แต่งงาน กุมภาพันธ์ 55 !! - WeddingSquare - Page 1
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว กุมภาพันธ์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

กุมภาพันธ์ 55 !!

Page  12>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kkk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kkk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: กุมภาพันธ์ 55 !!
    Posted: 18 Mar 2011 at 20:16

อาจจะไกลไปหน่อย  แต่เราก็ตื่นเต้นอยู่เหมือนกันค่ะและงานก็ค่อนข้างยุ่ง  มีเวลาเลยจะหาข้อมูลไว้เรื่อยๆค่ะ  กลัวใกล้วันงานแล้วงานรัดตัวจะเหนื่อยแฮ่ก  ตอนนี้กำลังดูโรงแรมอยู่น่ะค่ะ  เพื่อนๆมีใคร plan สละโสดเดือนเดียวกับเราบ้างไหมคะ 

Back to Top
PanGuN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PanGuN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2011 at 05:19

สละโสดเดือนเดียวกันเลยค่ะ

ของเราก็เริ่มเตรียมๆอะไรบ้างแล้ว
ตอนนี้ก็ได้สถานที่แล้วค่ะ

กลัวเตรียมนู่นนี่ไม่ทันอ่ะค่ะ
เลยหาข้อมูลแต่เนิ่นๆ
เพราะงานยุ่งกันทั้งคู่เลยค่ะ
Back to Top
Tapple View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tapple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2011 at 13:53
สวัสดีทั้งสองคนนะคะ
แต่งวันไหนของเดือนกันบ้างอ่ะคะ ยังไม่ได้ทำอะไรเลยล่ะค่ะ ได้แค่เล็งไว้ว่าคงเป็นเดือนนี้แหละเท่านั้นเอง
แต่กำลังพยายามสรุปคน กับมถานที่ก่อนน่ะค่ะ อย่างอื่นคงต้องตัดทอนไปตามงบฯ ที่เหลือ 5555
มีอะไรมาแนะนำกันบ้างนะคะ ขอบคุณค้าบบบ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote PanGuN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2011 at 13:02
แป้งแต่งวันที่4ค่ะ  หลังจากที่ได้สถานที่งานเลี้ยงตอนเย็นแล้ว
ตอนนี้ก็เพิ่งจะจองwedding plannerไปเองค่ะ
เพราะเรากะแฟนเนี่ยยุ่งมาก  ต้องการคนช่วยดูแลอย่างจริงจังค่ะ 555
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Tapple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2011 at 14:47
คุณแป้งงงงงง สงสัยจะแต่งวันเดียวกันแน่เล้ย
พอดีได้ฤกษ์ วันที่ 3 มาน่ะค่ะ แต่เป็นวันศุกร์ก็เลยกลัวคนทำงาน กับเพื่อนๆ ตจว.มากันไม่สะดวก
ก็เลยสงสัยจะเป็นวันที่ 4 แทน ...

งานเลี้ยงคุณแป้งจัดที่ไหนคะ ราคาโอเคมั้ย ของตุ้ยยังไม่ได้อะไรซักอย่างเลยค่ะ Ermm
ได้แต่เล็งๆ ไว้ 2-3 ที่ ไม่รู้ดีมั้ย มี ดิ เอมเมอรัลด์, รามาการ์เด้นท์, มิราเคิล
เท่าที่เลือกมานี้ ตามทำเล กับจากที่ตัวเองเคยไปงานเพื่อนก็อยู่ในแนวกลางๆ ดีค่ะ

ใครมีอะไรแนะนำยินดีนะคะ ขอบคุณมากค่า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote PanGuN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2011 at 14:57
ของแป้งไม่ได้ดูฤกษ์เลยค่ะ  แต่เพราะตั้งใจจะแต่งที่ห้องชมวัง
ใจจริงอยากได้ตอนปลายปีช่วงพย ธค แต่ห้องไม่ว่างค่ะ
ก็เลยยกไปกพเพราะแป้งไม่ได้อยู่เมืองไทยค่ะ  กลัวว่าถ้าเป็นช่วงมคคนจะกลับกรุงเทพเยอะหาตั๋วกลับยาก
เลยมาลงที่กพ  อยากให้เป็นวันเสาร์  เพราะคิดว่าแขกน่าจะสะดวกสุด
แล้ววันที่4ก็วันเกิดพ่อพอดีค่ะ  ยังไงก็วันดีชัวร์  ใช้ทริคเดียวกะพ่อแม่ค่ะ  ตอนที่เค้าแต่งกันก็แต่งหลังวันเกิดคุณยายวันนึง

พอดีพ่อเป็นทหารเรืออ่ะค่ะ  เลยจะแอบใช้สวัสดิการพ่อ55
คือ  งกนั่นเองค่ะ  ได้ส่วนลด  กับไม่เสียค่านำเข้าราคาเลยน่าคบสุดๆ
เคยไปงานคนรู้จักมาอาหารก็โอเค  ส่วนสถานที่เรียกว่าวิวสวยมากค่ะ
ในงานก็คงตกแต่งไปตามเรื่อง  น่าจะโอเค

