แต่งงาน @___________เจ้าสาว_ผมสวย_ฺBY_P'PING_____________@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@___________เจ้าสาว_ผมสวย_ฺBY_P'PING_____________@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @___________เจ้าสาว_ผมสวย_ฺBY_P'PING_____________@
    Posted: 03 Mar 2012 at 22:52

สวัสดีครับ ครอบครัว WeddingSquare ที่น่ารักทุกท่านSmile

วันนี้พี่ปิงของนำ ผลงานแต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวที่มีเส้นผม ที่ยาวสลวย  มาให้ชมกันนะครับ

น้องมล เป็นน้องที่น่ารักมากๆอีกท่านหนึ่งเลยครับ
 เราพบกัน ครั้งแรกกับงานถ่าย Pre wedding @ Nai Lert Park Bangkok  ครับ

สำหรับ หน้าและผม ในตอนเช้านั้น เราเน้นธรรมชาติด้วยโทนสีหวานใสๆ แล้วปล่อยผมด้านหลัง เพื่อให้สวยหวาน เข้ากับชุดไทย
ส่วนในงานเย็น เนื่องจากมีถึง2ชุด และมีชุดที่ปิดใหล่รวมอยู่ด้วย พี่จึงเก็บผมขึ้นเป็นมวยต่ำแทน
พร้อมติดดอกไลเซนทัส สีชมพูเพื่อเพิ่มความหวาน ให้กับเจ้าสาวที่น่ารักของเราครับ 

สำหรับวันนี้ พี่ต้องขอขอบคุณ น้อง"มล" และพี่"โต" ที่น่ารักของเรา ที่มอบความไว้วางใจให้พี่ดูแลให้ในวันสำคัญนี้ครับSmileSmile

ชมภาพด้านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/Page/Prewedding.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html

คลิกที่ภาพ ชมผลงานPrewedding 

และแต่งหน้า ครับ > คลิกชมอัลบั้ม

กระทู้ก่อนหน้าครับ  http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=157622&title=by-pping

หรือเข้าพูดคุยที่ facebook ของพี่ได้นะคราฟ http://www.facebook.com/PING.MAKEUP

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน

0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6    P'PING

Edited by P'PING - 05 Apr 2012 at 09:07
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 22:54

พี่ขออธิบายเรื่องกล้องถ่ายภาพครับ"

"หลายท่านอาจเข้าใจว่า กล้องโปร หรือกล้องใหญ่นั้น จะทำให้ภาพที่ถ่ายเจ้าสาว ออกมาสวยกว่ากล้องคอมแพค หรือกล้องทั่วไป

แท้ที่จริงแล้ว กล้องใหญ่นั้น จะทำให้เห็นรายละเอียดของภาพได้ชัดเจนกว่า ยกตัวอย่างเช่น ถ้าการทาสีตา หรือเขียนคิ้ว

เกิดการผิดพลาด(การลงสีไม่สม่ำเสมอ) ซึ่งทุกอย่างจะฟ้องโดยเห็นข้อบกพร่องได้อย่างชัดเจนกว่าการใช้กล้องคอมแพคถ่าย ครับ" 

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 22:55

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 22:57

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 22:58

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 23:02

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 23:04

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 23:12

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 23:13

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 23:17

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 23:20

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 23:22

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 23:29

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 23:30

ส่วนภาพB e f o r e, A f t e r นี้ พี่ต้องขอขอบคุณ คุณ"มล" เป็นอย่างสูง

เพราะปกติแล้ว พี่จะไม่ ถ่าย และนำภาพ ก่อนและหลังแต่ง ของน้องๆมาให้ชม จะนำมาก็แต่ ตอนที่แต่งเสร็จแล้ว

สำหรับงานนี้ คุณ"มล" ที่น่ารักของเรายินดี มอบให้เป็น

วิทยาทาน สำหรับน้องๆเจ้าสาวใน WeddingSquare ของเราครับ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 23:35

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 23:38

"การแต่งหน้าที่ดีนั้น ไม่ควรเพิ่มความสวยให้เพียงอย่างเดียว แต่หากต้องทำให้ดูอ่อนวัยลงด้วยนะครับ"Smile

เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบพี่นั้น จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริงSmile

และด้วยเครื่องสำอางค์สูตรพิเศษของพี่แล้ว จะทำให้สวยเนียนบาง และอยู่ทนไปนับ 10 ชม. โดยไม่ต้องกังวลเลยครับ Approve

ผลงานแต่งหน้าที่ฝ่านมาครับ
คลิกที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็มครับ Smile

