แต่งงาน มีใครเลื่อนงานแต่งเพราะกลัวน้ำลดไม่ทันบ้างคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว ธันวาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มีใครเลื่อนงานแต่งเพราะกลัวน้ำลดไม่ทันบ้างคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Jingle Bell View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jingle Bell Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีใครเลื่อนงานแต่งเพราะกลัวน้ำลดไม่ทันบ้างคะ
    Posted: 29 Oct 2011 at 13:40

เพื่อนๆ วทจส ทุกท่าน มีใครได้รับผลกระทบจากน้ำท่วมบ้างใหมคะ

ส่วนเราเอง กลัวน้ำลดไม่ทันอ่ะค่ะ กำลังคิดอยู่ว่าจะเลื่อนหรือไม่เลือนดี

เลยมาขอความคิดเห็นของเพื่อนๆอ่ะจร้า
Back to Top
joyjoy_pompom View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote joyjoy_pompom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2011 at 17:55
ยังไม่เลื่อนค่ะ แต่งวันที่11ธันวาคมค่ะ จะรอดูถึงสิ้นเดือนนี้ก่อน ถ้าน้ำลดทันคงใช้วันเดิมค่ะ แต่ถ้าไม่ทันคง
ต้องคิดอีกทีนึงค่ะ แต่ถ้าแต่งต้นเดือนเลยอันนี้ก็ต้องรอลุ้นนะคะ ลองคุยกับโรงแรม หรือร้านที่เราเคย
ติดต่อไว้ก่อนก็ดีค่ะ ว่าถ้าเลื่อนจะได้รึเปล่า แต่ถ้าไม่เลื่อนก็เป็นกำหนดการเดิม ต้องวางแผนก่อนนะคะ สู้ๆๆค่ะ
Back to Top
Ratchakorn.M View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ratchakorn.M Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2011 at 21:07
ของเรา 3 ธันวา ยังไม่เลื่อนเหมือนกัน ลุ้นอยู่ Wink
Back to Top
funnyfern View Drop Down

Post Options Post Options   Quote funnyfern Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2011 at 22:59
เราวันที่ 2 ธ.๕.ค่ะ ยังไม่ได้เลื่อน แต่กำลังเครียดเลยค่ะ การ์ดยังแจกไม่ครบเลย

Back to Top
popnat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote popnat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2011 at 13:46
ของเรา 17 ธ.ค. ไม่เลื่อนคะ ลุ้นๆๆๆ
Back to Top
pp_emmy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pp_emmy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2011 at 08:24
ของเรา 2 ธันวา เครียดอยู่เหมือนกัน ยังไม่ได้แจกการ์ดใครเลยซักคน ไม่กล้าแจกอ่ะ เหลืออีกไม่ถึงเดือนเลย กลุ้มมาก
คิดอยู่ว่าจะเลื่อนดีมั้ย ณ ตอนนี้บ้านเรา กะสถานที่จัดงานยังไม่ท่วม
แต่ว่าบ้านเพื่อน และบ้านญาติหลายๆคนท่วมแล้ว จนต้องอพยพ Cry
Back to Top
sarayai View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sarayai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2011 at 13:14
สู้ๆๆนะคะทุกคน เราเชื่อว่าน้ำต้องลดหมดก่อนธันวา ^^ 
Back to Top
ครอบครัวตัว P View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ครอบครัวตัว P Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2011 at 11:31

เครียดเหมือนกันค่ะ แต่งวันที่ 2 ธ.ค. ที่บ้านยังไม่ท่วม สถานที่ก็ยังไม่ท่วมเหมือนกัน แต่ญาติหลายๆคนท่วมแล้ว และญาติที่ ตจว.ก็บ่นว่ามางานไม่ได้ แต่อยากมา ฤกษ์ปีหน้าก็ไม่มีแล้วด้วย

