แต่งงาน *Review *สู่วันของเรา(พิธีเช้า บรรยากาศไทยๆ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

*Review *สู่วันของเรา(พิธีเช้า บรรยากาศไทยๆ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
sasy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: *Review *สู่วันของเรา(พิธีเช้า บรรยากาศไทยๆ
    Posted: 14 Jun 2011 at 20:01

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเวปนี้มากเลย ที่ทำให้วันของเราทั้งคู่ สำเร็จได้อย่างที่ตั้งใจ แม้จะมีอะไรผิดพลาดไปบ้าง แต่รู้สึกถึงรอยยิ้มของแขกทุกคนที่มีให้เราทั้งคู่ รวมถึงคนข้างๆ ที่เป็นกำลังใจเสมอ (แต่ไม่แสดงความคิดเห็น 555)....

จส.เอง เข้ามาหาข้อมูลในนี้ตั้งแต่ปี 53 จริงๆ ตอนนั้นก็ยังไม่รู้หรอกว่าจะได้แต่งหรือเปล่า ??

จนเมื่อปลายปีก็เริ่มคุยกันเอง รวมถึงพ่อแม่ได้เจอกัน ก็คิดเองว่าอยากแต่งแล้ว (ง่ายๆ อย่างนี้เลย 555) ฝ่ายชายเค้าก็เริ่มไปคุยกับพ่อแม่ ก็เลยสรุปว่าปีนี้แหล่ะ

ทีนี้ตอนแรกตั้งใจจะแต่งปลายปี แต่ไปดูฤกษ์ดุไปดูมา ได้ฤกษ์ 15 พ.ค. 

เอาล่ะว๊า !! มีเวลา 5 เดือน ทันมั้ย.. ก็ลองดูสักตั้ง ว่าแล้วก็ไปสู่วันของเรากันเลยค่ะ

ป.ล. เราจัดงานที่ ศรีราชา ชลบุรี ทั้งนี้ วทจส. ชลบุรีทั้งหลาย มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ รวมถึง วทจส.ทุกท่านด้วยนะคะ เพราะหลายๆ อย่างเราก็ใช้บริการจากที่กรุงเทพฯ ค่ะ   รวมถึงได้รับคำตอบจากรุ่นพี่เจ้าสาวทุกคนเสมอค่ะ 

Edited by sasy - 15 Jun 2011 at 07:28
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 20:26
 รีวิวนี้ จะเป็นพิธีเช้าก่อนนะคะ จะพยายามไล่ทีละ Step แต่ถ้าตกหล่นอะไรไปบ้างก็ขออภัยค่ะ
ก่อนอีกต้องบอกเลย ว่าเจ้าสาวขอจัดงานและออกแบบงานเอง ยอมรับว่าเหนื่อยมาก เครียดมาก เครียดแม้กระทั่งวันแต่ง ต่อไปอีก 2 วัน นั่นแหล่ะ ถึงได้สบายใจ 555

1. เริ่มจากฤกษ์ค่ะ ไปให้คุณลุงเจ้าบ่าวที่เข้าทรง/ดูฤกษ์ ดูยามได้ สรุปวันอาทิตย์ ที่ 15 พ.ค. 54 ใจจริงอยากแต่งวันเสาร์ คนจะได้มาเยอะๆ หน่อย แต่พอเอาวันเสาร์ไปให้ดู ไม่ดีมั่ง ไม่ได้มั่ง ดูไป 3 -4 วัน จนถึงปลายปี ก็มาลงตัวที่วันนี้ดีสุด และก็คิดว่าเป็นวันดีจริงๆ ค่ะ เพราะเห็นแต่งกันหลายคู่มาก มีใครแต่งวันเดียวกับเราบ้างเอ่ย ????

