แต่งงาน แนะนำตัวค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว ธันวาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แนะนำตัวค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
NuMayo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NuMayo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แนะนำตัวค่ะ
    Posted: 07 Feb 2012 at 14:50

หวัดดีค่ะ อิอิ เมื่อกี้เข้าผิดบ้าน คิดว่าดูจากเดือนเกิด 555 เราชื่อเมย์นะค่ะ เราจะแต่งช่วงเดือนธันวาอ่ะค่ะ แต่ยังไม่ได้ฤกษ์แน่นอน เพราะต้องรอหลังสงกรานต์ อยากเข้ามาหาเพื่อนคิดเพื่อนปรึกษาอ่ะค่ะ อิอิ

Back to Top
ลายจุด View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลายจุด Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2012 at 16:37
สวัสดีค่ะ...
เราได้ฤกษ์ วันที่ 29 ธ.ค. 55  ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

มีอะไรก็มาแชร์ กันบ้างนะค่ะ 
Back to Top
Koy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Koy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Feb 2012 at 11:43
สวัสดีค่ะ ชื่อก้อยนะคะ แต่ง 15ธันวา ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
เพื่อนๆอย่าลืมรีบไปจองโรงแรมนะคะ
เราไปจองตั้งแต่ต้นเดือนมค ปรากฎว่าเป็นคิว 2-4 เกือบทุกที่เลย -_-'
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2012 at 14:00

เข้ามาอัพเดทค่ะ ของเราน่าจะได้ฤกษ์เป็นวันที่ 8 ธค.ค่ะ พอดีคุณแม่ไม่สะดวกในฤกษ์อื่น เลยต้องเป็นฤกษ์นี้ เริ่มติดต่อสถานที่แล้วค่ะ เป็นสมาคมตั้งตระกูล แถวบางนาอ่ะค่ะ พอดีบ้านอยุ่แถวๆๆบางนา มีไรแชร์กันนะค่ะBig smile

Back to Top
ลายจุด View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลายจุด Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2012 at 14:07
ว้าววว..เพื่อนๆ .เริ่มเตรียมตัวกันแล้วเหรอนี่

ส่วนเรายังไม่ได้เริ่ม เลยอะ  ของเราจัดงานที่ ตจว.
ตอนนี้กำลังคิด+ เครียด Confused อยู่เหมือนกันว่าจะจัดงานเลี้ยงตอนเย็นที่บ้าน หรือว่า ที่ร้านอาหารดี (งานเช้าจัดที่บ้าน) 
เนื่องจากการใช้ชีวิตของคนเมืองกรุง (การเดินทางเป็นเรื่องประจำวัน)  กับ ตจว. (ไม่ชอบเดินทาง) ต่างกัน
เรากลัวว่า จัดที่ร้านอาหาร จะไม่มีคนไปงาน หรือ ไปน้อย แต่ค่าใช้จ่ายไม่เยอะมาก
...... แต่ถ้าจัดที่บ้าน ก็กลัวว่า พ่อแม่ กับ ญาติๆ จะเหนื่อย เก็บ แถม ค่าใช้จ่ายก็จะเยอะกว่าด้วย
คิดไม่ตกเลย....ฮึฮึ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2012 at 15:53

ของเราก็ยังไม่เรียกว่าเริ่มหรอกค่ะ น่าจะเรียกว่าอยู่ในช่วงหาข้อมูลอ่ะค่ะ อิอิ กะว่าถ้าจะเริ่มจริงๆจังคงจะหลังสงกรานต์ไปแล้วอ่ะค่ะ เพราะเมื่อวานลองโทรถามพวกpk ตกแต่งสถานที่ เค้าบอกว่าเราเตรียมงานนานไปหรือเปล่า 555 LOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Koy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2012 at 20:00
สวัสดีค่ะ คุณลายจุด
เราว่าจัดร้านอาหารก็ดีนะคะ ยังไงก็มีคนไปอยู่แล้ว จัดที่บ้านท่าทางจะเหนื่อย

ของเรากะว่าจะจองสถานที่ ช่างแต่งหน้า และช่างกล้องก่อนน่ะค่ะ เพราะพวกคิวทองกลัวจะเต็ม
ที่เหลือกะจะไปจองจริงๆก็หลังมิถุนา ตอนนี้หาข้อมูลไปเรื่อยๆก่อน
มีอะไรก็มาแชร์กันได้นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2012 at 12:38

คุณก้อยค่ะ เลี้ยงยังไงค่ะถ้าเป็นโต๊ะจีนก็จองไว้ก่อนก็ดีนะค่ะ เพราะว่าปลายปีพวกโต๊ะจีนก็มักจะเต็มนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Koy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2012 at 20:11
คุณเมย์
ตอนนี้เราจองโรงแรมกับช่างแต่งหน้าไว้แล้วค่ะ
อย่างอื่นกำลังหาข้อมูล ^^

