แต่งงาน ว่าที่เจ้าสาวเดือนกันยา 55 ได้ฤกษ์วันไหนกันคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว กันยายน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ว่าที่เจ้าสาวเดือนกันยา 55 ได้ฤกษ์วันไหนกันคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
to_jui View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote to_jui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ว่าที่เจ้าสาวเดือนกันยา 55 ได้ฤกษ์วันไหนกันคะ
    Posted: 07 Dec 2011 at 09:04
เราได้ฤกษ์มาวันที่ 22 กันยายน ล่วงหน้าหลายเดือนเลยทีเดียว
ก็ดีไปอีกแบบ ค่อยๆจัดเตรียมกันไป
เพื่อนๆได้วันไหนกันบ้างคะ เริ่มๆเตรียมกันไปเนอะ
Back to Top
moopinky View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote moopinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2011 at 21:37
29 จ้า เราก็เตรียมไปหมดทุกอย่างแล้วจ้า การ์ด ของชำร่วย ชุด ถ่ายรูปพรีครั้งที่หนึ่ง จองโรงแรม เหลือดอกไม้วันงานจ้า เหลือแหวนจะซื้อเดือนกุมภาจ้า ของเราเจ้าบ่าวคิวเยอะจ้าเลยต้องรีบทำก่อนเลยอิอิ ต้องไปทำงานจ้า
Back to Top
Rinnyjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rinnyjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Dec 2011 at 12:32
วันเดียวกับคุณ moopinky เลยค่ะ  29 กันยา แต่ยังไม่ค่อยเตรียมอะไรเลยค่ะ :)
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote to_jui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2011 at 12:26
@คุณ moopinky Advanceมากๆเลยคะ
@คุณ rinnyjung ค่อยๆเตรียมกันไป แนะนำว่าเริ่มจากโรงแรมก่อนเลยคะ เพราะว่าวันดีๆโรงแรมเต็มเร็วนะคะ เราดูมาเกือบสิบโรงแรมล่ะ คาดว่าภายในเดือนนี้จะฟันธงซักที

Edited by to_jui - 13 Dec 2011 at 12:38
Back to Top
Sitala View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sitala Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2011 at 10:19
1 กันยาค่ะ ยังไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลย พ่อ วทจบ ให้ฤกษ์มาตั้งแต่เดือน ก.ค. แต่งานยุ่งสุดๆ
Back to Top
moopinky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moopinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2011 at 22:27
ยินดีล่วงหน้ากับทุกคนเลยจ้าาา^^
Back to Top
kiyo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kiyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2012 at 08:15

ยินดีด้วยกับทุกๆท่านนะคะ

กันยา 2554 จ้า

มีไรให้ช่วยก็บอกๆๆกันมานะ แนะนำกันไป LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rinnyjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2012 at 23:52
ขอบคุณค่ะ 
อยากขอคำแนะนำเรื่องการ์ดค่ะ ควรไปดูที่ร้านหรือดูจากในเวปก่อนค่ะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote to_jui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2012 at 23:51
คุณ Rinnyjung เราว่าดูหลายที่ดีกว่านะ อาจจะดูตามหนังสือหรือดูตามร้านเก็บข้อมูลไป อย่างน้อยจะได้รู้ว่าการ์ดที่เราชอบ ราคาประมาณเท่าไหร่ สรุปที่ไหนถูกสุดในแบบที่เราต้องการก้อที่นั่นแหละ

ของเรา เพื่อนเป็นโรงพิมพ์พอดีเลยหมดปัญหาไป เราเอาแบบไม่แพงอ่ะ คนรับมาเค้าก้อทิ้ง เอาไปเป็นbudget ส่วนอื่นดีกว่า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rinnyjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2012 at 23:05
ขอบคณนะคะคุณ to_jui Smile
Back to Top
e_ka50 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote e_ka50 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2012 at 20:44
ผมก็ได้วันที่ 29 กันยา เหมือนกันครับ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย มั่วแต่หาข้อมูล  กับดูโรงแรม  
Wink
Back to Top
Kuromisom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kuromisom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2012 at 17:04
ได้ฤกษ์วันที่ 22 กันยา ค่ะ ยังไม่ได้เริ่มทำอะไรเลย ต้องรอ วทจบ บวชก่อน สึกกลางเดือนมีนาค่ะ
Back to Top
ozaruno View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ozaruno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2012 at 21:34
ได้ฤกษ์ 29 จ้า เป็นแห่ขันหมาก หมั้น และส่งตัว

ตอนนี้ก็มัดจำโรงแรมสำหรับงานหมั้นเช้า, มัดจำช่างแต่งหน้า, จองแพคเกจถ่ายพรี (ถ่ายเดือนพฤกษา) และก็กำลังจะจองช่างภาพวันงานอยู่ค่ะ 

