แต่งงาน ขอสอบถามเจ้าสาวรุ่นพี่ เรื่องวิธีเลือกเทียร่า ค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เครื่องประดับ & ดอกไม้ติดผม & รองเท้าเจ้าสาว
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอสอบถามเจ้าสาวรุ่นพี่ เรื่องวิธีเลือกเทียร่า ค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
AKB View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AKB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอสอบถามเจ้าสาวรุ่นพี่ เรื่องวิธีเลือกเทียร่า ค่ะ
    Posted: 05 Jul 2011 at 00:40
น้องสาว (ลูกพี่ลูกน้อง) จะแต่งงานค่ะ แล้วพอดีว่าเราไปจีนบ่อยๆ (ช่วงนี้เรียกได้ว่าไปอยู่เลยมากกว่า แล้วกลับมาไทยเดือนละครั้ง) และที่นั่นมีย่านที่ขายของเกี่ยวกับการจัดงานแต่งงานตั้งแต่ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ Hug

น้องก็ฝากดูพวกเทียร่า บอกเราว่าให้เราเลือกมาให้เลย เราเคยเห็นที่ย่านของแต่งงานที่นั่นมีเยอะมากๆ แบบวางเป็นกล่องๆเลยค่ะ แต่เราเลือกไม่เป็นเลยค่ะ จึงอยากรบกวนเพื่อนๆพี่ๆ เจ้าสาวทั้งที่เป็นเจ้าสาวรุ่นพี่และว่าที่เจ้าสาวที่เตรียมตัวกันอยู่ ช่วยสงเคราะห์คน(ยัง)ไม่เคยเป็นเจ้าสาวหน่อยนะคะ Sleepy
  • ปรกติแล้ว เทียร่าแบบไหนที่เจ้าสาวใส่กันคะ
  • ราคาประมาณเท่าไหร่ ที่เค้าขายกันในไทยคะ ไม่อยากโดนหลอกเรื่องราคาน่ะค่ะ
  • มีวิธีดู วิธีเลือกมั๊ยคะ
  • อันนี้สงสัย.... ปกติเค้าใส่เป็นจิวแท้รึปล่าวคะ
รบกวนด้วยนะคะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Big smile
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2011 at 13:39

คงไม่ได้เป็นเพชรแท้นะคะ  แต่ว่าเป็นพวกคริสตัล  วิบวับส่องประกายมากกว่า

ราคาทั่วไปก็ 300 บาทขึ้นไป  แล้วแต่แบบค่ะTongue
ยังไงลองให้น้องคนที่จะเป็นเจ้าสาวดูแบบคร่าว ๆ ก่อน แล้วเราค่อยหาตามที่เค้าชอบน่าจะดีกว่านะคะ

ถ้าจองช่างแต่งหน้าแล้ว  ลองส่งให้ช่างแต่งหน้าช่วยดูก่อนก็ได้  ว่าเหมาะกับหน้า และผมของน้องเค้าแล้วหรือยังค่ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote AKB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2011 at 19:32
ขอบคุณมากๆค่ะคุณ Chutima น้องบอกอะไรก็ได้ ช่วยเลือกให้หน่อย เค้ามั่นใจ... แต่เจ๊หนักใจเลยค่ะ แฮ่..  แต่ถ้าอันละ 300 จะได้ไม่ต้องเครียดมากเนอะ Tongue
Back to Top
-:- Annie -:- View Drop Down

Post Options Post Options   Quote -:- Annie -:- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jul 2011 at 19:39
อยากถามคุณ AKB น่ะค่ะ ว่าย่านที่ว่าขายเยอะๆอยู่แถวไหนหรอคะ เผื่อจะมีโอกาสได้แวะไปเยี่ยมเยียนบ้าง
 ขอบคุณค่ะ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote AKB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jul 2011 at 23:01
ย่านฉีเอ้อร์กงค่ะ นั่งรถไฟไป มีของขายทั้งถนนเลยค่ะ Smile
Back to Top
excluribbon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote excluribbon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2011 at 00:46
Smile
Back to Top
preecha6716 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote preecha6716 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2011 at 00:50

ลองเอาเทียร่าเราไปส่องกับไฟดูนะคะว่าเล่นไฟมั๊ย  ถ้าเล่นไปพอเจ้าสาวขึ้นไปบนเวที  เทียร่าจะวิ๊บวั๊บๆดูเด่นและสวยม๊ากมากเลยคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.121 seconds.