แต่งงาน @_____________แต่งหน้าเจ้าสาวสวยหวาน_ สวยเก๋_____@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@_____________แต่งหน้าเจ้าสาวสวยหวาน_ สวยเก๋_____@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @_____________แต่งหน้าเจ้าสาวสวยหวาน_ สวยเก๋_____@
    Posted: 02 Apr 2011 at 10:39

สวัสดีครับ ครอบครัว  WeddingSquare ที่น่ารักทุกท่านSmile

วันนี้พี่ขอนำผลงานแต่งหน้า+ทำผมเจ้าสาว 2แบบ ของสาวสวยหวาน และสวยเก๋มาให้ชมกันนะครับApprove

เริ่มที่คุณ"แพท" นะครับ  จะเป็นแนวเก๋ๆทั้งหน้า และผม รวมถึงการติดดอกไม้ด้วย เราใช้ดอก ไลเซนทัสสีขาว เพื่อให้ดูสวยเก๋ สบายตาครับSmile

ส่วนคุณ"ตูน" จะออกแนวหวาน ทั้งโทนสีในการแต่งหน้า ทรงผม ส่วนดอกไม้ พี่เลือกใช้กล้วยไม้ ที่มีสดเพื่อให้เข้ากับธีมงาน
 แต่ยังคงดูหวานด้วยความเป็นกล้วยไม้ครับSmile

ชมภาพด่านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ  http://www.pingmakeup.com/Page/Prewedding.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding  http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html  

• ถ่ายภาพนอกสถานที่ (1วัน) Out Door (สถานที่ เจ้าบ่าว-เจ้าสาว เป็นผู้เลือก)
    • ช่างถ่ายภาพ 2 คน 2 กล้อง ถ่ายภาพด้วย File 12.1 MEGA Pixel,
    • ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (650 ภาพ + ขึ้นไป ไม่จำกัดจำนวน)
    • พร้อม แต่งหน้า + ทำผม  โดย  พี่ ปิง  แชมป์แต่งหน้าประเทศไทย ฟรี และดูแลตลอดงาน

• ดอกไม้สดสำหรับการถ่ายภาพ และอุปกรณ์ประกอบการถ่ายภาพ ทางเราจัดเตรียมให้ ฟรี
    • รับภาพขยายขนาด 20 x 30" (Full Frame ไม่ตัดขอบ )
1   ภาพ
    • รับกรอบรูปขนาด    20 x 30"
1   กรอบ
ทั้งหมดนี้ ในราคา 12,500 บาท
และ ครึ่งวัน ในราคา 9,500 บาท

< คลิกที่ภาพชมผลงานถ่ายภาพPre wedding   และแต่งหน้า ครับ >

และพิเศษ !  แต่งหน้า+ทำผม เจ้าสาวรอบละ 5,500 บาท

(ในสถานที่) ลาดพร้าว ซอย 1 ข้างยูเนี่ยนมอล์ล คราฟ

สำหรับ น้องๆเจ้าสาวที่สะดวกเดินทางมาได้ คราฟ

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน 0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6 P'PING

www.pingmakeup.com

หรือเข้าพูดคุยที่  facebook ของพี่ได้นะคราฟ  http://www.facebook.com/PING.MAKEUP

หรือที่ multiply ก็ได้คราฟ http://www.pingmakeup.multiply.com

กระทู้ก่อนหน้าครับ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=137299

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=147979

Edited by P'PING - 09 Apr 2011 at 10:50
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 10:40

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 10:42

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 10:43

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 10:44

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 10:49

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 10:50

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 10:52

ส่วนภาพB e f o r e, A f t e r  นี้ พี่ต้องขอขอบคุณ คุณ"แพท" เป็นอย่างสูง

เพราะปกติแล้ว พี่จะไม่ ถ่าย และนำภาพ ก่อนและหลังแต่ง ของน้องๆมาให้ชม จะนำมาก็แต่ ตอนที่แต่งเสร็จแล้ว