2.สถานที่ เจ้าบ่าวเป็นคนระยอง เจ้าสาวเป็นคนกรุงเทพฯ ที่หน้าตาไม่เหมือนคนกรุงเทพฯ 555 ทางแม่ จบ.อยากให้จัดที่ระยอง เพราะญาติเค้าเยอะ แต่มันก็ไกลจากญาติและเพื่อนๆ เราเหมือนกัน จะไปจัดกรุงเทพฯ ก็ไม่สะดวกทางนั้น 
*** แต่เนื่องจากเราทำงานที่โรงกลั่นแห่งหนึ่ง ที่ศรีราชา ทั้งคู่ ผู้ใหญ่และเพื่อนในที่ทำงานก็เยอะอยู่ อีกทั้ง บริษัทฯ ก็มีสโมสรที่ไว้ใช้จัดเลี้ยงได้ โดยไม่เสียค่าเช่า เสียแค่ค่าน้ำ ค่าไฟ 1,500 บาท เพื่อไม่ให้เสียสิทธิ์ และคนละครึ่งทางด้วย ก็เลยเลือกที่นี่ค่ะ
  ** ป.ล. บอกก่อนนิดนึงค่ะ ว่าที่นี่เป็นสโมสรปิด เฉพาะพนักงานและครอบครัวที่มีสิทธิ์ขอใช้ ต้องขออภัยสำหรับผู้ที่สนใจค่ะ**
อันนี้ถ่ายจากด้านหน้านะคะ

3. การ์ด และของชำร่วย
   คิดจนหัวจะระเบิด อันนี้ดีมั้ย อันนั้นดีมั้ย ประกอบกับไปงานแต่งบ่อยมาก เลยไม่อยากให้ซ้ำกับคนอื่น เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา กลัวผู้ใหญ่ไม่เข้าใจว่าคืออะไรบ้าง กลัวเค้าเอาไปทิ้งบ้าง
  สรุป ได้มาเป็นต้นกล้ากล้วยไม้จากร้าน Nature Gift & Card (เป็น SP ในนี้ค่ะ) ซึ่งก็น่ารักมากๆ แขกชอบกันใหญ่ เพราะไม่ซ้ำใครดี ผู้ใหญ่ก็ชอบเอาไปปลูกต่อได้ จริงๆ เค้าให้พันธ์หายากมาจำนวนนึง แต่เปิดผิด เปิดเป็นกล่องแรก หมดไปเลย จบ. จส.เลยได้แค่พันธ์ธรรมดา 
  ส่วนการ์ด ถ้าสั่งทำทั้ง 2 อย่าง จะได้ลดการ์ดใบละ 2 บาท ก็เลยเลือกที่เดียวไปเลยค่ะ สะดวกดี ได้แบบที่ถูกใจด้วย 
  จริงๆ ธีมงานเราที่คิดไว้จะเป็นสีส้ม สีโอโรสค่ะ แต่ดันชอบการ์ดสีชมพู 555

Edited by sasy - 15 Jun 2011 at 07:29
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 20:36
การ์ดค่ะ

ลืมบอกไปว่า ของชำร่วยเค้าจะแถมการ์ดสำหรับตั้งโต๊ะ มาด้วย 10% ของของนะคะ ไว้ตั้งช่วงงานเลี้ยงเย็นค่ะ
เราเลือกได้หมด ทั้งโบว์ Tag ต่างๆ แต่ Tag เรามีแบบให้เค้า ซึ่งก็ได้คุณกานต์กิตติ (รุ่นพี่ จส. ในเวปนี้ช่วยออกแบบให้ค่ะ) ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
ที่เลือกเป็นรถเพราะตอนคบกันใหม่ๆ ไม่มีรถยนต์ ก็อาศัยมอเตอร์ไซค์นี่แหล่ะค่ะ ไปไหนมาไหน

Edited by sasy - 25 Oct 2011 at 07:39
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 20:50

ของรับไหว้ ไปหาซื้อที่สำเพ็งค่ะ เดินเข้าซอยแรก จากถนนที่ลงจากสะพานพระปกเกล้ามา เดินไปไม่ไกลค่ะ ผืนละ 80 บาท รวมถุงผ้าแก้ว 
ส่วน Tag นี่สั่งเพิ่มจากร้านของชำร่วย แล้วมาผูกเองค่ะ
Wink

- ช่างแต่งหน้า/ทำผม ไม่พูดถึงไม่ได้ ส่วนสำคัญที่สุดที่ให้เจ้าสวยสวยสุดๆ เนื่องจากตัวปุ๊กเอง แต่งที่ชลบุรี ก็เลยอยากจะหาช่างแต่งหน้าที่อยู่ใกล้ๆ เห็นราคาของช่างกรุงเทพฯ ที่ต้องบวกค่าเดินทางแล้ว ไม่ไหว ก็เลยมาโพสถามในนี้ ไม่ผิดหวัง ได้คำแนะนำว่้าเป็นร้าน พี่ตั้ม Wedding ซึ่งก็ค้นพบว่า อยู่ใกล้ๆ บ้านเรานี่เอง ราคาก็ไม่แพงด้วย ตกลงจองไป 2 รอบ ทั้งเช้าและเย็น 
ไม่ทำให้ผิดหวังค่ะ ทุกคนชมหมดเลย เจ้าสาวสวยจริงๆ 555  (หลงตัวเอง) 
วทจส. โซนชลบุรีคะ แนะนำเลยค่ะ พี่ตั้ม Wedding 

