แต่งงาน หาสูตรบำรุงหน้าใส - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เสริมความงาม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

หาสูตรบำรุงหน้าใส

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
jojo8857 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jojo8857 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หาสูตรบำรุงหน้าใส
    Posted: 22 Jun 2011 at 17:09

สวัสดีค่ะ เป็น วทจส.สิงหาค่ะ เข้ามาอ่านใน WSQ ทุกวันตั้งแต่รู้ว่าจะได้เป็น วทจส.กับเค้า ^^

พอดีได้เข้ามาอ่านสูตรหน้าใส ผิวใสของพี่ๆในนี้ ที่มีส่วนผสมของ (เท่าที่จำได้นะคะ)

1. นมพร่องมันเนย 2. น้ำผึ้ง 3. มะนาว

ปัญหาคือจำสัดส่วนผสมไม่ได้อ่ะค่ะ แล้วก็จำลิ้งค์ที่เข้าไปอ่านไม่ได้ หาไม่เจอ ฮือๆๆ

นึกไปนึกมาเห็นว่าน่าจะทำได้ง่ายก็เลยสนใจแต่หาไม่เจอแล้ว เพื่อนๆพี่ท่านใดจำได้ รบกวนส่งลิงค์ให้หน่อยนะคะ อยากได้ๆ

ปล.ที่จำได้บอกว่าทานไป 2 เดือนผิวจะผ่องแต่แรกๆอาจจะถ่ายบ่อยแต่ก็ดี อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

รบกวนหน่อยนะคะ
Back to Top
jojo8857 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jojo8857 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jun 2011 at 15:03
หาไปหามาเจอแล้วค่ะ อยู่ในห้องทั่วไปที่คุณกรู๊ฟแนะนำไว้ ว่าจะลองไปทำทานดูค่ะ

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=24867&PN=2

และสูตรหน้าใสที่คุณมด นำมาให้ ตอนนี้กรุ๊ฟทานทุกเช้าเลยค่ะ (สามีเป็นคนทำให้กิน)

Originally posted by moddy_k

มดกินสูตรนี้เพราะ พี่ที่ทำงานบอกว่าช่วยล้างไขมันที่เกาะในลำไส้คะ แล้วช่วยให้ผ ิวเนียนใส กิน 2 อาทิตย์ต่อกัน ตอนเช้าทุกวันะคะ ไม่ได้คิดไปเองนะคะ เพื่อน-พี่ที่ทำงานทักทุกคนเลยคะว่าหน้ามดเนียนใสมากๆ ผ่องจริ งๆคะ ช่างแต่งหน้าก็ชมว่าผิวดี ยังไงเพื่อนๆลองทำดูนะคะ
กินทุกวันตอนเช้านะคะ มีส่วนผสมดังนี้

◦นมสด (เป็นนมพร่องมันเนยก็ได้คะ ถ้ากลัวอ้วน) 100 cc.
◦น้ำผึ้ง 1 ต้อนโต๊ะ ถ้าเป็นโรคอ้วนใช้น้อยกว่านี้ได้ แต่ต้องใส่นะคะ
◦มะนาว ลูกเล็ก 2 ลูก /ลูกใหญ่ 1 ลูกคะ
◦โยเกิตร์ต หรือนมเปรี้ยว 150 ซีซี
กินแล้วบางคนอาจจะถ่ายบ่อยขึ้นคะ อาจรู้สึกเหมือนท้องเสีย ไม่ต้องตกใจนะคะ รัรองผลจริงๆนะ
ยังไงลองดูก็ไม่เสียหายนะคะ ส่วนผสมมีแต่ที่ทีประโยชน์ทั้งนั้นเลย

Back to Top
little_prang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote little_prang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 22:19

เดี๋ยวจะลองไปทำทานดูบ้าง ดูทำไม่ยาก โดยส่วนตัวปรางไม่ค่อยโบ๊ะครีมเยอะๆนัก เพราะผิวแพ้ง่าย นานๆจะมาร์กสหน้าทีนึง  แต่ส่วนใหญ่ปรางจะพึ่งพวกการทานอาหารมีประโยชน์และวิตามินเสริมแทน แต่ต้องเน้นวิตามินที่ไม่กัดกระเพาะหรือส่งผลต่อตับนะคะ ต้องเป็นพวกสารสกัดจากธรรมชาติ ไม่ใช่สารเคมี ส่วนตัวคิดว่าการทานอาหารที่ดี + วิตามินดีๆ เห็นผลชัดมาก หน้าเด้งแล้วยังสุขภาพดีด้วย มันเหมือนกับบำรุงจากภายในสู่ภายนอกหนะคะ ผิวมันจะเปล่งปลั่งกว่า ไม่แนะนำให้เพื่อนๆ หาหมอสิวหรือขัดผิวแรงๆเลย มันแก้ที่ปลายเหตุหนะคะ ดีไม่ดี แพ้เครื่องสำอางค์จะยิ่งยุ่งเข้าไปใหญ่ ถ้าใครสนใจสูตรอาหารหรือพวกวิตามินทานบำรุงผิวถามได้นะคะ ยินดีให้คำปรึกษา ช่วยเพื่อนสวย เผื่อผลบุญจะส่งให้ปรางเป็นเจ้าสาวสุดสวยในวันงานด้วย ^____^ 

Back to Top
TIKART View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TIKART Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2011 at 11:34

เราใช้พลาเซนต้า ของคลินิค เลอแบ็งค็อค  อ่ะ

ตอนนั้นเราไปฉีดโบท็อกซ์งัย และคุณหมอแนะนำให้เราใช้ตัวนี้นะ  คุณหมอบอกว่าเป็นสารสกัดจากธรรมชาติ

เราลองใช้มาเดือนนึงก็โอ...อยู่นะ  ลองดูจิ

*
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.125 seconds.