แต่งงาน เจ้าสาวสิงหา 55 ...ได้ฤกษ์วันที่เท่าไรกันบ้าง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว สิงหาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เจ้าสาวสิงหา 55 ...ได้ฤกษ์วันที่เท่าไรกันบ้าง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
fangtang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เจ้าสาวสิงหา 55 ...ได้ฤกษ์วันที่เท่าไรกันบ้าง
    Posted: 30 Sep 2011 at 02:04
ว่าที่เจ้าสาวเดือนสิงหา ได้ฤกษ์วันที่เท่าไรกันบ้างจ๊ะ
มีเวลาเตรียมกันนานเกือบปี ตอนนี้ทำอะไรอยู่บ้างเอ่ย
ส่วนฟางเองสิ่งเรียกที่ต้องทำคือ...ลดน้ำหนัก 12 กิโล  Y__Y
จะทำได้ไหมเนี่ย...Cry 

Back to Top
mooyui View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mooyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2011 at 09:33

รุ่นพี่ สิงหา ปี 54 มาแนะนำว่า ทำอะไรได้ รีบทืไปก่อนเลยค่ะอย่าคิดว่าเวลา เกือบปี จะชะล่าใจ  เพราะสุดท้ายมันจะรนมาก

ส่วนเรื่องลดน้ำหนัก เราลดไป 7 โล เริ่มจาก 2 โลแรกจากการที่ตั้งใจลดมาทั้งปี แต่ 5 หลัง ลด 3 สัปดาห์สุดท้ายก่อนงานเริ่ม ไม่ได้ตั้งใจนะคะ แต่เครียดจน เครียดลงกระเพาะ ทานอะไรไม่ได้เลย อาเจียนออกหมด  (แต่วิธีนี้ไม่แนะนำนะคะ เพราะถึงขั้นนอนโรงพยาบาล)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2011 at 23:36
ขอบคุณ คุณ mooyui ค่ะ
ตอนนี้ไปจองสถานที่มาแล้วล่ะค่ะ
ไม่กล้าชะล่าใจเลย เพราะมีเพื่อนที่เจอปัญหาเรื่องสถานที่มาก่อน
ส่วนต่อไปกำลังจะจองช่างแต่งหน้าสุดฮิต จองกันข้ามปีเลยทีเดียวค่ะ
ว่าที่เจ้าสาวสิงหา 55 อย่าชะล่าใจจริง ๆ ค่ะ
Back to Top
p_chan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p_chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 12:04
Originally posted by fangtang

ตอนนี้ไปจองสถานที่มาแล้วล่ะค่ะ
ไม่กล้าชะล่าใจเลย เพราะมีเพื่อนที่เจอปัญหาเรื่องสถานที่มาก่อน
ส่วนต่อไปกำลังจะจองช่างแต่งหน้าสุดฮิต จองกันข้ามปีเลยทีเดียวค่ะ
ว่าที่เจ้าสาวสิงหา 55 อย่าชะล่าใจจริง ๆ ค่ะ

ของคุณฟางวันไหนคะ ของแพรงานเช้าวันที่ 16 สค. งานเลี้ยงเย็นวันเสาร์ที่ 18 สค. สถานที่จองของสยามซิตี้ไปค่ะ

กระซิบดังๆหน่อยได้ไหมคะ ว่าเล็งช่างแต่งหน้าท่านไหนไว้เอ่ย LOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 23:34
Originally posted by p_chan

ของคุณฟางวันไหนคะ ของแพรงานเช้าวันที่ 16 สค. งานเลี้ยงเย็นวันเสาร์ที่ 18 สค. สถานที่จองของสยามซิตี้ไปค่ะ

