WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: มีใครกำลังจะซื้อทองไหมคะ?
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มีใครกำลังจะซื้อทองไหมคะ?

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
btrados View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote btrados Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีใครกำลังจะซื้อทองไหมคะ?
    Posted: 23 Aug 2011 at 15:25 Share
เห็นราคาทองแล้ว น่ากลัวสุดๆ มันไม่ใช่ราคาปกติ แล้วอย่างนี้เพื่อนๆ จะทำยังไงคะถ้าจะต้องใช้ทองในเร็ววันี้ จะยอมซื้อในราคา (แพง) ผิดปกติแบบนี้ หรือว่าจะรอเวลาให้สถานการณ์ปกติก่อนแล้วค่อยซื้อคะ แล้วมันเมือ่ไรละ?
Back to Top
unch_j View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote unch_j Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2011 at 15:43 Share
ขึ้นเอาๆๆๆๆ จนไม่กล้าไปซื้อเลยละคะ
Back to Top
เจ้าไหม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เจ้าไหม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2011 at 16:11 Share

เพชรก็เหมือนกันค่ะ    เราบอกให้แฟนซื้อเตรียมไว้ ก่อนช่วงราคาจะขึ้นพรวดพราด  

เค้าไม่เชื่อเราเลยค่ะ  เค้าคิดว่าเดียวมันก็ลด  อีกสองเดือน   เชื่อเจ้านายญี่ปุ่นของเค้า

แต่เราดูข่าวเศรกิจทุกวัน   เราแต่ง มค.  เราว่ามันจะราคาสูงขึ้นเรื่อยๆจนสิ้นปี แล้วช่วงปีใหม่ก็ยังสูงนะเราว่า

เพราะ  เทศกาล ซื้อเป็นของขวัญ  ตรุษจีน ทองก็ขายดีอยู่ดี  เราว่ามันจะลงไปช่วง หลังตรุษจีนปีหน้า 

ซึ่งมันเลยงานแต่งเราไปแล้ว    เซ็งค่ะ    ทีนี้จะซื้อช่วงไหนก็แพงกว่าราคาที่เคยดูไว้แล้วค่ะ 

แล้วงบก็ตั้งไว้แล้ว    แล้วเพชรเรามันจะเล็กลง?   แว๊กกก   ไม่ยอม เพราะเราก็เอาเพชรเล็กอยู่แล้ว 

เซ็งมาก จนไม่อยากพูดถึงแล้ว 

ส่วนทองก็เอาทองเก่าไปแลกทองใหม่    ขาดไปแค่บาทเดียวก็ซื้อเพิ่มน่ะค่ะ   แฟนเราคิดไว้งั้น

Back to Top
เด็กอ้วน_Piggy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เด็กอ้วน_Piggy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2011 at 18:38 Share
โชคดี เราซื้อทองเมื่อ 3 เดือนที่แล้วไว้แล้ว เลยไม่มีปัญหา
แต่แหวนแต่งยังเลยอ่ะคะ แม่ก็บอกว่าให้รีบๆซื้อ แต่เราก็ยังไม่ได้ซื้อเลย
ไม่รู้กว่าจะซื้อ จะขึ้นไปเยอะเปล่า

ส่วนที่ว่าทองจะลง ก็ได้ยินข่าวมาจิงๆนะคะ ว่า เด๋วลงมากว่าตอนนี้
แต่คงไม่ขนาดลงไปถึง 23,000 อ่ะคะ อันนี้ก็ไม่ชัวร์ 55+
Back to Top
o_zone View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote o_zone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2011 at 18:51 Share
โชคดีเหมือนกันค่ะ ที่คุณแฟนทยอยซื้อไว้แล้วบางส่วน เมื่อตอนที่ทองราคา 18000-20000 บาท
นี่เหลืออีกประมาณ 5 บาท  แม่เราเห็นราคาทองช่วงนี้แล้วสงสารว่าที่ลูกเขย ก้อเลยตกลงกันจะไม่ซื้อทองแล้ว
เปลี่ยนเป็นเงินแทน  ก็ประมาณ 1 แสนน่ะค่ะ

อ้อ แต่งต้นปีหน้าจร้าาาา

เดาว่าราคาทองจะพุ่งไปถึง 3 หมื่นแน่ะ แต่หากราคาจะลงก็ลงไม่มากหรอกเนาะ
Back to Top
M a y B e View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote M a y B e Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2011 at 20:06 Share
เพชรด้วยนะคะ ขึ้นราคาเกือบทุกอาทิตย์เลยค่ะ

เราไปซื้อมาแล้ว ทีแรกซื้อเป็นแหวนหมั้น กับแหวนคุณวทจบ. พอกลับมานั่งคิดๆ ว่าเราอยากได้แบบที่ใส่ติดนิ้วอีกซักวง

อีก 2 อาทิตย์ ไปซื้ออีกวง สรุปว่าราคาเพชรขึ้นมาอีกหน่อยแล้วค่ะ ที่ร้านก็บอกว่าเพชรขึ้นตลอดค่ะ ให้รีบซื้อ

เพราะถ้ารอไปซื้อปลายปีหรือต้นปี จะได้สเปกต่ำลง หรือถ้าเอาสเปกเท่าเดิม อาจต้องเพิ่มเงินอีกเกือบเท่าตัวเลยค่ะ
Back to Top
moomeemimee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moomeemimee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2011 at 22:59 Share
ขึ้นหมดทั้งเพชร ทั้งทองDead ราคาน่ากลัวมากค่ะตอนนี้
เพชรนี่ ถ้ามี spec ในใจ คิดว่าซื้อไปเลยดีกว่าค่ะ เพราะไม่มีช่วงย่อตัวลงมาแน่ๆ
แต่ทองยังพอมีลุ้น(ตัวโก่ง) ว่าอาจจะย่อลงมาให้ซื้อได้นิดสสนึงอ่ะค่ะ
Back to Top
pikin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pikin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2011 at 10:21 Share
ของโมเพิ่งจะซื้อไปเองค่ะ เนื่องจากได้ปรึกษากับเพื่อน(เปิดร้านทอง) ก้อเลยตัดสินใจซื้อตอนนี้เพราะ ยังไงราคาทองขึ้นอีกแน่ๆ
Back to Top
unch_j View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote unch_j Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2011 at 14:03 Share
วันนี้ราคาทอง ตอน 13.00 น. ลดลงตั้ง 450 บาทแน่ะคะ
ก็ลุ้นกันต่อนะคะ ว่าจะขึ้น หรือจะลงอีก

Back to Top
mooyui View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mooyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2011 at 09:43 Share

เช้านี้ ราคาทอง เปิดมาที่ -1100 ถ้าซื้อก็รีบซื้อนะคะ

Back to Top
08112011 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote 08112011 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Aug 2011 at 09:47 Share
เห็นราคาแล้วน้ำตาตกใน Cry ทองมั่นยังไม่ได้ซื้อสักบาท
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.141 seconds.