แต่งงาน ย้อนรอย Pre-Wedding - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ย้อนรอย Pre-Wedding

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
cherrymilk View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ย้อนรอย Pre-Wedding
    Posted: 16 Nov 2011 at 09:36

สวัสดีค่ะ รี่เป็นเจ้าสาวแล้ว (เจ้าของเดียวกับยุ้ยเป็นสาวแล้ว) 29 ต.ค. ที่ผ่านมาค่ะ เนื่องด้วยช่วงนี้ได้รับผลกระทบจากอุทกภัยที่เกิดขึ้นทำให้ไม่มีงานทำ แต่ออฟฟิศยังเปิดทำการปกติค่ะเลยทำให้ว๊างงง ว่าง มว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก รี่เลยถือโอกาสมาทำรีวิว Pre-Wedding ของตัวเอง Pre-Wedding ของรี่มี 2 เซ็ทค่ะ มีเซ็ท Romantic Garden และColorful (ชื่อทั้งหมดคิดเองตั้งเองทั้งนั้นเลย 5555)

เซ็ทแรกถ่ายช่วง มี.ค. ค่ะสาเหตุที่ถ่ายรูปPre-Wedding ไวก้อเพราะเดือนเมษาแฟนรี่จะต้องไปบวชอ่ะค่ะด้วยเรื่องผมที่ต้องโกน ถ้าถ่ายหลังบวชกลัวจะยาวไม่ทันเลยตกลงกันว่าจะถ่ายรูปกันก่อนเดี๋ยวจะไม่หล่อ อิอิ

ช่างภาพ

Romantic Garden เซ็ทนี้ใช้ช่างภาพฟรีแล๊นซ์ที่เป็นเพื่อนของเพื่อน แล้วถ่ายให้เพื่อนรี่ประจำ สาเหตุที่เลือกช่างภาพฟรีแล๊นซ์เนื่องจากรี่มีรุ่นน้องที่สนิทกันมากกกกกกกกกกทำงานอยู่สายเวดดิ้งอยู่แล้วเลยไปปรึกษาเค้าว่าเราควรใช้สตูฯ หรือใช้ฟรีแล๊นซ์ดีในเรื่องความคุ้มค่า รุ่นน้องรี่เชียร์ให้ใช้ฟรีแล๊นซ์ค่ะก้อเลยเชื่อน้อง...ซึ่งถ้าพูดถึงความคุ้มค่ารี่ก้อว่าคุ้มนะคะ ช่างภาพ 3 คน ได้รูป ได้อัลบั้ม LCD ได้รูปใหญ่เท่ากับที่เราไปถ่ายสตูฯ ในราคา 10,000บาท แต่เสื้อผ้าหน้าผม และสถานที่ต่างหาก

สถานที่

เซ็ทนี้รี่ตั้งใจให้มันออกมาดูวินเทจ ๆ ค่ะเลยเลือกสถานที่ Agaligo และไม่อยากไปถ่ายตจว.ด้วย เพราะกลัวร้อน กับขี้เกียจเดินทาง บลา บลา เลยตัดสินใจถ่ายที่นี่แหละ ค่าสถานที่ 5000 บาท ถามว่าแพงไหม แพงนะแต่มองในมุมกลับว่าเค้าต้องปิดร้านทั้งร้านเพื่อให้เราถ่ายรูป(ถึงแม้จะเป็นวันที่ปกติเค้าไม่ได้เปิดร้านอยู่แล้วก้อเถอะ) เปิดแอร์ให้เราใช้ทั้งวันต่ำ ๆ ก้อ 8 ชม. มีแม่บ้านคอยบริการน้ำดื่มด้วย แถมสามารถโยกย้ายเครื่องเรือนไปนั่นที่ ไปนู่นทีโดยไม่โดนก่นด่า ^__^ 5000 ก้อเลยดูสมราคาไปโดยปริยาย

