แต่งงาน ช่วยแนะนำเรื่องราคาเพชรกับตัวเรือนหน่อยคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > FAQ แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยแนะนำเรื่องราคาเพชรกับตัวเรือนหน่อยคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
aphinun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aphinun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยแนะนำเรื่องราคาเพชรกับตัวเรือนหน่อยคะ
    Posted: 23 May 2011 at 20:01
กำลังตัดสินใจซื้อเพชรเพื่อทำแหวนแต่งงานคะ ได้ข้อมูลจากทางร้านมา เราเลือกเพชร 1 เม็ดและสั่งทำตัวเรือนใช้ทอง 3.0 กรัมชุบทองคำขาวเป็นก้าน 6 ก้านแบบโชว์เพชรเม็ดเดี่ยวคะ ทางร้านเสนอราคามาให้ 64,000 บาท ยังไม่ได้ตัดสินใจเพราะเราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเพชรจึงขอคำปรึกษาหน่อยนะคะว่าคุณสมบัติของเพชรกับราคาที่ร้านเสนอให้เหมาะสมมั้ยคะ? ขอบคุณคะ Sleepy
GIA เพชรทรงกลม 5.13-5.17 x 3.09 น้ำหนัก 50 ตังค์ color grade =F, Clarity grade = VS2, cut grade = excellent, clarity characteristics = cloud, polish=excellent, symmetry = very good and none fluorescence.

Back to Top
Doctor Diamond View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Proud Gems

Post Options Post Options   Quote Doctor Diamond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 15:36
ช่วงนี้ ราคาเพชรปรับตัวขึ้นค่อนข้างบ่อย ทำให้ราคาเพชรมีการเปลี่ยนแปลงอยู่ทุกเดือนค่ะ

จากที่ดูราคา ถ้าตัวเรือนเป็นทองคำขาว ขอตัดค่าตัวเรือนออกไปก่อน ก็จะเหลือค่าเพชรที่ 55,000 บาท ซึ่งก็เท่ากับลดจากราคากลาง Rapaport ไป 15% เป็นราคาที่โอเคค่ะ

Smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.084 seconds.