แต่งงาน รีวิว Pre-Wedding ดาว&เปี๊ยก แบบเชฟ-เชฟ Birdeyevie - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิว Pre-Wedding ดาว&เปี๊ยก แบบเชฟ-เชฟ Birdeyevie

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
angelchef View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote angelchef Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิว Pre-Wedding ดาว&เปี๊ยก แบบเชฟ-เชฟ Birdeyevie
    Posted: 18 Jul 2011 at 04:30

สวัสดีคะ ดาวเองนะคะ จากบ้านเจ้าสาว พค. อาจจะงงกันว่าแอ๊ะ แต่งมิย. มัยไปสิงอยู่บ้าน พค. คือว่า ดาวอยากได้ข้อมูลของเพื่อนๆที่แต่งไล่เรี่ยกะดาวอะคะ แถมบ้าน พค.ครึกครื้นมาก เลยติดอกติดใจอยู่มาจนสนิทกับทุกคนคะ แถมหนึ่งในนั้นมีเจ๊รี่ พี่สาวที่รุจักกันมานานมาก เอาหล่ะเรามาเข้าเรื่องกันดีกว่า

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนเลยว่า ก่อนหน้านี้ไม่เคยคิดเลยว่าจะมานั่งทำรีวิวอะไรแบบนี้ แต่พอได้ผ่านงานแต่งมาแล้วมานั่งคิดๆดู มันรุสึกว่า เราอยากขอบคุณ SP ขอบคุณ เวปWSQนี้ ที่ทำให้เราได้รับสิ่งดีดี พบเจอคนดีดีจากการเตรียมงานแต่งของเรา งั้นมาเริ่มกันเลยดีกว่าคะ การถ่าย Pre – Wedding ของดาวมีข้อจำกัดหลายข้ออยู่เหมือนกันคะ ตามนี้

• ต้องได้รูปเร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้  เพราะดาวไม่ได้อยู่ไทยคะ แถมลางานกลับมาได้แค่เดือนเดียวเอง ไอ้เรื่องอื่นๆที่ตรียมมาตอนแปดเก้าเดือนที่ผ่านมามันก้อเตรียมได้แค่บางส่วนจิงมั๊ยคะ ไอ้พวกสำคัญๆทั้งหลาย ดาวมีเวลาจำกัดจิงๆคะ ดาวจะกลับถึงไทยวันที่ 4 มิถุนา แล้วก้องานแต่งมีวันที่24 มิถุนา นั่นแปลว่าจะมีเวลาไม่ถึง20วันก่อนแต่ง เพราะฉะนั้น คือต้องรีบกลับมาแล้วถ่ายเลย แล้วก้อทางช่างภาพต้องสามารถให้รูปเรามาให้ได้ไวที่สุด

แล้วดาวก้อได้เลือก Birdeyeview คะ คือ ดาวชอบรูปที่คุณเบิร์ดถ่ายออกมามากๆ แถมทุกครั้งที่มีรีวิว คุณเบิร์ดไม่พูดเยอะไม่พิมเยอะ เน้นโชว์รูปภาพ ดาวตามไปดูที่ มัลติพลาย์แล้วก้อยื่งชอบคะ คุณเบิร์ดดูเปนคนตรงๆ ชอบตรงนี้นี่แหละ วันที่เราถ่ายทำกันเราถ่ายทำกันวันที่ 8 มิถุนาคะ พอได้เหนคุณเบิร์ดยิ่งรุสึกว่า เฮ้ยหน้าเด็กมาก  พอถามอายุ เอ๊า อายุเท่าเราเองอะ แต่ดูเก่งจัง แถมกล้องที่เหนและเลนส์ที่พกมานั้น โอ้โห พอรู้ราคาแล้วขนหัวลุกคะ ของคุณภาพดีที่อยู่กับคนใช้ที่มีคุณภาพ ก้อไม่ต้องห่วงเรื่องภาพที่จะออกมาแล้วอะคะถ้าไม่สวยก้อคงต้องโทดนางแบบนายแบบอย่างเดียว 555 ที่สำคัญที่ดาวกับพี่ชายตกใจมากคือ พอถ่ายรูปเสร็จปุ๊ป คุณเบิร์ดก้อก๊อปไฟล์มาให้เราทั้งหมดเดี๊ยวนั้น ที่ว่าหมดคือ หมดจิงๆคะ ไม่ได้มีการคัดออก แก้ไฟล์แก้สีใดๆ ภาพดิบๆที่เพิ่งถ่ายเมื่อกี้นี้แหละ เพราะคุณเบิร์ดรู้ว่าเรารีบมากจิงๆ กลัวเราจะเอาไปทำโน้นนี่นั่นไม่ทัน ซึ่งนับว่าใจดีมากที่สุด ใครที่ไหนจะทำกันแบบนี้หล่ะคะ

