แต่งงาน @_______________แต่งหน้าปิดรอยแผล______________@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@_______________แต่งหน้าปิดรอยแผล______________@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @_______________แต่งหน้าปิดรอยแผล______________@
    Posted: 16 Jun 2011 at 23:20

สวัสดีครับ ครอบครัว  WeddingSquare ที่น่ารักทุกท่านSmile

วันนี้พี่ขอนำผลงานแต่งหน้า ที่ช่วยปกปิดรอยแผล มาให้ชมกันนะครับ
และเนื่องจากวันนี้เป็นตัวอย่างผลงานที่พิเศษ แต่ด้วยความใจดีและน่ารักของคุณ"ภัท"
ที่ยินดีมอบภาพทั้งก่อนและหลังแต่งหน้า เพื่อให้เป็นวิทยาทานกับน้องๆว่าที่เจ้าสาว ว่าเมคอัพ ก็สามารถช่วยได้ โดยไม่ต้องกังวล
ด้วยเจ้าสาวที่น่ารักของเรานี้ ได้ประสบอุบัติเหตุ ก่อนวันงานเพียงไม่ถึง10วัน Cry
และกังวลกับเรื่องแผลมากๆ โดยโทรมาปรึกษา อย่างไม่สบายใจ พี่จึงตัดสินใจที่จะพบ ก่อนวันงานเพื่อเตรียมวิธีแก้ใขให้
พี่ขอขอบคุณน้อง"ภัท" มากๆจากใจ แทนน้องๆว่าที่เจ้าสาวที่อาจเจอปัญหาแบบเดียวกันนี้ด้วยครับSmile

ชมภาพด่านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ  http://www.pingmakeup.com/Page/Prewedding.html

Package
แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html 

• ถ่ายภาพนอกสถานที่ (1วัน) Out Door (สถานที่ เจ้าบ่าว-เจ้าสาว เป็นผู้เลือก)
    • ช่างถ่ายภาพ 2 คน 2 กล้อง ถ่ายภาพด้วย File 16.2 MEGA Pixel,
    • ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (650 ภาพ + ขึ้นไป ไม่จำกัดจำนวน)
    • พร้อม แต่งหน้า + ทำผม  โดย  พี่ ปิง  แชมป์แต่งหน้าประเทศไทย ฟรี และดูแลตลอดงาน

• ดอกไม้สดสำหรับการถ่ายภาพ และอุปกรณ์ประกอบการถ่ายภาพ ทางเราจัดเตรียมให้ ฟรี
    • รับภาพขยายขนาด 20 x 30" (Full Frame ไม่ตัดขอบ )
1   ภาพ
    • รับกรอบรูปขนาด    20 x 30"
1   กรอบ
ทั้งหมดนี้ ในราคา 12,500 บาท
และ ครึ่งวัน ในราคา 9,500 บาท

< คลิกที่ภาพชมผลงานถ่ายภาพPre wedding และแต่งหน้า ครับ >

กระทู้ก่อนหน้าครับ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=137299

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=147979

และพิเศษ !  แต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวรอบละ 5,500 บาท

(ในสถานที่) ลาดพร้าว ซอย 1 ข้างยูเนี่ยนมอล์ล คราฟ

สำหรับ น้องๆเจ้าสาวที่สะดวกเดินทางมาได้ คราฟ

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน 0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6 P'PING

www.pingmakeup.com

หรือเข้าพูดคุยที่

facebook ของพี่ได้นะคราฟ http://www.facebook.com/PING.MAKEUP 

หรือที่

multiply ก็ได้คราฟ http://www.pingmakeup.multiply.com   

Edited by P'PING - 11 Jul 2011 at 19:06
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2011 at 23:43