ทำผมก็สวยค่ะ ปุ๊กเองผมยาวเกินไหล่นิดหน่อย (ดันไปตัดเมื่อต้นปี แต่สุดท้ายต้องไปซื้อยาสระเร่งผมยาวมาใช้) 
ใครที่ผมสั้นไม่ต้องกลัวนะคะ พี่เค้ามีวิธี อันนี้ก็ใช้ผมปลอมเหมือนกัน แต่ปราณีตมากๆ 

Back to Top
tipcy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tipcy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 21:15
งานน่ารักค่ะ รอชมตอนต่อไปนะคะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 21:26

- อุปกรณ์รดน้ำ  โต๊ะ เก้าอี้ สโมสรมีหมดค่ะ แค่หาคนมายก 
เราเลยให้พี่ จนท.สโมสร ที่เค้ารับ Organize งานต่างๆ เป็นคน Organize ให้เราด้วยค่ะ ทั้งเช้าและเย็น แต่ก็มีจุดพลาดบ้าง เดี๋ยวจะสรุปให้ฟังตอนท้ายนะคะ 
พี่เค้าไม่ได้ทำในนามบริษัท แต่ถ้าใครสนใจก็หลังบ้านมาได้ค่ะ

- ช่างภาพ เป็นช่างภาพอิสระ พี่กิตและพี่ไก่ พอดีเคยถ่ายให้งานของพี่ที่สนิทกัน แล้วชอบฝีมือ เลยให้พี่เค้ามาถ่ายให้ สองคน สองรอบเลย พี่เค้ารับงานทั่วไปนะคะ ใครสนใจก็ติดต่อได้ค่ะ ราคาไม่แพง

ป.ล. อาจดูเหมือนโฆษณาให้อันนั้น อันนี้นะคะ แต่จริงๆ คือ ปุ๊กหาข้อมูลเยอะมากๆ อีกทั้ง เราออกค่าใช้จ่ายกันเองด้วย ไม่รบกวนพ่อแม่ ก็เลยพยายามหาอะไรที่ถูกและดี คนที่ชลบุรีบางทีก็ลำบากเหมือนกัน ไม่ไกล ไม่ใกล้กรุงเทพฯ แต่ถ้าจะ Import มาทั้งหมด ก็ไม่ไหว เลยอยากให้ทุกคนมีงานที่ดีและราคาเหมาะสมค่ะ

- ชุดไทย  (เช้า) ถ้าบอกว่าเป็นเจ้าสาวที่มีชุดแต่งงานอย่างละ 2 ชุด จะประหลาดมั้ยเนี่ย 
 คือจริงๆ PK  Pre wedding มันเหมารวมชุดแต่งงานไว้อยู่แล้ว เช้า-เย็น แต่ไม่ถูกใจ มันดูเก่าไปหน่อย อีกทั้งก็เลือกชุดช้าด้วยและเลือกไปหมดร้านแล้วด้วย บอกแฟน.. ขอเค้าลองดูชุดที่อื่นด้วยได้มั้ย ก็เลยไปตระเวณที่ศรีราชา สรุปได้ชุดใหม่อีก ในราคาที่ถุกเว่อร์ แถมเป็นมือ 1 ด้วย ไม่เคยมีใครใส่เลย เสร็จเราสิ...555
ก็เลยเป็นเจ้าสาวที่มีชุดเช้า เย็นอย่างละ 2 ชุด ด้วยประการละฉะนี้

ชุดที่ 1 ใส่ตอนตักบาตร (จากร้านที่ไปถ่าย Pre ในกรุงเทพฯ ซึ่งจะพยายามเล่าให้ฟัง ในตอนต่อไป)

ชุดที่  2 ใส่ตอนสู่ขอ รับไหว้ รดน้ำสังข์ (สวยกันคนละแบบ ว่ามั้ยคะ แต่ชุดนี้ใส่แล้วผอม พรางพุง 555)

