แต่งงาน โรงแรมทั่วไปมี เครื่องเีสียง งานแต่งงาน ให้ด้วยหรื - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

โรงแรมทั่วไปมี เครื่องเีสียง งานแต่งงาน ให้ด้วยหรื

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
moomao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moomao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: โรงแรมทั่วไปมี เครื่องเีสียง งานแต่งงาน ให้ด้วยหรื
    Posted: 03 Apr 2012 at 16:46

พอดีกำลังจะจัดงานแต่งงานที่โรงแรม แถวเพลินจิต

จ่ายมัดจำไปเรียบร้อยค่ะ

แต่พอใกล้วันงาน เลยเริ่มมาดูรายละเอียดต่างๆ เพื่อเตรียมให้พร้อม

ปรากฎว่า โรงแรมบอกว่า ไม่มีเครื่องเสียง ให้ค่ะ คือถ้ามีวงดนตรีมา ต้องหา ลำโพง (แอมป์) และเครื่อง มิกซ์ มาเอง

ทำให้ เราตกใจมาก เพราะไม่เคยรู้เรื่อง หาเช่าเครื่องเสียงมาก่อน คิดมาตลอดว่าโรงแรม จะมี อุปกรณ์ให้แล้ว

เพราะ โรงแรมนี้ น่าจะจัดงานแต่งงานประจำอยู่ ไม่น่าเชื่อเลยค่ะ

เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ ที่จัดงานที่โรงแรมนี้มาบ้างแล้ว หรือจัดที่อื่นๆ ว่าโรงแรมเค้ามีเครื่องเสียงให้เราพร้อมเลยบ้างมั๊ยค่ะ

หรือว่าแค่กรณีของเราอ่ะค่ะ

แล้วเราควรคุยหรือต่อรองอย่างไร

(รู้สึกผิดหวังกับ เซล โรงแรมนี้มากเลยค่ะ เพราะอย่างรายละเอียดอื่นๆที่ขอให้ส่งมาให้ตามที่คุย ก็ลืมไม่ส่งมา ต้องโทรตาม  ซึ่งเราไม่คอยชอบโทรตาม เพราะคิดว่าคุยกันจบแล้วก็จะทำตามที่คุยกันเรื่อยๆ ดูบริการไม่คอ่ยดีค่ะ เศร้า )

ซึ่งถ้าโรงแรมไม่มีให้จริงๆ อยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยค่ะว่ามีหาได้จากที่ไหนที่ดีๆ ราคาปานกลางค่ะ

(รวมทั้งแสงสี ไฟ follow โรงแรมก็ไม่มี ซึ่งตรงนี้เราเข้าใจ ค่ะ แต่อยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ)

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^^

Back to Top
moomao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moomao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2012 at 11:11
ขอบคุณสำหรับขอ้มูลมากๆเลยค่ะ ^^
Back to Top
mon_lilly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mon_lilly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2012 at 20:44
คุณ PROLIGHTING เคยมีไปแสดงให้ที่โรงแรม JW MARRIOTT สุขุมวิทไหมค่ะ
พออ่านกระทู้นี่แล้ว เราโทรไปถามเซลล์เขาว่า ถ้าจ้างวงดนตรีนอก ต้องเอา sound system เข้าไปเอง เราเลยไม่แน่ใจว่า กรณีของเราต้องเพิ่มเครี่องขยายเสียงไหมค่ะ หรือว่าเลือกจ้างแค่วง TRIO BAND + นักร้อง ก็พอค่ะ

และรบกวนช่วยเสนอราคา วง TRIO BaND พร้อมนักร้อง 1 คน และ ราคาเครื่องขยายเสียงมาให้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.086 seconds.