ประทับใจที่สองนั้นคือ ทุกครั้งที่ดาวติดต่อกับทางทีมงาน คนประสานงานคอยรับงานะคือ คุณต่อ ซึ่งทุกๆครั้งที่ดาวโทรไป คุณต่อจะรับสายว่า “สวัสดีครับคุณดาว” ซึ่งดาวประทับมากนะคะ เพราะมันแสดงให้เหนว่าพี่เค้าให้ความสำคัญกับเรา แค่ใส่ใจลายละเอียดเล็กๆน้อยๆ มันก้อทำให้เราประทับใจได้ง่ายๆคะ ความประทับใจยังไม่หมดแค่นั้นนะคะ

ต่อมาทีมแต่งหน้าทำผมที่รับงานกับBirdeyeview เปนประจำ ซึ่งดาวก้อเพิ่งรู้หลังถ่ายภาพเสร็จไปแล้วว่าพี่เค้าเปน SP ด้วยเหมือนกัน ทีมงานจาก Make U Up คะ พี่ช่างแต่งหน้าทำผม น่ารักมาก อัธยาศัยดีเปนกันเอง เรารุสึกไม่เกร็งเลย อยู่กะพี่เค้าแล้วสบายใจมากคะ แถมดาวยังเปนคนขี้ร้อนมาก เหงืองี้ออกหน้าตลอดเวลา พี่ๆก้อจะคอยซับให้ตลอดเวลาเหมือนกัน แล้วก้อพี่ๆยังขยันเปลี่ยนลุค เปลี่ยนทรงผมให้ดาวใหม่ๆอยู่ตลอด ขยันทุ่มเทกันมากจิงๆ แล้วก้อที่สำคัญ ดาวดูสวยกว่าตัวจิงเยอะม๊ากกกกกกก 555 พอแต่งหน้าทำผมออกมา กลายเปนเชฟอินเตอร์ไปเลย ต้องขอบคุณพี่ๆมากนะคะ ^ ^ สำหรับดาว ทีมงานนี้ไม่มีผิดหวังจิงๆคะ

ในส่วนของเสื้อผ้านั้น ทางทีมงานของคุณเบิร์ดเตรียมให้ คือ ชุดแต่งงานบ่าวสาวหนึ่งชุด นอกนั้นเราอยากได้อะไรให้หามาตามชอบเลยคะ  แล้วดาวก้อได้ยืมชุดสั้นจากร้าน fullrich ของเจ้าตั๊ก มาด้วยอีกชุดนึง ตั๊กให้ยืมมาแบบฟรีๆเพราะว่าดาวตัดชุดแต่งงานจากร้านตั๊กคะ แล้วก้อเหมือนเดิม ชุดสวยน่ารักสุดๆ

Edited by angelchef - 18 Jul 2011 at 04:52
มาจากหัวใจ ... เทวดา
Pre Wedding แบบ เชฟ เชฟ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote angelchef Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 04:36

ต่อมาคะ เรื่องมากต่อมาของดาวเปี๊ยก 

• สถานที่ถ่ายจะต้องเปนร้านอาหาร เพราะเราจะถ่ายธีมเชฟ เนื่องจากเปนเชฟทั้งคู่  แถมร้านนั้นต้องให้เราใช้พื้นที่ครัวถ่ายได้จิงๆด้วย ซึ่งยากมากกกก เพราะใครที่ไหนเค้าจะให้เราไปถ่ายในมุมแบบนั้น แล้วในที่สุดดาวก้อได้เลือกถ่ายที่ร้าน “ส้มตำนัว สาขา เกษตรนวมินทร์”ต้องขอบคุณเพื่อนที่เปนเจ้าของร้าน ที่ให้เราบุกตะลุยได้ตามสบาย อยากถ่ายตรงไหนขอให้บอกจัดให้ แถมยังปิดร้านโซนที่ขายยนมให้เราเข้าไปเปลี่ยนชุด แต่งหน้า พักในห้องแอร์ให้หายร้อนกัน พนักงานที่ร้านก้อน่ารักมาก ดูแลเราเปนอย่างดี แถมเรื่องรสชาติอาหารไม่ต้องพูดถึง ถ้าไม่เด็ดจิง สาขาสยามจะต้องต่อคิวกันมั๊ย อิอิขอบคุณหญิงเดียวมากนะจ๊ะ รักเธอ ^ ^