เริ่มเข้าสู่พิธีการกันเลยค่ะ

- ตักบาตร ถวายภัตตาหารเพล (ฤกษ์หกโมงเช้าค่ะ ) เช้ามาก เจ้าสาวได้นอนไปแค่ ชม.เดียว เนื่องจากคืนก่อนวันงาน มีงานแต่งที่สโมสร กว่าทีมเราจะเข้าไปจัดสถานที่ ก็เกือบห้าทุ่ม เราขึ้นไปคุยกับ Organize อีกรอบ กว่าจะลงก็เที่ยงคืน สรุปนั่นนี่ ตี 1 โอ้ !!! พระเจ้า ต้องตื่นตี 2 แต่ก็กลับมาทันเวลาค่ะ ก่อนเพื่อนเจ้าสาวจะแต่งตัวเสร็จซะอีก ทำไม? ถึงแต่งตัวช้าน่ะเหรอ เดี๋ยวได้เห็นค่ะ

พระท่านสวดมนต์เสร็จ ท่านก็เจิมให้ค่ะ เริ่มจากเจ้าบ่าว (แน่ะ !! หันมามองกล้องด้วย) 

จากนั้นก็ตักบาตร ถวายอาหารค่ะ 
** ผิดแผนเล็กน้อย ตอนแรกจะให้พระท่านนำบาตร นำปิ่นโตมาด้วย แต่พระท่านบอกว่าต้องไปงานต่อ ไม่ได้เอาอะไรมาเลย สรุปต้องตักข้าวใส่จานแทนค่ะ อาหารที่เตรียมไว้ให้ท่านนำกลับวัด ก็ต้องใส่ถุงถวายแทนค่ะ *** เจ้าสาวโวย Organize ไป 1 ยก 555

Edited by sasy - 25 Oct 2011 at 07:39
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 21:31

แย่งกันอยู่บนค่ะ  สรุปว่า สลับๆ กันละกันนะ 

ถวายอาหารต่อ 

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 21:46
จากนั้นก็ไปไหว้ศาล แต่เนื่องจากแต่ละศาลไกลกันมาก พ่อเจ้าสาวเลยไปไหว้แทนบางส่วน ส่วนคู่บ่าวสาวไปไหว้พระพรหมแทนค่ะ

แต่น !!  แต๊น !!! ได้แวลาเพื่อนเจ้าสาวปรากฎตัว

เป็นการสนอง Need  ของเราเองค่ะ อยากได้งานแต่งที่เป็นไทยๆ เมื่อไม่รู้จะลงกับใคร ก็ลงที่เพื่อนตัวเองนี่แหล่ะ และเพื่อนๆ ก็สมยอม 555  ไม่มีปฏิเสธสักนิด หรือไม่กล้าพูดหว่า 5555
ตอนแรกกะจะใส่ไทยธรรมดาๆ แต่เพื่อนบอกจัดเต็มไปเลย (เหรอ) เจ้าสาวเลยต้องไปตระเวณหาร้านเช่าชุด ซึ่งก็โชคดีมากๆ ไปเจอร้านนึง เจ้าของร้านน่ารักๆมาก ไม่ให้เช่าธรรมดา ตัดให้ใหม่ด้วย ขอไซส์เส็จสรรพ ในราแค่ชุดละ 600 บาท ครบชุด มานุ่งโจงกระเบนให้อีกต่างหาก แถมชุดเจ้าตัวเล็กอีกชุดนึง ไม่ต้องคืน
*** และก็เป็นร้านเดียวกับที่ปุ๊ก เช่าชุดไทย และชุดงานกลางคืนมาเพิ่มด้วยค่ะ
** ขอขอบคุณไว้นะที่นี้ 

เพื่อนเจ้าสาวนี่ไม่มีใครยอมใครเลยจริงๆ 555 อันนี้มาจากหลายสายมากๆ แต่ตอนนี้ทุกคนเป็นเพื่อนกันหมดแล้วค่ะ 555

จากนั้นก็ถวายสังฆทานต่อ แล้วก็กรวดน้ำ
** สังฆทาน เราสั่งซื้อทางเนตค่ะ เป็นสังฆทานแบบใหม่ เป็นพวกกระเป๋า ไม่เน่า ไม่เสีย ชุดละ 300 บาทค่ะ

Edited by sasy - 15 Jun 2011 at 10:28
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 22:16
แง่ว ที่พิมพ์ไว้หายหมดเลย Copy ไม่ทัน Cry
Back to Top
kiyo View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote kiyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 22:21

รอชม จ้า

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 22:28
เอาใหม่ !!! 

