WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว สิงหาคม
  New Posts New Posts RSS Feed: มาอัพเดทงานแต่งกันเถอะค่ะสาว ๆ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มาอัพเดทงานแต่งกันเถอะค่ะสาว ๆ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
fangtang View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มาอัพเดทงานแต่งกันเถอะค่ะสาว ๆ
    Posted: 13 Feb 2012 at 15:06 Share
เจ้าสาวสิงหา 55 เตรียมตัวกันถึงไหนแล้วจ้ะ
เวลาผ่านไปไวมากๆ มาเตรียมความพร้อมกันเถอะจ้า
สำหรับของฟางเอง ตอนนี้ที่จองเรียบร้อยแล้วก็มี
สาถนที่ : ตึกช้าง
ช่างแต่งหน้า : พี่เจิน
ชุดวันงาน+พรีเวดดิ้ง+สตูดิโอ : Bewish Studio
นัดถ่ายพรีเวดดิ้ง : เมษา
ของชำร่วย : กำลังเช็คราคาและติดต่อจ้า
สิ่งที่ต้องทำเร่งด่วน : ลดน้ำหนัก 8 กิโล Y____Y

แล้วของเพื่อน ๆ ไปถึงไหนกันแล้ว มาอัพเดทให้ฟังบ้างนะจ๊ะ
ป.ล. ใครมีสูตรลดน้ำหนักดี ๆ มากระซิบบอกกันบ้างนะ ^__^
Back to Top
MUGI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MUGI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2012 at 03:38 Share
สวัสดีจ้าคุณฟาง ^^

เหมือนกันเลยจ้า พยายามทำเตรียมงานทุกอย่างแต่เนิ่นๆ ใกล้ๆวันจะได้มีเวลาไปทำสวยเนอะ

สถานที่ : Imperial Queen's Park
ช่างแต่งหน้า : พี่จอม
พรีเวดดิ้ง : Bird Eye View ถ่ายตั้งกะปีที่แล้ว
ของชำร่วย : Cookie Royal Heritage 
Card : The Sis

ตอนนี้เครียดเรื่องชุดวันงาน เพราะสูงแค่ 156  เคยไปลองชุดร้านน้องตั๊ก fullrich ส่วนมากมีชุดยาววว สำหรับคนสูงยาวเข่าดีทั้งนั้นเลย 

สู้ สู้ นะคะ ^^
Back to Top
fangtang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2012 at 11:15 Share
Originally posted by MUGI

สวัสดีจ้าคุณฟาง ^^

เหมือนกันเลยจ้า พยายามทำเตรียมงานทุกอย่างแต่เนิ่นๆ ใกล้ๆวันจะได้มีเวลาไปทำสวยเนอะ

สถานที่ : Imperial Queen's Park
ช่างแต่งหน้า : พี่จอม
พรีเวดดิ้ง : Bird Eye View ถ่ายตั้งกะปีที่แล้ว
ของชำร่วย : Cookie Royal Heritage 
Card : The Sis

ตอนนี้เครียดเรื่องชุดวันงาน เพราะสูงแค่ 156  เคยไปลองชุดร้านน้องตั๊ก fullrich ส่วนมากมีชุดยาววว สำหรับคนสูงยาวเข่าดีทั้งนั้นเลย 

สู้ สู้ นะคะ ^^

สวัสดีจ้า...ดีใจจังมีคนมาอัพเดทแล้ว
ลองไปดูชุดที่ Unibride หรือยังคะ
หรือจริง ๆ ถ้าตัดใหม่เลยน่าจะได้ชุดที่พอดีกว่าค่ะ
ความสูงของเจ้าบ่าวห่างจากเจ้าสาวเยอะไหมเอ่ย...เท่าที่เคยอ่านมานะคะ
ระยะที่ถ่ายรูปกำลังสวยคือ คือเจ้าบ่าวสูงกว่าเจ้าสาวประมาณ 10 เซนค่ะ
ของฟางไม่มีปัญหาเรื่องความสูง ฟางสูง 165 เจ้าบ่าวสูง 175
แต่มีปัญหาเรื่องความอวบมากกว่าค่ะ Y___Y
กำลังเร่งลดน้ำหนักอีก 9 กิโลค่ะ นัดถ่ายพรีเวดดิ้งปลายเมษานี้
สู้ ๆ เช่นกันนะคะ เจ้าสาวสิงหา 55
Back to Top
sarahunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sarahunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2012 at 23:05 Share
สวัสดีค่ะ วทจส. เดือนสิงหา 55 ค่ะ