ส่วนงานเลี้ยง ไปจัดบ้านแฟนที่ต่างจังหวัด วันที่ 6 ตุลา อันนี้ยังไม่ได้เริ่มอะไรสักอย่าง ทางฝ่ายผู้ใหญ่จะจัดการให้ (เกือบหมด)

นี่เลยเป็นเจ้าสาวคาบเกี่ยว 2 เดือนเลยLOLLOL
Back to Top
CP_in love View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CP_in love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2012 at 18:14

Edited by CP_in love - 25 Feb 2012 at 01:59

Back to Top
Pia_Pia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pia_Pia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2012 at 11:04
สวัสดีคะ ทุกท่าน

ได้ฤกษ์ 8 กันยายน คร้า

ยินดีกับว่าที่เจ้าบ่าว-เจ้าสาวทุกท่านนะคะ
Back to Top
pukpeung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pukpeung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2012 at 13:48
 ยินดีกับเพื่อนๆ ว่าที่เจ้าบ่ายและเจ้าสาวด้วยนะครับ

ผมได้ฤกษ์วันที่ 27 กย. ตอนนี้ยังดูโรงแรม และ หา pk prewedding ครับ

อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งหาแหวนหมั้นให้วทจส ได้สำเร็จครับ Big smileBig smile

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote to_jui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2012 at 20:06
ใกล้วันเข้ามาเพื่อนเริ่มเยอะแล้ว ^^ ของเราย้ายวันจาก 22 มาเป็น 8 กันยา เนื่องจากพี่น้องจากต่างประเทศไม่สะดวก แต่ตอนนี้ทุกอย่างลงตัวแล้วล่ะ...เตรียมงานเสร็จเป็นรูปเป็นร่างเยอะมากแล้ว แอบคิด เสร็จเร็วไปไหมเนี่ย 555
Back to Top
preyachanun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote preyachanun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Mar 2012 at 12:53
สวัสดีค่ะชื่อ ยุ้ย นะค่ะ
ได้ฤกษ์เหมือนกันเลย วันที่ 29 ก.ย. 55
ตอนนี้หาข้อมุลอยู่ , จอง Pk ถ่ายรูปแล้วเอาแบบไม่แพงเน้นรูปหน้างาน 
กำลังมองดูร้านทำการ์ด   ,  กับของงชำร่วย 

ยินดีกับทุกด้วยนะค่ะ  รวมทั้งตัวเราเองด้วย 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote preyachanun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2012 at 12:23
รุ่นพี่ใจดีออกแบบโลโก้ให้ด้วยค่ะ
วทจส  :  yui
วทจบ : Kang
เอาตัวหนังสือสีฟ้า
วันที่ 29/9/55
yuikys@hotmail.com
ขอบคุณค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote preyachanun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2012 at 12:24
ขอแก้ไขวีนที่ใหม่ค่ะ 
ทางฝั่งวทจบขอเปลี่ยนเป็น  22 กย 55
รบกวนพี่ใจดีออกแบบโลโก้ให้ด้วยค่ะ
วทจส  :  yui
วทจบ : Kang
เอาตัวหนังสือสีฟ้า
วันที่ 29/9/55
yuikys@hotmail.com
ขอบคุณค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ
Back to Top
aookaui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aookaui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2012 at 10:52

ได้วันที่ 29 ก.ย. คะ

ช่วยแนะนำช่างถ่ายภาพนิ่งและวีดีโอวันงานกันหน่อยได้ไหมคะ
เลือกไม่ถูกเลย
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote to_jui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2012 at 11:59
ช่างถ่ายภาพนิ่งและวีดีโอวันงาน
อันนี้แนะนำให้ดูผลงานของแต่ละเจ้าดีกว่าคะ
เพราะแต่ละคน ก็มีสไตส์รูปกันคนละแบบ ไม่แน่ใจว่าชอบรูปสไตส์ไหน
ถามเรา เลือกที่เป็น SP คะ ปลอดภัย เพราะคนส่วนใหญ๋ในนี้ก็ใช้กัน
ถ้าเอาแบบง่ายๆ ตัดตามงบประมาณก่อนไหมคะ
เจ้าไหนเกินงบตัดทิ้ง แล้วค่อยมาเลือกที่เหลือ
Back to Top
goi_chang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote goi_chang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2012 at 21:47
ได้ฤกษ์วันที่ 29 เหมือนกันค่ะ จนป่านนี้ยังไม่ได้โรงแรมเล้ย หายสงสัย วทจบ วทจส ได้ฤกษ์วันที่ 29 กันหลายคู่เชียว ยินดีด้วยนะคะ

