แต่งงาน รีวิว P&O พิธีงานหมั้นช่วงเช้า ตอนที่ 1 - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว มิถุนายน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิว P&O พิธีงานหมั้นช่วงเช้า ตอนที่ 1

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pep View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pep Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิว P&O พิธีงานหมั้นช่วงเช้า ตอนที่ 1
    Posted: 22 Jun 2011 at 17:29
มาต่อจากริวิวแรกนะคะ
http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=151343&title=po-1

วันนี้ขอเล่าเกี่ยวกับงานหมั้นที่จัดไปเมื่อวันจันทร์ที่ 6 มิ.ย.นะค่ะ
โดยพิธีงานหมั้นจัดตามแบบพิธีไทยนะคะ แต่....แอบมียกน้ำชาแบบจีนผสมอยู่ด้วยนะ LOL
สถานที่จัดงานก็คือที่บ้านของเจ้าสาวเอง
ด้วยฤกษ์ที่ได้ค่อนข้างเช้า และทางฝ่ายญาติของทางเจ้าบ่าวต้องเดินทางมาจากนครปฐม
สิ่งที่ต้องจัดเตรียมสำหรับพิธีการเลยค่อนข้างที่จะเยอะ... เหอๆ ยังไม่รวมถึงต้องจัดเก็บบ้านรกๆอีกEmbarrassed

เพ็พได้ฤกษ์มาเป็น
พิธีหมั้น/สวมแหวนเวลา 9:30น.
กำหนดการมีเลี้ยงเพล เวลา 11:00น.
และตามด้วยอาหารเที่ยงประมาณเที่ยง
เสร็จช่วงเช้า

จากนั้น
หลั่งน้ำพระพุทธมนต์ เวลา 17:00น.
และส่งตัว เวลา 20:30น.
อันนี้คือเหตุผลนึงว่าทำไมถึงจัดถึง 2วัน

สิ่งที่ต้องคิดมีตั้งแต่
แม่งานเช้า/ขันหมาก/กลองยาว/ดอกไม้ตกแต่งสถานที่/อาหารว่างเช้า/อาหารเที่ยง/น้ำดื่มต่างๆ/ เครื่องทำลมเย็น/ของชำร่วยเช้า/ของไหว้ผู้ใหญ่/ของถวายพระ/ช่างถ่ายภาพ/วีดีโอ/ช่างแต่งหน้า ฯลฯ.....เยอะมาก

จำนวนแขกตอนเช้า ประมาณ 150-200คน

....อันนี้ยอมรับจริงๆว่าหนักมาก... จัดแจงไปซักพักก็มีคิดนะว่า.....ทำไม..ไม่หน้าหาเรื่องเล๊ย  =-="
แต่พอเสร็จสิ้นทุกอย่างแล้วกลับดีใจที่เลือกจัดที่บ้านBig smile

ช่างภาพก็ต้องทีมนี้เลย Jakawin (ถ่ายภาพ) และ Box Wedding (cinematography)
ชอบตั้งแต่ครั้งแรกเคยเห็นผลงานเมื่อหลายปีมาแล้ว และตั้งใจว่าถ้าได้แต่งยังงัยก็จะใช้บริการของ  Jakawin / Box Wedding.
เลยใช้บริการตั้งแต่ Pre Wedding - งานช่วงเช้า - และงานตอนกลางคืนของวันที่ 11มิ.ย.
ในส่วนของ Pre Wedding khun Jakawin และทีมงานทุกคน ก็สามารถทำให้เราสองคนเฮฮามากๆ ที่สำคัญภาพออกมากสวยมากๆคุ้มค่ากับการที่หลงรักในผลงานมาหลายปี (รูปทั้งหมดในหน้านี้เป็นของ Jakawinนะคะ) ......จะเอารูปpre wedding มาให้ดูแบบเต็มๆอีกทีนะคะ

ช่างแต่งหน้าก็ พี่แมวจาก Wedding Square เก่งมากๆทั้งแต่งหน้าและทำผม มาตรงเวลาตามนัดทั้งสองช่วง... ไม่มีสาย
ผลงานออกมาหวานสมใจเช้าเจ้าสาวมากๆ ขอบคุณนะคะ

ส่วนชุดที่ใส่ทั้ง 2 วัน ก็เป็นที่ไหนไม่ได้นอกจากของ น้องตั๊ก Fullrich
หลังจากที่แวะเวียนไปมาหลายร้าน.. ก็ได้มาเจอกับตั๊ก .. คุยแล้วสบายใจ ไม่รู้สึกกดดัน ราคาโดนใจ ทุกอย่างมีให้ครบ
ที่ยอดเยี่ยมที่สุดก็คือชุดทั้ง 3 ออกมาสวยมากๆ ทำให้เจ้าสาวพลัสไซส์อย่างเรา ออกมาดูเพรียว ทุกคนชมไม่หยุดเลย ขอบคุณตั๊กและพี่ๆทุกคนที่ FullrichมากๆClap ...รูปอีก 2 ชุดจะตามมานะจ๊ะ

