แต่งงาน @_____________เจ้าสาวสวยหวาน_BY_P'PING__________@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@_____________เจ้าสาวสวยหวาน_BY_P'PING__________@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @_____________เจ้าสาวสวยหวาน_BY_P'PING__________@
    Posted: 09 Jun 2011 at 19:21

สวัสดีครับ ครอบครัว WeddingSquare ที่น่ารักทุกท่าน EmbarrassedSmile

พี่ปิง ขอนำเสนอ นวัตกรรมใหม่ล่าสุด

กับการแต่งหน้าเจ้าสาวด้วย เครื่องสำอางค์ HD (ไฮเดฟ)

สำหรับการใช้เครื่องสำอางค์ในแบบ HD นี้ 
จะยิ่งทำให้คุณดูสวยใส เนียนบาง 

แต่สามารถปกปิดริ้วรอยได้เป็นอย่างดี และติดทนนาน 
กว่าที่เคย อีกด้วยครับ

(เครื่องสำอางค์ HD และอุปกรณ์ แอร์บรัช)

บินตรงจากวงการภาพยนตร์ Hollywood ถึงประเทศไทย

วันนี้พี่ขอนำภาพผลงาน แต่งหน้า และทำผม ทั้งเช้า และเย็น มาให้ชมกันนะครับ
สำหรับชุดไทย ในตอนเช้านั้น เราได้โทนหน้าหวานๆ และผมมวยต่ำลูกค่อนข้างโตสวย เพราะเจ้าสาวของเรามีเนื้อผมที่หนาและยาวSmile
ส่วนในตอนเย็น เราได้ผมเกล้าเก๋ๆ กึ่งหมวก และดอกสวยๆสีหวาน  "อันโตมีเลีย" ครับ
 ที่ทำให้เจ้าสาวของเราสวยเก๋ ลงตัวเมื่อเข้ากับโทนสีของหน้า และแบบของชุดราตรีอีกด้วยครับApprove

สำหรับวันนี้พี่ต้องขอขอบคุณ "คุณพลอย" (น้องเจ้าสาวที่น่ารักของเรา)ด้วยนะครับ ที่มอบความไว้วางใจให้พี่ดูแลให้ในวันนี้Smile

สำหรับวันนี้พี่ต้องขอขอบคุณ น้อง"พลอย"  เป็นอย่างสูง ที่มอบความไว้วางใจ

ให้พี่ดูแลในวันสำคัญนี้ครับ SmileEmbarrassed

ชมภาพด้านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/Page/Prewedding.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html

คลิกที่ภาพ ชมผลงานPrewedding 

และแต่งหน้า ครับ > คลิกชมอัลบั้ม

หรือเข้าพูดคุยที่ facebook ของพี่ได้นะคราฟ http://www.facebook.com/PING.MAKEUP

เข้าชมผลงานเพิ่มเติมคลิกด้านล่างเลยคราฟ 

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน

0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6    P'PING

Edited by P'PING - 25 Oct 2014 at 04:31
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 19:22

Edited by P'PING - 25 Oct 2014 at 04:32
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 19:23

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 19:25

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 19:26

Edited by P'PING - 09 Jun 2011 at 19:38
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 19:31

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 19:32

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 19:33

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 19:35

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 19:38

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 19:42

ส่วนภาพB e f o r e, A f t e r  นี้ พี่ต้องขอขอบคุณ คุณ"พลอย" เป็นอย่างสูง

เพราะปกติแล้ว พี่จะไม่ ถ่าย และนำภาพ ก่อนและหลังแต่ง ของน้องๆมาให้ชม จะนำมาก็แต่ ตอนที่แต่งเสร็จแล้ว

ส่วนงานนี้ คุณ"พลอย"  ที่น่ารักของเรายินดี มอบให้เป็น

วิทยาทาน สำหรับน้องๆเจ้าสาวใน WeddingSquare ของเรา

Edited by P'PING - 25 Oct 2014 at 04:34
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 19:45

ชมยูทูป คลิ๊กที่นี่ครับ
 V

K.Arunocha Panupan @ IMEDEEN

Makeup @ Love MagaZine

Toey_Phongsakorn@DEF MagaZine

Make-up Magazine Wedding Guru

Graftobian Ambassador

Fashion On Street @ Future Park Rangsit
Link !  WSQ
JOY - Rinranee @ Miss Motor Show
Link !  WSQ
All Works

Mark_Prin @ TENN Magazine

Beauty Expert @ H+ Channel

DOME & YAYA @ Central world
Link !  WSQ
PUKLUK & FAH

MINT & BOW @ Broadcast
Sririta @ Magazine Thai Dress
Link !  WSQ

Edited by P'PING - 25 Oct 2014 at 04:35
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 19:50