พอพระกลับ ก็ได้เวลาเจ้าสาวเก็บตัวแล้วค่ะ ช่วงนี้ไม่รู้เรื่องรู้ราว ดูจากรูปย้อนหลัง

ขันหมากมาแล้วค่ะ ขันหมากนี้ ทางแม่เจ้าบ่าวเป็นผู้จัดการค่ะ ส่งตรงมาจากระยองค่ะ

สงสัยจะตื่นเต้น สลับซองกันไปหมด อิอิอิ!!!

ขันหมากมาแล้ว

สาวๆ กั้นประตู พร้อม !!!!

กั้นกันหลายด่านมาก เจ้าบ่าวต้องควักเงินสด 555

แต่กํยังโดนแกล้ง ให้คุกเข่าขอแต่งงานค่ะ อิอิอิ !!! ซึ้งสุดก็ตอนนี้แหล่ะ นอกนั้นออกแนวฮา !!

Edited by sasy - 23 Jun 2011 at 13:58
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 22:44
จากนั้นก็ทำพิธี สู่ขอ รับไหว้ รดน้ำสังข์ค่ะ
Wink
ให้เพื่อนเจ้าสาว ที่แต่งงานแล้วเป็นผู้นับสินสอดค่ะ

สวมแหวน
เล่าเรื่องแหวนนิดนึง...เป็นธรรมดาใช่มั้ยคะ ที่ผู้หญิงทุกคนย่อมอยากได้ แหวนเพชร ตอนแรกเราก็อยากได้ เดินหาร้านเป็นสิบ แต่มันแพงอ่ะ มูลค่าไม่เพิ่มด้วย ก็เลือกเอาเป็นทองดีกว่า แล้วพอดีคุ้นๆ กับร้านทองร้านนึงด้วย ก็เลยไปคุย ตกลงเป็นแหวนทองเกลี้ยงๆ ฝังเพชรนิดหน่อย 
ลุ้นมากๆ ตอนได้แหวน ชอบมากค่ะ สวย และ 2 วงก็เหมือนกันด้วย
แนะนำนะคะ ร้านมังกรทอง ตลาดศรีราชา เจ้าของร้านน่ารัก ราคาเหมาะสมค่ะ

ถ่ายรูปหมู่กับพ่อแม่ทั้งสองฝ่าย

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 22:54
เข้าสู่พิธีรดน้ำสังข์ค่ะ
ทาง Organized จัดเตรียมสถานที่ ดอกไม้ทั้งหมด แต่เป็นแบบที่เราบอกไว้นะคะ ชอบค่ะ อยากให้ออกมาสดใส ไม่หวานมาก

ให้พ่อแม่ เป็นคนสวมมงคลให้ค่ะ
และคุณยายทางเจ้าบ่าว รดน้ำพระพุทธมนต์ให้เป็นคนแรกค่ะ

จากนั้นก็ให้คุณยายท่านเดิม เป็นผู้ถอดมงคลให้ค่ะ

นำมาสวมไว้ที่มือ (จุดอ่อนของเจ้าสาวคือมือกางค่ะ 555 กางทุกรูป )

รับพร

Edited by sasy - 15 Jun 2011 at 07:26
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 22:59
ได้เวลา เฮฮา ค่ะ ถ่ายรูปเล่น

กับ Girl Gang เพื่อนเจ้าสาว

รูปคู่ที่ไม่เคยหวานใส่กัน

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 23:12
ขอจบรีวิวงานเช้าไว้แค่นี้ละกันค่ะ รูปค่อนข้างเยอะไปหน่อยนะคะ

ขอสรุปข้อผิดพลาดงานเช้านิดนึง
- เนื่องจากเจ้าสาวเป็นคนจัดงานเอง ทำให้ระแวงไปหมดทุกอย่างเลยค่ะ ทั้งเรื่องของคิว เวลา ถึงแม้จะจ้าง Organize แต่ก็ยังไม่วางใจ ฝาก วทจส.ทุกคนนะคะ วันนั้นอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ยิ้มไว้ค่ะ ฝึกยิ้ม ฝึกไหว้เยอะๆ