นี่ก็กำลังคุยกะplannerอยู่ค่ะ
เพราะแป้งเอ๋อจัด  ไม่รู้เรื่องไรกะเค้าเล้ยจริงๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Tapple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2011 at 14:30
Tongue  ดีจังเลยค่ะ ท่าทางบรรยากาศห้องจัดเลี้ยงและสถานที่น่าจะสวยมากๆ เลยนะคะ
ถ่ายรูปไว้เยอะๆ นะคะ แล้วเอามาอวดบ้าง ฮ่าๆๆๆๆ
นี่ของตัวเองก็ คิดวนไปวนมาจะจ้าง planner ก็เหมือนจะเปลืองงบฯ อันจำกัด
ว่าจะให้เพื่อนๆมาช่วย ยังไม่รู้จะออกมาเป็นไงเหมือนกันค่ะ คืบหน้าอย่างไรจะมาคุยให้ฟังนะคะ
ช่วงนี้ขอให้สนุกสนานวันสงกรานต์ค่ะ ^^
Back to Top
pangkatum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pangkatum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2011 at 12:07

หวัดดีทุกคนน๊าค๊า

มีแพลนเดือน กพ 55 เหมือนกันค่ะ

แอบมีชื่อเหมือนกัน งั้นเรียกว่า วทจส "แป้งร่ำ" ละกันนะคะ (วทจบ ชื่อ ตั้ม เลยใช้ชื่อ pangkatum น่ะค่ะ)

เกิดปี 26 ไม่รุจะใกล้เคียงกับใครบ้างรึป่าว ตอนนี้ก็ยังหาข้อมูลไปเรื่อยๆเหมือนกันค่ะ

งานเช้าจัดที่โคราชค่ะ งานเย็นที่สมุทรปราการ มีอะไรมาแชร์กันนะค๊า ยินดีที่ได้รุจักทุกคนค๊า

"แป้งร่ำ" ค่ะ .... วทจส '55
Back to Top
vikky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vikky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2011 at 10:22
สวัสดีทุกคนค่ะ  มีแพลนแต่งงานเดือนกุมภาพันธ์ 55  เหมือนกันค่ะ

แต่ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย   กะว่าจะมาหาข้อมูลในนี้เหมือนกันค่ะ

ยินดีที่ได้รุ้จักนะค่ะ
Back to Top
lady cake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lady cake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2011 at 22:54

สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่เป็นเจ้าสาว กุมภา 55 เหมือนกัน ตอนนี้ได้แค่สถานที่ เพราะที่บ้านของคุณว่าที่รีเควส ยังไม่ได้เตรียมอะไรซักอย่างเลยค่ะ เหมือนจะนาน แต่นับไปนับมาเหลือประมาณ 9 เดือน ยังงัยฝากแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ

Back to Top
oraya_italy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oraya_italy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 May 2011 at 01:32
สวัสดีค่ะ ว่าที่เจ้าสาวทุกๆคน ของแอนคิดกันไว้ที่ฤกษ์สดวกวันที่ 11กุมภา55 ค่ะ ส่วนเรื่องเตรียมงาน เพิ่งจะเริ่มวางแพลนเขียนรายละเอียดงานเองค่ะ ไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่เพราะอยู๋ต่างประเทศกันทั้งคู่ ส่วนงานแอนคิดไว้ว่าจะจัดงานแบบไทยๆ ที่พัทยา แต่สถานที่หายากค่ะ ตอนแรกครอบครัวอยากให้จัดที่บ้านที่พัทยา แต่แอนคิดว่าไม่สะดวกนะค่ะ เพราะเราไม่มีเวลา ก็เลยอยากหาเช่าสถานที่ที่เป็นไทยๆ สำหรับงานเช้าแต่ยังหาไม่ได้ ส่วนงานเย็นกะว่าเป็น on the beach party แขกก้อคงแยกกันละหว่างงานเช้ากับงานเย็น ถ้าเพื่อนๆใครมีอะไรแนะนำก้อยินดีนะค่ะ ว่าที่เจ้าสาวกุมภา54พัทยา เจ้าบ่าวหนุ่มอิตาลี่ค่ะSmile

แอนค่ะสะใภ้อิตาลี
Back to Top
mod.cm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mod.cm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2011 at 01:57
ย้ายบ้านก่อนนะ ..ตอนแรกแพลนแต่งกุมภานี้..แต่ทางฝ่ายผู้ใหญ่อยากให้เป็นเดือนมีนาคม คริ คริ ...ย้ายไปบ้านเจ้าสาวมีนาคมนะคะ จุ๊บๆ

Edited by mod.cm - 11 Oct 2011 at 19:27
Back to Top
siripsri View Drop Down

Post Options Post Options   Quote siripsri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2011 at 16:16
จัดเดือนนี้เหมือนกัน ดูจะสถานที่แล้วแต่ว่ายังติดปัญหาอยู่นิดหน่อยค้า
Back to Top
สุนทรี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote สุนทรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2011 at 10:45
แต่งกุมภา 55 เหมือนกันค่ะ  กำลังเก็บข้อมูลอยู่เลย  ใครเตรียมงานอะไรไปบ้างแล้วเข้ามาคุยกันนะคะ
Back to Top
lady cake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lady cake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2011 at 02:17