Smile ผลงานที่ผ่านมาครับ Smile

"เพราะเจ้าสาวทุกท่านมีความสวย และบุคลิก ที่แต่กต่างกัน"

"การแต่งหน้าที่ดีนั้น ไม่ควรเพิ่มความสวยให้เพียงอย่างเดียว แต่หากต้องทำให้ดูอ่อนวัยลงด้วยนะครับ"Smile

เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป 

พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบนี้ จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า 

การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา 

และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริงSmile

ด้วยเครื่องสำอางค์สูตรพิเศษของพี่แล้ว จะทำให้สวยเนียนบาง 

และอยู่ทนไปนับ 10 ชม. โดยไม่ต้องกังวลเลยครับ Approve

คลิกที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็มครับ Smile

การถ่ายภาพ Pre wedding 

ปล พี่ปิง และน้องๆ ถ่ายเอง เราจึงให้ภาพทั้งหมด และ ไม่บวกเพิ่มครับ

คลิ๊ก ที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็ม ครับ )

JEAB & TOBIAS  @ Agalico Bangkok

K. SI & K. JOHN  @ Chocolate ville Bangkok

K. AE & K. BEE  @  Me Style Place Bangkok

Khun Dr.ORN & K. HAI  @ Chonburi
Link !  WSQ
K. BEER & K. TAM @ Imm Fusion Bangkok

K. SINE & K. OUAN @ Bangkok

K. KLOY & K. ADAM @ Rose Garden Riverside

K. PAI & K. GAME @ Bangkok

K. BENZ & K. NUM @ Hua - Hin

K. MALEE & K. NOTE @ Sattahip Chonburi

K. NING & K. KUNG @ ฌ็องเซลิเซ่ อเวนิว (Champs Elysees Avenue)

Album LCD Dr.ORN & K.HAI

Album LCD K.BENZ & K.NUM

Album LCD K.KWAN & K.EAK
Album LCD K.JAEM & K.NOTT
Album LCD K.AE & K.BEE

Album LCD K.SINE & K.OUAN

Album LCD K.NOI & K.JAN_ I
Link !  WSQ
Album LCD K.NOI & K.JAN_ II
Link !  WSQ

เข้าชมผลงานเพิ่มเติมคลิกด้านล่างเลยคราฟ 

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน

0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6    P'PING

Edited by P'PING - 25 Oct 2014 at 04:36
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 19:51
Originally posted by trustfocus

เยี่ยมมาก ๆ ครับ Thumbs Up Thumbs Up Thumbs Up

ขอบคุณมากครับพี่ฉัตร มาเป็นท่านแรกเลยSmileSmile
Back to Top
irakstudio View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote irakstudio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 20:30
ทั้งหน้าทั้งผมงามมากๆๆๆ สุดยอดไปเลยค่ะThumbs Up
Back to Top
tak...tak View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote tak...tak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 22:38

ชื่นชอบ การแต่งหน้าทำผม ของพี่ปิงมาก โดยเฉพาะ การติดดอกไม้ที่ผมเจ้าสาว มีความรู้สึกว่าใส่ใจและละเอียดในการเลือกดอกไม้ และดอกไม้ที่ใช่จะไม่ค่อยเหมือนใครดี ชอบมากค่ะClapClapClap

Back to Top
nyingja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nyingja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 00:23
สวยหวานอีกแล้วนะคะ พี่ปิง ทั้งสองชุดเลย ชอบทรงผมที่มีดอกไม้ปักงามๆ แบบนี้จังเลยคร่า
Nu...Ying ka ...
Back to Top
AomMakeup View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote AomMakeup Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 09:13
สวยเนียนใสมากๆค่ะ ชอบผมงานเย็นจัง วินเทจดี ^^SmileSmile
Back to Top
Make U up View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote Make U up Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 10:24

งดงามเจงๆๆๆๆ
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 10:25
Originally posted by irakstudio

ทั้งหน้าทั้งผมงามมากๆๆๆ สุดยอดไปเลยค่ะThumbs Up
ขอบคุณมากคราฟSmileEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 10:28
QUOTE=yamroastudio]

สวยครับ ฝีมือจิงๆClap

http://www.yamroastudio.com

[/QUOTE] ขอบคุณมากครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 10:29
Originally posted by Detail

สวยเหมือนเดิมเลยนะครับ

ขอบคุณคราฟSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 10:36
Originally posted by tak...tak

