แต่งงาน @___________แต่งหน้าเจ้าสาวสวยหวาน_ทนนาน_________@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@___________แต่งหน้าเจ้าสาวสวยหวาน_ทนนาน_________@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @___________แต่งหน้าเจ้าสาวสวยหวาน_ทนนาน_________@
    Posted: 27 May 2011 at 20:20

สวัสดีครับ ครอบครัว  WeddingSquare ที่น่ารักทุกท่านSmile

ช่วงนี้เป็นช่วงที่มีงานมากและฝนตกบ่อย อย่าลืมดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

สำหรับวันนี้พี่มีเจ้าสาวสวยๆ และเรื่องดีๆมาฝากครับSmile

เรื่องมีอยู่ว่า น้อง"แนน" ต้องมีพิธีตั้งแต่เช้า และช่วงเย็นต้องเข้า  พิธีพระราชทานน้ำสังข์

รวมเวลาแล้วก็หลายชั่วโมงอยู่ พี่จึงแนะนำว่า ให้แวะเติมหน้าก่อนเข้าพิธี แต่พอใกล้ถึงเวลา น้อง"แนน" กลับบอกกับพี่ว่า
"หน้าน้องยังสวยเนียนอยู่เลยค่ะพี่ปิง ไม่เป็นอะไรเลย  เป็นอย่างที่พี่ปิงบอกจริงๆ
 ว่าการแต่งหน้าให้สวยในแบบธรรมชาตินั้น ก็สวยและอยู่ทนได้นานนับ10 ชม ไม่ลบเลือนง่ายอย่างที่เข้าใจกันจริงๆ" Wink

สำหรับวันนี้พี่ต้องขอขอบคุณ น้อง"แนน" ที่มอบความไว้วางใจให้พี่ดูแลให้ในวันสำคัญนี้นะครับApprove

ชมภาพด่านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ  http://www.pingmakeup.com/Page/Prewedding.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding  http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html  

• ถ่ายภาพนอกสถานที่ (1วัน) Out Door (สถานที่ เจ้าบ่าว-เจ้าสาว เป็นผู้เลือก)
    • ช่างถ่ายภาพ 2 คน 2 กล้อง ถ่ายภาพด้วย File 12.1 MEGA Pixel,
    • ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (650 ภาพ + ขึ้นไป ไม่จำกัดจำนวน)
    • พร้อม แต่งหน้า + ทำผม  โดย  พี่ ปิง  แชมป์แต่งหน้าประเทศไทย ฟรี และดูแลตลอดงาน

• ดอกไม้สดสำหรับการถ่ายภาพ และอุปกรณ์ประกอบการถ่ายภาพ ทางเราจัดเตรียมให้ ฟรี
    • รับภาพขยายขนาด 20 x 30" (Full Frame ไม่ตัดขอบ )
1   ภาพ
    • รับกรอบรูปขนาด    20 x 30"
1   กรอบ
ทั้งหมดนี้ ในราคา 12,500 บาท
และ ครึ่งวัน ในราคา 9,500 บาท

< คลิกที่ภาพชมผลงานถ่ายภาพPre wedding   และแต่งหน้า ครับ >

กระทู้ก่อนหน้าครับ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=137299

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=147979

และพิเศษ !  แต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวรอบละ 5,500 บาท

(ในสถานที่) ลาดพร้าว ซอย 1 ข้างยูเนี่ยนมอล์ล คราฟ

สำหรับ น้องๆเจ้าสาวที่สะดวกเดินทางมาได้ คราฟ

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน 0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6 P'PING

www.pingmakeup.com

หรือเข้าพูดคุยที่  facebook ของพี่ได้นะคราฟ  http://www.facebook.com/PING.MAKEUP  

หรือที่ multiply ก็ได้คราฟ http://www.pingmakeup.multiply.com    

Edited by P'PING - 05 Jul 2011 at 10:45
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:21

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:22

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:35

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:36

Edited by P'PING - 27 May 2011 at 21:54
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:38

พิธีเย็นที่จัดขึ้นอีกวันครับSmile

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:39

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:41

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:45

Edited by P'PING - 27 May 2011 at 20:50
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:46

Edited by P'PING - 27 May 2011 at 20:51
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:48

