แต่งงาน แหวน..คล้องใจ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > FAQ แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แหวน..คล้องใจ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
OngYing View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แหวน..คล้องใจ
    Posted: 27 Jul 2005 at 15:46
แหวนแต่งงานทั่วๆไปเป็นแหวนทองเกลี้ยง หรือแหวนเพชร  แต่เจ้าสาวบางคนโชคดีอาจได้ทั้ง 2 วง เรื่องแหวนเนี่ยทางใครทางมันขึ้นอยู่กับงบประมาณของคุณ

แหวนนี้ คือสัญลักษณ์การรวมบุคคล 2 คนเป็นหนึ่งเดียวนิรันดร์ และยังเปรียบเสมือนตัวแทนของความรักที่คุณมีให้กัน ดังนั้นการเลือกแหวนควรต้องปรึกษาและตัดสินใจร่วมกัน ถ้ายังไม่มีจุดยืนทั้งคู่ ลองใช้หลักการเลือกแหวนนี้ดู

1. หาความรู้
ยิ่งรู้มากเท่าไหร่คุณก็จะมีโอกาสได้ครอบครองแหวนแต่งงานที่สวย สมราคามากขึ้นเท่านั้น...แหวน มักจะทำมาจากทอง ทั้งทองคำขาว และสีทอง 14k 18k ถ้าทำจากแพล็ตตินั่มจะแข็งแรงที่สุดและแพงที่สุด

วิธีดูเพชรมี 4 ปัจจัย คือ สี การเจียระไน ความใส และจำนวนกะรัต
สี แบ่งเป็นเกรดตามระดับสี ราคาขึ้นอยู่กับความนิยม แต่ปัจจุบันเพชรสีแพงกว่าเพชรใส
การเจียระไน หมายถึงรูปทรงของเหลี่ยมเพชร มีผลต่อความงามและประกาย
ความใส ดูจากจำนวนแห่งที่มีตำหนิ ยิ่งน้อยยิ่งดี ยิ่งไม่มียิ่งเลิศ
จำนวนกะรัต คือขนาดเพชร แต่ใช่ว่ากะรัตสูงจะแพงเสมอไป เพราะราคาถูกกำหนดจากสี การเจียระไน และความใส ดังนั้นถ้าเห็นเม็ดเล็กแพงกว่าเม็ดเป้งก็อย่าโวยวายว่าโดนหลอก เดี๋ยวหน้าจะแตกยับต่อไม่ติดนะจ๊ะ

2. อย่ารีบ
ตระเวนเข้าร้านเพชรให้เยอะร้านมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ เนื่องจากแต่ละร้านมีดีไซน์และราคาแหวนต่างกันไป หรือจะสั่งทำพิเศษ 2 วงในโลกก็เก๋ดี

3. ร้านที่ไว้ใจได้
ขอคำแนะนำจากคนใกล้ตัว เช่น คุณแม่ ญาติหรือเพื่อนๆซึ่งมีประสบการณ์ หรือมีร้านที่เป็นลูกค้าประจำ ไม่แน่ คุณอาจจะได้ราคาถูกลง

4. งบ
จริงๆแล้วไม่น่าต้องเคร่งครัดเรื่องนี้มาก ทุกอย่างขึ้นอยู่กับคุณเพียงสองคนเท่านั้น

5. คืนได้ มีใบรับประกัน
พยายามให้ทางร้านระบุในใบเสร็จ หรือใบรับรองประกันว่า สามารถคืน หรือเปลี่ยนแหวนได้ ถ้าแบบไม่ถูกใจ หรือเพชรเกรดไม่ถึงมาตรฐานที่คุยไว้ และให้คนที่เขียนลงลายมือชื่อตัวบรรจงพร้อมวันที่อ้างอิงด้วย
Back to Top
นพัฒน์ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote นพัฒน์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2005 at 20:13
เยี่ยมมากเลยค่ะ....
Back to Top

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2005 at 22:25

ตัวอย่างแบบแหวนเพชรค่ะ

Edited by OngYing
Back to Top

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2005 at 22:48

ตัวอย่างแหวนแบบเกลี้ยง และเพชรเม็ดเล็ก

Back to Top
*cHi-yA* View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote *cHi-yA* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2005 at 23:39
สวยจังเลยคะ ขอบคุณคุณOngYing ที่เอามาแบ่งปันนะคะ
Back to Top
นพัฒน์ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote นพัฒน์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2005 at 23:40

..........

..ให้ 5 โป้งเลอ่ะ..เยี่ยมจังเลยค่ะ....