ชื่นชอบ การแต่งหน้าทำผม ของพี่ปิงมาก โดยเฉพาะ การติดดอกไม้ที่ผมเจ้าสาว มีความรู้สึกว่าใส่ใจและละเอียดในการเลือกดอกไม้ และดอกไม้ที่ใช่จะไม่ค่อยเหมือนใครดี ชอบมากค่ะClapClapClap

ขอบคุณมากๆเลยครับ ที่ดูออกถึงความตั้งใจ ในการทำงาน และความตั้งใจที่อยากให้น้องๆของพี่ได้สวยกันอย่างเต็มที่ทุกๆคน SmileSmile
เหตุที่พี่ เลือกทรงผม และดอกไม้ที่ต่างกัน ก็เพราะพี่จะดูคาแร็กเตอร์ของน้องๆแต่ละท่าน แล้วจึงลงมือทำงานครับApproveSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 10:37
Originally posted by banpot

สวยหวานทั้งหน้าและผมเลยครับคุณปิง สุดยอดWink

ขอบคุณครับคุณพตSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 10:51
Originally posted by nyingja

สวยหวานอีกแล้วนะคะ พี่ปิง ทั้งสองชุดเลย ชอบทรงผมที่มีดอกไม้ปักงามๆ แบบนี้จังเลยคร่า
ขอบคุณมากครับ พี่ชอบใช้ดอกไม้สดครับ เพราะจะทำให้เจ้าสาวดูหวานสดใส ในสไตล์ที่เป็นธรรมชาติครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 10:56
Originally posted by sushi@home

เห็นดอกอัลสโตร์มีเลียร์แล้วพี่เอ๋คิดถึงจัง เพราะเป็นดอกไม้ที่พี่เอ๋ชอบ แต่ตอนนี้หายไปจากท้องตลาดนานแล้ว ไม่ค่อยได้เห็นเลย
น้องปิงนำมาติดผมเจ้าสาว ดูแล้วน่ารักจังตับ
ขอบคุณครับพี่เอ๋ น้องก็พยายามหาครับกับดอกไม้พันธ์นี้ เพราะอย่างที่พี่เอ๋บอกว่ามันหายากและไม่ค่อยได้เจอง่ายๆครับ ที่สำคัญกลีบของเค้า เปราะและร่วงง่ายมากๆ  แต่สวยน่ารัก อย่างพี่ว่าแหละครับ SmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 10:58
Originally posted by AomMakeup

สวยเนียนใสมากๆค่ะ ชอบผมงานเย็นจัง วินเทจดี ^^SmileSmile
ขอบคุณครับคุณอ้อมSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 10:59
Originally posted by vivarisstudio

หวาน หวาน เลยพี่ปิงTongue

ขอบคุณครับ หวานๆ ขอให้บอกครับSmileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 11:00
Originally posted by Make U up

งดงามเจงๆๆๆๆ
ว่าแล้วน้องต้องชอบSmileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 11:01
Originally posted by khunjoestudio

ผลงานใสปิ๊งง เหมือนเคยครับพี่ปิง

ขอบคุณคราฟคุณโจSmileSmile
Back to Top
varanis View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote varanis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 11:03
ClapClapClap สวย หวาน เนี๋ยบ ตลอดๆเลยนะคะคุณปิง
Back to Top
Nu.Ann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu.Ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 11:39
เจ้าสาวหวานอีกแล้ว สวยWink
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2011 at 12:45
Originally posted by varanis

ClapClapClap สวย หวาน เนี๋ยบ ตลอดๆเลยนะคะคุณปิง
ขอบคุณครับคุณตูนSmileSmileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2011 at 12:50
Originally posted by moraflower

สวยหวาน น้ำตาลเชื่อม งดงามมากๆค่ะ  Thumbs UpThumbs UpThumbs Up

Mora-signature-2010-gif

ขอบคุณครับ เห็นภาพเลยSmileBig smileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2011 at 12:51
Originally posted by Nu.Ann

เจ้าสาวหวานอีกแล้ว สวยWink
แต้งกิ้วหนูแอน เด่วไปฉลองกล้องตัวใหม่กันนะSmileTongueLOL
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2011 at 12:54
Originally posted by jyacupcake

หวานหยาดเยิ้มเลยค่ะ  ชอบผมงานเย็นจังเลยค่ะClap

ขอบคุณครับ พอดีน้องเจ้าสาวเค้าอยากได้ผมที่ไม่ปล่อย เลยให้พี่ดูให้เข้ากับรูปหน้าและชุดด้วยอะครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2011 at 12:55
Originally posted by Detail

หวาน สดใส Clap
ขอบคุณคราฟSmileSmile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.135 seconds.