แต่งงาน ปรึกษา prewedding - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว สิงหาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ปรึกษา prewedding

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
plalukpuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plalukpuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ปรึกษา prewedding
    Posted: 08 Mar 2012 at 22:10
 แต่งเดือนสิงหาคม ควรถ่ายเดือนไหน ตอนนี้ยังลดไม่ทันเลย

Back to Top
autumngirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote autumngirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2012 at 18:45
ตอนนี้ดูอยู่เหมือนกันค่ะ เราส่งตัวอย่างให้ดูที่เราเลือกไว้ทาง PM นะค๊ะ  มีหลายเจ้ามากเลยอิอิ  ดูแล้วก็เลือกไม่ถูกปวดหัวจี๊ดด...เลยทีเดียว
Back to Top
plalukpuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plalukpuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2012 at 21:13
Thumbs Up
Back to Top
saowaneemai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saowaneemai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2012 at 13:44
มีปัญหาเรื่องนี้เหมือนกันคร้า......จะต่งสิงหาเหมือนกันแต่ยังไม่ได้เริ่มทำไรเลย........ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน......ถ่ายตอนไหน..........น้ำหนักก็ไม่ลด
Back to Top
p_chan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p_chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2012 at 15:37
กำลังจะถ่ายวันที่ 19 นี้แล้วค่ะ ตอนนี้เป็นกังวลเรื่องนี้อยู่เรื่องเดียว เพราะต้องเตรียมทุกอย่างเอง ไม่ได้ถ่ายกับทางสตูฯ กะว่าถ้าถ่ายพรีฯเรียบร้อยแล้วก็จะเดินหน้าเรื่องของวันงานจริงต่อค่ะ

สาวๆก็สู้ๆนะค้า

Back to Top
anglemayble View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anglemayble Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2012 at 21:15
เอ่อ จากที่ได้คุยกับช่างภาพนะคะ ถ้าเป็นการถ่าย out door แนะนำให้รีบถ่ายค่ะ เพราะพอช่วงเดือน พ.ค. ฝนก็จะเริ่มตกแล้ว การลดความอ้วนไม่ต้องซีเรียสนะคะ เพราะว่าช่างภาพเค้ามีมุมกล้องที่สามารถถ่ายให้เราดูผอมได้ค่ะ ให้มาเครียดเรื่องสถานที่ถ่ายดีกว่าค่ะ แล้วก็ให้ศึกษาสภาพอากาศในช่วงนั้นๆด้วยค่ะ
Back to Top
ปุ้ยRx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ปุ้ยRx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 20:24
ควรถ่ายก่อน พ.ค. น้า เพราะกลัวฝนค่ะ ของปุ้ยถ่ายเดือนเมษา นี้แหล่ะค่ะ เพราะแดดดีมากแสงดี เหอ เหอ
ปุ้ยซื้อแพ็คเก็จของ De bride club เพราะได้ชุดวันงานด้วย ชุดร้านนี้สวยค่ะ และราคาก็โอเค ไม่แพงเกินไป
ลองเข้าไปดูในเฟสบุคนะคะ เรื่อง น้ำหนัก ช่างภาพบอกว่าไม่ต้องห่วงค่ะ รีทัชได้
ถ้ากลัวไม่ถูกใจปุ้ยว่าลองเดินเข้าไปถามหลายๆเจ้านะคะและเปรียบเทียบดู ปุ้ยดูมาหลายที่แล้วโอเคกับเจ้านี้ที่สุดแล้วค่ะ
Back to Top
ป้อม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ป้อม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2012 at 17:36
แต่งเดือนสิงหาคมเหมือนกันค่ะวันที่ 28 สิงหา ก็ยังหาข้อมูลอยู่เลยค่ะ
นันทรัตน์
Back to Top
anglemayble View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anglemayble Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2012 at 00:02
เมร์ไปถ่ายมาแล้วนะคะ เมื่อวันที่ 5 เมษายน ฝนตกจนได้ เซงเลย กำลังรอดูรูปค่ะ ถ่ายกับ lovedezign
Back to Top
Ma_meow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ma_meow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2012 at 11:59
ถึงวันนี้ก็ยังไม่ได้ถ่ายเลย ฮาๆ คงปลายเดือน พค จะทันไหมน๊า
Back to Top
aM2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aM2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2012 at 16:30
ซื้อแพ็คเกจกับร้านคุณโจไว้ค่ะ แต่ยังไม่ได้ไปถ่ายเลย พอดีว่าที่เจ้าบ่าวงาน (ด่วน) เข้า เลยต้องเลื่อนวันถ่าย แล้วเพื่อนๆ ไปถ่ายที่ไหนกันคะ เราจะไปถ่ายที่สวนรถไฟ เนื่องจากราคาถูกสุดแล๊ะ (ทางร้านบอกมา) ประกอบกับช่างภาพแนะนำว่า ถ้าบ่าว-สาว ตัวใหญ่ควรจะเลือกสถานที่ๆ กว้างๆ จะทำให้เราดูตัวเล็กได้ค่ะ ^^
Back to Top
chavisajom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chavisajom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2012 at 11:34
เราไปถ่ายมาแล้วเมื่อเดือน พ.ค.
ก่อนที่จะตัดสินใจเลือกก็ดูไว้หลาย studio เหมือนกัน ตอนแรกเราซื้อ package ไว้ที่ deep love ตรงซอยอุดมสุข
ซื้อไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่ปีนี้ตอนเราจะไปถ่าย เงื่อนไขไม่ตรงกับตอนที่เราซื้อ และเซลล์พูดกับเราไม่ดี

เราเลยเปลี่ยนเป็นร้าน เอกภัทรสตูดิโอ ซึ่งคนร้านที่พี่ตัดชุดให้เราทำอยู่ ทางร้านน่ารักมาก เราเข้าไปปรึกษาพี่เค้าหลายรอบ ก่อนที่จะตัดสินใจตัดชุดกับที่ร้าน และคุยอีกหลายรอบก่อนตัดสินใจซื้อแพคเกจ pre wedding ที่ร้านเค้า ซึ่งทุกครั้งที่เข้าไปคุยพี่ที่ร้านจะบอกว่า ยังไม่ต้องตัดสินใจ ลองไปดู ไปเลือกที่อื่นก่อน ถ้าชอบของพี่ ค่อยกลับเข้ามาซื้อ ลองคุยลองดูที่อื่นก่อนได้ค่ะ
 เราได้ภาพครบทุกภาพ และได้อัลบัม เหมือนกับที่เราจองไว้กับที่แรก ในราคาแค่ 10000 ซึ่งที่แสนรวมราคารูปที่เค้าขายด้วยคงเป็นแสน
ภาพที่เอกภัทร ออกมาตรงกับที่เราอยากได้เกือบทุกรูป เพราะทางร้านทำการบ้านมาอย่างดี เราเข้าไปคุยกันหลายครั้งก่อนที่จะถ่าย และคุยอีกหลายรอบตอนที่ทางร้านตกแต่งภาพลงอัลบัม
ร้านอยู่ตรงโชคชัย 4 ถ้าอยากได้รายละเอียดคุยกับเราได้ หรือจะ search หาชื่อร้านนี้ในเนตก็ได้

ส่วนเรื่องหุ่นเราแนะนำว่าวิ่งทุกวัน อย่างน้อยครึ่งชั่วโมง และมื้อเย็นกินสลัดกับผลไม้ แทนข้าวSmile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.078 seconds.