แต่งหน้าทำผม

ช่างแต่งหน้า...เนื่องจากรุ่นน้อง(คนเดิม)เป็นคนในวงการอยู่แล้วจึงได้ไหว้วานน้องให้หาช่างแต่งหน้า และทำผมมาให้ น้องเค้าเลยแนะนำ “พี่ข้าวตู” มาแต่งหน้าให้ ตอนแรกรี่คิดว่าพี่ข้าวตูคงเป็นช่างแต่งหน้าทั่ว ๆ ไปที่แต่งตามสตูฯนั้น สตูนี้ แต่พอลอง google เพื่อหาเบอร์พี่ข้าวตูให้พี่ตี้ว่าที่เจ้าสาวบ้าน พ.ค. เพื่อจะจ้างไปแต่งหน้าญาติ ๆ วันงานเลยรู้ว่าพี่ข้าวตูเป็นช่างแต่งหน้าประจำตัวของ พี่คิ้ม “เจนนิเฟอร์ คิ้ม” เรื่องฝีมือคงไม่ต้องพูดถึง

ช่างทำผม...โชคดีมากกกที่รี่ได้น้องโจ้ ซึ่งเป็นรุ่นน้องที่มหาลัยฯมาทำให้ ทำผมสวย แถมคนกันเอง คนคุ้นเคยการทำงานเลยเป็นไปแบบสบาย ๆ มาก ๆ

แต่รูปนี้เห็นน้องโจ้นิด ๆ แต่ให้ดูบรรยากาศรวม ๆ สนุกสนาน ไม่เครียด ไม่เกร็งเลย

เสื้อผ้า

รี่ได้รุ่นน้อง(คนเดิม)จัดการเรื่องชุดให้เหมือนกัน ตอนแรกตั้งใจว่าจะถ่ายชุดแต่งงานซักชุด สองชุดเหมือนคู่อื่น ๆ เค้าซึ่งตั้งใจว่าจะไปยืมร้านคุณโจ (sp) และอาจจะไปยืม fullrich (sp) แล้วก้อมีชุดลำลองอีกซักสองชุด แต่รุ่นน้องรี่ยืนกราน “พี่รี่คะ ถ่ายพรีถ่ายได้แค่ครั้งเดียวนะคะทำไมจะถ่ายชุดแต่งงานแค่ไม่กี่ชุดเอง แถมนี่ก้อใช้ฟรีแล๊นซ์ด้วยถ่ายชุดแต่งงานไปเยอะ ๆ ไปเลยค่ะ” เมื่อน้องขอพี่ก้อจัดให้ เลยให้น้องไปจัดการหาชุดมาให้ เซ็ทนี้รี่เลยได้ใส่ชุดแต่งงาน  4  ชุดด้วยกันค่ะ และชุดลำลองอีก 1 ชุด ชุดเยอะมว๊ากกกกกกกก เปลี่ยนกันเหนื่อยเลย รี่ได้ชุดจากร้าน Bridezilar (ไม่แน่ใจ นานแย้วจำไม่ค่อยได้) เสื้อผ้าหน้าผมรี่เสียรวมกันอีก 10,000 บาท ค่ะ แต่ชุดของแฟนรี่นำไปเองทั้งหมดค่ะ

Edited by cherrymilk - 17 Nov 2011 at 09:09
Back to Top
itotu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote itotu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2011 at 11:52
รอชมค่ะ
Back to Top
unch_j View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote unch_j Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2011 at 12:20
รอด้วยคนคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2011 at 14:40

มาเริ่มดูรูปกันเลยดีกว่าเกริ่นเล่ามานานแล้วเนาะ

เซ็ทชุดลำลอง

เซ็ทชุดแต่งงานชุดแรก

เซ็ทชุดแต่งงานชุดที่ 2

เซ็ทชุดแต่งงานชุดที่ 3

เซ็ทชุดแต่งงานชุดที่ 4

และรูปที่ปลื้มที่สุด...

สำหรับเซ็ทที่อะกาลิโก...รี่ชอบมากนะคะสวยมาก สวยเว่อร์ สวยจนไม่แน่ใจว่าเป็นตัวเองจริง ๆ  แต่...ความตั้งใจแรกที่จะให้ออกมาวินเทจมันไม่ผ่านนะหัวข้อนี้ มันไม่วินเทจเท่าที่ควรเลย ให้คะแนนเซ็ทนี้ 9/10 คะแนน ตัดคะแนนที่มันไม่ออกมาตามธีมที่คิดไว้ นอกนั้นแฮปปี้มากกกกกกกค่ะ เดี๋ยวมาต่อเซ็ท colorful กันนะคะ

