แต่งงาน vdo ทำไมราคาถึงต่างกันจัง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

vdo ทำไมราคาถึงต่างกันจัง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pleple17 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote pleple17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: vdo ทำไมราคาถึงต่างกันจัง
    Posted: 07 Jul 2005 at 14:24
หวัดดีค่ะ อยากรบกวนถาม guru ทั้งหลายว่า vdo วันงานนี่สำคัญมากไหมค่ะ คือสนใจที่ pro master ได้เย็นว่าพี่เขาถ่ายสวยมาก แต่ราคาก็สูงมากเลย และ sb digital ของพี่สมบัติ คือให้พี่เขาทำpresentation ให้แต่ยังไม่เห็นงานเลยค่ะ แล้วพี่เขาก็ถูกกว่ามาก และก็คุยสนุก อยากรู้จังว่าที่ราคาต่างกันมาก คุณภาพ vdo ที่ออกมาต่างกันมากเลยเหรอค่ะ แล้วมันต่างยังไง   ขอบคุณค่ะ
Back to Top
pinkbird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinkbird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2005 at 14:32
 เราก็ลังเล อยู่กับ 2 เจ้านี้คะ และกำลังจะตัดสินใจ ด้วยการขอดูผลงาน คุณ pleple17 ตัดสินใจจากดูผลงานก่อนดีกว่านะค่ะ แต่เห็นด้วยกับคุณ pleple17 ว่า คุณสมบัติคุยดีมากๆ เลย แถมแนะนำเราค่อนข้างดีด้วยแต่ยังงัยก็ต้องขอตัดสินใจจากผลงานก่ อนเนอะ
Back to Top
เจ้าสาวXXL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เจ้าสาวXXL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2005 at 19:21

บอกก่อนนะคะว่าไม่ได้มาเชียร์ใครเป็นพิเศษ แต่มาบอกให้ทราบกับประสบการณ์ที่ตัวเองผ่านมาแล้วค่ะ ของ pro master ไม่เคยใช้บริการนะคะ เลยไม่ทราบว่าผลงานของเค้าเป็นยังไงอ่ะค่ะ...

แอลเคยใช้บริการถ่าย vdo งานเลี้ยงช่วงเย็น กับ เครื่องฉาย + จอ 100" ราคา 7,500 ค่ะคุณเปิ้ล  เพราะรู้สึกว่าราคาคุ้มค่าค่ะ และอีกอย่างรู้สึกว่าพี่สมบัติก็คุยด้วยง่ายดีค่ะ ... วันงานแอลพี่สมบัติเป็นคนมาถ่ายให้เองค่ะ หลังวันงานประมาณ 8-9 วันนี่แหละ จำไม่ค่อยได้  ก็จะได้ dvd 1 แผ่น  ผลงานก็เก็บบรรยากาศได้ดีนะคะ ตัดต่อและทำไตเติ้ล ได้น่ารักถูกใจค่ะ (อันนี้แล้วแต่ความชอบนะคะ)... 

Back to Top
เจ้าสาวXXL View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เจ้าสาวXXL Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2005 at 19:27
โทดที่ค่ะลืมไปว่าได้ vcd งานด้วยค่ะ
Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2005 at 23:17
กำลังนัด Pro Master คุย เท่าที่คุยก็พอใจนะคะ แล้วหลายคนแนะนำก็เลยมั่นใจ เดี๋ยวไปคุยได้ข่าวเพิ่มเติมอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ เท่าที่เพื่อนบอกวันงาน Pro Master ยกทีมไปหลายคน อุปกรณ์ดีมากๆ
Back to Top
pinkbird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinkbird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2005 at 14:24

คุณ PLEPLE17 คะ เราได้มีโอกาสคุยกับพี่สมบัติเมื่อวานคะนัดเจอพี่เค้า พี่เค้าเอาผลงานมาให้ดูนะค่ะคิดว่าการตัดต่อใช้ได้เลยคะผลงานที ่พี่เค้าเอามาให้ดูขนมาเยอะมั่กๆ และก็เป็นของปีนี้ทั้งนั้นเลย พี่เค้าแนะนำเราหลายอย่างด้วยเพื่อให้ตรงกับความพอใจและงบประมา ณของเรา ได้ดูงานทั้ง OB งานแบบกล้องวีดีโอ เดียวและกล้องสองตัว ขนาดกล้องเดียวดูแล้วก็ค่อนข้างใช้ได้นะค่ะพี่เค้าก็ถ่ายทำออกม าได้ดีเลยที่เดียว เห็นพี่สมบัติบอกว่า ส่งงานเป็น DVD และแถมเอางานเช้ามาฉายงานเย็นให้ด้วยคะ สนใจยังงัยลองโทรไปคุยนะคะเอาผลงานมาให้ดูถึงที่เลยล่ะ

Back to Top
Mucki_girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mucki_girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2005 at 14:48

ของมุกก็ถ่ายกับ SB งานเช้าค่ะ คือมุกมี organizor แล้วทางเขาไปจ้าง SB อีกที งานออกมาดีเลยค่ะ ตัดต่อเพลงประกอบก็ดีเลย ภาพไม่สั่นด้วย

ส่วน pro master ไม่รู้ค่ะ

Muk & Noo 17.07.2004

5th Anniversary

Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2005 at 16:46

ไปคุยกับโปร มาสเตอร์และดูผลงาน ค่อนข้างพอใจทีเดียว ตัดสินใจมัดจำไปโลดสำหรับงานเช้าและเย็น + OB switching

Back to Top
* MiNi * View Drop Down

Post Options Post Options   Quote * MiNi * Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jul 2005 at 13:31

ของมินิไปคุยกับ พี่ Joey โปร มาสเตอร์ และดูผลงานแล้ว

สวย และ ตัดต่อดีค่ะ

มัดจำไปแล้วสำหรับงานเช้าและเย็นค่ะ

แนะนำให้ดูผลงานก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก้อดีค่ะ

Back to Top
vadaaaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vadaaaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2005 at 22:43
ถ่ายกับ VDO Studio  ja
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.102 seconds.