ขอมาอัพเดืงานด้วยคนค่ะ ฮันนี่ได้ฤกษ์ 11 สิงหา 55 ค่ะ ตอนนี้เตรียมงานไปบางส่วนแล้วจ้า 

งานเช้า
สถานที่: บ้านเจ้าสาว-เจ้าบ่าว
อาหาร+ตกแต่ง:Wedding @ Home
ชุดไทย: Full rich ของคุณตั๊กเจ้าประจำ ติดใจตั้งแต่งานหมั้นค่ะ อิอิ

งานเย็น
สถานที่: ตรัยยา สปา พระราม9
อาหาร: คุณเก่ง I DO 
ชุด: Full rich
เค้ก: คุณแนน Cup Cake by Bake house
แต่งหน้าเช้า-เย็น: พี่แนนซี่

ตอนนี้อยู่ในช่วงหาข้อมูล Pre-wedding การ์ด ของชำร่วยค่ะ ใครมีร้านแนะนำบอกได้เลยน่ะค่ะ ยินดีเลยค่ะ
ใจจริง.....แอบอยาก DIY พร๊อพตกแต่งในงานแต่งหลายอย่างค่ะ เพราะมีไอเดียไว้บ้าง แอบไปเดินเล็งๆวัสดุที่จตุจักรมาบ้าง 
แต่ยังไม่เริ่มทำซะที แอบกลัวใกล้ๆจะยุ่ง และสรุปก้อไม่ได้ทำอะไรที่ตั้งใจไว้ แหะๆ 
มีใครเป็นเหมือนกันไหมค่ะ หรือเราเป็นคนเดียวน๊า อาการแอบจิตตก เพราะช่วงนี้บ้านใหม่กำลังจะเสร็จ งานใหม่ และเรื่องแต่งงาน เล่นเอาหัวหมุนติ้วววเลยค่ะ อิอิDead
ให้กำลังใจตัวเอง และเพื่อนๆ พี่ๆ วทจส.ทุกคนน่ะค่ะ สู้ๆไปด้วยกันEmbarrassed เพื่องานแต่งงานในฝันของเราน่ะค่ะ

Back to Top
Pinyapat_nui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pinyapat_nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2012 at 10:33 Share
TongueTongue สวัสดีค่ะ ไม่ได้เข้ามาดูซะนานเลย ขออัพเดทบ้างละกันนะคะ

ของนุ้ย วันอาทิตย์ที่ 26 สิงหาคม 2555

สถานที่  ตึกช้าง (เช้าและเย็น)
พรีเวดดิ้ง  : มีรัก สตูดิโอ Out door สวนผึ้ง
การ์ด+ของชำร่วม ; ร้านที่พาหุรัดค่ะ จำชื่อร้านไม่ได้อ่ะ
ชุดแต่งงาน : มีรักสตูดิโอ
แต่งหน้า : ยังไม่ได้เลือกเลยค่ะ

ใครมีข้อติชม แนะนำ ขอหน่อยนะค่ะ นุ้ยไม่มีเวลาที่จะเตรียมไรเลยค่ะ คุณเจ้าบ่าวหาตลอด5555Tongue

Back to Top
kankan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kankan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 20:40 Share
สวัสดค่ะ ได้ฤกษ์ 9 สค. 55 ค่ะ ยังไม่ได้จองอะไรซักอย่าง แต่คืดว่าจะจัดที่ ตรัยยา แล้วก็ใช้ i do catering ค่ะ
คุณ sarahunny ใช้ห้องไหนคะ แล้วก็ใช้บริการจัดดอกไม้ของใครคะ
Back to Top
plalukpuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plalukpuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2012 at 22:24 Share
oho ดีใจจังเลย มีเจ้าสาว วันที่26 ส.ค. ตั้งหลายคน  ของเค้าก้อ 26 สค. แต่แอบเครียด แล้ว เพราะเพื่อน ๆ คืบหน้าไปเยอะเลย แต่ของปลายังตกลงสถานที่ไม่ได้เลย Confused
Back to Top
sarahunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sarahunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2012 at 22:09 Share
Originally posted by kankan