ส่วนงานนี้ คุณ"แพท"  ที่น่ารักของเรายินดี มอบให้เป็น

วิทยาทาน สำหรับน้องๆเจ้าสาวใน WeddingSquare ของเราคับ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 10:53

ต่อด้วยคุณ"ตูน"เลยนะครับSmile

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 10:55

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 10:59

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 11:00

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 11:02

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 11:04

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 11:05

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 11:09
"การแต่งหน้าที่ดีนั้น ไม่ควรเพิ่มความสวยให้เพียงอย่างเดียว แต่หากต้องทำให้ดูอ่อนวัยลงด้วยนะครับ"Smile

เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบพี่นั้น จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริงSmile

ผลงานแต่งหน้าที่ฝ่านมาครับ

คลิกที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็มครับ Smile

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 11:10

อากาศ เริ่มดี ท้องฟ้าเริ่มสวยแล้วนะครับ เหมาะกับการถ่ายภาพ Pre wedding  เพราะจะได้ภาพที่สวยงาม มากๆครับSmile

( คลิ๊ก ที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็ม ครับ )

ราคาPackage แต่งหน้า+ถ่ายภาพ  Pre wedding  (ครึ่งวัน 9500 ฿) และ(เต็มวัน 12500 ฿)

ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (650 ภาพ + ขึ้นไป ไม่จำกัดจำนวน)
พร้อมรับ ภาพใหญ่+กรอบ (ฟรี)

อัลบั้ม LCD

ติดต่อ สอบถามคิวงาน 081 835 7866 P'PING 

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 13:07
Originally posted by jyacupcake

พี่ปิงแต่งหน้าได้ใสมากๆๆ ค่ะ สุดยอด...สวยค่ะ
ขอบคุณมากคราฟSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 13:08
Originally posted by vivarisstudio

สวย ยิ่งกว่าค่ะ  พี่ปิง

ขอบคุณครับ ใช่เลยครับ ตา และคิ้ว เป็นสิ่งที่สำคัญครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 13:10
Originally posted by jimmybeauty

ถึงจะสวยเก๋แต่ก็ซ่อนหวานตามสไตล์พี่ปิงเช่นเคยจ๊ะWink

ขอบคุณครับ น้องจิมมี่นี่รู้จริงSmileTongue
Back to Top
NONTAVITZ View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote NONTAVITZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 14:33
สวยหวาน ชื่อพี่ P'PING สุดยอดอยู่แล้วครับ ClapClapClap
">
Back to Top
natty11 View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote natty11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 19:34
สวยหวานจริงๆค่ะ Clap
Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2011 at 20:36

สวดยอดมากพี่ปิง จะมีสักกี่คนที่กล้าทำผมยกสูงตรงข้างหลัง เพราะเจ้าสาวบางคนจะไรผมที่สั้น ถ้าแต่งผมแล้วไรผมจะออกมาถ้าช่างทำไม่ดี แต่พี่ปิงไม่ทำให้ผิดหวังจิงจิงคับ กล้าที่จะทำและผลงานก็ออกมาดูดีมาก ไม่มีไรผมออกมาให้เห็นสักเส้น แต่งหน้าก็เนียน รู้สึกว่าเด๋วนี้แต่งหน้าจะใสกว่าเมื่อก่อนอีกนะพี่...อีกอย่าง คิ้ว ตา ปาก เป๊ะเลยคับ...ClapClapClap

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2011 at 07:48
Originally posted by NONTAVITZ

สวยหวาน ชื่อพี่ P'PING สุดยอดอยู่แล้วครับ ClapClapClap
ขอบคุณมากคราฟSmileSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2011 at 07:50
Originally posted by natty11

สวยหวานจริงๆค่ะ Clap
ขอบคุณครฟSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2011 at 07:54
Originally posted by nopadon

