แต่งงาน 13 สิงหาคม วันจ่ายสาทรจีน - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว สิงหาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

13 สิงหาคม วันจ่ายสาทรจีน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Nu(^_^)Nueng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu(^_^)Nueng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: 13 สิงหาคม วันจ่ายสาทรจีน
    Posted: 28 Apr 2011 at 11:24

เรากำลังสับสนจริงๆ กำหนดวันแต่ง 13 สิงหาคม ไว้ เพิ่งมาทราบที่ว่าเป็นวันจ่ายสาทรจีน มีใครมีปัญหาแบบเราบ้างไหม  ถ้าจัดวันนี้คนที่เค้าเตรียมไหว้สาทรจีนเจะยุ่งยากกันหรือเปล่า เครียดดดเลยเรา

Back to Top
pinky_pink View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinky_pink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2011 at 14:12

ของเราเลี้ยงวันสารทจีน (14 สิงหา) เลยล่ะค่ะ ในความคิดเรา ถ้าแขกตั้งใจจะมางานเราไม่ว่าวันไหนเค้าก็คงมาค่ะ แต่ทางที่ดีก็ลองถามคร่าวๆ คนที่จะพอถามได้ก่อนก็ได้ว่าส่วนใหญ่สะดวกกันมั้ย จะได้ไว้ประมาณจำนวนแขกค่ะ

Back to Top
nina_ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nina_ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2011 at 23:32
เห็นด้วยกับคุณ pinky_pink นะคะ
ถ้าแขกตั้งใจมางานเรา ไม่ว่าวันไหนต้องมาแน่นอนค่ะ
อย่าเครียดนะคะ เราก็แต่งวันที่ 13 สิงหาเหมือนกันจ้า Smile
Back to Top
CK1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CK1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2011 at 19:12
แต่ง 13 สิงหาคมเช่นกันค่ะ เป็นกำลังใจให้ อย่าเครียดค่ะ Big smile

Back to Top
Pinitkool View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pinitkool Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2011 at 10:46

เย้ๆ  เราก็ 13 สิงหาค่ะ  อย่าเครียดนะคะ  แขกอาจจะมาช่วงเช้า แล้วไปซื้อของไหว้ช่วงบ่ายๆ ก็ได้ค่ะ 

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.098 seconds.