• ต้องมีเซตที่ถ่ายกะBigbike เพราะเจ้าบ่าวของดาว บ้ามอไซด์ยักษ์มาก ถึงตอนนี้จะขายกินไปหมดแล้ว (แป่วๆ) แต่ก้อขอให้ได้ถ่ายรูปในมุมแบบนั้นบ้าง แล้วเราก้อได้ สหายชาวแก๊งมอไซด์ ขับมาให้ถ่ายเล่นกันถึงที่ร้าน ตอนถ่ายนั่นคุณเจ้าบ่าวดูจะกรี๊ดกร๊าดเปนพิเศษ ต้องขอขอบคุณพี่เก่งนะคะ เราสองคนรักพี่เสมอจ้า พี่ชายของนู๋ ^ ^

และนี่

ขอบคุณกันไปเยอะแล้ว งั้นมาชมภาพกันเลยดีกว่าคะ 

Edited by angelchef - 18 Jul 2011 at 06:19
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote angelchef Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 04:53

เริ่มด้วย ชุดสั้นกะมอไซด์แล้วกันนะคะ นี่ต้องลงเยอะหน่อย ถูกใจเจ้าบ่าวคะ

พอหอมปากหอมคอนะคะ ^ ^

Edited by angelchef - 18 Jul 2011 at 06:03
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote angelchef Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 05:52
ตามด้วย ชุดยาวกับสั้นคละๆกันไปคะ ลงน้อยนิดนึง เนื่องจากแขนใหญ่มาก ดิฉันรับไม่ได้ 5555

การแสดงคะ จิงๆต้องสลับที่กันแสดง หุหุ

ตามมาด้วยเชตต่อไปคะ ชุดเชฟที่ยังงัยต้องถ่ายให้ได้

Edited by angelchef - 18 Jul 2011 at 06:19
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote angelchef Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 06:02
เอาหล่ะ ถึงชุดเด็ดในความรุสึกของเราสองคน ตอนถ่ายเซตนี้ไม่เหนื่อยเลยคะ ทั้งๆที่ตอนแรกนะรุสึกว่าหมดแระไม่ไหวแล้ว เจอชุดแต่งงานทั้งสั้นยาวไป สองเซต แบบจะสลบอะคะ พอคุณเบิร์ดบอกว่า อ๊ะ เปลี่ยนชุด เท่านั้นแหละ ดิ๊ด้ามากกกก รุสึกเปนตัวของตัวเองมากๆ เปนเซตที่ได้รูปเยอะสุดเลยก้อว่าได้ ปกติใส่ชุดนี้แทบทุกวัน ดีตรงวันนี้ใส่แล้วไม่ต้องตื่นเช้าไปทำงานคะ อิอิ

"คู่รักกระทะเหล็ก"

ยืมอาหารพนักงานมาเปนพร๊อปเฉย

แอบๆ

โฉมหน้า เชฟดาว เชฟเปี๊ยกคะ

Edited by angelchef - 18 Jul 2011 at 06:02
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote angelchef Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 06:18

อั
นนี้พลาดไม่ได้ถ่าย กับลูกสาวคนสวยคะ เนื่องจากดาวบ้าน้องบลายด์นิดนึง เลยต้องขอชอตนี้สักหนอย

^ ^

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote angelchef Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 06:32
เสื้อคู่และซีนหวานๆปนฮา แต่ดูแล้วจะฮามากกว่าหวานซะเยอะ

จุดนี้ยังไหวอยู่ยังยิ้มออก รอดูรูปต่อไป

เจ้าบ่าวส่งเสียง ฮือๆ เราเลยจำก๊าก

สุดท้ายจิงๆแระคะเย้ๆ เราเลิกกองกันไวมาก ประมาณสี่โมงเยน คุณเบิร์ดพยายามบอกว่าไปต่อๆ ไปถ่ายกลางคืนที่สะพานพระราม8 กันไปต่อนะผมไหวๆ ไปกัน คุณเบิร์ดไหว แต่ดาวร่างแตกไปแล้วคะ ขอแค่ตรงนี้พอ คือเราก้อเหนื่อยกันหมด เอาเท่าที่เราแฮปปี้กันอะเนอะ จุดนี้ดาวแฮปปี้แล้ว เลยยกกองกันดีกว่า ก่อนแยกย้าย กองทัพนี้ต้องกินคะ เลยจัดมาชุดใหญ่ อิ่ม อร่อยก่อนกลับกันไป 

