แต่งงาน ช่วยหน่อยค่ะ รักแร้คล้ำและผิวไม่เรียบ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เสริมความงาม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยหน่อยค่ะ รักแร้คล้ำและผิวไม่เรียบ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Chocolover View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chocolover Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยหน่อยค่ะ รักแร้คล้ำและผิวไม่เรียบ
    Posted: 12 Jun 2011 at 12:26

เป็นคนที่ขนรักแร้เยอะและขึ้นไวมากเลยค่ะ พอถอนบ่อยๆก็มีรอยคล้ำและผิวไม่เรียบ ควรทำเลเซอร์อะไร ที่ไหนดีหรือ ใช้ผลิตภัณฑ์อะไรดีค่ะ อีก 5 เดือนจะแต่งแล้วค่ะช่วยหน่อยคะไม่อยากเป็นเจ้าสาวรักแร้ดำ T^T

Back to Top
satangd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote satangd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2011 at 20:31

ลองไปทำที่ khongkwan ดูมั้ย  เคยไปทำมา 2 ครั้งแล้ว ก็ดีขึ้นบ้าง แต่ราคาต้องไปปรึกษาคุณหมอเองน่ะคะ เพราะไปทำมานานแล้วราคาอาจจะเพิ่มขึ้นแล้วคะ

Back to Top
Chocolover View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chocolover Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2011 at 19:00

ขอบคุณค่ะ ใครมีคำแนะนำเพิ่มเติมอีกมั้ยคะ

Back to Top
Pinitkool View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pinitkool Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2011 at 17:01
ของเราตัดปัญหาโดยการใช้ชุดไทยแขนยาวซะเลย  ง่ายดีค่ะ
Back to Top
Ployphen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ployphen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jun 2011 at 15:14

แว๊กขนรักแร้ แทนการถอนค่ะ แล้วมันจะทำให้ขาวขึ้นด้วย แล้วเวลาขัดหน้า ก็เอาตัวขัดหน้า ขัดรักแร้ด้วยค่ะ  แล้วก็ใช้โคโลญที่ทำให้รักแร้ขาวร่วมด้วย อันนี้จากประสบการณ์ของตัวเองน๊า ไม่รู้คนอื่นทำไงอ่าTongue

Moonoy
Back to Top
little_prang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote little_prang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 22:27

แนะนำมะขามเปียกค่ะ ทาก็พอนะคะ อย่าถึงขนาดขัด เพราะเคยได้ยินว่าบางคนรักแร้ยิ่งขัดยิ่งดำได้นะคะ ทาทิ้งไว้หลังอาบน้ำ ทิ้งไว้ 15 นาที แล้วล้างออก หรือจะทาตัวไปด้วยเลยก็ได้ค่ะ จะได้ขาวทั้งตัว  หรือถ้าขี้เกียจพอกตัวก็ต้องทานวิตามินดีๆ ควบคู่ไปด้วยค่ะ เพราะมันจะช่วยผิวเปล่งปลั่งทั้งตัวเลยค่ะ ไม่ใช่เฉพาะที่  ส่วนขนรักแร้เนี่ย ถ้าถอนจะทำให้เป็นผิวเป็นเหมือนตูดไก่ค่ะ

Back to Top
sirilak_cla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirilak_cla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2011 at 18:22
Tongue

Edited by sirilak_cla - 05 Aug 2011 at 18:25
Back to Top
nupearjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nupearjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2012 at 08:38
มีใครใช้มะขามเปียกแล้วได้ผลยังไงบ้างคะ จะได้ลองทำบ้าง
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.133 seconds.