ปล มีน้องๆหลายท่านถามพี่ว่า "พี่หาดอกไม้ปลอมจากที่ใหนมาติดผมเจ้าสาวคะ สวยจังค่ะ"

พี่ขอตอบว่า"ดอกไม้สวยๆ ที่หนูเห็นเป็นดอกไม้จริงทั้งหมดครับ"

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2012 at 23:41

อากาศ เริ่มดี ท้องฟ้าเริ่มสวยแล้วนะครับ เหมาะกับการถ่ายภาพ Pre wedding  เพราะจะได้ภาพที่สวยงาม มากๆครับSmile

คลิ๊ก ที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็ม ครับ )

K. KWAN & K. EAK @ The Riad & S31

คลิกชมอัลบั้ม
K. NOY & K. JAN @ Hua-Hin
Link !  WSQ

K. VI & K. HOK @ Brassiere Beach Resort Pranburi

K. MON & K. TO @ Nai Lert Park Bangkok
Link !  WSQ

K. AEY & K. WORLD @ Hua-Hin
Link !  WSQ

K. BASS & K. METTHEW @ Mandarin Oriental
Link !  WSQ

K. KATE & K. FUSE @ Bangkoki
Link !  WSQ

K. MOD & K. OAT @ Chonburi
Link !  WSQ

K. ANN & K. LEK @ Imm Fusion
Link !  WSQ

K. AEA & K. JUNE @ Chonburi
Link !  WSQ

K. NUCH & K. O @ Chonburi
Link !  WSQ

K. NENG & K. YA @ SaraSit Church
Link !  WSQ

K. PUI & K. AOD @ Hua-Hin
Link !  WSQ

K. MOD & K. TON @ Kanjanaburi
Link !  WSQ

ราคาPackage แต่งหน้า+ถ่ายภาพ  Pre wedding  (ครึ่งวัน 12,500 ฿) และ(เต็มวัน 19,500 ฿)

ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (650 ภาพ + ขึ้นไป ไม่จำกัดจำนวน)
พร้อมรับ ภาพใหญ่+กรอบ 20x30 (ฟรี)

หรือรับภาพพร้อมกรอบ 24x36 และชุดถ่ายภาพ (ใน Package  C  )

อัลบั้ม LCD

ติดต่อ สอบถามคิวงาน

Tel. 081 835 7866   P'PING

Back to Top
สราญใจ99 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote สราญใจ99 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 14:39
สวยและดูดี ฝีมือไม่มีตกเลยจริงๆพี่ปิงของเรา
เจ้าสาวสวยที่สุดในวันนี้
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 22:16
Originally posted by trustfocus

สวยครับ ClapClapClapClapClapClapClapClapClap

ขอบคุณครับพี่ฉัตรSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 22:21
Originally posted by banpot

สวยหวานสดใส ผมเก๋มากครับคุณปิง
ขอบคุณ คุณพตครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Mar 2012 at 22:22
Originally posted by สราญใจ99

สวยและดูดี ฝีมือไม่มีตกเลยจริงๆพี่ปิงของเรา
เจ้าสาวสวยที่สุดในวันนี้
ขอบคุณครับ คุณหมอเจี๊ยบ ล๊อคอินใหม่ใช่มั้ยเอ่ยSmileSmile
Back to Top
Nu.Ann View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Nu.Ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Mar 2012 at 10:36
หวานมากๆค่ะ
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2012 at 00:23
Originally posted by weddingfototeam

สวยมากเลยครับ Clap

ขอบคุณมากครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2012 at 00:26
Originally posted by idocatering

เจ้าสาว สวย สดใส น่ารักมากนะครับ เพราะฝีมือพี่ปิง : )

ขอบคุณมากครับคุณเก่งSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2012 at 00:28
Originally posted by makeupbypom

สวยมากทั้งหน้าและผมเลยค่ะ
ขอบคุณคราฟคุณป้อมSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2012 at 00:29
Originally posted by tonprapat

สวยมากครับSmile

ขอบคุณครับคุณต้นSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2012 at 00:34
Originally posted by Nu.Ann

หวานมากๆค่ะ
แต้งกิ้วคราฟหนูแอนSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2012 at 00:36
Originally posted by Cup Cakes

สวยเนียนมากค่ะ Clap
ขอบคุณมากครับ ที่นวลเนียน เป็นเพราะผิวของน้องมล ที่ดูแลตลอด และเครื่องสำอางค์ที่ดีครับSmileSmile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.104 seconds.