แต่งงาน อยากร้องไห้อ่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว สิงหาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากร้องไห้อ่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Pinyapat_nui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pinyapat_nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากร้องไห้อ่ะ
    Posted: 27 Jan 2012 at 11:38
เพิ่งได้ย้ายฤกษ์มาสดๆร้อนๆเลย จาก พ.ย. มาเป็น ส.ค. ค่ะ ยอมรับเลยว่าเครียดกว่าเดิม

เพราะสถานที่ยังไม่ได้เลยค่ะ แล้วก็ถ่าย Pre-Wedding อีก ตอนนี้เริ่มสับสนแล้วอ่ะค่ะ Cry

ช่วยแนะนำสถานที่จัดงานกับสตูดิโอพรีเวดดิ้งให้หน่อยนะคะ จะไปถ่ายที่ ลาทอสคาน่าค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ
Back to Top
p_chan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p_chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jan 2012 at 16:28
Originally posted by Pinyapat_nui

เพิ่งได้ย้ายฤกษ์มาสดๆร้อนๆเลย จาก พ.ย. มาเป็น ส.ค. ค่ะ ยอมรับเลยว่าเครียดกว่าเดิม

เพราะสถานที่ยังไม่ได้เลยค่ะ แล้วก็ถ่าย Pre-Wedding อีก ตอนนี้เริ่มสับสนแล้วอ่ะค่ะ Cry

ช่วยแนะนำสถานที่จัดงานกับสตูดิโอพรีเวดดิ้งให้หน่อยนะคะ จะไปถ่ายที่ ลาทอสคาน่าค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ

อย่าเพิ่งเครียดค่ะ ยังพอมีเวลานะคะ ตอนนี้ทำอะไรได้ก็ทำก่อนเลยค่ะ เอาเรื่องสถานที่จัดงานก่อนนะคะ แล้วค่อยมาคิดเรื่องพรีเวดดิ้งเป็นเรื่องถัดไป

ต้องถามความชอบส่วนตัวด้วย ว่าสนใจจะจัดแบบดรงแรมหรือว่าสโมสร หรือแบบไหนดี ซึ่งทั้งนี้ทั้งนั้นก็จะขึ้นอยู่กับจำนวนคนกับงบประมาณที่ตั้งไว้ด้วย

ส่วนเรื่องสตูฯพรีเวดดิ้งคงต้องรอผู้ที่มีข้อมูลมาตอบ เพราะของแพรติดต่อช่างภาพและช่างแต่งหน้า-ทำผมที่โดนใจจากข้างนอกเอาค่ะ เลยไม่มีความรู้เกี่ยวกับแพคเกจของสตูเลย

สู้ๆนะคะ Smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pinyapat_nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2012 at 09:30
ขอบคุณมากค่ะ คุณแพร ตอนนี้นุ้ยเริ่มทยอยทำหลายๆอย่างแล้ว แต่ยังไม่ค่อยโอเคเลยค่ะ

สู้ต่อไปนะ
Back to Top
mooyui View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mooyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2012 at 10:57

ต้องดูที่งบประมาณ ด้วยค่ะว่ามีงบสำหรับเรื่องนี้เยอะแค่ไหน เพราะมันมีหลายแบบน่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pinyapat_nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2012 at 16:10
ตอนนี้กำลังคิดอยู่เลยค่ะ ว่าจะเลือกสโมสรหรือว่าโรงแรม เพราะดูๆแล้วราคาห่างกันไม่มากค่ะ อยากให้ทุกอย่างออกมาดีจริงๆค่ะWink
Back to Top
fangtang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2012 at 23:00