ส่วนภาพB e f o r e, A f t e r  นี้ พี่ต้องขอขอบคุณ คุณ"แนน" เป็นอย่างสูง

เพราะปกติแล้ว พี่จะไม่ ถ่าย และนำภาพ ก่อนและหลังแต่ง ของน้องๆมาให้ชม จะนำมาก็แต่ ตอนที่แต่งเสร็จแล้ว

ส่วนงานนี้ คุณ"แนน"  ที่น่ารักของเรายินดี มอบให้เป็น

วิทยาทาน สำหรับน้องๆเจ้าสาวใน WeddingSquare ของเราครับ

และต้องขอขอบคุณภาพงานพิธีสวยๆของพี่หนุ่ม
 เป็นอย่างสูงด้วยนะครับSmileSmile

Edited by P'PING - 23 Jun 2011 at 12:25
Back to Top
aonartist View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote aonartist Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:52
สวยงามอีกแล้วคุณพี่...Clap
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:52
"การแต่งหน้าที่ดีนั้น ไม่ควรเพิ่มความสวยให้เพียงอย่างเดียว แต่หากต้องทำให้ดูอ่อนวัยลงด้วยนะครับ"Smile

เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบพี่นั้น จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริงSmile

และด้วยเครื่องสำอางค์สูตรพิเศษของพี่แล้ว จะทำให้สวยเนียนบาง และอยู่ทนไปนับ 10 ชม. โดยไม่ต้องกังวลเลยครับ Approve

ผลงานแต่งหน้าที่ฝ่านมาครับ

คลิกที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็มครับ Smile

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:53

อากาศ เริ่มดี ท้องฟ้าเริ่มสวยแล้วนะครับ เหมาะกับการถ่ายภาพ Pre wedding  เพราะจะได้ภาพที่สวยงาม มากๆครับSmile

( คลิ๊ก ที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็ม ครับ )

ราคาPackage แต่งหน้า+ถ่ายภาพ  Pre wedding  (ครึ่งวัน 9500 ฿) และ(เต็มวัน 12500 ฿)

ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (650 ภาพ + ขึ้นไป ไม่จำกัดจำนวน)
พร้อมรับ ภาพใหญ่+กรอบ (ฟรี)

อัลบั้ม LCD

ติดต่อ สอบถามคิวงาน

Tel. 081 835 7866     P'PING

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:56
Originally posted by yamroastudio

สวยหวานครับ ชอบโทนสีมากๆครับBig smile

exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 20:57
Originally posted by aonartist

สวยงามอีกแล้วคุณพี่...Clap
ขอบคุณคราฟ น้องอ้น งานเยอะพักผ่อนมากๆน้าSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 21:06

สำหรับเช้านี้ พี่ได้ไปแต่งหน้าให้เจ้าสาวที่สระบุรี ครับSmile 

หลังจากเส็จงานแล้วก็หาโอกาสใหว้พระพุธฉาย และเอาบุญมาฝากทุกๆท่านที่แวะมาทักทาย กันด้วยนะครับApprove

เมื่อครั้งพุทธกาลมีเรื่องเล่าว่า พระพุทธเจ้าเสด็จมาโปรดฆาฏกพราน ณ ภูเขา
แห่งหนึ่ง ปัจจุบันภูเขานี้อยู่ที่ตำบลหนองปลาไหล อำเภอเมืองสระบุรี พระพุทธองค์เสด็จมาประทับ ณ ภูเขาดังกล่าว
 ตอนกลางคืนมีทวยเทพและพระพรหมมาเข้าเฝ้า จึงบังเกิดรัศมี
พวยพุ่งสว่างไปทั้งป่าเขาลำเนาไพร ดูเป็นที่น่าอัศจรรย์ และเป็นที่ประจักษ์แก่สายตาฆาฏกพราน
          ครั้นรุ่งเข้าฆาฏกพรานจึงได้เข้าไปในสถานที่แห่งนั้น พร้อมกับทูลถามพระพุทธองค์เกี่ยวกับนิมิตอันน่าพิศวงที่ตนได้พบเห็น เมื่อทราบว่าเป็นนิมิตรัศมีสว่างจากทวยเทพและ
พระพรหมที่มาเข้าเฝ้าพระพุทธองค์ ฆาฏกพรานจึงมีความเลื่อมใสศรัทธาในพระพุทธศาสนาจึงขอบรรพชาก็ได้ดังความปรารถนา แต่จะขอติดตามพระพุทธเจ้าไปด้วยนั้น พระพุทธองค์
ไม่ทรงอนุญาต แต่ทรงทำพุทธปาฏิหาริย์ให้พระฉายาของพระองค์ติดอยู่ที่หน้าผาแห่งนั้นเป็นพุทธานุสรณ์ สถานที่ดังกล่าวจึงเรียก “พระพุทธฉาย” มาจนทุกวันนี้
          สันนิษฐานกันว่ามีการพบพระพุทธฉายในรัชสมัยสมเด็จพระเจ้าทรงธรรม และทรงสร้างมณฑปครอบสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดังกล่าวไว้ ครั้นมาถึงสมัยรัตนโกสินทร์ รัชกาลที่ 5 ทรงบูรณะ
พระพุทธฉายโดยสร้างมณฑปใหม่ เป็นมณฑปยอดแหลมแทนมณฑปเดิม
(ประพนธ์ เรืองณรงค์ , 2552, หน้า 71)

