แต่งงาน ว่าที่เจ้าสาวเดือนมิถุนายน ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว มิถุนายน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ว่าที่เจ้าสาวเดือนมิถุนายน ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
missyouu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote missyouu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ว่าที่เจ้าสาวเดือนมิถุนายน ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
    Posted: 26 Apr 2011 at 09:24
สวัสดีค่ะ 
จะแต่ง 5 มิถุนายน ค่ะ
แต่ยังกังวลเรื่องจำนวนแขกที่มางานอยู่เลยค่ะ
การ์ดประมาณ 270 ใบ คำนวณตามหลักการแล้ว หักออก 20% = (270*2)-20% = 432 คน = ประมาณ 44 โต๊ะจีน
แต่ถ้า หักออก 30% = 378 คน = ประมาณ 38 โต๊ะจีน

วทจส ใช้สูตรไหนคำนวณคะ เพราะจากสถานที่แล้วถ้า 44 โต๊ะเนี่ย แน่นมากๆเลย
ตอนนี้เครียดเรื่องนี้ที่ซู้ดดดดด เลยคะ

ช่วยหน่อยนะคะ
Nice to meet you ^ ^
Back to Top
tatargirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tatargirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2011 at 23:31

เรากำลังกังวลเรื่องเดียวกันเลยค่ะ

Back to Top
meowdew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meowdew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2011 at 13:54
กังวลเหมือนกันเลยค่ะ แต่ลองสอบถามโรงแรมดูได้น่ะค่ะว่ามีโต๊ะสำรองให้กี่โต๊ะ ส่วนใหญ๋โรงแรมจะเผื่อโต๊ะสำรองเอาไว้ให้ประมาณ 1-2 โต๊ะ แต่ให้ดีที่สุดเลยคือการ confirm กับแขกที่แจกการ์ดไปน่ะค่ะว่ามามั้ย มากี่คน ก็น่าจะพอช่วยได้น่ะค่ะ Smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.094 seconds.