PBK_010

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2011 at 23:44

PBK_009

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2011 at 23:45

PBK_005

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2011 at 23:46

PBK_004

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2011 at 23:47

PBK_006

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2011 at 23:53

ส่วนภาพB e f o r e, A f t e r  นี้ พี่ต้องขอขอบคุณ คุณ"ภัท" เป็นอย่างสูง

เพราะปกติแล้ว พี่จะไม่ ถ่าย และนำภาพ ก่อนและหลังแต่ง ของน้องๆมาให้ชม จะนำมาก็แต่ ตอนที่แต่งเสร็จแล้ว

ส่วนงานนี้ คุณ"ภัท"  ที่น่ารักของเรายินดี มอบให้เป็น

วิทยาทาน สำหรับน้องๆเจ้าสาวใน WeddingSquare ของเรา

PBK_001
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2011 at 23:54
"การแต่งหน้าที่ดีนั้น ไม่ควรเพิ่มความสวยให้เพียงอย่างเดียว แต่หากต้องทำให้ดูอ่อนวัยลงด้วยนะครับ"Smile

เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบพี่นั้น จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริงSmile

และด้วยเครื่องสำอางค์สูตรพิเศษของพี่แล้ว จะทำให้สวยเนียนบาง และอยู่ทนไปนับ 10 ชม. โดยไม่ต้องกังวลเลยครับ Approve

ผลงานแต่งหน้าที่ฝ่านมาครับ

คลิกที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็มครับ Smile

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2011 at 23:55

อากาศ เริ่มดี ท้องฟ้าเริ่มสวยแล้วนะครับ เหมาะกับการถ่ายภาพ Pre wedding  เพราะจะได้ภาพที่สวยงาม มากๆครับSmile

( คลิ๊ก ที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็ม ครับ )

ราคาPackage แต่งหน้า+ถ่ายภาพ  Pre wedding  (ครึ่งวัน 9500 ฿) และ(เต็มวัน 12500 ฿)

ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (650 ภาพ + ขึ้นไป ไม่จำกัดจำนวน)
พร้อมรับ ภาพใหญ่+กรอบ (ฟรี)

อัลบั้ม LCD

ติดต่อ สอบถามคิวงาน

Tel. 081 835 7866     P'PING

Back to Top
pp_emmy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pp_emmy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 10:27
ถ้าไม่มีภาพ before มาให้ดูนี่ก็ดูไม่ออกเลย ยังนึกอยู่ว่ามีแผลตรงไหนน๊า  เนียนมากๆค่ะ ClapClapClap
Back to Top
CHA-OM View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote CHA-OM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 11:53

สวยเนียนใสมากๆ ค่ะ ปิดรอยแผลจนมองไม่รู้เลยค่ะ SmileSmile

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 15:32
Originally posted by memobyninja

สุดยอดดครับพี่ปิง  Clap
ขอบคุณมากครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 15:34
Originally posted by jyacupcake

สวยหวานเหมือนมีมนต์เสกได้เลยค่ะ เยี่ยมจริงๆ

ขอบคุณครับ ถ้าให้หวานและอร่อยด้วย ต้องคัพเค้ก ของเจย่านะครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 15:35
Originally posted by khunjoestudio

ปกปิดได้เนียนมาก ๆ ครับ

ขอบคุณครับคุณโจSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 15:38
Originally posted by pp_emmy

ถ้าไม่มีภาพ before มาให้ดูนี่ก็ดูไม่ออกเลย ยังนึกอยู่ว่ามีแผลตรงไหนน๊า  เนียนมากๆค่ะ ClapClapClap
ขอบคุณมากๆครับ และพี่ต้องขอบคุณน้อง"ภัท" อีกครั้งครับที่ยินดีมอบภาพ before มาให้ด้วยความเต็มใจ เพราะพี่ก็เกรงใจ ไม่กล้าขออ่าครับSmileSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 15:39
Originally posted by CHA-OM

สวยเนียนใสมากๆ ค่ะ ปิดรอยแผลจนมองไม่รู้เลยค่ะ SmileSmile

ขอบคุณครับ จะมีก็รอยนูนของสะเก็ดแผล นิดหน่อยนะครับที่หลีกเลี่ยงไม่ได้จริงๆ SmileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 15:44
Originally posted by vivarisstudio