สวัสดค่ะ ได้ฤกษ์ 9 สค. 55 ค่ะ ยังไม่ได้จองอะไรซักอย่าง แต่คืดว่าจะจัดที่ ตรัยยา แล้วก็ใช้ i do catering ค่ะ
คุณ sarahunny ใช้ห้องไหนคะ แล้วก็ใช้บริการจัดดอกไม้ของใครคะ

คุณkankan ค่ะ
ดีใจจังค่ะมีวทจส.ตรัยยาเหมือนกันเลย ฮันนี่ใช้ห้องOne และโซน Outdoorค่ะ
แต่ยังไม่ได้ดูเรื่องดอกไม้เลยค่ะ คุณkankanมีเจ้าไหนแนะนำบ้างไหมค่ะ
Back to Top
ปุ้ยRx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ปุ้ยRx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2012 at 22:59 Share
สวัสดีค่า ปุ้ยนะคะ แต่งงานเช้าวันที่ 20 สิงหา ที่บ้านค่ะ
งานเย็นจัดที่สโมสรของ พล ม2 รอ. ตรงสนามเป้าค่ะ สถานที่โอเคนะคะ และราคาค่าจองในแบบสบายกระเป๋า
ช่างแต่งหน้า พี่แม็ค ค่ะ สวยมากๆ เพราะดูมาจากงานพี่และก็งานเพื่อนค่ะ
การ์ด ร้าน- โฆษณาแฝง 23224 -ที่จตุจักรค่ะ
ของชำร่วยเช้าเป็นสบู่หอม ห่อถุงตาข่าย
ของชำร่วยเย็นเป็นของที่ปุ้ยคิดและทำเองค่ะ เป็นปลอกหมอนคู่ สกรีนบทสวดมนต์ค่ะ
ส่วนตกแต่งเช้าและเย็นทำกันเองค่าาาาาาาาา
อ้อ ลืมไป ถ่าย prewedding ของ  coloft studio เดือนเมษานี้ค่ะ
ชุดแต่งงานทั้งเช้าและเย็นจาก De Bride Club ค่ะ ชุดน่ารัก เก๋ ค่ะ ราคาสบายใจเจ้าสาวที่เตรียมงานเองเลย ปุ้ยแนะนำเลยนะคะ ว่าดีจริง
ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าสาวสิงหาทุกคนนะค้า เพราะปุ้ยก็รู้ฤกษ์ล่วงหน้าแค่เดือนที่แล้วเอง แต่โชคดีที่เราหาข้อมูลเตรียมไว้แล้ว แต่ก็มีติดขัดบ้างตรงหาสถานที่นี่แหล่ะค่ะ พอดีมาอ่านในเว็บนี้มีพี่คนนึงแนะนำ พล ม2 พอไปดูสถานที่แล้วถูกใจมากเลยค่ะ
Back to Top
plalukpuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plalukpuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2012 at 09:14 Share
ตัดสินใจแล้ว 26 สิงหา 
รร.ริชมอนด์ งานเช้า ต่อเที่ยงเลย
ของชำ่ร่วย key cover by jane พี่สาวเย็บมือทำให้เลย

Back to Top
Ma_meow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ma_meow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2012 at 12:26 Share
เห็นเพื่อนๆแต่ละโพสต์ ตั้งแต่มกรา กุมพา มีนา เตรียมตัวกันแต่เนิ่นๆเลย ของเราแต่ง 5 สิงหา  ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย ทันไหมคะเนี๊ย Confused อัพเดตการเตรียมตัวค๊า 

งานเช้า
สถานที่: เรือนหอ
อาหาร+ตกแต่ง:เทียบราคาอยู่ Confused
ชุดไทย:แพคเกจที่ มาลี เวดดิ้ง สตูดิโอ (แอบดีใจ เสร็จตั้ง 1 เรื่อง)
Organizer : ยังไม่ได้สรุป LOL