กระซิบดังๆหน่อยได้ไหมคะ ว่าเล็งช่างแต่งหน้าท่านไหนไว้เอ่ย LOL

สวัสดีค่ะคุณแพร ของฟางวันที่ 26 ค่ะ (เป็นวันครบรอบคบกันของเราพอดี)
ตอนไปหาฤกษ์ ปรึกษาคุณหมอขอวันนี้ เพราะมีความหมายกับเราทั้งคู่มาก ๆ ค่ะ
ปรากฏว่าฤกษ์ดีพอดี (ดูจากวันเดือนปีเกิดน่ะค่ะ)
ของฟางหมั้นบ่ายแล้วเลี้ยงเย็นเลยค่ะ
สถานที่จองไว้ที่ตึกช้างเรียบร้อยแล้วค่า Tongue
ส่วนเรื่องช่างแต่งงานดูไว้หลายคน แต่ราคาน่ากลัวเหลือเกิน
เกินหมื่นทั้งนั้นเลย
คงดูไปอีกสักพักน่ะค่ะ ถ้าคุณแพรคืบหน้าอย่างไรก็มาแชร์ให้ฟังบ้างนะคะ
เดี๋ยวน้องเจ้าสาวสิงหาจะเหงา เพราะยังไม่ค่อยมีสมาชิกเท่าไรเลยค่ะ
Back to Top
anglemayble View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anglemayble Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2011 at 13:28
สวัสดีค่า ฝากตัวด้วยค่า ได้ฤกษ์มาวันนี้เองค่ะ วันที่ 26 สิงหาคม ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ Tongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2011 at 01:22
Originally posted by anglemayble

สวัสดีค่า ฝากตัวด้วยค่า ได้ฤกษ์มาวันนี้เองค่ะ วันที่ 26 สิงหาคม ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ Tongue

ได้ฤกษ์วันเดียวกันเลยค่ะ ยังไม่ได้เตรียมอะไรเหมือนกัน ตอนนี้กำลังต่อสู้กับการลดน้ำหนักอยู่ สู้ ๆ นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote anglemayble Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2011 at 11:22
เย้ๆ ดีใจจังค่ะ มีเพื่อนแล้ว ชื่อเมร์ นะคะ 
Back to Top
นู๋นุ่น View Drop Down

Post Options Post Options   Quote นู๋นุ่น Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2011 at 23:25
สวัสดีค่า สาว ๆ ฝากตัวด้วยนะคะ ได้ฤกษ์วันเสาร์ที่ 18 สิงหาคมค่ะ ยังไม่ได้เตรียมอะไร้เลยค่ะ T Tงานรัดตัวสุด ๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote p_chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2011 at 11:12
Originally posted by นู๋นุ่น

สวัสดีค่า สาว ๆ ฝากตัวด้วยนะคะ ได้ฤกษ์วันเสาร์ที่ 18 สิงหาคมค่ะ ยังไม่ได้เตรียมอะไร้เลยค่ะ T Tงานรัดตัวสุด ๆ

หวัดดีค่าคุณนุ่น ของแพรก็ตั้งใจจะจัดงานเลี้ยงตอนเย็นวันเดียวกันกับคุณนุ่นเลยค่ะ ค่อยๆเตรียมได้แล้วนะคะ ของแพรก็เตรียมๆเล็งๆไปบ้างแล้วเหมือนกันค่ะ

มีไรก็แชร์กันได้นะคะสาวๆ  Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote นู๋นุ่น Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2011 at 00:35
Originally posted by p_chan

หวัดดีค่าคุณนุ่น ของแพรก็ตั้งใจจะจัดงานเลี้ยงตอนเย็นวันเดียวกันกับคุณนุ่นเลยค่ะ ค่อยๆเตรียมได้แล้วนะคะ ของแพรก็เตรียมๆเล็งๆไปบ้างแล้วเหมือนกันค่ะ

