WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: รีวิว งานแต่งแบบบ้านๆที่อ.บ้านโป่งคร่า ^^
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิว งานแต่งแบบบ้านๆที่อ.บ้านโป่งคร่า ^^

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nancy_witza View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nancy_witza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิว งานแต่งแบบบ้านๆที่อ.บ้านโป่งคร่า ^^
    Posted: 18 May 2011 at 13:06 Share

ก่อนที่จะทำการรีวิวภาพบรรยากาศในงานแต่ง ต้องขอขอบคุณ

: พื้นที่แห่งนี้   weddingsquare .com เป็นพื้นที่ให้ข้อมูล ให้มิตรภาพ ให้สิ่งดีๆที่ไม่คิดว่าจะหาได้จากโลกไซเบอร์
: พี่ๆเพื่อนๆบ้านเจ้าสาวเดือน พ.ค. ทุกคน ที่ให้คำปรึกษา ข้อมูลดีๆมาแลกเปลี่ยนกันตลอด

เรามาเริ่มเข้าสู่ รีวิวงานแต่งแบบบ้านๆ ฉบับ แนน&วิช กันเลยนะคะ 
งานเช้าแนนจัดขึ้นที่บ้านเจ้าสาว อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี  
เจ้าสาวตื่นแต่งหน้า ตี 3 กว่าเกือบตี 4 
* ช่างแต่งหน้า พี่แม็ค ช่างจากเพชรบุรี
* ชุดแต่งงาน ตอนเช้าใส่ 2 ชุด ชุดแรกเช่าจากร้านวันเพ็ญ บ้านโป่ง  ชุดที่สอง เช่าตัดจาก ร้านพี่หญิง ตลาดลูกแก
* ช่างภาพ พี่ปอ ช่างภาพจาก อ.โพธาราม งานดี ฝีมือเยี่ยม ราคายอมเยาว์ ^^
* ฉากหลั่งรดน้ำสังข์ ได้ไอเดียไปจากในนี้ ให้เพื่อนเจ้าบ่าวทำให้

พระมาถึงบ้านงานประมาณ 6.45 น.
ออกมาใส่บาตร ลืมจับทัพพี กับเจ้าบ่าว *_*
พิธีสงฆ์เสร็จแล้ว ออกมาถ่ายรูปกับเพื่อนๆ  ไปเปลี่ยนชุดรอเจ้าบ่าวแห่ขันหมาก มาสู่ขอคร่า ^^
ขันหมากมาไกลคะ มาจาก อ.แก่งกระจาน จ.เพชรบุรี   เจอเพื่อนบ้านเอาไม้กั้นประตุขั้นหมากตั้งแต่หน้าปากซอยเลยคร่า เล่นเอาเจ้าบ่าวแอบปาดเหงื่อเหมือนกันนะคะ ^^
คุณอาให้พร หลังจากโปรยข้าวตอกดอกไม้ที่สินสอดเสร็จแล้ว

สวมแหวนแล้วคร่า ^^

รับไหว้ คุณพ่อ คุณแจ้สาวคร่า
เสร็จรับไหว้ก็ไปพิธีรดน้ำสังข์ต่อคร่า ^^ เกิดการวุ่นวายเล็กน้อย ลืมเตรียมแป้งเจิมไว้ ใช้แป้งเด็กผสมน้ำเอาคร่า 5555  และสังเกตุจะเห็นว่าสายมงคลที่หัวแปลกๆใช่ไหมคะ พอจะใช้งานหาไม่เจอคะ พ่อเจ้าสาวเลย เอาสายสินธ์พระ มาพันรอบหัวให้คร่าพ่อเจ้าสาว ว่านี่แระขลังนักแล  แอบฮากันทั้งงาน เลยคร่า

ขอปิดท้ายด้วยรูปนี้นะคะ ^^
ขอสรุปข้อผิดพลาดไว้ ให้เป็นประโยชน์ต่อเจ้าสาวรุ่นต่อไปนะคะ เพราะขนาดแนนเตรียมงานล่วงหน้ามาเป็นปี ยังมีข้อผิดพลาดได้เลยคร่า