Back to Top
deva View Drop Down

Post Options Post Options   Quote deva Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2005 at 18:55

สวยๆทั้งนั้นเลย

ขอบคุณนะคะ

Back to Top
Nokkie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nokkie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2005 at 16:23
 ขอบคุณค่ะ หญิง
Back to Top
aoment View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aoment Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2005 at 19:59
เยี่ยมไปเลยค่ะ
Back to Top
oaty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2005 at 12:37

น่ารัก ๆ ทั้งนั้นเลย คุณองค์หญิงเลือกได้รึยังคะ 

Back to Top
ja-ao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ja-ao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2005 at 15:27

สุดยอด 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2005 at 16:34

เลือกแล้ว และสั่งทำไปแล้วค่ะ และก็เสร็จแล้วด้วย อิอิ....แบบธรรมดาๆน่ะค่ะ จะได้ใส่ได้นานๆ (รูปที่สาม แถวสองค่ะ ที่มีเพชรเม็ดกลาง และเม็ดเล็กๆๆๆๆสองข้าง)

Back to Top
iceky View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote iceky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2005 at 21:44

แบบสวยจังค่ะ

Back to Top
nicegirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nicegirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2005 at 13:52

ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูล แบบสวยจังเลย ไม่ทราบว่าส่วนใหญ่นิยมทำแบบไหนกันเหรอ

Back to Top
REMCO View Drop Down

Post Options Post Options   Quote REMCO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2005 at 09:14
thanks for useful information ka !!!!
Back to Top
noynaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noynaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2005 at 14:25
แบบแหวนสวยดีค่ะ 
Back to Top
Nutjang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nutjang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Nov 2005 at 10:02
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ และภาพแหวนแสนสวยค่ะ
Back to Top
ORANOOT View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ORANOOT Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2006 at 21:58

อยากได้แบบแหวนต่าง น่ะค่ะ อยากสั่งที่ร้านทำ ใครมีแบบเก๋ๆช่วยส่งให้ดูบ ้างนะคะ ส่งให้ที่อีเมลล์นี้ก็ดีนะคะ

w_oranoot@hotmail.com

Back to Top
`nicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote `nicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2006 at 13:32
ไม่ทราบว่าเอารูปมาจากไหนคะ อยากได้แหวนทองคำขาวแบบเกลี้ยงๆ แต่หาร้านที่สวยถูกใจไม่ได้เลย เห็นว่ารูปสวยดีเลยอยากถามว่าเอามาจากไหน ราคาแพงมากไหม
Back to Top
pimsuwan_on View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimsuwan_on Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2006 at 15:11
Originally posted by OngYing

เลือกแล้ว และสั่งทำไปแล้วค่ะ และก็เสร็จแล้วด้วย อิอิ....แบบธรรมดาๆน่ะค่ะ จะได้ใส่ได้นานๆ (รูปที่สาม แถวสองค่ะ ที่มีเพชรเม็ดกลาง และเม็ดเล็กๆๆๆๆสองข้าง)

คุณOngYing  สั่งทำที่ไหนคะ  ราคาเท่าไหร่  ช่วยตอบด้วยนะคะ  หรือเข้าเมล์ pimsuwam_on@yahoo.com

Back to Top
usattt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote usattt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2006 at 21:31

อาจจะถามแปลกไปนิดนะคะ แต่ว่าแหวนหมั้นกับแหวนแต่งงานต่างกันอย่างไร แล้วเราต้องมีทั้ง 2วงเลยหรือไม่ ถ้ามีงบประมาณแหวนผู้หญิงประมาณ 70000 จะได้แหวนประมาณไหนคะ แล้วแหวนผู้ชายประมาณ 40000 จะได้ประมาณไหน รบกวนช่วยตอบด้วยค่ะ เพราะมีความรู้น้อยมาก

Back to Top
ชินี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ชินี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2006 at 16:16
คุณองค์หญิง แบบแหวนร้านไหนคะ จะได้ไปดูด่วนเลย รบกวนส่งรายละเอียดให้ยิมทางเมลด้วยนะคะ ได้โปรด.... pssnake@hotmail.com
Back to Top
Dr.kai View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Dr.kai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Oct 2006 at 03:36
Back to Top
Chaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Nov 2006 at 16:10

แหวนน่ารักจังเลย... แอบก๊อปเก็บไว้แล้วหละ อิอิ.. ขอบคุณที่เอามาฝากกันนะจ้ะ

Back to Top
yakapalm View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote yakapalm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2006 at 11:46

คุณองค์หญิงคะ  

อยากทราบราคา  แหวนแบบเกลี้ยง  และเพชรเม็ดเล็ก ราคาประมาณเท่าไหร่คะ

ขอบคุณมากค่ะ

Back to Top
pimmysasi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2006 at 22:36

สวยคะและเก๋ด้วยทุกวง้ลยอะ

Back to Top
warnyen0203 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote warnyen0203 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jan 2007 at 23:52