งานเย็น
สถานที่: แชงกรี-ลา เชียงใหม่ (เป็นเรื่องที่ 2 ที่จองไว้แล้ว ฮาๆ)
อาหาร:  แชงกรี-ลา เชียงใหม่ (เหมาๆของโรงแรม)
ชุด :แพคเกจที่ มาลี เวดดิ้ง สตูดิโอ (ตัดซื้อ วัดตัวเรียบร้อยแล้ว แต่ยังไม่ได้สรุปแบบ T-T)
เค้ก:  แชงกรี-ลา เชียงใหม่  (เหมาๆของโรงแรม)
แต่งหน้าเช้า-เย็น: แพคเกจที่ มาลี เวดดิ้ง สตูดิโอ

อื่นๆ
การ์ด : ยังไม่ได้สรุป Confused เพราะเห็นว่าทาง organizer จะจัดให้
ของชำร่วย : ยังไม่ได้สรุป Confused อาจทำเอง
Organizer : ยังไม่ได้สรุป Cry รอราคาอยู่
Prewedding: แพคเกจที่ มาลี เวดดิ้ง สตูดิโอ แต่ยังไม่ได้นัดถ่ายเลย Embarrassed
แหวน: ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะซื้อหรือเอาแหวนเก่าแม่เจ้าบ่าวไปซ่อม แว๊กๆๆๆ
รายชื่อแขก ยังไม่ได้ลิสต์ T^T
จดทะเบียนสมรส: ยังไม่ได้ติดต่อ T^T

จะทันไหมเนี๊ย Dead สรุปพยายามรวบให้จ้างน้อยที่สุด สำหรับคนไม่ค่อยมีเวลาอย่างเรา เป็นเจ้าสาวนี้เหนื่อยจริงๆ ยิ่งเจ้าบ่าวตามใจทำอะไรทำไปเลย ขี้เกียจมานั่งทะเลาะ เอาเข้าไป -*- แทนที่จะมาเจ้ากี้เจ้าการให้ จะได้สบายหน่อย Embarrassed

พอมานั่งลิสต์เป็นจริงเป็นจังนี้ เหลือเยอะเหมือนกันนะเนี๊ยยยยยย เริ่มลนแระ Confused
Back to Top
MoobowMooball View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MoobowMooball Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2012 at 15:19 Share
สวัสดีค่ะ เราชื่อโบว์ค่ะ ได้ฤกษ์แต่งวันที่ 18 สิงหาคมค่ะ 

เห็นมีคนแต่งวันนี้เหมือนกันเยอะเลย  ยินดีกับทุกคนด้วยนะ่ค่ะ

สำหรับเรายังไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลย  ไม่รู้จะเตรียมตัวทันหรือเปล่าก็ไม่รู้
^^ ครอบครัว บ.ใบไม้ ^^
Back to Top
เลดี้ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เลดี้ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2012 at 23:12 Share
คุณ นุ้ยถ่ายที่มีรักโอเคมั๊ยค่ะกำลังจะไปจองเหมือนกันไม่แน่ใจว่าบริการเป็นไงบ้าง

Back to Top
Pinyapat_nui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pinyapat_nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2012 at 16:29 Share
นุ้บไปถ่ายที่มีรักมาแล้วค่ะ ถ่ายที่ La Toscana เมื่อวันที่ 1 เมษาที่ผ่านมา
ที่นี่ถ่ายดีค่ะ รูปสวย ใช้ได้เลยทีเดียว ที่สำคัญทีมงานน่ารักมาก เป็นกันเอง เราอยากได้แบบไหนบอกเลย ช่างจัดให้

นุ้ยถ่ายกับช่างภาพพี่โด่งค่ะ เป็นเจ้าของสตูฯเองด้วย มารู้ตอนถ่ายเสร็จแล้ว 
ตอนนี้ตรวจภาพแล้วค่ะ รอรับงานอย่างเดียว ภาพใหญ่ 24x30 นุ้ยว่ามันสวยมากอ่ะค่ะ อิอิTongueThumbs Up
Back to Top
NUCH&AUN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NUCH&AUN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2012 at 22:53 Share
รบกวน ช่วยแชร์ studio ถ่าย pre wed หน่อยคะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.145 seconds.