1.วันศุกร์ดิบฝนตกหนักมากกกกก ทางเข้าบ้านแฉะมาก ต้องรีบระบายน้ำกันให้วุ่น ว่าที่เจ้าบ่าว เจ้าสาว กะคุณพ่อ ออกมาระบายน้ำเอง เปียกปอน กันไป จุดธูปบนบาณ กันให้ควัก ซักพักฝนก็หยุดตกจริงๆๆ ต้องหาทรายมาถม ให้วุ่นวายกันไป ^^
2.วันสุขดิบอาหารเลี้ยงเพื่อนๆ ญาติๆ ไม่พอ เพื่อนๆที่มาทีหลังไม่ได้กินอะไรกันเลย เนื่องจากประมาณแขกไว้ต่ำเกินไป
3. โต๊ะจีนงานเช้า เพื่อเลี้ยงขันหมากจำนวน 20 โต๊ะ สั่งไว้ อาหารพร้อมเครื่องดื่ม (คุณพ่อเป็นคนไปสั่ง) แต่พอวันงานมาแต่อาหาร ไม่มีเครื่องดื่ม เอาไงหล่ะทีนี้ คุณพ่อเจ้าสาว ถึงกับโมโห ก็วิ่งไปซื้อ วุ่นวายกันอีกแล้ว  (ขอเตือนๆใกล้งานแล้วต้องโทรเช็คกับทางโต๊ะจีนอีกครั้งนะคะ งานเราพลาดเพราะไว้ใจ เนื่องจากเคยใช้บริการกันมาแล้ว ไม่น่าจะเกิดเหตุการณ์แบบนี้)
4.ถึงเวลาจะรดน้ำสังข์ หาแป้งเจิมและสายมงคลไม่เจอ แป้งไม่ได้ซื้อเตรียมไว้ สายมงคลหายไปไหน ไม่รู้หาไม่เจอ ก็เลยได้สายสิญ พระมาทำมงคลแระคร่า ฮาๆๆกันไป

งานนี้ถึงแม้จะไม่ราบรื่นซะทีเดียว แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดี ต้องขอบคุณ คุณพ่อ คุณแม่ ญาติ เพื่อนๆของเราทั้งสองคน ที่ทำให้งานวันนั้นเต็มไปด้วยความอบอุ่น ซึ้งใจ ^^  เอาไว้มีเวลาจะมารีวิวงานเย็นอีกทีนะคะ

Edited by nancy_witza - 18 May 2011 at 14:34
Back to Top
beepak View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote beepak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 13:45 Share

ยินดีด้วยจ้า  น้องแนน 

งานอบอุ่นมากกก ๆ  เลย

ขอให้มีความสุขตลอดไปนะจ๊ะ  เจ้าสาว สวย  มากกก

ขำอ่ะ  ลืมจับทัพพี แถม ถือบาตรให้เจ้าบ่าวซะงั้น  อิอิ  Embarrassed
Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 13:58 Share

ยินดีด้วยนะค่ะ มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ เจ้าสาวสวยเชียวค่ะ รอชมรีวิวต่อนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nancy_witza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 14:27 Share
Avatar นั่นสิพี่บี แล้วก็ไม่มีใครสะกิดบอกด้วยนะ ^^ เห็นรูปแล้วขำเลยอ่ะ
Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 15:07 Share
ดีใจด้วยจ้า  พี่ก็ทำ  ถือบาตรให้สามี  ก็คือว่า ตักบาตรร่วมขันกันเหมือนกันอ่ะจ๊ะ
Back to Top
cherrymilk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 15:47 Share
ยินดีด้วยจ้าน้องแนน ขอให้มีความสุขมาก ๆ น๊าคะ
ชุดน้องแนนสวยจัง แล้วน้องแนนก้อสวยสมเปนเจ้าสาวมากมาย 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nancy_witza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 15:52 Share
Avatar จริงหรอคะ พี่นก เย้ๆๆดีใจจังมีเพื่อนแล้ว อิอิ
Avatar ขอบคุณคร่า พี่เชอรี่ สวยหวานราคาย่อมเยาว์ด้วยนะคะ ^^
Back to Top
kaataii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaataii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 16:23 Share

แวะมาแสดงความยินดีกับแนนและเจ้าบ่าวด้วยคนค่ะ

ขอให้มีความสุขกับชีวิตสมรสมากๆ นะคะ ^^

ป.ล.เดี๋ยวต่ายจะรีวิวบ้างแล้วววว ^^
Back to Top
pathama_w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 17:24 Share
ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมากๆๆๆๆเลยนะคะ
Back to Top
ink2521 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ink2521 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 18:48 Share
ยินดีด้วยจ้าน้องแนน พี่ชอบชุดตักบาตร สวยค๊าาาาาาาาาา
Back to Top
thecream View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thecream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 19:43 Share

ยินดีด้วยนะจ้ะ น้องแนน ^^
Back to Top
kiyo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kiyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 22:15 Share

ยินดีด้วยนะคะ

ยังกังวลงานตัวเองเหมือนกัน ถ้ามีอะไรไม่ได้ดั่งใจ จะฟิวขาดไหมเนี่ย 555
Back to Top
pinksoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinksoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 22:37 Share
----ยินดีด้วยจ้า เป็นเจ้าสาวบ้านพคที่รีวิวคนแรกเลยใช่ไหมเนี่ย^^------------
Back to Top
faaproud View Drop Down

Post Options Post Options   Quote faaproud Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2011 at 23:45 Share

