แต่งงาน FAQ รายละเอียดจากใบเซอร์GIA - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > FAQ แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

FAQ รายละเอียดจากใบเซอร์GIA

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
-นน- View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote -นน- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: FAQ รายละเอียดจากใบเซอร์GIA
    Posted: 30 Jul 2005 at 10:42

http://www.diamondsourceva.com/Education/Certification/gia-c ertification.asp

ลองอ่านดูนะครับ ไม่เข้าใจตรงไหนถามมาได้เลยครับ

Back to Top
-นน- View Drop Down

Post Options Post Options   Quote -นน- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2005 at 10:54

http://www.gemstoneinclusions.com/howtobuy.htm

มาเพิ่มให้อีกลิงค์ครับ

Back to Top
smitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote smitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2005 at 13:43

รบกวนสอบถามนิดนึงนะค่ะ อาจจะไม่เกี่ยวกับ topic เท่าไหร่ คืออาจจะถามว่ามีที่ไหนสอนเกี่ยวกับ วิธีการดูเพชรพลอย รวมถึงการออกแบบจิวเวอรี่นะค่ะ อยากเรียนไว้เป็นความรู้นะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

Back to Top
auiaun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote auiaun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2006 at 15:40
อยากได้กล่องใส่แหวนที่เป็นรูปไข่ห่าน ราคาไม่แพงค่ะ หาได้ที่ไหน รบกวนด้วยค่ะ
Back to Top
นพัฒน์ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote นพัฒน์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2006 at 11:24

Originally posted by auiaun

อยากได้กล่องใส่แหวนที่เป็นรูปไข่ห่าน ราคาไม่แพงค่ะ หาได้ที่ไหน รบกวนด้วยค่ะ

แนะนำ....ให้ไปโพสท์ถามที่กระดานแหวนหมั้นแหวนแต่งงานล่ะ..

Back to Top
Mr.Diamond View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
diamondgrande

Post Options Post Options   Quote Mr.Diamond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2007 at 08:36

ถ้าคุณ Smitty สนใจเรื่องดูเพชรพลอย เครื่องประดับ และไม่จำกัดงบ แนะนำให้เรียนที่ GIA ครับ เพราะเป็นที่รู้จักแพร่หลาย แต่ถ้างบจำกัด AIGS (อันนี้ดังเรื่องพลอยสี) หรือ GIT ก้อถือว่าใช้ได้ครับ (GIT มีหลักสูตรที่ join กะ HRD ด้วยครับ แพงเหมือนกัน แต่ยังถูกกว่า GIA) ลองเลือกดูละกันนะครับ

Back to Top
Dsiam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Dsiam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2010 at 11:35

เรื่องเรียนดูเพชรพลอย - ถ้าอยากเรียนเพื่อประดับความรู้ ไม่ได้ต้องการเอาใบประกาศไปทำอะไร แล้วมีงบน้อย ลองไปดูที่ มศว.ประสานมิตรนะคะ ที่นี่เค้าผลิตนิสิต และ บุคคลากรมา 20 รุ่นแล้วนะคะ บางครั้งก็มีอบรมฟรีสำหรับผู้ที่สนใจ ลองดูนะคะ

เรื่องกล่องใส่ jewerly : ลองมาดูที่ ตึกวอนเนอร์ แถวมเหสักข์ ดูนะคะ แถวนั้นมีหลายร้านมาก แล้วถ้าซื้อหลายชิ้นก็ลดได้ด้วย
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.094 seconds.