ตอนนี้สองจิตสองใจว่าอาจจะเลื่อนงานเย็นแต่ไม่เลื่อนงานเช้าอ่ะค่ะ Cry
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pp_emmy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2011 at 12:18
เหมือนกันเลยคุณนุ่ม Cry  ตอนนี้คิดอยู่ว่าจะเปลี่ยนสถานที่งานเช้า ทำพิธีเช้าให้เสร็จตามฤกษ์ (เพราะสถานที่จัดงานก็เสี่ยงน้ำท่วม แม้ว่าตอนนี้ยังไม่ท่วม แค่เอ่อๆ) งานเย็นก็ว่าจะไว้ปีหน้า ต้องดูอีกที กลุ้มมากมาย
Back to Top
CasperTS View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CasperTS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Nov 2011 at 21:34

เบิ้ล 3 ธ.ค.ตัดสินใจเลื่อนแล้วคะ ที่จัดงานน้ำท่วม บ้านว่าที่เจ้าบ่าวและญาติน้ำท่วม ดูวี่แววแล้วคงไม่ลดง่ายๆ อาจจะดีขึ้นช่วงวันงาน แต่ก็ไม่มีเวลาไปแจกการ์ดใครเลย เพราะเดินทางไม่สะดวก แล้วทุกคนก็วุ่นวายเรื่องน้ำท่วม แต่งานเช้ายังจัดง่ายๆหมือนเดิม ตามฤกษ์คะ เสียดายมากเลยตากล้อง ช่างแต่งหน้า สถานที่ จองเป็นปี Cry 

ปล.ถ้าเพื่อนๆคนไหนไม่เลื่อน ก็สู้ๆนะคะ เพื่อนที่แต่งกลางเดือนน่าจะโอเค แต่ของเบิ้ลต้นเดือนไม่ไหวจะลุ้นคะ
Back to Top
popnat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote popnat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Nov 2011 at 16:59
มาตอนนี้ชักไม่มั่นใจแล้วค่ะ ว่าจะเลื่อนดีไหม เพราะกะว่าจะเริ่มแจกการ์ด 25 พ.ย. (งานวันที่ 17 ธ.ค. ที่เอสซีปาร์ค) ไม่มั่นใจเลยว่าจะแจกการ์ดได้ไหม เริ่มเครียดดดดดด
Back to Top
Buzzy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Buzzy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Nov 2011 at 17:29

ของเรา18 Dec @SC Park 1เหมือนกันค่ะ ยังไม่เลื่อน แต่ก็กังวลอยู่

[IMG] http://www.weddingsquare.com/brideclub/wedding_december.jpg [IMG]
Back to Top
iamyuy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote iamyuy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2011 at 19:01

ของเราจัดงานวันที่ 12 ธันวา ก็กำลังสองจิตสองใจว่าจะเลื่อนดีมั้ย บ้านเราน้ำท่วมไปเกือบเดือนแล้วตอนนี้รอน้ำลดอย่างเดียว ส่วนที่จัดงานที่บ้านงานไม่ท่วมแต่ถนนมีท่วมอยู่แต่ไม่สูง เราโทรไปคุยกับคนจัดงานเค้าบอกว่าตอนนี้ให้รอจนใกล้ๆสิ้นเดือนก่อนดีกว่าค่อยตัดสินใจ เพราะรออีกนิดตอนนี้น้ำเริ่มลดแล้วทั้งที่ถนนหน้าบ้านงานและบ้านเรา และหลายๆคู่ที่จัดงานช่วงนี้เค้าก็ยังจัดอยู่ ตอนนี้เลยทำได้แค่รอดูสถานการณ์อ่ะ ไม่อยากเลื่อนเลยอ่ะ เตรียมงานจนพร้อมแทบทุกอย่างแล้วอ่ะ เฮ้อ เอาใจช่วยทุกคนนะคะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pp_emmy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2011 at 15:17
มาอัพเดทที่นี่ด้วย เราตัดสินใจแล้ว ไม่เลื่อนค่ะ 2 ธค. เป็นไงเป็นกัน Wink
Back to Top
Nadia908 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Nadia908 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2011 at 08:45
ป๊อปก้อไม่เลื่อนจ้า 5 ธันวานี้แล้ว การ์ดยังแจกม่ะครบเลยอ่ะ เครียดๆ กว่าจะได้การ์ดช้ามาก
รง.นำ้ท่วม สุ้ๆนะ วทจส.ทุกคนจ้า
Back to Top
Meow Meow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Meow Meow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 19:25
2 ธค เลื่อนไปแย้ว 
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.248 seconds.