มีไรก็แชร์กันได้นะคะสาวๆ  Big smile

หวัดดีค่า คุณแพร ดีจังเลยเลี้ยงวันเดียวกัน ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ไว้คุยกันน้า ^__^
Back to Top
BeerPop View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BeerPop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Dec 2011 at 12:24
ดูฤกษ์จาก เว็บเนี่ยแหละค่ะ วันที่ 18 สิงหาคม ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย แต่โชคดีน่ะค่ะ ไดรับ Gift Voucher จากเมืองไทย Smile Club ถ่ายภาพ Wedding ฟรีค่ะ ถ้าเราไปถ่ายก่อนตอนนี้ไม่เป็นไรใช่ไหมค่ะ หมดเขตสิ้นเดือนธันวาคมนี้อ่ะคร้าาาาา เราไปถ่ายก่อนจะดีไหมน๊าEmbarrassed
Beer pop Lover
Back to Top
sarahunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sarahunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2011 at 23:07
ฮันนี่ซื้อ Voucher ถ่าย Pre-Wedding แถวทองหล่อ ......ต้องใช้ภายในปีนี้เหมือนกันค่ะ แอบไปถ่ายมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเรียบร้อยค่ะ
ตื่นเต้นสุดๆๆค่ะ ....  แต่หลังจากถ่ายเสร็จ รู้สึกดีค่ะ นี่เราจะเป็นเจ้าสาวแล้วหรอเนี่ย (ประมาณนี้คะ)
พอเห็นรูปสวยๆ ก็มีแรง  แอบกระตือรือร้นอยากเตรียมงานต่อ Big smile สู้ๆๆ
ส่วนตัวมองว่าถือว่าเทสไปในตัว เพราะ Voucher ก็ไม่ได้แพง และที่สำคัญคุนแฟนใจแข็ง เอารูปเพิ่มไม่กี่รูป (เลยเสียเงินไม่เยอะเท่ากับสิ่งที่เราได้มา) ฮ่าๆๆLOL
เราเลยพอรู้บ้างว่าตัวเองใส่ชุดเจ้าสาวแบบไหนเหมาะดี แอบลองชุดไปในตัว อิอิ.... ทรงผมไหนเหมาะ การโพสท่าถ่ายรูปต่างๆ มุมกล้องที่ควรหลีกเลี่ยง มุมไหนสวยบ้างน๊า ....

ตอนนี้เตรียมงานกันไปถึงไหนบ้างแล้วค่ะวทจส. ทุกท่านน...... มาอัพเดทกันบ้างน่ะค่ะ
Tongue
Back to Top
Phakjizz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Phakjizz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jan 2012 at 18:15

สวัสดีค่า วทจส ทุกคน ได้ฤกษ์มาวันที่ 18 สิงหาคม 2555 ค่า คิดไว้ว่าอยากแต่งเช้าเลี้ยงกลางวันเลยค่ะ เพราะอยู่ ตจว. สะดวกคนที่ไปดีด้วย แต่กำลังคิดอยู่ว่าจะทันมั๊ย ยังงัยรบกวนขอคำแนะนำทุกๆคนด้วยน๊ะค่ะ ^^'

Back to Top

Post Options Post Options   Quote p_chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jan 2012 at 03:01
มาอัพเดทนะคะ
ตอนนี้ของแพรวางมัดจำเรื่องหลักๆของพิธีเช้าและงานเลี้ยงเย็นไปแล้ว

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนค่ะว่าพิธีเช้าและงานเลี้ยงเย็นของแพรคนละวันกัน ฤกษ์ดีที่ได้มาเป็นวันธรรมดาคือพฤหัสฯที่ 16 สิงหาคม เกรงว่าถ้าจัดงานเลี้ยงเย็นนั้นเลยจะไม่สะดวกกับเพื่อนๆและผู้ใหญ่เรื่องของการเดินทาง ก็เลยตัดสินใจจัดงานเลี้ยงเย็นวันเสาร์ที่ 18 สิงหาคม ซึ่งเป็นวันฤกษ์ดีเหมือนกันและไม่ห่างกันมาก ซึ่งหลายคนบอกว่าจัดแบบนี้เราจะไม่เหนื่อยมากค่ะ

