แต่งงาน เป็นว่าที่เจ้าสาวที่น่าสงสารที่สุด - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว มิถุนายน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เป็นว่าที่เจ้าสาวที่น่าสงสารที่สุด

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Indeeni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Indeeni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เป็นว่าที่เจ้าสาวที่น่าสงสารที่สุด
    Posted: 02 May 2011 at 15:31
ขึ้นหัวข้อมาซะน่าตกใจเลย
ไม่ช่ายอะไรนะคะ พอได้อ่านกระทู้ ของหลายๆคนแล้ว ก็น่าอิจฉาซะจริงๆ อยู่ที่บ้านตัวเองมีแต่ญาติพี่น้องช่วย แต่กับเจ้าของกระทู้ อยู่ต่างถิ่นต่างแดนจึงทำงานคนเดียวเลยคะเรื่องแต่งงาน มีเวลาเตรียมตัว 1 ปี แต่ มันเหมือน 1 เดือนจริงๆเลย เราเองอยากจะให้พิธีการ เป็นแบบตามประเพณีของที่นี่ที่สุดจึงทำงานแบบเก็บเป็นความลับกับ ว่าที่เจ้าบ่าวเราเอง โดนมีคุณแม่ว่าที่เจ้าบ่าวเป็นคนช่วย งานนี้คงสนุกน่าดู ได้ทำอะไรคนเดียวโดย มีคนพิวเตอร์1ตัว เดบิตการ์ด1ใบ สั่งของออนไลน์หมดเลยคะ เชื่อมั๊ยคะ ว่ามันสะดวกจริงๆคะ ของออกมาก็สวยได้ดั่งใจจริงๆ เดือนนี้ คือเดือนแห่งการ จ่ายเงินแล้ว คอมเฟิร์มงานทั้งหมด แต่มันน่าเจ็บใจที่ว่า เรารู้ราคาของที่บ้านเรานั้นถูกแต่พอต้องมาเสียตังค์แพงๆกับของที่นี่แล้วไม่อยากจะเสียเลย เจ็บใจนักแต่ทำไงได้คะ ต้องยอมทน แต่เรื่องที่ จขกท ยอมเสียคือช่างถ่ายภาพคะ ตอนแรกจะจ้างเด็กนักเรียนที่เป็นคนไทยแต่เห็นงานแล้ว ยอมจ้างช่างที่เป็นมืออาชีพดีกว่าคะ จขกท ยอมเสียเงินกับการถ่ายภาพที่สุดแล้ว เพราะชอบเอามากๆ เรื่องถ่ายภาพเนี่ย ส่วนเรื่องงานจัดเลี้ยงนั้น ก็โชคดีที่ว่าแม่ของเจ้าบ่าว นั้นรู้จักกับเข้าของผับเลย ได้ที่ ที่คุณแม่ไปดื่มทุกๆอาทิตย์โดยเค้าจะช่วยจัดเตรียมงานให้ฟรีเลยคะ เพื่อนๆคงคิดว่า         ว๊าว........โชคดีจัง ของฟรี ทุกๆอย่างคงถูกละซิ แต่ ไม่คะ จะสรุปให้ทุกๆคนฟังนะคะ ว่าเราหมดเงินกันไปเท่าไหร่

