WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การ์ดแต่งงาน ของชำร่วย
  New Posts New Posts RSS Feed: ออกแบบการ์ด
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ออกแบบการ์ด

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
JUB_JUB26 View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote JUB_JUB26 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ออกแบบการ์ด
    Posted: 08 Jun 2011 at 20:08 Share
เห็นเพื่อนๆในนี้มีออกแบบการ์ดเองด้วย ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรทำคะ แนะนำด้วยคะ ออกแบบเสร้จเราไปให้โรงงานพิม รึทำแบบเป็นอัดภาพรูปถ่ายที่ร้านถ่ายรูปอันไหนจะสวยกว่ากัน แล้วก็ประหยัดกว่ากันคะ ถ้าทำปริมาณมากๆ เช่น 700-800 ใบ อ่ะค่ะ   แล้วการ์ดที่ไม่มีรูปบ่าว สาว มีแต่ข้อความ สามารถเอาไฟล์ไปร้านล้างรูปได้มั้ยคะ คือเคยเห็นแต่การ์ดที่เป็นรูปถ่ายแล้วใส่ข้อความลงไปค่ะ  แล้วปกติโรงพิมที่เค้ารับพิม เค้าจะคิดราคาที่รวมซองให้ด้วยมั้ยคะ  ซองเราสามารถซื้อได้ที่ไหนคะ แบบปริมาณมากๆ ราคาต่อซองเท่าไหร่คะ แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ Big smile

๋JUB & GOLF    8 NOV 11   ^_^
Back to Top
nyingja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nyingja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 00:44 Share
จำได้ว่าในนี้มี Photoshop และ illastrator อ่ะจ้า ส่วนพอทำเสร็จแล้วเนี้ยะ ก็มีทั้งแบบอัดรูป และสั่งโรงพิมพ์จ้า  ในปริมาณ 700-800 ใบนะคะ ขึ้นอยู่กับว่ากี่แบบ ถ้าหลายแบบ แนะนำอัดรูปคร่า แต่ถ้าแบบเดียว ก็โรงพิมพ์น่าจะคุยง่ายคร่า ส่วนเรื่องราคารวมซองหรือไม่ อยู่ตอนที่เราไปตกลงทำการ์ดนั่นละคะ ซองซื้อได้จากร้านเครื่องเขียนเลยคร่า แต่ถ้าให้ชัวร์ก็ร้าน 555 p a p e r p l u s อ่ะค่ะ
Nu...Ying ka ...
Back to Top
ao11oa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 07:28 Share

ของเราก็ออกแบบการ์ดเองจ๊ะ ใช้โปรแกรม โฟโต้สแคบ กับ โฟโต้ช็อป (เอาประสบรวมๆกันอะ) ของเราใช้ประมาณ 300-350 ใบ คิดว่าจะไปปริ๊นที่ถ่ายรูปเอาจ้า ส่วนราคานั้นไม่รุ้เท่าไหร่เพราะยังไม่ได้ถามLOL ตอนนี้กำลังหัดทำอยู่จ๊ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote JUB_JUB26 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2011 at 20:25 Share
Avatarขอบคุณนะคะ แต่เรากะแฟนกะลังศึกษาอยู่ค่ะ LOL  ค่อยๆลองทำไปเนอะ Big smile

ao11oa    ออกแบบเสร้จแล้ว เอามาโชว์บ้างนะคะ เผื่อเป็นไอเดียคร่า Wink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nyingja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 00:28 Share
จ้า เป็นกกำลังใจให้นะคร่า เจ้าสาวคนเก่ง สู้ๆ จ้า ด้วยแรงแห่งรัก และศรัทธา ผลงานออกมาเริ่ดแน่นอนคร่า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote JUB_JUB26 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 22:51 Share
Avatar หลังจากที่พยายามแล้วทำการ์ดตามวิธีที่เพื่อนๆบอกแล้ว ไม่สำเร้จค่ะ Cry ยากมากมาย ทำไม่เป้นค่ะ LOL คุณหญิง(รึป่าวคะ อิอิ)พอจะมีไฟล์การ์ดตัวอย่างมั้ยคะ เผื่อเราเอามาปรับๆใช้ เปลี่ยนแต่ข้อความตัวอักษรเอา แล้วเวลาเราเปลี่ยนข้อความตัวอัการ เราใช้โปรแกรมไรคะ อย่างได้การ์ดหน้าเดียว สไตล์เรียบ หรู ธีมครีม ทอง อ่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Back to Top
Niinaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Niinaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2011 at 15:40 Share

ลองไปโหลดลาย ตาม google ก็ได้นะ จะได้ง่ายขึ้น

ของเราก็ทำเองแต่เป็นหน้าหลัง แต่สั่งแค่ 200 ใบละ 18 บาท พร้อมซอง

300 ขึ้นไป 15 บาท ที่ SiamsQuare แอบกระซิบว่าเจ้าของใจดีมาก(คุณบุ๋ม)

แต่ถ้าสั่งตั้ง 700 ถูกมากๆๆแน่ๆเลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote JUB_JUB26 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2011 at 22:32 Share
Niinaja View Drop Down
  ทำจากโปรแรมอะไรหรอคะ ทำยากมั้ย เราลองแล้วไม่สำเร็จ งงๆค่ะ อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nyingja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2011 at 23:23 Share
JUB_JUB26 View Drop Down 

Post Options Post Options 
  Quote JUB_JUB26 Quote  Post ReplyReply
Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 22:51 Share
Avatar หลังจากที่พยายามแล้วทำการ์ดตามวิธีที่เพื่อนๆบอกแล้ว ไม่สำเร้จค่ะ Cry ยากมากมาย ทำไม่เป้นค่ะ LOL คุณหญิง(รึป่าวคะ อิอิ)พอจะมีไฟล์การ์ดตัวอย่างมั้ยคะ เผื่อเราเอามาปรับๆใช้ เปลี่ยนแต่ข้อความตัวอักษรเอา แล้วเวลาเราเปลี่ยนข้อความตัวอัการ เราใช้โปรแกรมไรคะ อย่างได้การ์ดหน้าเดียว สไตล์เรียบ หรู ธีมครีม ทอง อ่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

หญิงเองล่ะค่ะ อย่าบอกนะคะ ว่าเป็นแฟนพันธุ์แท้ แต่ถ้าคำตอบคือใช่ ส่งรายละเอียดมาคร่า เดี๋ยวจัดให้ บอกให้ละเอียดหน่อยนะคร่า ว่าต้องการแบบไหน
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.129 seconds.