แต่งงาน อยากทราบราคาชุดไทยและชุดวิวาห์ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ชุดแต่งงงาน ชุดวิวาห์-ชุดหมั้น -ชุดไทย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Topic Closedอยากทราบราคาชุดไทยและชุดวิวาห์

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
tatsanee View Drop Down

Direct Link To This Post Topic: อยากทราบราคาชุดไทยและชุดวิวาห์
    Posted: 17 Jun 2005 at 14:35
อยากทราบราคาชุดไทยและชุดวิวาห์  ที่ราคาเน้นถู้ก ถูก  น่ะคะ  ไม่ทราบว่ามีร้านแถวไหนบ้างค่ะ ที่เสนอราคาชุดที่ราคาถูก  ขอทราบเบอร์โทรและสถานที่ตั้งของร้านด้วยค่ะ  หรือว่าใครที่มีชุดวิวาห์เป็นของตัวเอง  แล้วอยากให้เพื่อน ๆ เช่าในราคาถูก  ก็ดีนะคะ
Back to Top
weddingsquare View Drop Down
WSQ Team
WSQ Team

Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2005 at 17:31

สวัสดีค่ะ,

ทาง ทีม บ.ก. WeddingSquare ขอให้ความคิดเห็นในประเด็นเรื่องราคา ชุดวิวาห์ดังนี้นะคะชุดวิวาห์ ถู้ก ถูก ใช้วันงาน  ราคาเช่า  500  -  1,000 บาท  ก็ยังเคยเห็นมาแล้ว  แต่สภาพชุด เนื้อผ้า การตัดเย็บ เรียกได้ว่า สมกับราคา จริงๆ ค่ะ  หรือ บางชุด  ขายอยู่ที่ราคา 800 บาท ก็มีให้เห็น  (ส่วนมากสตูดิโอ ซื้อเป็นชุดมือสอง มาจากประเทศจีน ไต้หวัน)   แต่ขอให้ระมัดระวังให้มาก   ถึงมากที่สุดค่ะ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น  ไม่แนะนำ เลยค่ะ ได้ไม่คุ้มเสีย (เสียเงินคงไม่เท่าไหร่ แต่เสียใจคงเรียกกลับคืนมาไม่ได้)   เพื่อเป็นแนวทาง จะให้ช่วงราคาไว้ดังนี้ค่ะ

• ชุดวิวาห์  ราคาเช่า ควรเริ่มต้นที่ 3,000 บาท  ขึ้นไป
  • ชุดไทย    ราคาเช่า ควรเริ่มต้น ที่ 2,000 บาท ขึ้นไป

ราคาช่วงนี้ถือ ว่า ต่ำมากๆ แล้วล่ะคะ ถ้าต่ำกว่านี้  ไม่น่าเรียกได้ว่าเป็นชุดวิวาห์  ขอให้ระวังเรื่องการแก้ไขชุดให้ พอดีกับ size เราด้วย 

สำหรับร้านที่ มีคุณภาพ และ มีชื่อเสียง ย่อม จะรักษาชื่อเสียง ด้วยการไม่ ให้เช่าชุดที่ถูกกว่าความเป็นจริง ราคาเช่า ชุด ก็จะปรมาณได้ดังนี้ค่ะ

• ชุดวิวาห์ แบบเรียบๆ ควรเริ่มต้นที่ 5,000 บาทขึ้นไป
  • ชุดไทย แบบธรรมดา  ควรเริ่มต้นที่  3,000 บาทขึ้นไป

อย่าลืมว่า ชุดสวยๆ คุณภาพดีๆ นั้น ราคาเช่าเริ่มต้นที่ หลักหมื่น นะคะ  แต่ ก็ได้สวยอย่างไร้ที่ติทีเดียว

สำหรับแหล่งหาชุดวิวาห์ที่เน้นราคาถูกนั้น ค่อนข้างหายากหน่อยค่ะ เพราะ ร้านประเภทนี้จะไม่มีงบลงโฆษณาในนิตยสาร  หรือ หนังสือ   ซึ่งมักจะอยู่ตามแหล่งชุมชน ทั่วไป ในกรุงเทพฯ  หรือ แถบชานเมือง เช่นจังหวัด นนทบุรี เป็นต้น

หวังว่าข้อมูลที่ให้คงให้เป็นแนวทางเรื่องราคาได้นะคะ

ทีมงาน WeddingSquare.com

ปล.  คำว่า ราคาถู้ก ถูก แต่ละท่านอาจจะแตกต่างกันไป  ความคิดเห็นนี้ อ้างอิง ที่ระดับราคา เช่าต่ำกว่า 3,000 บาท คือ ถู้ก ถูกค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.089 seconds.