สถานที่ตกลงว่าได้ที่โรงแรมสยามซิตี้ เพราะอยู่ใจกลางเมือง เดินทางสะดวก ราคามิตรภาพ เซลล์ชื่อคุณเกด น่ารักและเป็นกันเองมากค่ะ Follow up งานให้เป็นมืออาชีพ คือรวดเร็ว เป็นระบบ สมกับที่เคยมีเจ้าสาวรุ่นพี่เคยชมไว้ Big smile ส่วนของห้องจัดเลี้ยง แพรชอบตรงที่เพดานของห้องสูง ทำให้ไม่รู้สึกอึดอัด โรงแรมจะขอให้เราวางมัดจำ 30% ของค่าใช้จ่ายที่คำนวณไว้เบื้องต้นคร่าวๆ ถ้าตกลงใจได้แล้วว่าจะจัดที่นี่แน่นอนค่ะ นี่ก็เลยวางไปแล้วทั้งพิธีเช้าและงานเลี้ยงเย็น สบายใจเรื่องสถานที่ไปหนึ่งเรื่องค่ะ

เมื่อรู้วันและสถานที่แน่นอนแล้วก็วางมัดจำช่างภาพกับช่างแต่งหน้าตามมาติดๆค่ะ สบายใจเป็นเรื่องที่ 2 และ 3 ตามลำดับ

ถัดมาก็มาเตรียม Pre-wedding บ้างค่ะ กำหนดวันแน่นอนแล้วช่วงเดือนมีนาคมค่ะ หาสถานที่ได้แล้วก็วางมัดจำช่างภาพและช่างแต่งหน้าจองตัวกันไว้เลยค่ะ ตอนนี้ก็เลยเริ่มๆหันมาดูชุดที่จะใช้ใส่ถ่าย Pre-wedding ละค่ะ คาดว่าจะไปดูพร้อมชุดใส่พิธีจริงทีเดียวเลยอาทิตย์หน้า

ก็ถือว่าเตรียมไปตามสเตปที่วางไว้ค่ะ แล้วเด๋วจะเริ่มดูในส่วนของการ์ด ของไหว้ผู้ใหญ่ แล้วก็ของชำร่วยเป็นลำดับถัดไป

LOL

สาวๆคนอื่นล่ะค้าาาาาา ยังไงกันบ้างแล้วเอ่ย??? Embarrassed

Back to Top

Post Options Post Options   Quote p_chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jan 2012 at 03:03
Originally posted by Phakjizz

สวัสดีค่า วทจส ทุกคน ได้ฤกษ์มาวันที่ 18 สิงหาคม 2555 ค่า คิดไว้ว่าอยากแต่งเช้าเลี้ยงกลางวันเลยค่ะ เพราะอยู่ ตจว. สะดวกคนที่ไปดีด้วย แต่กำลังคิดอยู่ว่าจะทันมั๊ย ยังงัยรบกวนขอคำแนะนำทุกๆคนด้วยน๊ะค่ะ ^^'

ทันค่ะ แต่ก็เริ่มได้แล้วนะคะ เวลาผ่านไปเร็วมากค่ะ เหลือแค่ 7 เดือนครึ่งเองค่าาาาาา Big smile

Back to Top
Phakjizz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Phakjizz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jan 2012 at 09:56

คุณ P_chan ถ่าย Pre-wedding ของที่ไหนอะค่ะ กระซิบได้ไหมเอ่ย ^^'

Back to Top

Post Options Post Options   Quote p_chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jan 2012 at 11:59
Originally posted by Phakjizz

คุณ P_chan ถ่าย Pre-wedding ของที่ไหนอะค่ะ กระซิบได้ไหมเอ่ย ^^'

ของแพรไม่ได้ถ่าย Pre-wedding กับทางสตูดิโอค่ะ มีช่างภาพและช่างแต่งหน้าในดวงใจอยู่แล้วก็เลยติดต่อเองเลยน่ะค่ะ

ช่างแต่งหน้าก็คือพี่ฟลุค alwaysfluke ส่วนช่างภาพก็คือ 13MAYSA ลองเข้าไปดูได้ค่ะที่เวบ 13maysa.com

