แต่งงาน เข้าคอร์สเจ้าสาวควรทำบ่อยแค่ไหน แล้วนานแค่ไหนคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เสริมความงาม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เข้าคอร์สเจ้าสาวควรทำบ่อยแค่ไหน แล้วนานแค่ไหนคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
andmimi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote andmimi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เข้าคอร์สเจ้าสาวควรทำบ่อยแค่ไหน แล้วนานแค่ไหนคะ
    Posted: 03 Sep 2011 at 13:54

พอดีช่วงนี้หาๆคอร์สเจ้าสาวอยู่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าเวลาซื้อคอร์สควรซื้อแบบกี่ครั้งดี หรือว่าทำบ่อยแค่ไหนก่อนถึงวันงานน่ะค่ะ ว่าจะไปลองทำครั้งนึงดูก่อนว่าที่ไหนดีแล้วค่อยตัดสินใจซื้อแพ๊คเกจไว้เลย

แต่กลัวว่าถามที่ร้านแล้วที่ร้านจะพยายามยัดคอร์สใหญ่ๆให้น่ะค่ะ เลยอยากลองถามเพื่อนๆเจ้าสาวดูค่ะ
ว่าควรทำบ่อยแค่ไหน แบบว่าอาทิตย์ละ 1 ครั้ง 2 ครั้ง หรือว่าเดือนละกี่ครั้งน่ะค่ะ Embarrassed 
Back to Top
yui_aha View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote yui_aha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2011 at 16:47

ถ้ายังไม่มีร้านประจำแนะนำให้ลองทำ 1 ครั้ง กลับบ้านแล้วสัก 2 วันหลังจากนั้นค่อยตัดสินใจว่าจะซื้อคอร์สดีรึปล่าวดีกว่าค่ะ เผื่อแพ้ผลิตภัณฑ์ของร้านนั้นๆ ด้วยค่ะ เพราะส่วนใหญ่ก็ต้องมีนวดหน้าอยู่แล้วเนอะ ^^

ก่อนยุ้ยแต่งงานก็ไปขัดตัว อบตัว นวดอโรมา แรกๆ ทำสัปดาห์ละครั้ง ผ่านไปสักเดือนก็ไปเดือนละ 2 ครั้งแล้วเน้นทาครีมอยู่กับบ้านเอาค่ะ ยุ้ยว่าควรหาร้านใกล้บ้านสักหน่อยหรือว่าไปมาสะดวก จะได้ไปได้สม่ำเสมอค่ะ ลองดูนะค่ะ ^^
Back to Top
andmimi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote andmimi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2011 at 19:51
ขอบคุณมากๆเลยค่าคุณ yui_aha Embarrassed 
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.113 seconds.