แต่งงาน @__________________เจ้าสาวหมว_สวยสง่า____________@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@__________________เจ้าสาวหมว_สวยสง่า____________@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @__________________เจ้าสาวหมว_สวยสง่า____________@
    Posted: 08 Dec 2011 at 09:00

สวัสดีครับ ครอบครัว WeddingSquare ที่น่ารักทุกท่านSmile

วันนี้พี่ปิง ขอนำผลงานแต่งหน้า หวานๆ ใสๆ แต่ดูสง่างาม มาให้ชมกันนะครับ

Concept ในวันนี้ก็คือ การแต่งหน้า ทำผม ที่ดูบางเบาเป็นธรรมชาติ และต้อง สวย สง่า ในเวลาเดียวกันด้วย

ดอกแคทจิ๋วสีขาวนี้จึงถูกนำมาใช้เพราะรูปทรงของดอก และสีที่เข้ากันได้ดีกับชุด และจี้ทับทิม จะคงเพิ่ม ความสวยหวาน และสง่างามได้เป็นอย่างดีครับ Approve

สำหรับวันนี้พี่ปิง ต้องขอขอบคุณ คุณ"มด" ที่มอบความไว้วางใจให้พี่ดูแลให้ในวันสำคัญนี้ด้วยครับ

ชมภาพด้านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/Page/Prewedding.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html

< คลิกที่ภาพ ชมผลงานPrewedding 

และแต่งหน้า ครับ > คลิกชมอัลบั้ม

กระทู้ก่อนหน้าครับ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=137299

หรือเข้าพูดคุยที่ facebook ของพี่ได้นะคราฟ http://www.facebook.com/PING.MAKEUP

multiply ก็ได้คราฟ http://www.pingmakeup.multiply.com

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน

0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6    P'PING

Edited by P'PING - 08 Dec 2011 at 21:26
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 09:01

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 09:02

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 09:05

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 09:06

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 09:11

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 09:14

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 09:15

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 09:16

ส่วนภาพB e f o r e, A f t e r นี้ พี่ต้องขอขอบคุณ คุณ"มด" เป็นอย่างสูง

เพราะปกติแล้ว พี่จะไม่ ถ่าย และนำภาพ ก่อนและหลังแต่ง ของน้องๆมาให้ชม จะนำมาก็แต่ ตอนที่แต่งเสร็จแล้ว

ส่วนงานนี้ คุณ"มด" ที่น่ารักของเรายินดี มอบให้เป็น

วิทยาทาน สำหรับน้องๆเจ้าสาวใน WeddingSquare ของเราครับ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 09:17

"การแต่งหน้าที่ดีนั้น ไม่ควรเพิ่มความสวยให้เพียงอย่างเดียว แต่หากต้องทำให้ดูอ่อนวัยลงด้วยนะครับ"Smile

เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบพี่นั้น จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริงSmile

และด้วยเครื่องสำอางค์สูตรพิเศษของพี่แล้ว จะทำให้สวยเนียนบาง และอยู่ทนไปนับ 10 ชม. โดยไม่ต้องกังวลเลยครับ Approve

ผลงานแต่งหน้าที่ฝ่านมาครับ
คลิกที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็มครับ Smile

ปล มีน้องๆหลายท่านถามพี่ว่า"พี่หาดอกไม้ปลอมจากที่ใหนมาติดผมเจ้าสาวคะ สวยจังค่ะ"

พี่ขอตอบว่า"ดอกไม้สวยๆ ที่หนูเห็นเป็นดอกไม้จริงทั้งหมดครับ"

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 09:21

อากาศ เริ่มดี ท้องฟ้าเริ่มสวยแล้วนะครับ เหมาะกับการถ่ายภาพ Pre wedding  เพราะจะได้ภาพที่สวยงาม มากๆครับSmile

คลิ๊ก ที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็ม ครับ )

K. KWAN & K. EAK @ The Riad & S31

คลิกชมอัลบั้ม
K. NOY & K. JAN @ Hua-Hin
Link !  WSQ

K. VI & K. HOK @ Brassiere Beach Resort Pranburi

K. MON & K. TO @ Nai Lert Park Bangkok
Link !  WSQ

K. AEY & K. WORLD @ Hua-Hin
Link !  WSQ

K. BASS & K. METTHEW @ Mandarin Oriental
Link !  WSQ

K. KATE & K. FUSE @ Bangkoki
Link !  WSQ

K. MOD & K. OAT @ Chonburi
Link !  WSQ

K. ANN & K. LEK @ Imm Fusion
Link !  WSQ

K. AEA & K. JUNE @ Chonburi
Link !  WSQ

K. NUCH & K. O @ Chonburi
Link !  WSQ

K. NENG & K. YA @ SaraSit Church
Link !  WSQ

K. PUI & K. AOD @ Hua-Hin
Link !  WSQ

K. MOD & K. TON @ Kanjanaburi
Link !  WSQ

ราคาPackage แต่งหน้า+ถ่ายภาพ  Pre wedding  (ครึ่งวัน 12,500 ฿) และ(เต็มวัน 19,500 ฿)

ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (650 ภาพ + ขึ้นไป ไม่จำกัดจำนวน)
พร้อมรับ ภาพใหญ่+กรอบ 20x30 (ฟรี)

อัลบั้ม LCD

ติดต่อ สอบถามคิวงาน

Tel. 081 835 7866   P'PING

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 15:56
Originally posted by trustfocus

สวยมากครับTongueTongueTongue

ขอบคุณครับพี่ฉัตรSmileSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 16:08
Originally posted by jyacupcake

สวยมากค่ะ

ขอบคุณมากครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 16:19
Originally posted by AtLoveMarry

ClapPBK_007.jpgClap

สวยหวาน ที่สุด เลย Clap

ขอบคุณมากครับ
เรื่องหวานใส บอกได้เลยครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 16:21
Originally posted by tonprapat

สวยใสหวานมากๆครับSmile
ขอบคุณคราฟฟฟฟฟSmileSmile
Back to Top
istudio View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote istudio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 16:34

ดูสวยใสเป็นธรรมชาติมาก ๆ จ้า  Clap

Back to Top
itotu View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote itotu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 19:28
สวยมากๆๆๆเลยค่ะ
Back to Top
1makeup View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote 1makeup Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 23:04

สวยสดใส น่ารักมาก คับ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 09:48
Originally posted by istudio

ดูสวยใสเป็นธรรมชาติมาก ๆ จ้า  Clap

ขอบคุณครับ  เป็นเพราะรายละเอียดต่างๆตั้งแต่การเลือกใช้รองพื้นและโทนสีเลยครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 09:49
Originally posted by nancymakeup

สวยมากๆๆจ้า ClapClapClap

ขอบคุณน้องแนนคราฟSmileSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 09:51
Originally posted by itotu

สวยมากๆๆๆเลยค่ะ
ขอบคุณมากๆครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 09:53
Originally posted by banpot

สวยเนี๊ยบ.. เยี่ยม คุณปิง
ขอบคุณครับคุณพต เราตั้งใจทำงานเหมือนกันครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 10:04
Originally posted by sushi@home

สวย ใส และสง่าจริงๆครับWink
ขอบคุณครับพี่เอ๋ เข้ามา WSQ บ่อยๆน้า น้องๆเค้าคิดถึงคราฟSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 10:06
Originally posted by Cup Cakes

สวยใสมากๆค่ะ Clap
  ขอบคุณมากครับ ตอนนี้วงการแต่งหน้ากำลังเน้าเรื่อง HD (สวยใส บางเนียน) ครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 10:07
Originally posted by 1makeup

สวยสดใส น่ารักมาก คับ

ขอบคุณครับน้องหนึ่ง ว่าแต่ชมใครน้า...SmileEmbarrassed
Back to Top
Teejira View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Teejira Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 12:31
สวยหวานมาก ๆค่ะ 

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Dec 2011 at 17:43
Originally posted by memobyninja

สุโค่ยยเลยย สวยเนียนน หวานเจี๊ยบครับ :D
ขอบคุณมากๆคราฟ....เจ้าสาว หวานไว้ดีกว่าครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Dec 2011 at 17:44
Originally posted by Teejira

สวยหวานมาก ๆค่ะ 

ขอบคุณมากครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Dec 2011 at 17:45
Originally posted by lovedezign

เจ้าสาวสวยหวานมากๆค่ะ ตาหวานซึ้งสุดๆเลย
ขอบคุณมากครับพี่หลิว จำได้เลยว่าพี่หลิวชอบน้องแต่งตาที่ซู๊ดดดSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Dec 2011 at 17:47
Originally posted by idocatering

แต่งหน้าสวย ชุดสวย เข้ากับเจ้าสาวมากๆนะครับ พี่ปิง : )

ขอบคุณครับคุณเก่ง ก่อนแต่งหน้า พี่จะขอดูชุดของเจ้าสาวก่อนทุกครั้งครับ เพื่อออกแบบให้เข้ากันSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Dec 2011 at 17:48
Originally posted by iluvphoto

ทรงผมงามมากๆ ค่ะพี่ปิงBig smileClapClap
ขอบคุณครับ .....น้องมด รูปหน้าสวยเหมาะกับทรงนี้ครับSmileSmileSmile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.119 seconds.