น่ารักมากเลยน้องแนน...หน้าหวานมากๆ....ยินดีด้วยนะจ๊ะ ทั้งเจ้าบ่าวหล่อ เจ้าสาวสวยหวาน Smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nancy_witza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 09:40 Share
Avatarพี่อิ๊ง ขอบคุณนะคะ ชอบเหมือนกัน แต่ตอนหนังฟังพระลำบากมาก เพราะชุดมันฟิตไปอ่ะ ตึงไปหมด 5555
Avatar พี่แป้ง ขอบคุณมากนะคะ สรุปว่ารองเท้าที่ซื้อต่อพี่แป้งไป ไม่ได้ใส่คะ เพราะใส่แล้วสูงเกินเจ้าบ่าวเยอะ เลยอดใส่
Avatarขอบคุณนะคะ วันงานไม่ว่าอะไรจะเกินขึ้น ต้องใจเย็นๆนะคะ เราเองยังมีแอบหลุดโมโหเหมือนกัน แต่ก็พยายามทำใจ ยิ้มๆเข้าไว้นะคะ

Avatar ขอบคุณคร่าพี่หนิง แบบว่าบ้าเห่อ ได้รูปจากช่างมาส่วนหนึ่งก็รีบมารีวิวเลยคร่า
Avatarพี่ตุ้ม ขอบคุณคร่า ต้องยกความดีความชอบให้ ช่างแต่งหน้ากะช่างภาพคร่า^^

Back to Top
yoke View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yoke Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 12:46 Share
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
jennisita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jennisita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 18:06 Share
ยินดีด้วยค่ะน้องแนน ขอให้น้องแนนกะพี่วิช ครองรักกันมีความสุขตลอดไปค่า Big smile
Back to Top
ble&fai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ble&fai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 18:56 Share

ยินดีด้วยนะคะ  มีความสุขมากๆค่ะ

Back to Top
~ BuBBle ~ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ~ BuBBle ~ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 19:00 Share
น้องแนนยินดีด้วยจ้า งานดูอบอุ่นจังเลย ชอบชุดตอนเช้าจัง ขอให้มีความสุขมากๆนะจ๊ะ

http://www.youtube.com/watch?v=ipy03iGQ9HQ
Back to Top
lovelybits View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote lovelybits Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 19:59 Share
ยินดีด้วยค่ะ มีความสุขมากๆ นะคะ
งานน่ารักอบอุ่นดีค่ะ
Back to Top
nuning9 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuning9 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 20:08 Share
ยินดีด้วยค่า...มาแอบๆมอง เพราะไซค์ใกล้เคียงกันค่า
ตอนนี้พยายามลดอยู่ Tongue
Back to Top
neeson View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neeson Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 20:48 Share
ยินดีด้วยนะคะ
ขอให้มีความสุขมากๆๆๆค่ะ
Back to Top
ao11oa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2011 at 07:46 Share
Smile ยินดีด้วยนะคะ จัดได้น่ารักดีค่ะ ชอบประโยคในป้ายชื่อจังเลยค่ะ ขอเอาไปใช้ด้วยนะคะLOL
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2011 at 11:33 Share

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

ขำตอนตักบาตรเหมือนกัน  น่ารักดีค่ะ Embarrassed   ตอนพี่แต่งงานก็งี้แหละ  เจ้าบ่าวสวมแหวนเสร็จ  พี่ลืมยกมือไหว้    แต่พอพี่สวมแหวนเจ้าบ่าวเสร็จ  เจ้าบ่าวพนมมือไหว้พี่ทันที   ก็คนไม่เคยนิ ..  LOL
Back to Top
pailin_ceylon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pailin_ceylon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2011 at 16:40 Share
ยินดีด้วยนะคะ Smile
Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 May 2011 at 01:21 Share

ยินดีด้วยค่ะ งานน่ารักค่ะ ^ ^

Loving's such a beautiful thing
Back to Top
Janster View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Janster Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2011 at 15:17 Share
Wink ยินดีด้วยค่ะ เจ้าสาวน่ารักจังเรย

เราแต่งเดือน ต.ค. ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ เรื่องความพร้อมของโต๊ะจีน กับ สายมงคล

อย่าลืมเอารีวิว  วันแต่งงานมาให้ดูด้วยนะคะ มีความสุขมากๆค่ะ
Jans & Mik
Back to Top
aomOrrawan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomOrrawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2011 at 17:45 Share

ยินดีด้วยน่ะคะ...หนุกหนานกันไปค่ะ...มีความสุขมากๆน่ะค่ะSmile

Back to Top
chompoo_ka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chompoo_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2011 at 03:32 Share
เจ้าสาวเก่งจังเลยค่ะ
ถึงงานจะมีข้อผิดพลาดบ้างแต่ก็ยังมีสีหน้าสดชื่นตลอด
ขอบคุณรีวิวที่เป็นประโยชน์นะคะ
ปล.รูปถ่ายน่ารัก ดูบรรยากาศอบอุ่นดีค่ะ
Back to Top
ดินสอสีม่วง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ดินสอสีม่วง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2011 at 15:55 Share

เจ้าสาว น่ารักจังเลยค่ะ Smile

Back to Top
saengmi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saengmi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2011 at 18:15 Share
Tongue สวยหวานจังเล๊ย...ยเจ้าสาว
Back to Top
ladydunce View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ladydunce Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 14:18 Share
ยินดีด้วยนะคะ Smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.223 seconds.