แขกที่มาในงาน 30 คนคะ
ค่าถ่ายรูป 4 ชั่วโมง ราคา 3 หมื่น ยังไม่รวม ซีดี คิดแผ่นละ 5พัน 555+ ขำมะออกCry
ค่าอาหาร 1 หมื่นบาท Smile
ค่าตกแต่ง 3หมื่นบาท ของตกแต่ง น้อยมากๆนะคะ ไม่ได้มีแบบเพื่อนๆดอกไม้ฉากหรืออะไรไม่มีนะคะ ของตกแต่งที่ว่ามี กระนกเล็กๆ1อัน ตระกร้าใส่ ดอกไม้1อัน ชื่อ บ่าวสาว ตัดเป็นไม้ ของตกแต่งบนโต๊ะอาหารแหละคะ แต่มันหมดเยอะจังไม่เข้าใจConfused
ค่าสถานที่แต่งงาน 2 หมื่นคะShocked
ชุดเจ้าสาวได้มาถูกหน่อย 1หมื่น Tongueแต่น่ารักคะ ต้องเอาไปเข้าอีก ค่าเอาเข้า ประมาณ 5พันคะ Ouch
ร้องเท้าเจ้าสาว เครื่องประดับ จัดหาเองหมดคะ ที่นี่ไม่มีแพ็คเกจแต่งงานเหมือนที่ไทยคะ
ทั้งหมดที่ว่ามาก็ 1 แสน แล้วมั้งคะเนี่ย
ยังไม่รวมเค้ก ราคา7 พัน ไม่แพงแล้วคะราคานี้เต้กถูกที่สุดแล้วก็อร่อยมากๆเท่าที่จะหาได้แล้ว ขนาดเสริฟ์ 30คนนะคะ
แล้วก็รถรับส่งเจ้าสาวที่เช่า 1- 2 ชั่วโมง 15.000 บาท อืมแพงจัง

งานคนกระจิ๋วเดียวแต่แพงหูฉี่เลยคะ
แต่ยังไงก็จะสู้ๆนะคะ แล้ว จขกท แต่ง วันที่ 25 มิถุนายนนี้คะ รูปภาพมาเมื่อไหร่จะอัพเดทให้ฟังกันนะคะ

Back to Top
chompoo_ka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chompoo_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2011 at 03:53
แพงจริงๆอ่ะ..แต่ก็น่าจะถูกสำหรับต่างประเทศเนอะ
ส่วนตัวเห็นด้วยกับเรื่องช่างภาพนะคะ
เพราะชมพู่ก็ชอบรูปสวยๆเหมือนกัน
เพราะเหมือนเป็นตัวแทนความทรงจำเนอะ
ก็ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะคะ
มีอะไรปรึกษาได้ค่ะ
ของชมพู่แต่งวันที่ 11 และฉลอง 12 มิ.ย 54 ค่ะ
Back to Top
cc View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cc Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2011 at 14:44
ถึงงัยก็อย่าไปถ่ายที่ ยัวร์สตูดิโอ แถวศรีนครินทร์ ก็พอค่ะ
เหมือนฝันร้าย พอผ่านไปแล้ว ได้เจอร้านที่ดีกว่าจะดีใจมากๆค่ะ
Back to Top
pixie View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pixie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2011 at 15:15

ลงทุนเสียเงินกับช่างมืออาชีพดีกว่านะคะ งานแต่งแค่ครั้งเดียว แต่รูปนี่เราเก็บไว้กับเราตลอดชีวิตนะคะ ^^

เราเองก็ต้องเตรียมงานจากที่อเมริกาเหมือนกัน (แต่หนักกว่าเพราะเรากลับไปแต่งที่ไทยค่ะ..Cry) เรานะอยากจะไปดูสถานที่ ไปทำอะไรต่อมิอะไรด้วยตัวเองใจจะขาดดดดดดด  แต่ก็ทำไม่ได้ เฮ้อ..  เรา
ขอให้งานคุณ indeeni ทุกอย่างออกมาราบรื่นนะคะ  เอาใจช่วยค่ะ สู้ๆ ^^
Back to Top
CUTE STUDiO View Drop Down
bs 39461

Post Options Post Options   Quote CUTE STUDiO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2012 at 12:27
เอ๊ะ  ค่าเอาชุดเข้า  ตั้ง 5 พันเลยหรอ  อุ๊ยๆๆ  เอามาๆๆ คุณพี่เอาเข้าให้  แค่ 100 บาท จ้าาา  ถ้าเอาชุดที่ร้าน ขยับ - ขยายให้ฟรีจ้าาา
Back to Top
puffycake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puffycake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2012 at 18:26
สู้ๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะHug
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.086 seconds.