Edited by cherrymilk - 16 Nov 2011 at 14:59
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2011 at 15:47
เซ็ทถัดมา...แอบคิดตั้งแต่เซ็ทที่อะกาลิโกแล้วว่ามันหาใช่ตัวดิฉันไม่ อย่างดิฉันมันต้องแก่น เซี้ยว เปรี้ยว ซ่าส์ ฮา ๆ และขาลุย
เลยตัดสินใจกะแฟนว่า เราจะถ่าย Pre-Wedding อีกซักเซ็ท แต่เซ็ทนี้ขอแบบโชว์ความเป็นเรามาก ๆ ลำลองสุด ๆ ชิลมาก ๆ 
จึงได้เป็นเซ็ทนี้ออกมา...ขอตั้งชื่อเซ็ทว่า "Colorful แตกสีแต่ไม่แตกต่าง".... เซ็ทนี้ถ่ายหลังจากแฟนสึกมาได้ 2-3 เดือนแต่ผมก้อยังยาวไม่ทันอยู่ดี 
คิดถูกจริง ๆ ที่ไปถ่ายที่อะกาลิโกก่อน เซ็ทนี้แฟนรี่เลยมีผมเยี่ยงในรูปอ่ะค่ะ 555

อันดับแรกเลยก้อต้องพูดถึงสถานที่ ณ.ช่วงเวลาที่ตัดสินใจถ่ายเซ็ทนี้มันมีสถานที่สไตล์นึงกำลังบูมมาก ๆ นั่นคือสไตล์ Tuscany
พูดถึงสไตล์นี้ทุกคนก้อต้องนึกถึง ปาลิโอ ... หรือแถว ๆ เขาใหญ่ สวนผึ้ง สระบุรีไรเงี๊ย แต่บอกแล้วรี่เป็นประเภทไม่อยากเดินทางไกล 
ก้อมันขี้เกียจนี่หน่า เลยไปเจออีกที่นึงกำลังเป็นที่พูดถึงเลย แถมอยู่ในกทม. และใกล้บ้านด้วยที่นั่นก้อคือออออออ 

"The Circle" ราชพฤกษ์

สวยงาม สดใส คนน้อย และที่สำคัญฟรี!!! เนื่องด้วยเซ็ทที่แล้วรี่จ่ายตังไปแล้วไง เซ็ทนี้จะถ่ายเลยมีข้อแม้ว่าจะต้องฟรี หรือเสียตังน้อยที่สุด
ทำให้ต้องพูดถึง...ช่างภาพ เพราะช่างภาพเซ็ทนี้ขอบอกว่า เยอะมว๊ากกกกกกกกค๊า ทุกคนเเป็นเพื่อน ๆ พี่ ๆ ในแก๊งค์รถที่ชอบถ่ายภาพกัน 
เลยวานช่างภาพกิตติมศักดิ์เหล่านี้มาถ่ายให้ค่าจ้างคือหมูกระทะ 1 มื้อเท่านั้นเอง!!!

ดูช่างกล้องจิเยอะมากมาย ผู้ติดตามก้อไม่น้อยเลยนะเวลายิงชัตเตอร์ทีลืมตัวนึกว่าตัวเองเป็น Celeb ทุกที 555
ในเซ็ทนี้เป็นชุดลำลองหมด และเปลี่ยนแค่เสื้อเท่านั้น โดยมีธีม แตกสีแต่ไม่แตกต่าง ส่วนแต่งหน้าทำผมเซ็ทนี้รี่จัดเองหมดเลยค่ะ
เปิดคลิปสอนแต่งหน้า "โมเมพาเพลิน" เลือกลุคที่ชอบ เหมาะสม และแต่งตามได้งานที่สุดแล้วจัดตามไปเลยค่า ^___^
ผลที่ได้ออกมาเป็นเยี่ยงรูปข้างล่างนี้ค่ะ ....

เซ็ทแรกเป็นเสื้อคู่ที่คุณพ่อรี่ซื้อให้รี่ กับว่าที่ลูกเขย(ในตอนนั้น)

ดูแล้วคงงงกันใช่มั๊ยคะ...ไหนหละ แตกสีแต่ไม่แตกต่างเซ็ทต่อไปนี้แหละค่ะเป็นธีมของเรา

