แต่งงาน สอบถามหน่อยคับ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > FAQ แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สอบถามหน่อยคับ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
tuck_joyeux View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuck_joyeux Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามหน่อยคับ
    Posted: 18 Apr 2011 at 11:34
ถ้ามีงบ 150,000 จะได้แหวน Spec ประมาณไหนครับ ได้ถึงกะรัตหรือป่าวคับ ขอบคุณครับ รบกวนด้วยครับ 
Back to Top
Doctor Diamond View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
Proud Gems

Post Options Post Options   Quote Doctor Diamond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2011 at 15:38
ถ้าต้องการให้ถึงกะรัต อาจจะยากสักหน่อยค่ะ เพราะช่วงนี้ ราคาเพชรดุขึ้นมากมายทีเดียวค่ะ

ถ้าจะให้ถึงกะรัตในคุณภาพที่ค่อนข้างโอเค แนะนำให้เพิ่มเป็นประมาณ 200,000 บาท อาจจะได้น้ำประมาณ 93-95 ที่มีความสะอาดแตกต่างกัน แต่ก็จะมีตัวเลือกมากกว่าเดิมค่ะ

หรือถ้ายังต้องการอยู่ที่งบเดิม ก็สามารถเลือก 70-80 สตางค์ น้ำขาวๆสูงๆ ได้เช่นกันค่ะ

ลองเก็บข้อมูลดูอีกนิดนะคะ ขอให้โชคดีค่ะ Smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.109 seconds.