แต่งงาน สมาชิกใหม่ขอคำปรึกษาค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว สิงหาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สมาชิกใหม่ขอคำปรึกษาค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Po Po View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Po Po Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สมาชิกใหม่ขอคำปรึกษาค่ะ
    Posted: 16 Apr 2012 at 22:41
สวัสดีค่ะ

เป็นวทจส.เดือนสิงหาค่ะ เพิ่งจะเตรียมตัวหมาดๆไปจองชุดมาค่ะมีเรื่องจะสอบถามว่าชุดที่เช่ามาราคาแพงไปมั้ยคะ
1.ชุดไทยประยุกต์ สไบโปร่งทองปักดิ้นทอง
2.ชุดเจ้าสาวยาวเกาะอก ช่วงบนปักละเอียด ช่วงล่างเป็นผ้าซาตินทับด้วยผ้าโปร่งติดลูกไม้เล็กน้อย
3.ชุดเจ้าบ่าวสูทขาว
ทั้งหมดเป็นงานเช่าเลยค่ะ ไม่ใช่เช่าตัด รวมแล้ว 20,000 บาท
แพงไปมั้ยคะ หรือว่าโอเคแล้ว กังวลเพราัไปดูร้านแรก ร้านเดียวและตกลงใจไปแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

Back to Top
Ma_meow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ma_meow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2012 at 11:55
ของเราก็สิงหาเหมือนกัน แต่จัดที่เชียงใหม่คะ เพิ่งจ่ายมัดจำไปเอง Embarrassed

เท่าที่ถามหลายๆร้าน เราว่าขึ้นกับเกรดร้านนะ บางร้านถูก บางร้านแพง 

แต่ลักษณะชุดก็คุณภาพตามราคาอ่ะ เคยถามร้านที่ชุดสวยๆ เช่าชุดเดียวแค่ของเจ้าสาวก็ 25000 แล้วคะ บางร้านชุดเก่า เหลืองมาก เช่า 6000 เอง

ของเราเหมาๆ prewedding + ชุดในงาน 4 ชุด เช้า-เย็น เจ้าบ่าว เจ้าสาว + ถ่ายรูปวันจริง แต่ไม่มีวีดีโอ 45900 

แต่เราตัดซื้อไปเลย เพิ่มอีก 25000 คะ ไม่ได้คิดว่าถูกหรือแพง คุยกับเจ้าของร้านแล้วรู้สึกดี ชุดถูกใจ เทียบกับหลายๆร้านที่คุย

แต่จ่ายไปแล้วก็ไม่ต้องคิดมากคะ เตรียมตัวสวยดีกว่า ^^ 

ตอนนี้แค่จองโรงแรมกับแพคเกจชุด นอกนั้นยังไม่ได้ทำอะไรเลย Confused มาคุยได้นะคะ หาเพื่อนคุยอยู่คะ รู้สึกทำคนเดียวเหนื่อยๆ
Back to Top
autumngirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote autumngirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2012 at 13:07
ถ้า วทจส. และ วทจบ.  ใส่แล้วสวยถูกใจ ก็อย่าสนใจเรื่องราคาค่ะ ถือว่าครั้งหนึ่งในชีวิต อย่าคิดมากค่ะ 
Back to Top
aM2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aM2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 May 2012 at 12:06
Originally posted by autumngirl

ถ้า วทจส. และ วทจบ.  ใส่แล้วสวยถูกใจ ก็อย่าสนใจเรื่องราคาค่ะ ถือว่าครั้งหนึ่งในชีวิต อย่าคิดมากค่ะ 

Clap
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.125 seconds.