แต่งงาน สอบถามเกี่ยวกับพิธีหลั่งน้ำพุทธมนต์และพิธียกน้ำชา - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฤกษ์แต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สอบถามเกี่ยวกับพิธีหลั่งน้ำพุทธมนต์และพิธียกน้ำชา

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pwr_nan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pwr_nan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามเกี่ยวกับพิธีหลั่งน้ำพุทธมนต์และพิธียกน้ำชา
    Posted: 20 Apr 2012 at 11:34
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ
เนื่องจากทางบ้านเจ้าสาวอยากทำพิธีแบบไทยแต่ทางเจ้าบ่าวอยากให้ทำพิธีแบบจีนด้วย ดังนั้น ถ้าเราต้องการให้มีทั้งพิธีหลั่งน้ำพุทธมนต์ และ ยกน้ำชา(ตามประเพณีจีน) สามารถทำได้ไหมค่ะ และควรให้พิธีใดก่อน-หลังค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
pwr_nan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pwr_nan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2012 at 11:20

ขอบคุณ คุณ Astroneemo นะค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.125 seconds.