- แม่สื่อที่ทาง Organize เราหามา ไม่ค่อย Work ค่ะ พูดมากเกินไป คิดอยากจะพูดอะไรก็เฮฮาไปตามเรือ่ง บางทีเค้าถ่ายรูปอยู่ก็มาขอถ่ายด้วย สวด Organize ไปอีก  1 ยก 555 ฝากวทจส. ทุกท่านนะ ถ้ามีพ่อสื่อ แม่สื่อ ให้คุยกับเค้าโดยตรงก่อนก็ดีนะคะ ว่าต้องทำอะไรช่วงไหน บางทีเค้าก็ติดภาพมาจากงานอื่น  ซึ่งแต่ละงานเจ้าภาพก็ต้องการแตกต่างกันค่ะ

- เล็กๆ น้อย -
 ** ไปถึงร้านแต่งหน้าก่อนเวลาก็ดีนะคะ เราไปตรงเวลาแต่ดันมีคนมาช้า มาซ้อนเวลาเรา พี่ตั้ม ช่างแต่งหน้าเร่งให้เราอยู่เหมือนกัน เพราะเราบอกงานเราเริ่ม หกโมง
** เล็บหลุด ใช้กาวตาช้างต่อได้ค่ะ ไม่เป็นอันตรายต่อเล็บ แค่แช่น้ำอุ่นให้ออก
** อย่าลืม Confirm กับพระเรื่องของที่ต้องเตรียมมาด้วย ถ้าท่านไม่นำมาก็จะได้รู้ก่อนค่ะ
**ช่างภาพ ปรึกษาเรื่องมุมกล้องได้ ว่าควรจัดฉากยังไง เราเปลี่ยนที่ตั้งโซฟา เนื่องจากตอนแรกจะตั้งตั่งไว้เลย แต่พี่ช่างบอกเข้ามาทีหลังดีกว่า ให้หันโซฟา ติด BD สวยกว่า ติดแขก ...จริงค่ะ !!!
**อย่าเสียดายกับชุด ช่างแต่งหน้า สวยวันเดียวค่ะ เอาราคาให้เหมาะสมกับคุณภาพ*** หากชุดที่ได้มาใน PK ไม่ไหวจริงๆ ก็ลองหาที่ใหม่ดู ของถูกและดียังมี แค่เหนื่อยหน่อย

** ทั้งนี้ยินดีให้คำปรึกษา วทจส. ทุกท่านนะคะ *** มีอะไรถามได้ค่ะ ยินดีตอบ
ไว้โอกาสหน้าจะมารีวิวงานเย็นต่อค่ะ

Edited by sasy - 15 Jun 2011 at 07:31
Back to Top
pujajaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pujajaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 08:13
ยินดีด้วยนะค่ะ แหวนแต่งงานเหมือนกันเลยค่ะ
Back to Top
ao11oa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 08:45
ยินดีด้วยนะคะ งานจัดออกมาได้น่ารักดีค่ะ เพื่อนๆก็น่ารักไม่มีใครยอมใครจริงๆๆเลยLOL ชุดสวยมากเลยค่ะ ทั้งสองชุดเลย ชุดหลานก็น่ารักค่ะ น่าหมั่นไส้ น่าหยิก จริงๆLOL

ขอพิกัดร้านผ้าขนหนูได้ไหมค่ะ เด๋วไปหาซื้อบ้าง ราคาถูกจัง ไม่ทราบว่าขนาดเท่าไหร่

งัยแล้วเอางานเย็นมาลงไวๆนะคะ จะรอชมคร่าาาาาาาWink ยินดีอีกครั้งจ๊ะ
Back to Top
o_zone View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote o_zone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 08:53
ยินดีด้วยนะคะ รีวิวละเอียด ขอให้มีความสุขมากๆ มีลูกเร็วๆนะคะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 08:59
Originally posted by ao11oa

ยินดีด้วยนะคะ งานจัดออกมาได้น่ารักดีค่ะ เพื่อนๆก็น่ารักไม่มีใครยอมใครจริงๆๆเลยLOL ชุดสวยมากเลยค่ะ ทั้งสองชุดเลย ชุดหลานก็น่ารักค่ะ น่าหมั่นไส้ น่าหยิก จริงๆLOL