ตอนนี้อ่านกระทู้แนะนำของคุณgroof ช่วยในการเตรียมตัวได้มากเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2012 at 16:47

ค่ะ เพื่อนๆๆมีอะไรก็อัพเดทกันมั่งนะค่ะ อิอิ

Back to Top
DecBride View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DecBride Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2012 at 21:39

เราได้ฤกษ์แต่งวันที่ 2ธันวาคะ

ตอนนี้เริ่มดูโรงแรมแล้วคะ จองไปแล้ว 1 ที่คะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2012 at 14:05

หวัดดี่ คุณDecBride  เราชื่อเมย์นะค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะมีไรอัพเดทกันได้นะค่ะ Tongue

Back to Top
pim_py View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pim_py Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2012 at 15:31

สวัสดีค่ะ เราได้ฤกษ์ 15 ธ.ค. เหมือนกันค่ะ ฝากตัวด้วยค่ะ

ตอนนี้ปวดหัวเรื่องสถานที่จัดงาน Sleepy
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Koy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2012 at 03:26
สวัสดีค่ะคุณ pim_py จัดงานวันเดียวกันเลย ^^
ขอให้ได้สถานที่ไวๆนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2012 at 11:54

อัพเดทความคืบหน้าค่ะ อิอิ

เมย์แต่งวันที่ 8/12/12
ตอนนี้ได้สถานที่ + โต๊ะจีน เรียบร้อยแล้ว
ได้pk แต่งงาน (แอบนอยด์ๆว่าแพงไป)
เด๋วปลายเดือนพ.คจะไปถ่ายพรีแล้วค่ะ
แล้วของเพื่อนๆคนอื่นๆเป็นไงบ้างค่ะ คืบหน้าไปบ้างแล้วหรือยัง ของเมย์หลังถ่ายพรีจะไปดูของชำร่วยแล้วค่ะ ที่ studio แนะนำแหล่งมาค่ะเค้าบอกว่าถูกกว่าจตุจัตร สำเพ็ง  จะไปดูสิว่าถุกจิงไหม TongueTongueTongue
Back to Top
DollyMod View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DollyMod Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2012 at 16:01
ได้ฤกษ์และสถานที่แล้วค่ะ

-  2/12/12  ยกน้ำชา @ Shanghai Mansion
-  21/12/12 Reception @ สยามเคมปินสกี้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Koy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Apr 2012 at 09:18
เข้ามา update ค่ะ
งานหมั้น 9 ตค 55 @สโมสรทบ.
งานแต่ง 15ธค 55 @Grand Hyatt Erawan
ตอนนี้จองช่างภาพ ช่าง VDO
คนรันคิวงาน
ช่างแต่งหน้าทำผม เรียบร้อยแล้วค่ะWink

ส่วนของชำร่วย ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ Shocked

Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2012 at 15:22

หวัดดีค่ะ เข้ามาอัพเดทนะค่ะ อิอิ หลังจากไม่ได้อัพเดทซะนาน ช่วงงานยุ่งๆอ่ะค่ะ ตอนนี้เมย์ไปถ่ายพรีเวดดิ้งมาแล้วนะค่ะ มีเพิ่มเติมเท่านี้เอง อิอิ ช่วงนี้งานยุ่งๆอ่ะค่ะ ไหนจะงานที่ออฟฟิศ ไหนจะงานที่บ้าน เลยไม่ค่อยมีเวลายุ่งกับการเตรียมงานแต่งตัวเองสักเท่าไหร่ (จริงๆเป็นข้ออ้างค่ะ ยังไม่ค่อยอยากเตรียม เพราะรู้สึกว่าเร็วไป) อิอิ ตอนนี้เวลาว่างก็นั่งไล่รายชื่อแขกอยู่ค่ะ เพราะเร็วๆนี้คงไปทำการ์ดแล้ว ส่วนเรื่องโต๊ะจีน คุณแม่กะคุณยายอยากจะให้เพิ่มจาก 40 เป็น 50 โต๊ะ  เลยบอกไปว่าขอดูจำนวนการ์ดก่อน แล้วของเพื่อนๆเป็นไงกันบ้างค่ะ Tongue

Back to Top
DecBride View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DecBride Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2012 at 23:45
สวัสดีค่ะ มาอัพเดทค่ะ
เอาท่ีเหลือดีกว่าเพราะเตรียมไปเยอะแล้ว
ที่เหลือก็มีดอกไม้ BD การ์ด ของชำร่วย และแหวนค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2012 at 11:31

คุณ DecBride ไปถ่ายรูปแล้วเหรอค่ะ แล้วพวกของชำร่วยจะไปดูที่ไหนเอ่ย

Back to Top
zodazabell View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zodazabell Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2012 at 06:07
สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครเข้ามาค่ะ เบลล์ค่ะ หมั้นปลายปีนี้ แต่ยังไม่ได้เตรียมงานอะไรเลยอ่ะค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ดีใจที่มีเธอ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.129 seconds.