แต่งงาน สมัครเป็นเจ้าสาวเดือนสิงหาคมด้วยคนค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว สิงหาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สมัครเป็นเจ้าสาวเดือนสิงหาคมด้วยคนค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ballae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ballae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สมัครเป็นเจ้าสาวเดือนสิงหาคมด้วยคนค่ะ
    Posted: 19 Mar 2012 at 13:45
ได้ฤกษ์มาแล้วแน่นอน คือ 30 สิงหาคมค่ะ  ตอนนี้จองโรงแรมไว้แล้ว แต่อย่างอื่นยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย 
ขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่าหลังจากจองโรงแรมแล้วควรจัดการเรื่องอะไรต่อค่ะ

ตอนนี้แวบหวั่นๆค่ะ  เพราะไม่ได้จัดงานวันศุกร์  เสาร์  อาทิตย์ ที่แขกต่างจังหวัดจะสามารถมาได้สะดวก  เพราะเจ้าบ่าวอยู่กรุงเทพ  เจ้าสาวอยู่เชียงใหม่  จัดงานที่เชียงใหม่  เกรงใจแขกทางเจ้าบ่าวมากที่ฤกษ์จัดงานตรงกับวันทำงาน  และแขกต้องเดินทางค่อนข้างไกล

ปล.  ถ้าท่านไหนใจดีรบกวนขอรูปแบบเนื้อหาหรือประโยคเชิญแขกในการ์ดงานหมั้นหน่อยค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Back to Top
aM2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aM2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2012 at 22:26
หวัดดีค่ะ แอมค่ะ แต่งวันที่ 31 สิงหา (เท่าที่ดูมา ยังไม่มีใครแต่งวันนี้เลย 555) 

แอมคิดว่า ถ้าจอง รร. อะไรเรียบร้อยหมดแล้ว ก็ควรจะไปพิมพ์การ์ด & เลือกของรับไหว้ และของชำร่วยนะคะ 

แต่ของแอมเองสิ่งแรกที่ทำคือไปหาร้านสตูดิโอ ถ่ายพรีเว็ดดิ้งอ่ะ (ยิ่งตอนนี้นี้ ยิ่งต้องรีบถ่ายค่ะ เพราะหน้าฝนแล้ว)
Back to Top
NUCH&AUN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NUCH&AUN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2012 at 11:56

เราก็ 30 สค คะ ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยอะ

แอบเครียด นิดนึง
ชุด
ของไหว้
ของชำร่วย
รูปแบบงาน
จะต้องถ่าย pre ป่าวก็ไม่รู้ คุณแฟนไม่อยากถ่ายอะ
Back to Top
Ma_meow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ma_meow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2012 at 15:54
จัดที่เชียงใหม่เหมือนกันเลย ของเราวันที่ 5 คะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.117 seconds.