แต่งงาน ฤกษ์งานแต่งเช้ากับฤกษ์งานเลี้ยงเย็น - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฤกษ์แต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ฤกษ์งานแต่งเช้ากับฤกษ์งานเลี้ยงเย็น

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pangee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pangee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ฤกษ์งานแต่งเช้ากับฤกษ์งานเลี้ยงเย็น
    Posted: 02 Nov 2011 at 18:45
ตอนนี้เนื่องจากโดนพิษน้ำท่วม 
งานเลี้ยงเย็นต้องเลื่อนไป
แต่ยังคงจะจัดงานรดน้ำสังข์เช้าวันเดิมค่ะ

คือสบายใจขึ้นนะคะ เพราะตอนแรกถ้าเป็นวันเดียวกัน คงไม่เลี้ยงพระ เพราะกลัวคุณแม่จะยุ่ง
พอแยกงงานเป็นสองวัน ได้เลี้ยงพระ และก็สบายใจขึ้นที่ไม่ต้องรีบไปจัดงานเย็นอีก

แต่ตอนนี้มาจิตตกกับเรื่องฤกษ์ เพราะโรงแรมเค้าระบุวันว่างมาให้เลยเนื่องจากคนเปลี่ยนวันเยอะมากค่ะ เลือกวันไม่ได้
ถึงวันที่ดีที่สุดที่เลือกมา ก็ยังเป็นวันชงกับปีเกิดเราน่ะค่ะ
แม่กับพระบอกว่า ไม่เป็นเรา เราแต่งตามฤกษ์แล้ว งานเลี้ยงเย็นไม่จำเป็นต้องมีฤกษ์ เป็นแค่งานเลี้ยง

วทจส.ท่านอื่นๆคิดยังไงกันบ้างคะ
Back to Top
myou View Drop Down

Post Options Post Options   Quote myou Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2011 at 15:24
ว่าตามที่คุณแม่แนะนำเข้าท่าดีครับ
Back to Top
yani_pat View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote yani_pat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Nov 2011 at 10:54
Big smileจริงๆค่ะ คุณ pangee เพราะเพื่อนเราโดนน้ำท่วมเล่นงานเหมือนกัน
แต่พิธีทางศาสนายังคงวันและเวลาเดิม (ฤกษ์ที่สำคัญเป็นวันและเวลาที่เราทำพิธีตามศาสนาน่ะค่ะ)
ส่วนเรื่องานเลี้ยงเย็นเลื่อนไปยังไม่มีกำหนดค่ะ
สู้ๆๆค่ะ Big smile
Back to Top
nongjai View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2011 at 15:05
ค่ะ ส่วนมากพิธีเช้าจัดตามฤกษ์ ตอนเย็นเป็นเลี้ยงฉลองเอาวันที่สะดวกค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.133 seconds.