แดง - เหลือง แต่เราก้อรักกัน ฮิ้วววววววววววววววว อันนี้ตั้งใจเลือกให้ออกมาเป็นแบบนี้เลยค่ะแต่ไม่ได้ฝักใฝ่สีใดด้วยกันทั้งคู่นะคะ
สำหรับเซ็ทนี้จบไปแบบให้คะแนน 10/10 เลยค่า เพราะมันคือตัวเราสองคนมาก ๆ รูปก้อออกมาสวยเหมือนถ่ายกับมืออาชีพเลย แถมฟรีด้วย 
แหล่มที่สุดก้อตรงนี้แหละ อิอิ สำหรับรีวิวย้อนรอย Pre-Wedding ของรี่ขอจบลงแต่เพียงเท่านี้ค่ะ แล้วจะมารีวิวงานเช้าให้ดูอีกนะคะ ขอให้ได้รูปก่อนเน้อออออ

Edited by cherrymilk - 17 Nov 2011 at 09:12
Back to Top
itotu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote itotu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2011 at 18:25
ว้าว สวยทุกรูปเลยค่ะ
Back to Top
nongjai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2011 at 08:31
Clapน่ารักสุดๆเลยค่ะClap
Back to Top
Vanilla Sky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Vanilla Sky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2011 at 11:18

คุณรี่ แจ๊ครอดูรูปงานเช้าอยู่นะคะ อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2011 at 14:36
Avatar คุณแจ๊ค...ตากล้องรี่หนีน้ำอยู่อ่ะค่ะ อีกซักพักใหญ่ ๆ เลยถึงจะเห็นรูปอ่าCry
Back to Top
yani_pat View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote yani_pat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2011 at 19:07
ว๊าวๆๆน่ารักทั้งสองเซ็ตเลยค่ะ ชอบๆๆๆๆๆ Big smile
Back to Top
nuit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2011 at 19:15
ชอบทั้งสองชุดเลยค่ะ
แต่ชอบชุดที่ 2 เป็นพิเศษหน่อย เพราะธรรมชาติ สดใสมากๆๆๆClap
Back to Top
yoke View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yoke Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2011 at 19:24
ชอบๆๆน่ารักดีค่ะ 
Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2011 at 03:07
คุณรี่ ชอบสีเหลืองแดงมากๆ 555 ชอบๆ อินเทรนด์สุดๆอ่ะ
แต่รูปเดี่ยวที่อะกา คุณรี่ก็เริ่ดมากค่ะ  ดูหรู หวานมากมาย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2011 at 07:41
Avatar ชอบเซ็ท 2 เหมือนกันค่ะเพราะเป็นตัวจริงสุด ๆ 555
Avatar ชอบเหมือนพี่เจี๊ยบเลย แล้วมันเป็นตัวเองมาก ๆ อ่ะ ไม่ต้องแอ๊บสวยธรรมชาติสุด ๆ สวยอะกาลิโกสวย หรู หวานเกิ๊นนน
เหมือนไม่ใช่ตัวเองแต่ก้อชอบนะครั้งนึงจะได้สวยแบบนี้นาน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆครั้ง ว่าจะไปถ่ายโพสเวดดิ้งกะพี่นิพนธ์อยู่อยากได้ลุคเซะซี่ด้วยอ่า 555
Back to Top
BpbP View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote BpbP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2011 at 19:13

สวยจังเลยคะ ชอบทุกเซทเลย ว่าเเล้วอยากถ่ายอีก แฮ่ๆLOL

Back to Top
kaataii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaataii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Nov 2011 at 15:36

ดูอีกก็สวยอีก ชอบเซ็ทที่อกาลิโกนะ สวยเริ่ดดีอ่ะ ชอบ.. :)

รอชมรีวิวงานแต่งเช้านะจ๊ะเจ้ารี่.. ยินดีกับเจ้าสาวและเจ้าบ่าวอีกครั้งเน้อ ^^
Back to Top
nuttacha View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nuttacha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2011 at 09:58

ว้าววว เป็นพรีเวดดิ้งที่เริ่ศมากกกก  สวยสุดๆไปเลยค่ะ

ชอบทั้งสองธีมเลย   ออกมาได้โดดเด่นแบบสองสไตล์เปรี้ยวหวานเลยค่ะ   คุณรี่เก่งมากๆๆเลย  ทำผมแต่งหน้าเองก้อได้.....สามารถมั่กมาก
(เราก็ดูโมเมพาเพลินเหมือนกัน  แต่ไม่มีปัญญาแต่งออกงานแบบนี้ได้เลย)   เก่งมากๆซูฮกเลยค่ะ

รอดูรีวิวงานเช้านะคะ  ต้องเริ่ศมากแน่ๆเลยBig smile 
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.133 seconds.