แต่งงาน ได้เป็นเจ้าสาวกะทันหันเพราะฤกษ์แต่งของแฟน ขอคำแนะน - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว สิงหาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ได้เป็นเจ้าสาวกะทันหันเพราะฤกษ์แต่งของแฟน ขอคำแนะน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nu orn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu orn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ได้เป็นเจ้าสาวกะทันหันเพราะฤกษ์แต่งของแฟน ขอคำแนะน
    Posted: 24 Mar 2012 at 10:39
เรื่องของเรื่องไม่คาดคิดว่าจะต้องแต่งเร็วขนาดนี้
ตอนแรกคุณแม่แฟนบอกว่า เดือนพ.ค. แต่เตรียมงานไม่ทันแน่

เลยเลื่อนมาเป็นสิงหาคม 2555 เพราะไปดูมาว่าถ้าไม่งั้นต้องไปรอปี 57เลย
แถมทางเราพี่ชายไปดูให้บอกว่าถ้าไม่แต่วปีนี้จะท้องก่อนแต่ง เลย2 เด้ง

งานทางว่าที่เจ้าบ่าวเลือก 28สิงหาคมที่สุราษฏร์

งานทางว่าที่เจ้าสาวที่กทม.ยังไม่ได้วันเลยค่ะ

จะขอคำแนะนำถ้าเราจะเลือกวันที่11สิงหาที่เป็นวันดีตามปฏิทินจีน และเป็นวันแรกที่เราเจอกับแฟน จะดีไหมคะ
เพราะให้คนที่ดูดวงประจำบ้านดูให้หมดกำลังใจเลย บอกว่าอริ มรณะห้ามแต่ง
แต่ทางบ้านว่าที่เจ้าบ่าวไปดูแล้วเป็นอีกอย่างเค้าดูว่าส่งเสริมกันและกัน 

แ่คุณแม่ก้บ ก้บอกว่าทุกอย่างอยู่ที่เรา ก่อนแต่งให้ไปวิปัสนาถือศีลกันสักสามวัน เราตกลงไปสวนโมกข์กัน
และเราแต่งงานสองที่ก้ให้ถือว่าแต่งสองครั้ง

ตอนนี้สั่งแหวนแล้วค่ะ

แต่เรื่องอื่นยังไม่ได้เตรียมเลย

ขอคำแนะนำเรื่องการ์ด
ชุดเจ้าบ่าวเจ้าสาว
สถานที่จัดเลี้ยงฝั่งธน
ช่่งแต่งหน้า

ที่ผลงานโอเคราคาประหยัดอ่ะคะ

ขอบคุณและฝากเนื้อฝากตัวนะคะ
เดี๋ยววันนี้กำลังไปดูของชำร่วยที่jj
Back to Top
ปุ้ยRx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ปุ้ยRx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 20:20
แต่งเดือนเดียวกันเลยมาให้กำลังใจค่ะ
การ์ดปุ้ยทำที่ร้าน นับ,เงิน,นับ,ทอง ที่ เจเจมอลค่ะ
ชุดเจ้าบ่าวเจ้าสาวซื้อเป็นแพ็คเก็จถ่ายรูปพรีเวดดิ้งเลยค่ะ ของ DE Bride club ลองไปดูชุดกับผลงานของเค้าได้ที่ facebook ค่ะ สวยและราคาเหมาะสมเพราะได้ชุดใส่วันงานด้วยค่ะ
ช่างแต่งหน้าปุ้ยก็เอามาจาก De bride นี่แหล่ะคะ่ะ ผลงานถูกใจแน่นอน เพราะเห็นฝีมือพี่เค้ามาหลายงานแล้ว
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nu orn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 21:05
ขอบคุณค่ะเดี๋ยวลองไปดูค่ะ ยังไม่ได้สรุปเรื่องแต่งหน้า
ส่วนของชำร่วยไปเดิน jj มาแล้วค่ะ ได้ของไหว้ ของชำร่วยได้อีกร้านในเนต
การ์ดคุณแฟนบอกทำเอง
สั่งซองจาก 555
Back to Top
Ma_meow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ma_meow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2012 at 12:01
มาเก็บข้อมูลในเวปนี้คะ แต่งสิงหาคมเหมือนกัน แต่วันที่ 5 คะ ปรึกษาอะไรไม่ค่อยได้เพราะจัดที่เชียงใหม่ หาร้านแถวนี้หมดเลยค๊า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nu orn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2012 at 22:30
ตอนนี้เริ่ทมลงตัวแล้วค่ะสุดท้ายแล้ว

ไม่ได้เอาร้านที่ในนี้แนะนำกันเลยสู้ราคาไม่ไหว
Back to Top
noonee191 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonee191 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2012 at 10:40
ของเรา30สิงหาค่ะ แต่งสุราษเช่นกัน ยังไม่ได้ทำไรเลย -*-
Back to Top
saowaneemai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saowaneemai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2012 at 20:10

ของเราก็30สิงหา.......งงงแต่งที่สุราดเหมือนกัน

Back to Top
kratay22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kratay22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2012 at 11:15
เหมือนกันเลยค่ะ ของเรา 28 สิงหา ยังไม่ได้ทำไรเลยค่ะ 
Back to Top
noonee191 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonee191 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2012 at 12:15
Originally posted by saowaneemai

ของเราก็30สิงหา.......งงงแต่งที่สุราดเหมือนกัน

อ.อะไรคะ ยินดีด้วยน๊าBig smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.131 seconds.