WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากได้ซุ้มหน้างานที่ไม่ใช่ซุ้มดอกไม้คะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากได้ซุ้มหน้างานที่ไม่ใช่ซุ้มดอกไม้คะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
mimee View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote mimee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากได้ซุ้มหน้างานที่ไม่ใช่ซุ้มดอกไม้คะ
    Posted: 04 Aug 2005 at 12:08 Share
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พอจะมีแบบซุ้มถ่ายรูปหน้างานที่ไม่ใช่ซุ้มดอกไม้บ้างหรือเปล่า เพราะไม่ค่อยเห็นเลย อย่างที่เห็นก็มีงานของคุณลูกเกด นรากร ที่ใช้ผ้ามาโยงไขว้ และถ้าไม่ใช้ดอกไม้งานจะดูแห้งแล้งหรือเปล่าคะ ขอความคิดเห็นด้วยคะ พอดีทางโรงแรมให้เลือกแบบซุ้มดอกไม้ซึ่งก็เป็นแบบมาตรฐานทั่วๆไ ป ถ้าอยากจะได้แบบแปลกๆ ก็จะต้องเพิ่มเงิน เลยอยากได้แบบอื่นที่ไม่ใช้ดอกไม้เลยคะ(หรือมีดอกไม้แซมบ้าง)
Back to Top
wwannarat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wwannarat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2005 at 20:01 Share

งานของอ้วนใช้เป็นซุ้มลูกโปร่งแทน แล้วมีผ้าโยง สวยไปอีกแบบค่ะ แขกที่มางานก็ชมกันว่าแปลก น่ารักดีค่ะ ภาพที่ถ่ายออกมาก็สวยด้วย สีของลูกโปร่งทำให้งานดูมีสีสันเพิ่มขึ้นด้วยค่ะ

อ้วน...ค่ะ
Back to Top
IcyRose View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2005 at 22:31 Share

งานคุณนก931 ที่เดอะแกรนด์ไงคะ ธีมงานสีฟ้า คุณนกเลยจัดฉากถ่ายรูป เท่าที่ดูคิดว่าเป็นไม้อัดแล้วทำลายเป็นดอกไม้สีฟ้าขาว ใช้ดอกไม้จริงประดับตามมุมฉาก ออกมาเก๋ไก๋ชไนเดอร์ค่ะ งาน Icy เท่าที่คิดไว้ก็ไม่เป็นดอกไม้ค่ะ 

Back to Top
Bibiz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bibiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2005 at 06:50 Share
แบบนี้เป็นไงคะ
Back to Top
nok931 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nok931 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2005 at 10:20 Share

Edited by nok931
Back to Top
meo-meo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meo-meo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2005 at 14:01 Share
ฉากหลังสีฟ้านี่เวิร์คมั่ก ๆ มองดูแล้วมีมิติดีค่ะ เดี๋ยวขอเก็บไว้พิจารณาอีกแบบนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mimee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Aug 2005 at 14:03 Share

ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นนะคะ ซุ้มสีฟ้าของคุณนกสวยมากเลยคะ ขอสอบถามรายละเอียดหน่อยได้ไหมคะ ว่าคุณนกให้ทางโรงแรมจัดทำให้หรือให้คนข้างนอกเข้าไปทำคะ ราบกวนหน่อยนะคะ เผื่อจะใช้เป็นแนวทางคุณกับเซลล์ที่โรงแรมนะคะ

Back to Top
cinderella View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cinderella Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2005 at 01:50 Share
คุณ Mimee ในหนังสือ We เล่มล่าสุด มีงานแต่งหลายงานเลยค่ะ ที่ซุ้มแปลกๆ สวยๆทั้งนั้น บางงานก็ใช้เป็นรูปถ่ายแซมกะดอกไม้ แปลกตาและสวยดีค่ะ ยังไงลองไปดูในหนังสือ We นะคะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nok931 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2005 at 11:20 Share

ให้ข้างนอกเข้ามาทำค่ะ ภาพที่จะใช้เนี่ยเราใช้เป็นภาพอะไร ก็ได้นะ แล้วแต่เราเลือก รูปเราก็ได้เพราะมันเป็นพิมพ์ ink jet ค่ะราคาตกอยุ่ที่ 16000 เนี่ยคือราคาพิมพ์ภาพขนาด 4.8*2.4 เมตร ไม้กระดานที่ใช้รองพื้น และค่าแรงติดตั้ง ค่ารถขนส่งมาติดแล้วก็มาถอดกลับค่ะ  แต่ดอกไม้ รร จัดให้ต่างหาก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mimee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2005 at 11:35 Share

ขอบคุณ คุณ cinderella ที่แนะนำนะคะ เดี๋ยวจะรีบไปหาซื้อมาดูคะ และขอบคุณ คุณนกด้วยนะคะที่ให้รายละเอียดเพิ่มเติม  

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nok931 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2005 at 10:20 Share

มีให้ชมอีกแบบ สวยนะคะ

Back to Top
Gwang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gwang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2005 at 17:36 Share

แบบที่คุณ no931 post อันล่าสุดนี่ดูเก๋ดีค่ะ ไม่ทราบว่าถ้าจะสั่งแบบนี้ เสียตังค์ประมาณเท่าไร สั่งที่ไหน และสามารถเอาไปใช้ต่อได้มั้ยคะ (เช่นประดับห้อง)

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nok931 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2005 at 09:58 Share

ถ้าปริ้นภาพด้วยอิงค์เจ๊ทลงบนแผ่นไวนิ้วเนี่ยก็จะเก็บไปใช้อีกไ ด้น ะคะ (ลักษณะของแผ่นไวนิ้วเนี่ยเหมือนผ้าใบน่ะคะ)  แต่ราคาจะสูงกว่าปริ้นท์ลงแผ่นสติ๊กเกอร์ แต่สติ๊กเกอร์จะใช้ได้หนเดียว แกะแล้วขาดเลยค่ะ ส่วนเรื่องราคาเนี่ยก็ตามขนาดค่ะ ลองติดต่อตามร้านที่รับพิมพ์อิงค์เจ๊ทดูนะคะ แต่ละร้านราคาไม่เท่ากันค่ะ

Edited by nok931
Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2005 at 22:44 Share

อุ๊ย เป็นฉากโค้งเก๋ไก๋ชไนเดอร์มากเลยค่ะ 

Back to Top
tukkatoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tukkatoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2005 at 16:20 Share

ฉากแบบนี้ เค้าสั่งทำกันที่ไหนค่ะ สวยมากๆ

Back to Top
suwandees View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suwandees Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2005 at 19:55 Share

สวยมากๆ

http://s185.photobucket.com/albums/x314/suwandees/
Back to Top
Nokkie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nokkie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2005 at 19:15 Share

ชอบภาพที่เป็นฉากโค้ง ๆที่เป็นรูปบ่าวสาวมาก ๆๆ เลยค่ะ เก๋ ดีค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.160 seconds.