แบบแหวนสวยดีค่ะ

Back to Top
tom-mango View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tom-mango Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2007 at 08:37

แบบสวยดีค่ะ ไม่ทราบว่าร้านอะไร ที่ไหน  ราคาประมาณเท่าไหร่ สนใจมากค่ะ ช่วยe-mail แจ้งได้มั๊ยคะ ขอบคุณมากค่ะ  violet_mango@yahoo.com

Back to Top
Pinyalucky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pinyalucky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2007 at 21:46

สวยมากคะ

เก็บไว้ตัวอย่างเหมือนกัน

Back to Top
monkeylove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote monkeylove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2007 at 23:09
แบบแหวนสวยนะคะ
Back to Top
Rodkasem View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rodkasem Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2007 at 11:53

แบบแหวนสวยมากเลยคะ อยากสอบถามผู้รู้และมีประสบการณ์หน่อยคะว่าถ้าเป็นแหวนทองคำขาว 75%แบบแหวนเป็นแบบในรูป แถวแรกขวามือแต่เป็นเพชรเม็ดเล็กๆรมกันได้ .25 ตังค์ ราคา 16000 เป็นไปได้ไหมคะถือเป็นแหวนปลอมหรือเปล่า ถ้าจะให้แน่ใจต้องดูอะไรประกอบบ้างในการซื้อ หรือถ้ามีร้านและราคาแนะนำจะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงคะ

จากว่าที่เจ้าสาว

Back to Top
heatgirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote heatgirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2007 at 09:47

ง่า.....สวยงามมาก   ว่าแต่ราคามัน ประมาณเท่าไหร่ได้อ่ะคะ  

Back to Top
TUN_00 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TUN_00 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 22:01
   แบบสวยม๊ากๆ เลย  แต่คำถามเดียวกับคุณ Heatgirl เลย  ราคาเท่าไรจ๊ะ..... 
Back to Top
runa_nong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote runa_nong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2007 at 20:37

ถึง  คุณว่าที่เจ้าสาว

ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ

ที่ว่าทองขาว75%เนี่ย ก็ไม่ได้เป็นของปลอมนะคะ เพราะเค้าจะเรียกกันว่า ทองขาว 18K ค่ะ ส่วนอื่นๆอีก25%เนี่ยเค้าก็จะผสมอย่างอื่นลงไปค่ะ เช่น ทอง ทองแดง เงิน.... ค่ะ ส่วนเรื่องราคาเนี่ยขึ้นอยู่กับขนาดเพชร คุณภาพเพชร แล้วก็น้ำหนักทองค่ะ ถ้าสนใจ เมลมาได้นะ

runa_nong@hotmail.com

Back to Top

Post Options Post Options   Quote runa_nong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2007 at 20:39

Khun Heat girl and Khun tun_00

ราคาขึ้นอยู่กับแบบค่ะ น้ำหนักทองด้วยนะคะ

มีร้านที่แนะนำได้ค่ะ ราคาเป็นกันเองด้วยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote runa_nong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2007 at 20:44

ถ้าเผื่อใครสนใจ ลองเข้าเวบนี้ได้นะคะ

www.scjonline.com

เจ้าของร้านใจดีมากๆค่ะ

Back to Top
sutrirat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sutrirat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2007 at 10:30

รบกวนด้วยเช่นกันค่ะ คืออยากได้แบบแหวนว่าที่เจ้าบ่าวนะค่ะ อยากได้แบบที่มีเพชรหลายๆ เม็ดนะค่ะ รบกวนช่วยด้วยนะค่ะ ใครมีแบบบ้าง PM มาด้วยนะค่ะ หรือจะขอบคุณอย่างมากถ้าส่งเมล์มาให้ดูนะค่ะ sutrirat_s@hotmail.com

Back to Top
nijawan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nijawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2007 at 22:03
รบกวนขอราคาแหวนคู่ด้วยนะคะกำลังจะสั่งทำแต่ ไม่ทราบราคาคะ
nijawan_kmit@hotmail.com
Back to Top

Post Options Post Options   Quote runa_nong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2007 at 10:39

สวัสดีค่ะ

เอามาฝากค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote runa_nong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2007 at 17:29

สวัสดีค่ะ

เพื่อนกำลังจะแต่งงานนะคะ เลยมาสั่งทำที่ร้าน แบบน่ารักดี เดี๋ญวถ้าเสร็จแล้วจะถ่ายรูปมาฝากนะคะ

Back to Top
maymi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote maymi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2008 at 04:00

ขอบคุณคะ ตัวอย่างแหวนเกลี้ยงสวยดีคะ

Back to Top
ying_on View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ying_on Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2008 at 21:24