Edited by P'PING - 29 May 2011 at 09:24
Back to Top
PaeStudio.com View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote PaeStudio.com Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2011 at 05:43
หวานจังเลยจ้า..Smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2011 at 09:32
Originally posted by jimmybeauty

หวานจับใจเลยพี่ปิง
ขอบคุณครับน้องจิมมี่SmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2011 at 09:34
Originally posted by banpot

สวยใสและหวาน ผมเนี๊ยบมาก  ClapClapClap
ขอบคุณครับคุณพตSmileSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2011 at 09:36
Originally posted by Detail

งดงาม Big smile
ขอบคุณคราฟฟฟSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2011 at 09:37
Originally posted by PaeStudio.com

หวานจังเลยจ้า..Smile
ขอบคุณคราฟพี่ที่น่ารักทั้งสอง Smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2011 at 09:38
Originally posted by khunjoestudio

งานเนี๊ยบมาก ๆ เลยครับSmile

ขอบคุณคราฟคุณโจSmileSmile
Back to Top
Teejira View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Teejira Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2011 at 10:46
สวย หวาน มากๆเลยจ้า Smile
Back to Top
varanis View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote varanis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2011 at 10:51
ClapClapClap สุดยอดของความหวานเลยคะ
Back to Top
istudio View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote istudio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2011 at 11:15

สวย หวาน จังเลยค่า Clap

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2011 at 02:02
สวยหวานมากๆเลยค่ะ ดูเป็นธรรมชาติมากๆ 
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2011 at 12:02
Originally posted by Teejira

สวย หวาน มากๆเลยจ้า Smile
ขอบคุณมากครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2011 at 12:03
Originally posted by varanis

ClapClapClap สุดยอดของความหวานเลยคะ
ขอบคุณครับคุณตูน SmileSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2011 at 12:04
Originally posted by istudio

สวย หวาน จังเลยค่า Clap

ขอบคุณคราฟSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2011 at 12:05
Originally posted by trustfocus

ว๊าว ๆ ๆ ๆ  สวยมาก ๆ ครับ

ขอบคุณครับพี่ฉัตรSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2011 at 12:06
Originally posted by jeabjeabba

สวยหวานมากๆเลยค่ะ ดูเป็นธรรมชาติมากๆ 
ขอบคุณครับคุณเจี๊ยบ แนวหวาน ธรรมชาติขอให้บอกเลยครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2011 at 12:12
Originally posted by makeupbypom

สวยงามทั้งงานเช้าและเย็นเลยค่ะSmile

ขอบคุณครับคุณป้อมSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2011 at 08:07
Originally posted by idocatering

สวยหวานตลอดนะครับ เทรนสาวหน้าหวานกับดอกไม้สวยกำลังมาเหรอครับ อิอิ  : )

ขอบคุณครับ เทรนเจ้าสาวหวานธรรมชาติ จะดูได้นานและไม่เบื่อครับSmileTongue
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2011 at 08:12
Originally posted by sushi@home

น้องปิงครับ
พี่เอ๋ไปเที่ยวพระฉายตั้งแต่เด็กๆ(คุณพ่อพี่เอ๋เป็นคนสระบุรี) แต่ดูยังไงก็ไม่มีบุญได้เห็น
แต่ที่เห็นได้ ก็คือความสวยใสของเจ้าสาวน้องปิงนี่แหละ อิอิLOL
ขอบคุณครับพี่เอ๋ .....นั่นตอนเด็กครับตอนนี้ไปพี่ต้องเห็นแน่ๆSmileTongueWink
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.197 seconds.