แต่งงาน หาไอเดีย ธีม : Love is sweet ค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

หาไอเดีย ธีม : Love is sweet ค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
amalexs View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amalexs Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หาไอเดีย ธีม : Love is sweet ค่ะ
    Posted: 31 Mar 2012 at 20:31
สวัสดีค่ะ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกคน

มาวนเวียนหาข้อมูลในนี้อยู่นาน ตอนนี้ตกลงว่าจะใช้ ธีม love is sweet จะเอาพวกอมยิ้มมาประดับในงานค่ะ จะได้ประหยัดงบค่าดอกไม้ เอาสีหวาน ๆ ของลูกแอมมาประทับแทน ไม่รู้จะโอเคหรือเปล่า แต่ก็อยากให้งานเป็นแนวดูหวานหรูอยู่ดี น่าจะสีประมาณชมพูขาว ๆ ค่ะ เพราะว่าจะทำอุโมงค์ผ้าก่อนเดินไปที่ซุ้มถ่ายรูปค่ะ แขกในงานจะผู้ใหญ่เยอะ ถ้าทำรุปแบบเด็กไปอาจจะไม่เหมาะ ><

ตอนนี้ทีคิดคร่าว ๆ คือ ด้านหน้าจะทำเป็นน้องหมีสองตัวใ่ส่ชุดแต่งงาน เพราะที่บ้านตัดเย็บผ้า น่าจะประหยัดตรงนี้ได้ แล้วถือหัวใจคำว่า love is sweet ค่ะ ตรงมุม gallery น่าจะมีหมีอีกสองตัวใส่เสื้อเขียนชื่อเราสองคน จะเป็นมุม sweet memory  แล้วก็อยากจะมีมุม blessing card แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะทำเป็นยังไงดี 

ตอนนี้อยู่ในขั้นออกแบบการด์เอง และกำลังคิดอยู่ว่าจะทำ gallery แบบไหนดี ซุ้มแบบไหนดี แหะ ๆ  ลวดลายแบบไหนดี

เพื่อน ๆ พี่ คนไหนพอมีตัวอย่าง หรือมีข้อมูลแชร์  รบกวนด้วยนะค่ะ 

ตอนนี้มึนมากเลย

ขอบคุณมากเลยค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.138 seconds.