แต่งงาน @____แต่งหน้าเจ้าสาว_เช้าส้ม_เย็นชมพู_BY_P'PING__@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@____แต่งหน้าเจ้าสาว_เช้าส้ม_เย็นชมพู_BY_P'PING__@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @____แต่งหน้าเจ้าสาว_เช้าส้ม_เย็นชมพู_BY_P'PING__@
    Posted: 20 Aug 2011 at 00:56

สวัสดีครับ ครอบครัว WeddingSquare ที่น่ารักทุกท่านSmile

วันนี้พี่ปิง ขอนำผลงานแต่งหน้า และทำผม มาให้ชมถึง2โทนนะครับ เริ่มด้วยโทนสีส้ม ในตอนเช้า กับชุดไทย และโทนชมพูหวาน ในตอนเย็นครับ
เจ้าสาวของเรา อยากได้อะไรที่เรียบๆ และสวยหวานในแบบธรรมชาติครับ SmileWink

และวันนี้พี่ต้องขอขอบคุณ คุณ"แนน" ที่มอบความไว้วางใจให้พี่ดูแลให้ในวันสำคัญนี้ครับ

ปล พี่ต้องขอโทษคุณแม่ของน้องแนนด้วยนะครับ ที่ลงอัลบั้มของน้องช้า เพราะจะตามคิว และยังมีคิวที่ยังไม่ได้นำมาลงอีก เกือบ50 ท่านครับApproveSmile

ชมภาพด้านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/Page/Prewedding.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding

• ถ่ายภาพนอกสถานที่ Out Door
    • ถ่ายภาพจำนวน 1 วัน
    • ช่างถ่ายภาพ 2 คน 2 กล้อง ถ่ายภาพด้วย File 12.1 Mega Pixel (D700)
    • รับภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ ให้ DVD File ไฟล์ภาพทั้งหมด 650+ ภาพ ขึ้นไป
    • พร้อมแต่งหน้า + ทำผม โดย พี่ปิง แชมป์แต่งหน้าประเทศไทย ดูแลตลอดงาน ฟรี !
    • ชุดสำหรับใส่ถ่ายภาพลูกค้าเตรียมมาเอง **

( ** ไม่จำกัดจำนวนชุด พร้อมเติมหน้า เปลี่ยนทรงผมตามชุด)

• ดอกไม้สดสำหรับถ่ายภาพ และอุปกรณ์ประกอบการถ่ายภาพ ทางเราจัดเตรียมให้
    • รับภาพขยายขนาด 20 x 30"
1 ภาพ Full Frame ไม่ตัดขอบ
    • รับกรอบรูปขนาด 20 x 30"
1 กรอบ

หรือ ครึ่งวัน ในราคา 12,500 บาท

< คลิกที่ภาพชมผลงานPrewedding และแต่งหน้า ครับ >

กระทู้ก่อนหน้าครับ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=137299

และพิเศษ ! แต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวรอบละ6,000 บาท

(ในสถานที่) ลาดพร้าว ซอย 1 ข้างยูเนี่ยนมอล์ล คราฟ

สำหรับ น้องๆเจ้าสาวที่สะดวกเดินทางมาได้ คราฟ

หรือเข้าพูดคุยที่ facebook ของพี่ได้นะคราฟ http://www.facebook.com/PING.MAKEUP

multiply ก็ได้คราฟ http://www.pingmakeup.multiply.com

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน

0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6 P'PING

Edited by P'PING - 07 Oct 2011 at 22:58
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 00:58

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 00:59

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:01

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:03

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:08

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:09

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:10

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:11

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:13

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:18

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:19
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:20

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:22

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:23

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:31

"การแต่งหน้าที่ดีนั้น ไม่ควรเพิ่มความสวยให้เพียงอย่างเดียว แต่หากต้องทำให้ดูอ่อนวัยลงด้วยนะครับ"Smile

เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบพี่นั้น จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริงSmile

และด้วยเครื่องสำอางค์สูตรพิเศษของพี่แล้ว จะทำให้สวยเนียนบาง และอยู่ทนไปนับ 10 ชม. โดยไม่ต้องกังวลเลยครับ Approve

ผลงานแต่งหน้าที่ฝ่านมาครับ
คลิกที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็มครับ Smile

