แต่งงาน อยากให้ช่วยแชร์ประสบการณ์การใช้บริการกันเยอะๆ โดยเ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากให้ช่วยแชร์ประสบการณ์การใช้บริการกันเยอะๆ โดยเ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
yingjip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yingjip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากให้ช่วยแชร์ประสบการณ์การใช้บริการกันเยอะๆ โดยเ
    Posted: 11 Oct 2011 at 21:46
Back to Top
yingjip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yingjip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2011 at 23:50
อยากให้ช่วยแชร์ประสบการณ์กันเยอะๆ โดยเฉพาะสิ่งที่ควรปรับปรุงค่ะ เพราะเราจะไม่แน่ใจว่าที่เข้ามาโพสต์ส่วนใหญ่เป็นหน้าม้าหรือเปล่า มีแต่มาชมกันเอง เพื่อนๆคนอื่นๆจะได้รู้ไว้ และใช้เปนข้อมูลในการตัดสินใจเลือกใช้บริการ
ยกตัวอย่างเรื่องของเราเอง ไม่ได้คาดหวังอะไรเลย ผลงานก็รับได้ตามราคา แต่พอเวลาจริงปัญหามันไม่ใช่เรื่องผลงาน แต่การขาดควารับผิดชอบ ทำให้ความไม่เปนโปร. กับผลงานมันยิ่งแย่ลง ทำให้เสียความรู้สึกมาก งานแต่งงานผ่านไปจะครบเดือนในอีกไม่กี่วันแล้วต้อง upset กับเรื่องไม่เปนเรื่องควบคู่ไปกับข่าวนำ้ท่วมซะง้านอ่ะ
ตอนนี้ขอยังไม่บอกชื่อตรงๆ แต่อยากเตือนว่าสิ่งที่เค้านำมาลง มาโฆษณาเปนสิ่งที่เค้าทำมาเต็มที่แล้วล่ะ ผู้บริโภคก็ต้องช่วยกัน และเพื่อให้ผู้ขายบริการพัฒนาฝีมือและบริการให้ม์คุณภาพด้วย
Back to Top
beepak View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2011 at 13:55

เห็นใจค่ะ  เพราะบางร้าน โฆษณา เกินจริง ค่ะ

ต้องค่อยๆ  พิจารณา
Back to Top
9GOR View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 9GOR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2011 at 11:49
น่าเห็นใจครับ...
เดี๋ยวนี้ธุรกิจด้านเวดดิ้งเยอะมากครับ
บางที่เป็นห้องเสื้อก็ขยายมาจัดเป็น Organize บ้าง Wedding Studio บ้าง
คงต้องค่อยๆ ดูกันครับ ลองดูๆ ข้อมูลจากทาง Net บ้างว่ามีใครบ่นถึงว่ายังไงบ้างหรือเปล่า
ก็เป็นอีกวิธีที่ดีนะครับ

และเดี๋ยวนี้คนมารับงานถ่ายภาพเยอะครับ
บางคนถ่ายภาพมาไม่นาน ก็มารับงานแล้ว
บางคนก็เข้ามาใหม่ๆ บางทีก็ไม่มีความรับผิดชอบเพียงพอ เน้นเอาราคาที่ถูกเข้าว่า 
ก่อนจะเลือกใคร ผมว่านัดเจอนักคุยกันก่อนก็ดีนะครับ ลองคุย ลองดูผลงานก่อนก็ดี
อย่าเน้นที่ราคาถูกจนเกินไปครับ ค่าจัดงานเป็นแสน คืนเดียวงานจบยังยอมจ่าย
แต่ค่าถ่ายภาพ หลักหมื่น แต่รูปอยู่กับเรานานๆ ก็อย่าไปเสียดายมันมากครับ

แต่ก็ไม่ได้ว่า จะให้เอาช่างราคาแพงๆ นะครับ เอาที่เราพอมีกำลังก็พอครับ
บางคนถ่ายถูกหน่อย แต่งาน และความรับผิดชอบดีๆ ก็ยังมีครับ

ลองดูครับ... สู้ๆ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.136 seconds.