ใจเย็น ๆ ค่ะ ค่อย ๆ เตรียมไปนะคะ

อย่างแรกเรื่องสถานที่ก่อน สโมสรต่าง ๆ จะถูกกว่าโรงแรมมาก 
ต่อมากก็ช่างแต่งหน้า เพราะช่างคิวทอง มักมีจองยาวถึงปลายปีเลยค่ะ
ชุดแต่งงาน หากจะตัด ก็เริ่ม ๆ ดูแบบไว้ได้เลยค่ะ แต่ของเราเช่าเอา เลยดูร้านที่ชอบ ราคาไม่แพงแทน

สู้ ๆ ค่า วทจส เดือนสิงหา
Wink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pinyapat_nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2012 at 15:29
ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้สนใจจัดที่ตึกช้างอยู่ไม่รู้ว่าอาหาจะอร่อยหรือเปล่า พอแนะนำได้ไหมค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2012 at 20:32
Originally posted by Pinyapat_nui

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้สนใจจัดที่ตึกช้างอยู่ไม่รู้ว่าอาหาจะอร่อยหรือเปล่า พอแนะนำได้ไหมค่ะ
ส่วนตัวเรายังไม่เคยคิดจ้า
แต่มีคนบอกมาว่าใช้ได้
ลองไปดูสถานที่ก่อนก็ได้จ้า
ถามหาเซลล์ชื่อคุณขวัญ บอกว่าน้องฟางแนะนำมานะ ^___^
มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะจ๊ะ มาแบ่งปันข้อมูลดี ๆ ร่วมกันจ้า
Back to Top
basbas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote basbas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2012 at 12:14
อยากร้องไห้ด้วย 555 เพราะเราต้องสอบบอร์ดไปพร้อมๆกับเตรียมงานและแต่งคอนโดด้วย T^T 
แต่ยังไงก็็สู้ๆนะคะ สู้ไปด้วยกัน ^^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pinyapat_nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 09:55
ตอนนี้ตกลงใจไปกับตึกช้างแล้วค่ะ ด้วยงบประมาณและทุกอย่างลงตัวที่สุด

ส่วนเรื่องอาหาร ก็รอนัดชิมอยู่ค่ะ

รูปพรีเวดดิ้งมีใครแนะนำสตูดิโอดีๆราคาประมาณ 25000 ไหมค่ะ ยังเลือกไม่ได้เลยอ่ะค่ะ

แนะนำทีนะEmbarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 10:28

ตอนนี้ตกลงใจไปกับตึกช้างแล้วค่ะ ด้วยงบประมาณและทุกอย่างลงตัวที่สุด

ส่วนเรื่องอาหาร ก็รอนัดชิมอยู่ค่ะ

รูปพรีเวดดิ้งมีใครแนะนำสตูดิโอดีๆราคาประมาณ 25000 ไหมค่ะ ยังเลือกไม่ได้เลยอ่ะค่ะ

สวัสดีค่ะ ที่ฟางดู ๆ ไว้ก็มี Iris Studio ค่ะ มีหลายแพ็คเก็ต ราคาไม่แพง ลองดูนะคะ
ส่วนของฟางยังไม่ได้ถ่ายในเร็ววันนี้เนื่องจากมีภารกิจต้องลดน้ำหนักก็จ้า Y___Y
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 10:29

เอ...แล้วจองห้องไหนไว้ค่ะ ของฟางจองห้องบอลรูมไว้จ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pinyapat_nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 12:52
คุณฟาง ของนุ้ยจองคชาธารไว้ค่ะ 26 สิงหา คุณฟางวันไหนเอ่ย เผื่อได้ทักทายกัน

Pre-wedding นุ้ยดูที่ไอริสกะมีรักไว้อ่ะค่ะ ไม่รู้จะดีรึป่าว นี่ก็ไม่ค่อยมีเวลาเลือกอะไรเท่าไหร่เลยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2012 at 13:07

คุณฟาง ของนุ้ยจองคชาธารไว้ค่ะ 26 สิงหา คุณฟางวันไหนเอ่ย เผื่อได้ทักทายกัน

Pre-wedding นุ้ยดูที่ไอริสกะมีรักไว้อ่ะค่ะ ไม่รู้จะดีรึป่าว นี่ก็ไม่ค่อยมีเวลาเลือกอะไรเท่าไหร่เลยค่ะ