ปล มีน้องๆหลายท่านถามพี่ว่า"พี่หาดอกไม้ปลอมจากที่ใหนมาติดผมเจ้าสาวคะ สวยจังค่ะ"

พี่ขอตอบว่า"ดอกไม้สวยๆ ที่หนูเห็นเป็นดอกไม้จริงทั้งหมดครับ"
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 01:39

อากาศ เริ่มดี ท้องฟ้าเริ่มสวยแล้วนะครับ เหมาะกับการถ่ายภาพ Pre wedding  เพราะจะได้ภาพที่สวยงาม มากๆครับSmile

คลิ๊ก ที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็ม ครับ )

คลิกชมอัลบั้ม
K. NOY & K. JAN @ Hua-Hin
Link !  WSQ

K. MON & K. TO @ Nai Lert Park Bangkok
Link !  WSQ

K. AEY & K. WORLD @ Hua-Hin
Link !  WSQ

K. BASS & K. METTHEW @ Mandarin Oriental
Link !  WSQ

K. KATE & K. FUSE @ Bangkoki
Link !  WSQ

K. MOD & K. OAT @ Chonburi
Link !  WSQ

K. ANN & K. LEK @ Imm Fusion
Link !  WSQ

K. AEA & K. JUNE @ Chonburi
Link !  WSQ

K. NUCH & K. O @ Chonburi
Link !  WSQ

K. NENG & K. YA @ SaraSit Church
Link !  WSQ

K. PUI & K. AOD @ Hua-Hin
Link !  WSQ

K. MOD & K. TON @ Kanjanaburi
Link !  WSQ

ราคาPackage แต่งหน้า+ถ่ายภาพ  Pre wedding  (ครึ่งวัน 12,500 ฿) และ(เต็มวัน 19,500 ฿)

ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (650 ภาพ + ขึ้นไป ไม่จำกัดจำนวน)
พร้อมรับ ภาพใหญ่+กรอบ 20x30 (ฟรี)

อัลบั้ม LCD

ติดต่อ สอบถามคิวงาน

Tel. 081 835 7866   P'PING

Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 16:06

สวยงามมากคับพี่ปิง คุณเจ้าสาวคิดถูกแล้วคับที่ทำสีผมเพราะการทำสีผมจะทำให้หน้าของเจ้าสาวดูสว่างและเมื่อได้แต่งหน้าแบบธรรมชาติด้วยแล้วยิ่งทำให้เจ้าสาวดูดีขึ้นมาอีกคับ ต้องขอบคุณพี่ปิงเค้าน่ะ เพราะเครื่องสำอางของพี่เค้าดีจิงๆ แต่งหน้าได้เนียนมากมายเลยพี่ปิง ดูเป็นธรรมชาติมากๆClapClapClapWinkWinkWink...

ชอบภาพนี้มากคับ...อิอิ
เอ้ยยยยย...ภาพนี้คับ
Back to Top
jusminty View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jusminty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2011 at 21:50
สวยค่าาาาา
Back to Top
Nu.Ann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu.Ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 00:01
เบาๆสบายๆมากเลยพี่ปิง
แต่ยังสวยมากและหวานเหมือนเดิมค่ะ
Back to Top
Aommydoraemon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aommydoraemon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 01:09
สวยจังเลยค่ะพี่ปิง วันจริงออมเอาหวานๆแบบนี้ด้วยนะคะ

แต่ตอนนี้รอลุ้นรูป Pre Wedding อยู่ค่า อย่าลืมออมนะคะLOL
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 19:24
Originally posted by kaidangdesign

สวยมากครับพี่ปิง  งามอย่างไทยจริงจริง ดูธรรมชาติมากมากครับ

ขอบคุณครับ สวยแบบธรรมชาติ จะได้ดูนานๆไม่เบื่อคราฟSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 19:26
Originally posted by yamroastudio

สวยมากครับพี่ปิง Big smile

exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 19:28
Originally posted by nopadon

สวยงามมากคับพี่ปิง คุณเจ้าสาวคิดถูกแล้วคับที่ทำสีผมเพราะการทำสีผมจะทำให้หน้าของเจ้าสาวดูสว่างและเมื่อได้แต่งหน้าแบบธรรมชาติด้วยแล้วยิ่งทำให้เจ้าสาวดูดีขึ้นมาอีกคับ ต้องขอบคุณพี่ปิงเค้าน่ะ เพราะเครื่องสำอางของพี่เค้าดีจิงๆ แต่งหน้าได้เนียนมากมายเลยพี่ปิง ดูเป็นธรรมชาติมากๆClapClapClapWinkWinkWink...