สวดยอดมากพี่ปิง จะมีสักกี่คนที่กล้าทำผมยกสูงตรงข้างหลัง เพราะเจ้าสาวบางคนจะไรผมที่สั้น ถ้าแต่งผมแล้วไรผมจะออกมาถ้าช่างทำไม่ดี แต่พี่ปิงไม่ทำให้ผิดหวังจิงจิงคับ กล้าที่จะทำและผลงานก็ออกมาดูดีมาก ไม่มีไรผมออกมาให้เห็นสักเส้น แต่งหน้าก็เนียน รู้สึกว่าเด๋วนี้แต่งหน้าจะใสกว่าเมื่อก่อนอีกนะพี่...อีกอย่าง คิ้ว ตา ปาก เป๊ะเลยคับ...ClapClapClap

ขอบคุณครับพี่กลาง ดูงานละเอียดอีกแล้วครับ อย่างที่รู้กันแหละคับว่า เรื่องเนี๊ยบนี่ ถ้าผ่านมือP'PING แล้วไม่ปล่อยอยู่แล้วครับSmileTongueWink
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2011 at 07:56
Originally posted by yamroastudio

สวยหวานมากครับ Big smile Clap

ขอบคุณครับSmileBig smile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2011 at 07:58
Originally posted by sushi@home

ดอกไรเซียนทัสสีขาวอมเขียว และดอกแคธสีเหลืองอ่อนปากแดง กลีบบอบบาง สวยกับทรงผมเจ้าสาวที่เลือกใช้จริงๆครับน้องปิงWink

ขอบคุณครับพี่เอ๋ .....จริงมากๆเลยครับ กลีบเค้าบอบบาง จริงๆ ถ้าหนักมือนิดเดียวจะหักทันที ต้องติดอย่างระวังเลยครับSmileSmile

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2011 at 08:00
Originally posted by Detail

สวย หวาน ครับ

ขอบคุณมากครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2011 at 08:02
Originally posted by trustfocus

สวยหวานเป็นธรรมชาติมาก ๆ ครับ ClapClapClap

ขอบคุณมากครับพี่ฉัตรSmileSmileSmile
Back to Top
aonartist View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote aonartist Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2011 at 17:38

สวยงามเช่นเคยจ้าคุณพี่...

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2011 at 21:15
Originally posted by banpot

สวยหวานจริงๆ เลยครับคุณปิงWink

ขอบคุณคราฟSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2011 at 21:17
Originally posted by khunjoestudio

สวยแบบนี้ต้องพี่ปิงเท่านั้นครับ...Clap

ขอบคุณมากคราฟฟฟSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2011 at 21:18
Originally posted by beautyoflove

สวยน่ารักจังทั้งสองคนเลย Wink
ขอบคุณ คุณเอกครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2011 at 21:19
Originally posted by makeupbypom

รองพื้นสวย แต่งหน้าหวานมากค่ะSmile

ขอบคุณครับคุณป้อมSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2011 at 21:20
Originally posted by aonartist

สวยงามเช่นเคยจ้าคุณพี่...

ขอบคุณคราฟน้องอ้นSmileSmile
Back to Top
sukynoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sukynoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2011 at 21:44

พี่ปิงแต่งได้เนียนกริปจริงๆ เลยค่ะ          สวยหวานมากจริงๆ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2011 at 15:50
Originally posted by sukynoi

พี่ปิงแต่งได้เนียนกริปจริงๆ เลยค่ะ          สวยหวานมากจริงๆ

สวัสดี และขอบคุณครับ ใครเอ่ย..SmileSmile
Back to Top
sukynoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sukynoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2011 at 23:12

น้องเองที่แซวพี่ปิงว่าในเฟคบุ๊คมีแต่ของกินอะจ๊ะ ^^

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2011 at 10:46
Originally posted by sukynoi

น้องเองที่แซวพี่ปิงว่าในเฟคบุ๊คมีแต่ของกินอะจ๊ะ ^^

อ่อ คราฟฟEmbarrassed..55555LOL
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.121 seconds.