แต่งงาน ใครเคยจัดงานเช้ากับงานเย็นคนละวันมั่งคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฤกษ์แต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครเคยจัดงานเช้ากับงานเย็นคนละวันมั่งคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Muay_Inter View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Muay_Inter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครเคยจัดงานเช้ากับงานเย็นคนละวันมั่งคะ
    Posted: 30 Aug 2011 at 16:22

ด้วยเหตุว่าผู้ใหญ่อยากให้จัดภายในปีนี้ ฤกษ์จีนคือก่อนตรุษจีน ซึ่งแน่นอนว่าเตรียมตัวไม่ทัน 555

เลยคิดขึ้นมาว่าถ้าเราจัดงานหมั้น+ยกน้ำชา ซึ่งเป็นงานช่วงเช้าวันนึง แล้วก็มาจัดงานเลี้ยงเย็นอีกวันนึง

ซึ่งน่าจะห่างกันเป็นเดือนเลย ทำไงดีคะ ควรจะทำแบบนี้มั๊ยอ่ะ หรือว่าต้องรอฤกษ์ใหม่ดีคะ

ใครพอให้คำแนะนำได้บ้าง Confused
Back to Top
theweddinginc View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote theweddinginc Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2011 at 14:46
ที่จริงงานหมั้น+ยกน้ำชา ช่วงเช้าจะมีแต่ญาติสนิทนะค่ะไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่แนะนำว่าอะไรที่เป็นพิธีการควรทำให้เสร็จในวันหมั้นไปเลยค่ะส่วนฉลองสมรสกลางคืนคนละวันก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะจะได้ฉลองได้เต็มที่ค่ะWink ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ

ตัวอย่างงานแต่งงานของเราจัดตั้ง 3วันค่ะ วันแรกหมั้น 1 มี.ค.53 พระราชทาน 28 พ.ค.53 และฉลองสมรส 30 พ.ค.53 ค่ะ(ฉลองแบบเต็มที่เลยค่ะไม่เหนื่อยมากเพราะพิธีการจัดล่วงหน้าเรียบร้อยไปแล้วสนุกได้เต็มที่ไม่ต้องกังวล)

Back to Top
aluzifer View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aluzifer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2011 at 17:22
โดนพิษ น้ำท่วมกรุงครับ !!!

แพลนไว้จัดงานเช้า+เย็น วันที่ 28 ตุลาคม 2554 งานเช้าที่บ้านซอยรามอินทรา 115 งานเย็นที่ไปรษณีย์ไทย หลักสี่ สุดท้ายน้ำเข้ามามากเกิน และแขกโทรมาว่า ไปไม่ได้ ออกมาไม่ได้ติดน้ำอยู่ ตัดสินใจกันครั้งใหญ่ จัดงานเช้าก่อน และเลื่อนงานเย็นเป็นวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2555

ไม่ต้องคิดมากนะครับ จัดงานเช้าให้เรียบร้อยก่อน เพื่อให้ตรงฤกษ์ที่ตั้งใจไว้ ส่วนงานเย็นเมื่อไหร่ก็ได้นะครับ ขอให้พร้อมทั้ง เจ้าของงาน และ แขก ที่มาในงาน (ของผมเตรียมไว้ 50 โต๊ะ สำรอง 5 โต๊ะ แขกค่อนข้างเยอะมากกกก เลยต้องเลื่อน เพราะเป็นแขกผู้ใหญ่ทั้งนั้น)
Back to Top
evilbazzgal View Drop Down

Post Options Post Options   Quote evilbazzgal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2011 at 19:43

เป็นคนนึงค่ะ งานเช้า 2ธันวา งานเย็น 3 ธันวาค่ะ    พ่อแม่แอบบ่นนิดหน่อย  แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.064 seconds.