แต่งงาน แชร์ประสบการณ์ซินแสน้ำเต้าทอง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฤกษ์แต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แชร์ประสบการณ์ซินแสน้ำเต้าทอง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
piky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แชร์ประสบการณ์ซินแสน้ำเต้าทอง
    Posted: 13 Dec 2011 at 09:48
อยากแชร์ประสบการณ์กับว่าที่เจ้าสาวและว่าที่เจ้าบ่าว ที่กำลังหาฤกษ์แต่งงานค่ะ เมื่อวันเสาร์ 10 ธันวา ที่ผ่านมาดิฉันได้ไปดูฤกษ์กับซินแสน้ำเต้าทอง ข้างศาลเจ้าพ่อเสือ เสาชิงช้า(เช็คจากในอินเทอร์เน็ตว่าที่นี่ราคาไม่สูงมาก) เมื่อไปถึงซินแสถามวันเดือนปีเกิด ของทั้งคู่รวมถึงปีเกิดของพ่อแม่ทั้งสองฝ่าย แต่ไม่ถามเรื่องเวลาตกฟาก(ซึ่งตามความเข้าใจของดิฉัน  เวลาตกฟากถือเป็นหนึ่งอย่างที่สำคัญ) สรุปซินแสบอกฤกษ์เดือนกรกฏาคม 55เป็นฤกษ์ที่ดีที่สุด!!!คะ พอจะกลับซินแสบอกว่ามีอะไรจะถามไหมถามได้นะ ดิฉันจึงถามว่าฤกษ์ที่ดีที่สุดคืออะไรคะ คำตอบที่ได้จากซินแสคือจะได้ไม่ทะเลาะกัน DeadDeadDead สรุปนะคะก้อแค่อยากจะแชร์ประสบการณ์แย่ๆที่ไปดูกับซินแสท่านนี้นะคะ ถามอะไรก้อบอกเด๊วนี้ทุกอย่างรวบรัดหมดแล้วไม่้ต้องมีพิธีมากสิ้นเปลือง ถ้าคิดอย่างที่ซินแสว่าดิฉันก้อคงไม่ไปดูฤกษ์ให้เสียเงินเสียความรู้สึกหรอกคะ ขอบคุณทุกคนที่อ่านกระทู้นี้คะ แค่อยากระบายจริงๆ WinkWink
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.109 seconds.