แต่งงาน ใกล้กรุงเทแนะนำ 10 ที่พักโรแมนติกพฯ สำหรับคู่รัก - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฮันนีมูน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใกล้กรุงเทแนะนำ 10 ที่พักโรแมนติกพฯ สำหรับคู่รัก

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
oon_lamai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oon_lamai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใกล้กรุงเทแนะนำ 10 ที่พักโรแมนติกพฯ สำหรับคู่รัก
    Posted: 23 Aug 2011 at 14:13
เท่าที่เคยไปพักมานะคะ และรู้สึกว่าบรยากาศดี โรแมนติก แตกต่างกันไปค่ะ

เริ่มที่แรกเลย
1.ชานทะเล รีสอร์ท ตราดค่ะ
เงียบสงบ โรแมนติกเป็นส่วนตัว ไม่ต้องเหนื่อยข้ามไปเกาะเลยค่ะ

Smile
Tongue
Tongue

2. บ้านเรือปราณ ปราณบุรี ประจวบฯ ค่ะ
เลยหัวหินที่ใครๆ ก็นิยมไปกัน ไปอีกนิดนึงถึง ปราณบุรีค่ะ กับความเป็นส่วนตัวที่นี่เลย

3.รายาบุรี รีสอร์ท กาญจนบุรี
พี่พักสวย ริมเขื่อนศรีนครินทร์ค่ะ

4.ณดล วิลล่า มวกเหล็ก สระบุรี ค่ะ
อยู่ใกล้กรุงเทพนิดเดียว แต่บรรยากาศดีมากๆค่ะ

5.ฺBelmont Village เขาใหญ่
บรรยากาศ อเมริกัน คันทรี่ โฮม ค่ะ บ้านพักแต่ละหลังดีไซน์แตกต่างกัน

6.บึงฉวาก รีสอร์ท สุพรรณบุรี
รีสอร์ทเก๋ บ้านต้นไม้ ในบรรยากาศริมบึง

7.บ้านอัมพวา
ไม่ต้องอธิบายอะไรเลย สำหรับอัมพวา
แต่ที่นี่ไม่เหมือนที่อื่นนะคะ หากเคยมาอัมพวาแต่ยังไม่ได้มาพักที่นี่ แนะนำเลยค่ะ

8.เทวมันตร์ตรา รีสอร์ทแอนด์สปา
โรงแรม 5 ดาว สไตล์โคโรเนี่ยล ท่ามกลางบรรยากาศขุนเขาค่ะ

9.ต้นน้ำลำตะคอง ปากช่อง
ระเบียงที่มองออกไปเจอต้นไม้ ร่มรื่น กับห้องอาหารริมน้ำ ที่นี่โรแมนติกสุดๆค่ะ

ปิดท้ายด้วย
10.ระเบียงดาว
บรรยากาศสุดโรแมนติก ท่ามกลางป่าเขาลำเนาไพร อิอิ

Edited by oon_lamai - 23 Aug 2011 at 14:31
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.227 seconds.