เก่งมากเลยค่ะTongue

Back to Top
LoveScene View Drop Down
exsp
exsp
Dry Ice

Post Options Post Options   Quote LoveScene Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 15:46

เปลี่ยนเป็นคนละคน จำแทบไม่ได้ สวยมากครับ

Blue Fontdryice lovescene

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 15:47
Originally posted by trustfocus

เก่งมาก ๆ  เลยครับ Thumbs Up Thumbs Up Thumbs Up

ขอบคุณคราฟพี่ฉัตร SmileSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 16:06
Originally posted by LoveScene

เปลี่ยนเป็นคนละคน จำแทบไม่ได้ สวยมากครับ

Back to Top
tak...tak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tak...tak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 23:47

มหัศจรรย์ มากค่ะ สวยมาก ปลื้มแทนเจ้าสาวเลยค่ะ ClapClapClapClapClap

Back to Top
Make U up View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote Make U up Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2011 at 19:56

PBK_009

PBK_005

เลิศเลอClapClap
Back to Top
PHOTOMINE View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote PHOTOMINE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2011 at 12:56

เจ๋งมากครับ สามารถปกปิดจุดด้อยของแบบลงได้....นี้แหล่ะมืออาชีพ........Clap

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2011 at 07:47
Originally posted by makeupbypom

ปิดรอยเก่งมากเลยค่ะ เจ้าสาวสวยหวานน่ารักมากค่ะClap

ขอบคุณครับคุณป้อมSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2011 at 07:49
Originally posted by tak...tak

มหัศจรรย์ มากค่ะ สวยมาก ปลื้มแทนเจ้าสาวเลยค่ะ ClapClapClapClapClap

ขอบคุณน้า ไม่ลืมมาให้กำลังใจพี่ด้วยSmileSmileSmileTongueEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2011 at 07:51
Originally posted by jimmybeauty

ปกปิดได้เริดมากๆเลยจ๊ะ คุณพี่ข๋า งามสุดๆ เกินบรรยายเลย  งามเทพจริงๆ

ขอบคุณครับน้องจิมมี่ เขิลตรงคำว่าเทพนี่แหละTongueEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2011 at 07:52
Originally posted by thewedding

ฝีมือขันเทพจริงๆค่ะ ไม่รู้จะบรรยายยังไง สวยจริงๆClapClapClapClapClap

ขอบคุณมากๆคราฟSmileEmbarrassedSmileEmbarrassedSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2011 at 07:53
Originally posted by Make U up

เลิศเลอClapClap
น้องพี่นี่ ตลอด ตลอดBig smileLOL
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2011 at 07:59
Originally posted by Detail

แต่งหน้าได้ สวยเลิศสุดๆ
ขอบคุณมากคราฟSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2011 at 08:00
Originally posted by yamroastudio

สุดยอดจิงๆครับ P'Ping สวยเลิศมากๆครับClap

exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2011 at 08:01
Originally posted by PHOTOMINE

เจ๋งมากครับ สามารถปกปิดจุดด้อยของแบบลงได้....นี้แหล่ะมืออาชีพ........Clap

ขอบคุณมากๆครับSmileBig smileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2011 at 08:03
Originally posted by sushi@home

พี่เอ๋เชื่อว่าหลังงานเลิก เจ้าสาวคงไม่อยากล้างหน้าออกเลย น้องปิงแต่งหน้าให้เจ้าสาวได้สวยมากๆครับWink
ขอบคุณครับพี่เอ๋ สงสารน้องเค้าตอนเช็ดเครื่องสำอางค์ หนะครับ แต่น่าจะไม่มากเพราะผมแนะนำวิธีที่เจ็บน้อยที่สุดไปแล้วSmileTongue
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.072 seconds.