แต่งงาน ถามเรื่องดูฤกษ์น่ำเอี้ยงหน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฤกษ์แต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ถามเรื่องดูฤกษ์น่ำเอี้ยงหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ozaruno View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ozaruno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ถามเรื่องดูฤกษ์น่ำเอี้ยงหน่อยค่ะ
    Posted: 19 Aug 2011 at 11:44
พอดีว่าจะไปดูฤกษ์เสาร์หรืออาทิตย์นี้ ที่น่ำเอี้ยงค่ะ

รู้แค่ว่าต้องนำ วัน + เวลาเกิดของเรากะแฟนไปด้วย
แต่ไม่ทราบว่าต้องนำ วัน เดือน ปีเกิดของแม่ทั้งคู่ไปด้วยหรือป่าว

ถ้าต้องใช้ของแม่ ต้องมีเวลาเกิดด้วยหรือเปล่า หรือแค่วันเกิดเฉย ๆ คะ

ขอบคุณค่ะ
Back to Top
tutatomtam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tutatomtam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2011 at 22:04
เท่าที่ทราบไม่ได้ใช้ของแม่นะคะ ใช้เฉพาะคู่บ่าว - สาวอะค่ะ
เช่น
ชาย  ศุกร์ 27 สิงหาคม 2525 8.30 (เช้า)
หญิง อาทิตย์ 29 
สิงหาคม 2525 11.00 (เช้า)

อันนี้บอกตามที่เรารู้มาอะค่ะ ยังไงก็ลองถามผู้รู้ท่านอื่นด้วยก็ดีนะคะเผื่อบางท่านอาจมีข้อมูลเยอะกว่านี้
Back to Top
neng_ohlala View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neng_ohlala Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2011 at 09:40
เราก็ดูฤกษ์จากที่นี่เหมือนกันค่ะ นอกจากวันเดือนปีเกิดของ วทจบ และ วทจส แล้ว ยังใช้ปีเกิดของพ่อแม่ของทั้งสองฝ่ายด้วย ใบที่ซินแสให้มาจะระบุละเอียดมาก ทั้ง ฤกษ์หมั้น แห่ขันหมาก ตัดชุด สระผม ปูเตียง รับตัว ของเราคนละวันกันหมดเลยค่ะ
Back to Top
Muay_Inter View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Muay_Inter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2011 at 15:54
Originally posted by neng_ohlala

เราก็ดูฤกษ์จากที่นี่เหมือนกันค่ะ นอกจากวันเดือนปีเกิดของ วทจบ และ วทจส แล้ว ยังใช้ปีเกิดของพ่อแม่ของทั้งสองฝ่ายด้วย ใบที่ซินแสให้มาจะระบุละเอียดมาก ทั้ง ฤกษ์หมั้น แห่ขันหมาก ตัดชุด สระผม ปูเตียง รับตัว ของเราคนละวันกันหมดเลยค่ะ

เครียดเลยนะคะนั่น ตอนนี้หมวยเองก็รอฤกษ์จากแม่วทสม.อยู่เหมือนกันค่ะ อยากได้เดือนก.พ.อ่ะ ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง
ลุ้น กลัวจองโรงแรมไม่ทันค่ะ Confused
Back to Top
ozaruno View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ozaruno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2011 at 21:13

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ ตอนนี้เราได้ฤกษ์มาแล้ว คุณแฟนกะคุณแม่แฟนไปดูให้ค่ะ

สรุปเอาวันเดือนปีเกิด และเวลาเกิดของคู่บ่าว สาวค่ะ ส่วนของพ่อแม่ของทั้งสองฝ่าย

ใช้แค่ปีเกิดค่ะ ถ้าท่านใดเสียชีวิตไปแล้ว ก็ไม่ต้องใช้ค่ะ

สรุปแล้วแล้วได้ ฤกษ์ 29 กันยา 55 แน๊ะ อีกตั้ง 13 เดือน T,T

ตอนนี้เลยไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหนก่อนเลยค่ะ Cry
Back to Top
winki_ploy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote winki_ploy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2015 at 21:22
พ่อ แม่เจ้าบ่าว เจ้าสาว ใช้แค่ปีเกิดจ้า
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.125 seconds.