หวัดดีค่ะ คุณองค์หญิง

ชอบแหวนเกลี้ยงม๊าก มาก เลย จะแต่งเดือน พย.นี้ หาแหวนถูกใจยังไม่ได้เลย ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคะ ว่าหาซื้อจากร้านไหนได้บ้างคะ

ขอบคุณค่ะ  onpimol@hotmail.com

Back to Top
bongkotj View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bongkotj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2008 at 14:45

คุณ Ong Ying ค่ะ  แบบแหวนสวยถูกใจค่ะทั้งแหวนเพชรและแหวนทองเกลี้ยง  รบกวนส่งเมล์ราคาและที่อยู่ร้านให้หน่อยค่ะ bongkot_jariyaphrut@merck.com   ขอบคุณมากกกกค่ะ

Back to Top
aof2517 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aof2517 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Aug 2008 at 09:12

คุณองค์หญิงครับ

แบบแหวนสวยมากเลยครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ผมจะแต่งงานวันที่ 17/8/51 แต่ยังหาแหวนไม่ได้เลยครับ ขอคำแนะนำและขอให้ช่วยส่งราคาและที่อยู่ร้านมาทางmail ให้หน่อยนะครับ aof2517@hotmail.com ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Back to Top
noinoi_a View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noinoi_a Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2008 at 12:50

คุณ Ong Ying ค่ะ  อยากได้แบบแหวนและราคาของแหวนค่ะ รบกวนช่วยส่ง mail ให้หน่อยนะค่ะ lan_mf10@hotmail.com ขอบคุณมากกกกค่ะ

Back to Top
jummaijaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jummaijaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2008 at 14:56
อยากได้รายละเอียดและราคาของแบบแหวนเรียบเพชรเม็ดเล็กค่ะ รบกวนส่งรายละเอียดให้ด้วยค่ะ jummai_jaja@hotmail.com ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Back to Top
noinee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2008 at 22:53
สวยมากเรยคร่ะ แต่วันนี้ปัยสั่งทำแหวนแต่งงานแบบคู่มาแร้วคร่ะก้อโอนะคร่ะแต่เ สียดายจังรูปแหวนที่เอามาลงสวยกว่ามั้ยงั้นจาแอบก๊อปปัยบ้างเด่ ววันอาทิตย์ด้ายแหวนแร้วจาเอามาอวดนะคร่ะ
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2009 at 19:54
เก็บข้อมูลจ้า
Back to Top
NuNorth View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NuNorth Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Apr 2009 at 14:32

จะแต่ง พ.ย. 52 นี้เหมือนกันมาเก็บข้อมูลค่าชอบแหวนเกลี้ยงจังเลย

ได้แนวเยอะเลยค่า

Back to Top
oblove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oblove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2009 at 14:01

รบกวนส่งรายละเอียดและราคาให้ด้วยนะคร้า ขอบคุณค่ะ

banana_ka@hotmail.com

Back to Top
NikNik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NikNik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2009 at 23:04

คุณ OngYing ค่ะ กำลังอยากได้แบบแหวนคู่พอดี แบบของคุณสวยมาก ชอบแบบรูปด้านล่าง ช่วยแนะนำด้วยว่าสั่งทำที่ไหนดี  ราคาคร่าวๆประมาณเท่าไหร่ค่ะ  ช่วยตอบกลับที่เมล์ด้วยนะค่ะ nok-kitar@hotmail.com

ขอถามเพิ่มเติมนะค่ะ ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย ตัวแหวนน่าจะเป็นทองคำขาวแท้และเพชรแท้ แล้วขนาดเพชร กี่กะรัต และน้ำของเพชรด้วยค่ะ หรือจะเป็นทองคำขาวแท้และเพชรรัสเซียดีค่ะ เกรงใจแฟนค่ะ แล้วมีตย.อีก 2 แบบ ถ้าเป็นคุณ OngYing จะเลือกแบบไหนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
nipi2016 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nipi2016 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2009 at 14:48

คุณ OngYing คะ สอบถามเหมือนกันค่ะว่าทำแหวนที่ไหน ราคาคร่าวๆประมาณเท่าไหร่ค่ะ

ช่วยตอบให้ทางเมล nipi2016@hotmail.com แบบแหวนค่ะ   

Back to Top
princess2007 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote princess2007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jul 2010 at 22:46

Smileแบบสวยมาก ๆ ค่ะ Big smile

Back to Top
oknaka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oknaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2010 at 21:30

ช่ายๆ แบบสวยมากๆเลย

Back to Top
noopooh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noopooh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2014 at 15:00
คุณ Ong Ying ค่ะ รบกวนช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคะ ว่าหาแหวนเม็ดเล็กจากร้านไหนคะ แบบสวยจัง Embarrassed na_nuntiya@hotmail.com ขอบคุณนะคะ Smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.114 seconds.