Smile

Back to Top
nook_nattakan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nook_nattakan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2012 at 23:44
สอบถามคุณแพรหน่อยสิคะ ^^
ว่าช่างภาพที่คุณแพรเลือกนี่  alwaysfluke เค้าชื่ออะไร พอดีนุ๊กสนใจคะ
Back to Top
MUGI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MUGI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2012 at 21:33
สวัสดีทุกคน.. ของเราได้ฤกษ์วันที่ 18 เหมือนหลายๆคนเลย กำลังหาโรงแรมอยู่และต้องเตรียมงานคนเดียว ปวดหัวมากๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote p_chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2012 at 10:31
Originally posted by nook_nattakan

สอบถามคุณแพรหน่อยสิคะ ^^
ว่าช่างภาพที่คุณแพรเลือกนี่  alwaysfluke เค้าชื่ออะไร พอดีนุ๊กสนใจคะ

คุณนุ๊กค้า

alwaysfluke เป็นช่างแต่งหน้าค่ะ ชื่อพี่ฟลุค
13maysa เป็นช่างภาพชื่อคุณสงกรานต์ค่ะ

^^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote p_chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2012 at 10:32
Originally posted by MUGI

สวัสดีทุกคน.. ของเราได้ฤกษ์วันที่ 18 เหมือนหลายๆคนเลย กำลังหาโรงแรมอยู่และต้องเตรียมงานคนเดียว ปวดหัวมากๆ

ค่อยๆลิสต์ออกมานะคะว่ามีเรื่องอะไรที่ต้องทำบ้าง แล้วก็ดูว่าอันไหนก่อนหรือหลังอะไร

สู้ๆค่ะ

Smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote MUGI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2012 at 21:47
ใครพอจะมีข้อมูลหรือคำแนะนำบ้างไหมคะว่า

โรงแรมในโซนสุขุมวิทหรือศรีนคริทร์ ที่ไหนบ้างที่มี PK งานหมั้นเช้า รวมพิธีสงฆ์ รดน้ำสังฆ์ พานขันหมากเอก-โท ครบทุกอย่าง แบบที่เจ้าบ่าว เจ้าสาว แค่นิมนต์พระและเตรียมปัจจัย อะคะ Cry

ขอบคุณค่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote นู๋นุ่น Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2012 at 22:42
มาอัพเดตงานแต่งของตัวเองค่า

ตอนนี้ได้สถานที่แล้วค่ะ ตอนเย็นจัดเลี้ยงที่ตึกช้างค่ะ ส่วนตอนเช้าจัดที่บ้านค่ะ
        pre-wedding ใช้ของ teerak ค่ะ นุ่นใช้ช่างแต่งหน้า-ทำผม ชุดแต่งงานเช้า-เย็น ของที่นี่เลยค่ะ พอดีมีเพื่อนเคยใช้บริการมาแล้ว แนะนำมาค่ะ โอเคดีนะคะ ประหยัดเวลาไปในตัวด้วยค่ะ เพราะว่าตอนนี้มีทั้งงานประจำ ประชุม เรียนภาษา ฯลฯ ไม่มีเวลามากเท่าไหร่ แป๊บ ๆ ก็เดือนสิงหาคมแล้ว เอาที่นี่ที่เดียวละกัน ไปจองที่งาน Mega Show ค่ะ ลดกระจาย เพราะแฟนนุ่นต่อเก่งมาก 5555
       ช่างถ่ายรูปงานเช้า-เย็น คุณออม 8x8 ค่ะ อันนี้พี่ที่ทำงานก็แนะนำมาค่ะ สวยและราคาโอเค

ตอนนี้เตรียมไปประมาณนี้ค่ะ แต่เรื่องงานเช้ายังเลยค่ะ จัดแบบไทยค่ะ พิธีการ ข้อปฏิบัติ และข้อห้ามเยอะมาก กำลังศึกษาอยู่ค่ะ
Back to Top
Pinyapat_nui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pinyapat_nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2012 at 12:56
สวัสดีค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ เราได้สดๆร้อนๆมาเลย  26 สิงหาคม ค่ะ ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย
เจ้าสาวรุ่นพี่แนะนำด้วยนะคะSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2012 at 23:02