ขอพิกัดร้านผ้าขนหนูได้ไหมค่ะ เด๋วไปหาซื้อบ้าง ราคาถูกจัง ไม่ทราบว่าขนาดเท่าไหร่

งัยแล้วเอางานเย็นมาลงไวๆนะคะ จะรอชมคร่าาาาาาาWink ยินดีอีกครั้งจ๊ะ

เราจะพยายามอธิบายนะคะ เป็นคนอธิบายทางเข้าใจยากซะด้วย 555
ตั้งหลักจากทางเข้าสำเพ็ง ซอยแรก ตรงถนน One Way เส้นที่ลงจากสะพานพระปกเกล้ามาค่ะ
เดินเข้าซอยไป ผ่านร้านก๋วยเตี๋ยวซ้ายมือ ผ่านร้านขายกระดุมซ้ายมือ เดินไปอีกนิดจะเป็นร้านขายผ้าขนหนู ใหญ่ๆ มีผ้าห่ม ของเด็ก โชว์อยู่หน้าร้าน ร้านอยู่ฝั่งขวานะคะ

สำหรับผ้าเป็นผืนใหญ่ค่ะ ไม่หนาเท่าตามห้าง แต่ก็ไม่บางจนเกินไปค่ะ มีลายให้เลือกเยอะเลย
บอกเค้าก็ได้ค่ะ ว่าเคยซื้อชุดละ 80 บาท
ถ้ายังไงจะกลับไปค้นเบอร์และขนาดมาให้อีกครั้งนะคะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 09:24

Wink

Back to Top
yani_pat View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote yani_pat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 10:20
รีวิวได้ละเอียดมากค่ะ เจ้าสาวสวยมากๆๆด้วยค่ะ Smile
Back to Top
narunya View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 14:34
ยินดีด้วยจ้า  ชุดสวยทั้งสองชุดเลย  ชุดเพื่อนเจ้าสาวก็สวย  ^^
Back to Top
momopin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote momopin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 15:04

ยินดีด้วยคะ

มีความสุขมากมายน่ะค่ะ

เจ้าสาวน่ารักอะ
Back to Top
Pron2009 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pron2009 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 15:08
ยินดีด้วยนะคะ รีวิวละเอียด ขอให้มีความสุขมากๆTongue
Back to Top
moopinky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moopinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 15:51
ยินดีด้วยค่ะ รอดูด้วยนะคะ
Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 17:38
Winkยินดีด้วยค่ะ งานน่ารักมากๆเลยค่ะ
Back to Top
mod_aliza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mod_aliza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 20:19
ละเอียดและเป็นประโยชน์มากเลยค่ะ มดก็ วทจส ชลบุรี แต่งหน้ากับพี่ตั้มเหมือนกัน
พี่เค้าแต่งสวยจริงอะไรจริงค่ะ
เพื่อนเจ้าสาวใช้ชุดร้านไหนคะ รบกวนขอพิกัดหน่อย ราคาน่าคบมาก

Back to Top
sweet toffy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet toffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 21:44
มีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2011 at 21:56
Originally posted by mod_aliza

ละเอียดและเป็นประโยชน์มากเลยค่ะ มดก็ วทจส ชลบุรี แต่งหน้ากับพี่ตั้มเหมือนกัน
พี่เค้าแต่งสวยจริงอะไรจริงค่ะ
เพื่อนเจ้าสาวใช้ชุดร้านไหนคะ รบกวนขอพิกัดหน่อย ราคาน่าคบมาก

ร้านอยู่ในซอยวังหิน ซอย 7 ค่ะ 
ขับเข้าไปก่อนถึงทางโค้ง ชื่อร้านเทวาบรรเลงค่ะ 
เดี๋ยวเราส่งเบอร์ให้หลังบ้านนะคะ
Back to Top
ao11oa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2011 at 07:54
Smileขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
Back to Top
kaataii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaataii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2011 at 15:20

ยินดีด้วยนะค ;)

Back to Top
sawastorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sawastorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2011 at 23:04
ยินดีด้วยทั้งเจ้าบ่าวและเจ้าสาวนะคะ