ฝากความประทับใจกันไว้มากมาย ขอบคุณที่เปนแรงบันดาลใจให้มานั่งทำรีวิวนี้นะคะ ขอบคุณทีมงานที่แสนน่ารัก Birdeyeview มากคะ ...ดาว&เปี๊ยก

แอบป้อนกันนิดนึง จบแล้ว เจ้าบ่าวยังคงฮาไม่เลิก 555

Back to Top
faaproud View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote faaproud Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 07:39

น่ารักจังเลยดาว...ขอให้มีความสุขมากๆนะจ๊ะ เซฟ ทั้งสอง Smile  ชอบทุกรูปเลยอ่ะ...สดใส น่ารัก..

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote angelchef Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 07:49
ขอบคุณคร้าพี่เอ๋ อาชีฟเชฟด^ภายนอกเท่ห์จิงคะพี่ แต่ถ้ามาทำเองแล้วจะรู้ว่า กรรมกรดีดีนี่เอง
ปล. เราโชคดีที่เปนคนไทยคะ เลยมีอาหารไทยให้เราได้ไปทำงานแทบทั่วโลก

ขอบคุณคร้าพี่ตุ้ม ^ ^
Back to Top
waretberry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote waretberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 09:08
ชอบเซตคู่รักกะทะเหล็กจังเลย
น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
Back to Top
~ BuBBle ~ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ~ BuBBle ~ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 10:05
น่ารักมากมาย ชอบจัง ^^

http://www.youtube.com/watch?v=ipy03iGQ9HQ
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 11:03

ชอบภาพในครัวมาก ๆ เลยค่ะ Smile

Back to Top
nuit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 12:05
สวยมากๆเลยค่ะ..ชอบจัง..
 Clap
Back to Top
shinee View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote shinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 21:55

ชอบภาพนี้จังค่ะ

ภาพสวยทุกเซตเลยค่ะ น่ารักเป็นธรรมชาติมั่กมาก เราจองคุณเบิร์ดคุณต่อ วันจริงไว้เดือนกันยานี้ แอบตื่นเต้นแล้วหล่ะ ^^
Back to Top
naokun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote naokun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 22:52
โอคุงชอบเซตเชฟละ ดูเป็นดาวมากๆ แล้วก็ดูน่ารักมากๆ ด้วย
Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 23:38
น่ารักมากๆๆๆๆๆ
ดูเป็นรูปถ่ายที่สดใส บ่าวสาวยิ้มอย่างมีความสุขสุดๆ
คนดูเห็นแล้วก็ยิ้มมมตามเลย
Back to Top
pinksoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinksoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2011 at 08:29

น่ารักจังเลยดาว

เป็นแนวดาวม๊าก เป็นเชฟนี่โก้ดีเน้ออ ชอบๆ
Back to Top
pooca pooca29 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pooca pooca29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jul 2011 at 11:58
Tongue
Back to Top
jennisita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jennisita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2011 at 00:11
น่ารักมากก ..​รูปเซตเชฟ น่ารักสุดๆเลย Big smile

Back to Top
PaeStudio.com View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote PaeStudio.com Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2011 at 05:23

น่ารักมากๆเลยค่ะSmileSmile

Back to Top
beepak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2011 at 09:51

น่ารักมาก ๆ  เลยจ้า  ชอบภาพ บนมอไซด์จัง

Back to Top
kunggigi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kunggigi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2011 at 18:55

น่ารักมากเลยคะ รูปสวยมาก Embarrassed

Back to Top
JUB_JUB26 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JUB_JUB26 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2011 at 02:02
น่ารักมากๆเลยค่ะ

๋JUB & GOLF    8 NOV 11   ^_^
Back to Top
kaataii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaataii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2011 at 07:18

น่ารักมากๆ เลยดาว.. ขออวยพรให้ดาวและเปี๊ยกพบเจอแต่ความสุขนะจ๊ะ ;)

Back to Top
pikin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pikin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2011 at 17:38
ภาพน่ารักมากๆเลยค่ะ
Back to Top
cherryjoob View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cherryjoob Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2011 at 16:07
น้องดาวน่ารักจริง ๆ เลย สวยทุกรูปเลยอ่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote angelchef Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2011 at 13:54
ขอบคุณคร๊าบทุกคน ^ ^
Back to Top
GogGoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GogGoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2011 at 08:56

ดูเป็นธรรมชาติ แล้วก็น่ารักมากค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.137 seconds.