ตอนนี้ได้สถานที่แล้วค่ะ ตอนเย็นจัดเลี้ยงที่ตึกช้างค่ะ ส่วนตอนเช้าจัดที่บ้านค่ะ
        pre-wedding ใช้ของ teerak ค่ะ นุ่นใช้ช่างแต่งหน้า-ทำผม ชุดแต่งงานเช้า-เย็น ของที่นี่เลยค่ะ พอดีมีเพื่อนเคยใช้บริการมาแล้ว แนะนำมาค่ะ โอเคดีนะคะ ประหยัดเวลาไปในตัวด้วยค่ะ เพราะว่าตอนนี้มีทั้งงานประจำ ประชุม เรียนภาษา ฯลฯ ไม่มีเวลามากเท่าไหร่ แป๊บ ๆ ก็เดือนสิงหาคมแล้ว เอาที่นี่ที่เดียวละกัน ไปจองที่งาน Mega Show ค่ะ ลดกระจาย เพราะแฟนนุ่นต่อเก่งมาก 5555
       ช่างถ่ายรูปงานเช้า-เย็น คุณออม 8x8 ค่ะ อันนี้พี่ที่ทำงานก็แนะนำมาค่ะ สวยและราคาโอเค

ตอนนี้เตรียมไปประมาณนี้ค่ะ แต่เรื่องงานเช้ายังเลยค่ะ จัดแบบไทยค่ะ พิธีการ ข้อปฏิบัติ และข้อห้ามเยอะมาก กำลังศึกษาอยู่ค่ะ

ว้าว ๆ เราก็จัดเลี้ยงที่ตึกช้างเหมือนกันค่ะ คุณนุ่นวันที่เท่าไร ห้องอะไรคะ
กับเซลล์ท่านไหนเอ่ย ดีใจที่ได้เจอเจ้าสาวตึกช้างค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2012 at 23:05
Originally posted by Pinyapat_nui

สวัสดีค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ เราได้สดๆร้อนๆมาเลย  26 สิงหาคม ค่ะ ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย
เจ้าสาวรุ่นพี่แนะนำด้วยนะคะSmile
ได้ฤกษ์วันเดียวกันเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
ไม่ต้องเครียดค่ะ ค่อย ๆ ดูสถานที่ไปเป็นอย่างแรก ถ้าเอาโรงแรมจะราคาสูงหน่อยแต่สะดวกค่ะ สโมสรต่าง ๆ จะประหยัดกว่าค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote นู๋นุ่น Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2012 at 23:36

ว้าว ๆ เราก็จัดเลี้ยงที่ตึกช้างเหมือนกันค่ะ คุณนุ่นวันที่เท่าไร ห้องอะไรคะ
กับเซลล์ท่านไหนเอ่ย ดีใจที่ได้เจอเจ้าสาวตึกช้างค่ะ

ที่เดียวกันหรอคะ ดีใจจัง นุ่นวันเสาร์ที่ 18 สิงหาคม ค่ะ ห้องบอลรูมค่ะ ความจริงอยากได้ห้องอรุโณทัยแหละ แต่จองไม่ทันค่ะ TT
เซลล์นุ่นชื่อคุณฝนค่ะ คุณฟางห้องไหนคะ

Edited by นู๋นุ่น - 31 Jan 2012 at 23:37
Back to Top

Post Options Post Options   Quote fangtang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2012 at 01:33

ที่เดียวกันหรอคะ ดีใจจัง นุ่นวันเสาร์ที่ 18 สิงหาคม ค่ะ ห้องบอลรูมค่ะ ความจริงอยากได้ห้องอรุโณทัยแหละ แต่จองไม่ทันค่ะ TT
เซลล์นุ่นชื่อคุณฝนค่ะ คุณฟางห้องไหนคะ
ว้าว ๆ เราจัดห้องเดียวกันเลย ของฟางก็ห้องบอลรูมค่ะ เซลล์ชื่อคุณขวัญค่ะ น่ารักมาก ๆ เทคแคร์ดีค่ะ ส่วนงานหมั้นห้องไอยราจ้า
Back to Top
basbas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote basbas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2012 at 18:41
ฝากตัวด้วยคนค่ะ ได้ฤกษ์ 18 สิงหาคมค่ะ ^^ กะลังพยายามลดความอ้วนอยู่เหมือนกัน อย่างอื่นยังไม่ค่ะได้เตรียมเลยค่ะ คิดว่าคงต้องเริ่มที่จองสถานที่ก่อนใช่ไหมคะ? รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ^^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote MUGI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2012 at 20:28
หวัดดีค่า..  