ว่าแต่จัดงานกันที่ไหนมั่งเอ่ย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rinnyjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Apr 2012 at 06:26
ยินดีด้วยนะคะ คุณ goi_chang สนใจโรงแรมโซนไหนค่ะ หรือลองดูสโมสรไหมค่ะ
Back to Top
once View Drop Down

Post Options Post Options   Quote once Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2012 at 12:06
ยินดีด้วยนะคะ สำหรับทุกคู่ ของตัวเองก็ได้ฤกษวันที่ 29 กันยาเหมือนกัน เ้ป็นหมั้นและส่งตัว ส่วนงานเลี้ยงเป็นวันที่ 30 กันยา ตอนนี้ลงตัวแค่สถานที่เท่านั้นเองค่ะ ยังเหลืออีกตั้งหลายอย่าง เพิ่งได้ฤกษ์มาเร็วๆนี้เอง สงสัยจะต้องรีบหาข้อมูลกลัวว่าจะไม่ทัน ไม่รู้ว่าจะต้องเตรียมอะไรอีกมั่ง รบกวนเพื่อนๆช่วยแชร์ข้อมูลด้วยนะคะ อีกอย่างว่าที่เจ้าบ่าวก็ไม่อยู่เมืองไทย เตรียมงานส่วนใหญ่ด้วยตัวเองเครียดดีจริงๆๆ
Back to Top
GuinPolar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GuinPolar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Apr 2012 at 17:04
ได้ฤกษ์หมั้น 17 กันยา 55
ฤกษ์แต่ง 29 กันยา 55

เหมือน วันที่ 29 จะเยอะเลย

ตอนนี้จองโรงแรมได้ที่ตวันนา ทั้งหมั้นและแต่งค่ะ

ความคืบหน้าไม่มีเท่าไหร่เลย

มีแค่โรงแรม ชุดเจ้าสาว (งานเย็น)

แล้วก็ไปถ่ายรูปพรีเวดดิ้งมาแล้วค่ะ

Back to Top
nupearjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nupearjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Apr 2012 at 21:18
ยินดีกับทุก ๆ คู่เลยนะคะ ของเราได้ฤกษ์วันที่ 21 กันยาค่ะ เป็นงานเช้ากะงานเย็นในวันเดียวกันเลยคะ

ตอนนี้เลือกโรงแรมแล้ว ถ่ายพรีเวดดิ้งไปส่วนหนึ่งแล้ว ศุกร์นี้จะไปถ่ายนอกสถานที่

การ์ดก็ได้ร้านแล้ว กำลังหาแบบอยู่ ของชำร่วยก็ได้ร้านแล้วเช่นกัน กำลังออกแบบอยู่

ชุดวันงานก็มากับแพคเกจถ่ายรูป

ตอนนี้กำลังหาช่างแต่งหน้า ตากล้อง ค่ะ

นึกออกแค่นี้Tongue

Back to Top
Little_GX View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little_GX Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2012 at 14:40

เราแต่ง 29 กันยาเหมือนกันค่ะ เปลี่ยนจาก 24 สิงหามาเป็นวันนี้แทน

คนแต่งเยอะจริงๆค่ะ  กว่าจะจองโรงแรมได้ เลือดตาแทบกระเด็นทีเดียว

ของเราจัดงานเช้าที่ เลอ เมอริเดียน สุรวงศ์  งานเย็นที่ มิลเลเนียม ฮิลตันค่ะ

ถ่ายพรีเรียบร้อย  ช่างแต่งหน้าเรียบร้อย ช่วงนี้ กำลังดู การ์ดและของชำร่วยอยู่ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Rinnyjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2012 at 08:27
29 กันยา เป็นวันดีจริงๆค่ะ 
ตอนนี้ยังมีอีกหลายเีรื่องที่ยังไม่จัดเตรียมเลยค่ะ เริ่มเครียด 
Back to Top
kjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2012 at 11:40
ยินดีกับทุกคู่นะคะ ขอตัวเองวันที่ 8 กันยายน คะงานยังเตรียมไม่เรียบร้อยแต่คิดไว้หมดแล้วคะเหลือลงมือทำอย่างเดียวเหนื่อยมากเลยคะ
Back to Top
kookaika View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kookaika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2012 at 11:59

29 ก.ย. 55 เหมือนกันค่ะ กว่าจะได้โรงแรมเกือบแย่ค่ะ ^^

พิธีไทยเช้า ฉลองเย็น ขอเหนื่อยวันเดียวค่ะ

สู้ๆ วทจส.ทุกท่าน...Big smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.175 seconds.