ชอบภาพนี้มากคับ...อิอิ
เอ้ยยยยย...ภาพนี้คับ
ขอบคุณคราฟ....มาแรงตลอดนะพี่กลาง.... ไม่กล้าเอารูปออกกลัวไม่เห็นภาพ(หนูเจี๊ยบ)...5555
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 19:29
Originally posted by jusminty

สวยค่าาาาา
ขอบคุณมากครับ....ที่แวะมาทักทายให้กำลังใจพี่ปิง ครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 19:32
Originally posted by trustfocus

สวยมาก ๆๆๆ ครับ WinkWinkWink 

ขอบคุณคราฟพี่ฉัตร....SmileSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 19:34
Originally posted by Detail

มองมุมไหนๆ มีแต่คำว่า สวย ครับ

ขอบคุณครับ เวลาแต่งหน้า พี่จะทำให้ทุกมุมมองของน้องๆเจ้าสาวสวยที่สุดครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 19:36
Originally posted by Bride's Angels

สวยใสมากๆค่ะพี่ปิงBig smile

ขอบคุณมากคราฟ การแต่งหน้าที่ดีจะต้องดูสวยใส สะอาดตาครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 19:41
Originally posted by nancymakeup

ClapClapClapสวยหวานอีกแล้วนะค่ะพี่ปิง
ขอบคุณครับน้องแนนSmileSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 19:43
Originally posted by Nu.Ann

เบาๆสบายๆมากเลยพี่ปิง
แต่ยังสวยมากและหวานเหมือนเดิมค่ะ
ขอบคุณคราฟ หนูแอน....แต่งให้น้อย ให้สวย ยากกว่าแต่งให้เห็นเมคอัพชัดๆครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 19:46
Originally posted by Aommydoraemon

สวยจังเลยค่ะพี่ปิง วันจริงออมเอาหวานๆแบบนี้ด้วยนะคะ

แต่ตอนนี้รอลุ้นรูป Pre Wedding อยู่ค่า อย่าลืมออมนะคะLOL
ขอบคุณคราฟ เด่วพี่จัดให้คราฟ ส่วนภาพPre Wedding  ไม่ต้องห่วง สวยใส อย่างที่หนูเห็นหลังกล้องแน่นอนครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 19:47
Originally posted by makeupbypom

สวยหวานเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ ชอบจังSmile
ขอบคุณครับคุณป้อม...SmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2011 at 19:48
Originally posted by banpot

สวย เนียน เนี๊ยบ .. Clap

ขอบคุณครับคุณพตSmileSmile
Back to Top
CHA-OM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CHA-OM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2011 at 09:24

สวยหวานมากกกกก เลยค่ะ ฝีมือไม่ตกเลยจริงงง

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2011 at 17:07
Smile
Originally posted by memobyninja

หวานเจี๊ยบบ
ขอบคุณครับ เรื่องหวานขอใ้ห้บอกเลยครับ....Smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2011 at 17:08
Originally posted by CHA-OM

สวยหวานมากกกกก เลยค่ะ ฝีมือไม่ตกเลยจริงงง

ขอบคุณมากคราฟ....SmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2011 at 17:11
Originally posted by jyacupcake

สวยเนียนมากค่ะ

ขอบคุณคราฟ ถ้าตัวแบบผิวดีอยู่แล้วพี่จะรองพื้นใช้ตัวที่บางมากๆ ตามแต่สภาพผิวครับ เน้นเนียนบางครับ .....ถ้าผิวมีปัญหาถึจะใช้ตัวปกปิด แต่ก็ไม่หนานะคราฟSmileSmile
Back to Top
aonartist View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote aonartist Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2011 at 20:23
สวยละมุนตามากๆครับพี่ปิง
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2011 at 09:06
Originally posted by aonartist

สวยละมุนตามากๆครับพี่ปิง
ขอบคุณคราฟน้องอ้นSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2011 at 13:15
Originally posted by iluvphoto

สวยหวาน เจ้าสาวแก้มใสจังค่ะLOL

ขอบคุณครับ การเลือกสีและชนิดของรองพื้นเป็นสิ่งสำคัญครับSmileSmile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.113 seconds.