ได้ฤกษ์วันเดียวกันเลยค่ะ ของเราจองช่างแต่งอันดับแรก อิอิ  Tongue  แล้วก็จองโรงแรมค่ะ.. 
Back to Top
basbas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote basbas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2012 at 12:16
คุณ Mugi และคนอื่นๆ จัดที่ไหนค้า ^^ ของเราจัดที่ระยอง ยังเลือกโรงแรมไม่ได้เลยกำลังลังเลว่าหรือไปจัดที่ร้านอาหารดี T^T

Back to Top

Post Options Post Options   Quote anglemayble Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Feb 2012 at 19:29
สวัสดีค่า ชื่อ เมร์ ค่ะ ตอนแรกได้ฤกษ์ วันที่ 26 สิงหาคมค่ะ แต่เกิด accident นิดหน่อย เกี่ยวกับฤกษ์ทางไทยกับจีน เลยเปลี่ยนฤกษ์เป็นวันที่ 10 สิงหาคม ตอนนี้ก็ทำอะไรไปหลายๆ เรื่องแล้วค่ะ (ส่วนใหญ่จะใช้ร้านจาก sponsor ในนี้อ่ะค่ะ)
1. จองโรงแรมไปแล้วค่ะ (เมร์แต่งที่สงขลาค่ะ โรงแรมบีพีสมิหลาบีช)
2. จองชุดทั้งเจ้าบ่าวเจ้าสาวเรียบร้อยแล้ว (เร็วไปเปล่าเนี่ยะ)
3. การ์ด อยู่ในระหว่างการออกแบบค่ะ
4. จองแต่งหน้าไปแล้วค่ะ
5. แล้วก็แหวนก็สั่งทำเรียบร้อยแล้วค่ะ

ตอนนี้ที่ยังขาดๆก็มี เกี่ยวกับงานพิธีต่างๆ ต้องเรียนรู้อีกเยอะเลยค่ะ เพราะจัดงานเองหมด ยังไม่ได้ทำอะไรเลยค่ะ
Back to Top
Gookgiggz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gookgiggz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2012 at 17:24
กุ๊กกิ๊กจ้า แต่งวันที่ 24 สิงหาค่ะ ^ ^
ตอนนี้สิ่งที่เตรียมไปบ้างแล้ว
-  จองโรงแรม เราจองทางโทรศัพท์กับเซลล์ไว้ Le Meridie ค่ะ แต่ตอนนี้แขกเริ่มขยายๆ ก็ไปดู Ban Yan Tree เผื่อไว้ เพราะ Le Meridien จุแขกได้น้อยถ้าแขกล้ำไป 250 อาจต้องเปลี่ยนโรงแรม
- แพคเกจแต่งงาน ของ The Wedding ค่า พี่ปูฮามาก จองเป็นแพคใหญ่ไว้ เลยได้ทั้ง
ชุดตัดใหม่ ตากล้องวันงาน + วิดิโอ, ช่างแต่งหน้างานเช้า, Pre Wedding เล็งไว้ที่ Alila
-  แต่งหน้างานเย็น P'Ping ค่ะ จองแล้วเหมือนกัน พี่เค้าแต่งให้ตอนรับปริญญา ก็เลยว่ากันต่อมาถึงงานแต่ง5555+
-  แหวนแต่งงาน ProundGem ค่า
-  Decorationหน้างาน  Labor of Love ค่ะ รอคุยรายละเอียด วีคหน้า
-  การ์ด + ของชำร่วย เตรียมตัวไปเดินดูกันอาทิตย์นี้ค่ะ ^ ^
-  Presentation ตอนนี้ จองกับทาง Heart Disk ไปค่ะ งานเค้าน่ารักมากกกก