ตอนแรกจะถามเรื่องชุดเหมือนกันค่ะ แอบเห็นคำตอบแล้ว
อยู่ใกล้ๆ บ้าน วทจบ.ของเราเลยค่ะ Smile
Back to Top
rabbit2011 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rabbit2011 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 07:50
น่ารักดีค่ะ..มีความสุขมากๆ นะคะ
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2011 at 16:40
ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะTongue
รีวิวเป็นประโยชน์มาก ๆ  เลยค่ะ ..Smile
Back to Top
Nim_niminy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nim_niminy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2011 at 21:14
ยินดีด้วยนะคะ..งานน่ารักค่ะ ชุดเจ้าสาวสวยทั้ง 2 ชุดเลยค่ะSmile
Back to Top
pinksoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinksoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2011 at 14:06

ยินดีด้วยนะคร้า เจ้าสาวสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกก

Back to Top
Nadia908 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Nadia908 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jun 2011 at 07:03
ยินดีด้วยคนคร่าาา
Back to Top
jk@53 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jk@53 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jun 2011 at 23:35

ยินดีด้วยค่ะ Smile   มีความสุขมากๆนะคะ Wink

Back to Top
ning5524 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ning5524 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2011 at 12:59
ยินดีด้วยนะคะ น่ารักจังทั้งคู่
ขอโทษนะ ขออีเมลหน่อยได้ไหมค่ะ อยากปรึกษานะค่ะ จะแต่งปีหน้านะค่ะ Tongue หรือ แอดเมลได้ไหมค่ะ
mtem5524@hotmail.co.th ค่ะClapStar
Ningy // http://www.weddingsquare.com/brideclub/wedding_september.jpg
Back to Top
love.is.garden View Drop Down

Post Options Post Options   Quote love.is.garden Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2011 at 18:37
สวัสดีค่ะ คิดเหมือนกันเลย ถ้านำเข้าทุกอย่างจากกรุงเทพ กระเป๋าคงฉีกแน่ๆ มีงบจำกัดเพราะเก็บเงินกันเองค่ะ เจ้าบ่าวเป็นฝรั่งก็อยากจัดงานแบบไทยๆ สวยๆ ให้ชาวต่างชาติตะลึงกันไปเลย

ชอบชุดไทยมากค่ะโดยเฉพาะ ชุดสีส้ม โอรส ร้านไหนคะ บ้านอยู่ชลบุรีเหมือนกัน แพงมั้ยเอ่ย รบกวนช่วยบอกรายละเอียดกับเบอร์โทรศัพท์ หน่อยนะคะ

ส่วนช่างแต่งหน้า ร้านพี่เค้าอยูแถวไหนคะ พอดีบ้านอยู่แถวพัทยา พี่เค้าใช้เครื่องสำอางค์ดีมั้ย เพราะเป็นคนผิวแพ้ง่ายค่ะ ติดทนนานมั้ย แล้วพี่เต้ารับแต่งนอกสถานที่มั้ยคะ

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะคะ มีประโยชน์สำหรับเจ้าสาวต่างจังหวัดมาก ยิ่งอยู่ต่างประเทศด้วยแล้ว ทำให้ต้องวางแผนมากกว่าเดิม  คงต้องกลับมาเรื่อยๆ ก่อนงานจริงแน่นอน Big smile

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

Edited by love.is.garden - 05 Jan 2012 at 17:12
Back to Top
love.is.garden View Drop Down

Post Options Post Options   Quote love.is.garden Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2011 at 18:59
  ยินดีกับเจ้าสาวด้วยนะคะ สวยมาก ยิ้มแบบสุขสุดๆ เจ้าสาวโชคดีมากเลยนะคะ ที่ไม่ต้องจ่ายค่าเช่าแพงๆค่ะ ชมอีกครั้งค่ะ ผมสวยมาก ไม่บอกไม่รู้ว่าผมมวยเป็นวิก สวยค่ะ ทั้งชุด ทั้งคน Smile

Edited by love.is.garden - 30 Dec 2011 at 17:53
Back to Top
Inspiration View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Inspiration Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2012 at 19:16
น่ารักมาก ๆ เลยค่ะ ดูรีวิวแล้วเห็นของต่าง ๆ บ่งบอกถึงความตั้งใจมาก ๆ เลยนะคะ Big smile
Back to Top
mouybouy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mouybouy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2012 at 06:58
สวยจังเลยค่ะ เพื่อนๆเจ้าบ่าว สาวก็แต่งชุดไทยกัน สวยมากๆๆๆๆค่ะ
Back to Top
namfonle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote namfonle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2012 at 15:30
ยินดีด้วยนะคะ Smile
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2013 at 21:40
Wink
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.105 seconds.