ทีมงานแม่งานตอนช่วงเช้าเลือกของทาง Banana Leaf
 เหตุผลหลักที่เลือก เพราะว่า package มีครบทุกอย่าง
ตั้งแต่ขันหมาก- อาหารว่าง -buffet อาหารเที่ยง อย่างละ 50ที่ (แต่ยังไม่พอจำนวนคนนะคะ)มีโต๊ะกลมมาให้ 5 โต๊ะสำหรับแขก 50คน
รวมถึงทุกอย่างที่ใช้ในพิธีสงฆ์- หลั่งน้ำฯ- ส่งตัว-เครื่องเสียง-และพิธีกร. สิ่งของที่ใช้สวยและดูดีมากๆ

ดอกไม้ที่ตกแต่งที่บ้านมาจาก P'A  (PM มาขอเบอร์ติดต่อได้ค่ะ) ออกแบบได้สุดยอดมากสวยงามอย่างที่ฝัน ตรงตามสีที่กำหนด^^
บริการดีเยี่ยม เรียบยร้อยทุกประการ

วันนี้ขอแค่นี้ก่อนนะคะ ไม่ไหวแล้ววว
ขอบคุณนะคะSmile
________________________________________________________________________________________

รีวิวสามนะคะรีวิว P& O พิธีหมั้นช่วงเช้า ตอนที่ 2

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=151452&title=p-o-2

รีวิวสี่นะคะรีวิว P& O ของชำร่วยต่างๆ และวิธีทำค่ะ
http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=151801&SID=112e7d54-97zz-1zzdcda2-837654ae-757f5cba&title=po

Edited by pep - 05 Jul 2011 at 14:33
Back to Top
naokun View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote naokun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2011 at 21:04
ยังไม่มีเวลาอ่านละเอียด (แอบใช้คอมห้องน้อง) แต่ขอเมนท์ปาดก่อนว่า เจ้าสาวชุดหมั้น Fullrich ที่เราแอบปลื้มนี่เอง เห็นภาพในเวบร้านน้องตั๋กแล้วค่ะ แอบปลื้มว่า ชุดสวยหวานมั่กๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pep Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2011 at 02:17
ขอบคุณนะคะ ...ฝีมือน้องตั๊ก สวยเสมอEmbarrassed
Back to Top
pinksoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinksoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2011 at 08:54

ใช่จ้าชุดสวยม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก ดูไม่อ้วนเลย แล้ววยังเหมาะกับคนใส่มากๆเลย^^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pep Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2011 at 09:47
Embarrassedขอบคุณค่ะ คุณ Pinksoda
Embarrassed
Back to Top
waretberry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote waretberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2011 at 09:57
ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ
เจ้าสาวน่ารักกกกกกก

รอชมรีวิวตอนต่อไปนะคะ
Back to Top
ladyz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ladyz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2011 at 17:19
ยินดีด้วยนะคะ
ดูแล้วเจ้าสาวอารมณ์ดีจังเลย ^^
ชุดสวยจังค่ะ >.<
Back to Top
chompoo_ka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chompoo_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2011 at 22:27
สวยงามมากค่ะคุณเพ็พ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pep Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jun 2011 at 14:46
k. waretberry - k.Ladyz และ k.chompoo_ka ขอบคุณค่ะ

เข้าไปชมรีวิวงานของ k. waretberry มาแล้วนะเริ่ดมากๆค่ะ ชอบๆ มีทุกรสชาติ
เปรี้ยว หวาน ฮา หรู funky chic and sexyWink  งานดูสนุกมากๆค่ะ

k.chompoo_ka รอชมภาพสวยๆและรีวิวอยู่นะคะ จำได้ว่าเราเลี้ยงฉลองวันเดียวกันBig smile
Back to Top
pujajaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pujajaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jun 2011 at 18:43
ยินดีด้วยนะค่ะ น่ารักมากเลยค่ะ 
Back to Top
chompoo_ka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chompoo_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jun 2011 at 01:15
คุณเพ็พ...ของชมพู่คงต้องรออีกสักพักเลย
เพราะช่างภาพยัง process รูปไม่เสร็จ
ประมาณสามอาทิตย์หลังแต่งถึงจะได้รูปจ้า

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.117 seconds.