ของเราต้องรีบเตรียมเนิ่นๆ เพราะเดี๋ยวเดือนหน้าแฟนเซ็นงบก็จะยาวไปจนถึง พฤษภา >.<
Back to Top
timeshadow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote timeshadow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2012 at 18:47
ไม่มีใครแต่ง 12 สิงหา เลยเหรอคะ
Back to Top
Janet1981 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Janet1981 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 00:10
ฝากตัวด้วยคนค่ะ ได้ฤกษ์มา 25 สิงหาคม 2555 กำลังจะไปดูสถานที่ัจัดแต่งงานวันมะรืนนี้แล้่ว..Smile
Janet
Back to Top
ป้อม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ป้อม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2012 at 17:43
ดูข้อมูลในนี้ได้อะไรไปช่วยเตรียมงานเยอะเลยค่ะ จะแต่ง 28 สิงหาคม 55 ค่ะ
Back to Top
Ma_meow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ma_meow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2012 at 18:20
 โพสต์แรกค๊า ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค๊า Big smile ของเราวันที่ 5 สิงหา แต่ทำไมในฤกษ์นี้ไม่มีเลย >"< พอดีที่บ้านหามาให้นะคะ

ของเราจัดที่เชียงใหม่นะค๊า แขกน่าจะ 200 คน ^^'  ยังไม่ได้จองอะไรสักอย่าง  คุยเรื่องงบ กับร้านสตูดิโอบ้าง โรงแรมบ้าง 

คุยไปคุยมาทำไมต้องบวกเพิ่มตลอดเลยก็ไม่รู้  {T__T} เริ่มกังวล มีใครเป็นเหมือนกันบ้างคะ ไม่รู้ว่าปกติเค้ามีงบเท่าไหรในการจัดงานอ่ะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote anglemayble Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2012 at 00:08
เพื่อนๆ ใช้ presentation ของที่ไหนกันบ้างคะ กำลังหาอยู่เลยค่ะ
Back to Top
aM2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aM2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2012 at 14:57
หวัดดีจ้า .. เราได้ฤกษ์วันศุกร์ที่ 31 สิงหา ตั้งแต่อ่านมายังไม่มีใครแต่งวันนี้เลย LOL
ปล. ใครก็ได้บอกวิธีเอารูปบ้านเจ้าสาวเดือนสิงหาขึ้นหน่อยสิคะ ทำแล้วไม่เห็นขึ้นบ้างเลยอ่า Cry
Back to Top
napanat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote napanat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2012 at 12:32
แต่ง 11 สิงหา 55 ค่ะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ

แต่งเดือนสิงหา เพื่อนๆๆเจ้าสาวกลัวฝนกันบ้างมั้ยค่ะ Tongue
Back to Top
noonee191 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonee191 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2012 at 18:16

ได้ฤกษ์มาสดๆร้อน30สค55 ฮือๆเครียดดค่ะ

Back to Top
AUMIKI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AUMIKI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2012 at 07:28

แต่งวันเสาร์ที่ 4 สิงหาคะ ใครพอแนะนำช่างแต่งงานงานเช้าให้ได้บ้างคะ พอดี -- โฆษณา-แฝง a4g3ฟ - แต่งแต่งานเย็นน่ะคะ ^_^

ตอนนี้ชีวิตวุ่นมากมายกับงานแต่งคะ

MIKI
Back to Top
Janet1981 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Janet1981 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2012 at 00:18
เพื่อนแนะนำโปรแกรมทำ presentation ง่ายๆ มาให้1 โปรแกรม ชื่อ windows movie maker ประมาณว่าดึง file ภาพและเพลงมาทำ vdo ใช้งานไม่ยากเลยค่ะ

ลองไปโหลดมาดูนะคะ
Janet
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.166 seconds.