แต่งงาน ตกแต่งเค้กแต่งงาน - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เค้กแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ตกแต่งเค้กแต่งงาน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
huavun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote huavun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ตกแต่งเค้กแต่งงาน
    Posted: 15 Jul 2011 at 22:14
อยากถามเพื่อนๆน่ะค่ะ ว่าถ้าเราเลือกเค้กแต่งงานปลอมของโรงแรม ที่เป็นแบบเค้กเปล่าๆ สีขาว แล้วมาตกแต่งเอง จะยากมากมั้ยคะ เพื่อนๆคนไหนเคยตกแต่งบ้าน อยากจะขอแชร์ไอเดียกันน่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
sindy_lady View Drop Down

bs 44540

Post Options Post Options   Quote sindy_lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2011 at 20:14
ส่วนใหญ่โมเดลเค้ก จะปลอมบางส่วน และจะมีอีกชั้นหนึ่งเป็นของจริงซึ่งเราต้องสั่งร้านเค้กทำให้เข้ากับโมเดลนะคะ
ส่วนการตกแต่งจะอยู่ที่เชิงเทียนกับโต๊ะคะ ส่วนโมเดลส่วนใหญ่ก้จะสวยอยู่แล้ว ยกเว้นว่าเป็นโมเดลเก่า
Back to Top
huavun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote huavun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 18:49

ขอบคุณค่ะ คุณ sindy_lady พอดีว่า เค้กแต่งงานที่โรงแรมมีให้ ไม่ตรงกับ theme งาน เลยอยากแต่งเค้กเองน่ะค่ะ ทีนี้ทางโรงแรม เค้ามีเค้กเปล่าให้ เลยกะว่าจะมาแต่งเอง :)

Back to Top
sindy_lady View Drop Down

bs 44540

Post Options Post Options   Quote sindy_lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 20:12
งั้นก้ไม่ยากคะ เดียวนี้ของตกแต่งน่ารักเยอะแยะ ราคาก้ไม่แพง ที่สวนจตุจักรคะ จัดไปเลย เอาใจช่วยคะ
Back to Top
excluribbon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote excluribbon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 22:33
แวะมาเอาใจช่วยอีกคนจ้าาาา
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.104 seconds.