สวัสดีค่ะคุณนุ้ย
ไม่น่าเชื่อเลย เราเป็นเจ้าสาวตึกช้างวันเดียวกันเลยค่ะ
ฟางก็ 26 สิงหาเหมือนกัน
ของฟางหมั้นของไอยรา แต่งห้องบอลรูมค่ะ
ดีใจมาก ๆ ที่ได้เจอคุณนุ้ยนะคะ
fangpong@hotmail.com
เมลฟางเองค่ะ มีอะไรส่งมาคุยปรึกษากันได้นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pinyapat_nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2012 at 15:52
จริงรึป่าวค่ะ ยินดีมากๆเลยค่ะคุณฟาง ของนุ้ยใช้คชาธารทั้งเช้าเย็นเลยค่ะ

(คุณฟางนี่เองที่ชิงห้องไอยราเราไป อิอิ!!!)   ขำขำนะค่ะ

ของนุ้ย pinya_pong09@hotmail.com ค่ะ ส่งเมลล์อัพเดทมาเล่าให้ฟังกันบบ้างนะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2012 at 16:04
สวัสดีค่ะคุยนุ้ย
สงสัยวันงานแต่ง เรามาถ่ายภาพร่วมกันสักหน่อยดีไหมคะ
เจ้าสาววันเดียวกัน สถานที่เดียวกัน
ฟางส่งคำเชิญ FB ไปแล้วนะคะ เผื่อมีอะไรจะได้คุยกันค่ะ
แล้วคุณนุ้ยได้ช่างแต่งหน้าหรือยังคะ
แอบเข้าไปดูรูปคุณนุ้ยแล้ว ฟางว่าหาช่างแต่งหน้าไม่ยากหรอกค่ะ
พื้นฐานหน้าตาเจ้าสาวสวย น่ารักขนาดนี้
แต่ช่างแต่งหน้าของฟาง สงสัยต้องเก่งขั้นเทพประมาณนึง 555+

ตอนนี้ฟางกำลังเริ่มดูเริ่งของชำร่วยอยู่ค่ะ
ส่วนช่วงไปชิมโต๊ะคงเป็นกลาง ๆ ปี
ตอนนี้มีน้ำหนักอีก 9 กิโลที่ต้องลดค่ะ Y___Y

สู้ ๆ นะคะคุณนุ้ย
Back to Top
thanvalai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thanvalai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2012 at 11:05
คุณฟางคุณนุ้ย เจี๊ยบขอปรึกษานะค่ะ เราจะเข้าไปดูที่ไอริสพอดี อยากถามว่างานโอเคไม๊ค่ะ พอดีจะเข้าไปสาขาสีลม
Jeab
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pinyapat_nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2012 at 15:21
คุณเจี๊ยบค่ะ ตอนแรกนุ้ยก็ดูที่ไอริสนะคะ แต่พอดีว่าตกลงกะแฟนจะไปถ่ายที่สวนผึ้งค่ะและที่ไอริสเค้ามีค่ายกกอง ก็เลยเปลี่ยนใจไปเลือกที่มีรัก
สตูดิโอค่ะ เนื่องจากว่ามุมกล้องสวย ราคาน่าคบและรวมทั้งอยู่ใกล้บ้านด้วยค่ะ แพคเกจที่นุ้ยเลือกเป็น 21000 บาทค่ะ ได้ชุดวันงานด้วย 

คุ้มดีเลยเลือกอันนี้ค่ะ
Back to Top
Ma_meow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ma_meow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2012 at 12:32
ลดน้ำหนักยังไงค๊า มีเข้าคอร์สเจ้าสาวกันไหมคะ Tongue
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.117 seconds.