ตอนนี้กำลังกลุ้มใจเรื่องช่างแต่งหน้าค่ะ ไม่ใช่ช่างไม่ดีนะคะ แต่ว่าเลือกไม่ถูกอ่ะค่ะ คนนั้นก้อดี คนนี้ก้อสวย รักพี่เสียดายน้องค่ะ เพื่อน ๆ พอมีประสบการณ์กันบ้างมั้ยคะ กำลังตัดสินใจกลัวว่าถ้าช้าพี่ๆช่างจะไม่มีคิวอ่ะค่ะ ยังงัยรบกวนช่วยแชร์ความเห็นกันหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Back to Top
Peanut Butter View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2011 at 23:39
หวัดดีทุกคนค๊าา ชื่อฟลุ๊คคะ ได้ฤกษ์ 3 กพ. มาเหมือนกัน จัดวันเดียวจบ ตั้งแต่หมั้น พิธีคาทอลิก (วทจบ เป็นคาทอลิกคะ) แล้วก้องานเลี้ยงเย็น วันนี้เพิ่งไปวางเงินจองสถานที่มา จัดที่บ้านก้ามปูรวดเดียวจบเลยคะ

มีใครเป็นวทจส.คาทอลิกช่วยยกมือด้วยคะ หาเพื่อนอยู่เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลย ต้องหาคุณพ่อมาทำพิธีนอกสถานที่ด้วย เพราะคุณพ่อที่สนิทกะทางวทจบ.ท่านไม่สะดวกในวันเวลาที่เราจัดงานพอดี

@คุณ lady cake คะ ฟลุ๊คมีช่างแต่งหน้าที่สนิทมากคนนึงมาแนะนำล่ะ น้องเค้าแต่งหน้าเก่ง คิดราคาไม่แพงเพราะเค้ายังเรียนไม่จบ แต่อาชีพแต่งหน้าน้องเค้าทำจริงจังนะคะ ลองไปดูผลงานน้องเค้าที่ http://www.facebook.com/media/albums/?id=146331908714820

Back to Top
alicea666 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote alicea666 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 18:46

คุณฟลุ๊กจัดเดือนเดียวกันเลย วทจบ.เป็นคาทอลิกเหมือนกัน

ว่าแต่คาทอลิกไม่บังคับให้เข้าโบสถ์หรือคะ
ของเราคงไปโบสถ์
แล้วไปอบรมอ้ะยัง เราว่าจะไปเดือนหน้า bossไปตปท.พอดีพอมีเวลา
เผื่อจะไปอบรมด้วยกันBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2011 at 00:51
ฟลุ๊ครอคุณว่าที่ว่างอยู่อ่ะคะ จะได้ไปอบรม อยากให้เป็นเดือนหน้าเหมือนกัน
คุณ alicea666 จะอบรมที่ไหนคะ ของฟลุ๊คเนี่ยตอนแรกว่าจะไปที่โบสถ์วัดพระมหาไถ่
แต่ วทจบ บอกว่าอบรมโบสถ์แถวบ้านก้อได้ ฟลุ๊คเลยรอเค้าfinal มา เพราะเราไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะคะ
Back to Top
pooca pooca29 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pooca pooca29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2011 at 14:27
สวัสดีคะวทจส.ทุกท่าน
เป็นสมาชิกใหม่คะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ขอคำแนะนำด้วย
ClapClapClap
Back to Top
pookpoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pookpoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jun 2011 at 08:03

สวัสดีค่า ทุกคน

มีแพลนเดือน กพ 55 เหมือนกันค่า (จริงๆ ว่าจะภายในปี 54 แต่ติดอะไรหลายๆ อย่างก็เลยเลื่อนไปดีกว่า)
ยังไม่มีฤกษ์ที่แน่นอนค่ะ แต่ดูๆ ไว้น่าจะเป็นเสาร์ที่ 18 กพ

คุณ Peanut Butter ค่ะ สนใจช่างแต่งหน้าเหมือนกันค่ะ ไม่แน่ใจว่าน้องเค้าคิดราคายังไงค่ะ รบกวนหลังไมค์มาได้ไหมค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2011 at 00:12
คุณ pookpoon ตอบแล้วนะคะทาง pm ถ้าไม่ได้รับยังไงก้อบอกมาอีกทีนะคะ
Back to Top
pookpoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pookpoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jul 2011 at 15:06

ได้รีบเรียบร้อยค่าคุณฟลุ๊ค

ขอบคุณมากๆ ค่า
Back to Top
M a y B e View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote M a y B e Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2011 at 10:50
หวัดดีค่ะ วทจส.ทุกคน

เมย์ได้ฤกษ์แต่ง 26 ก.พ. อ่ะค่ะ เตรียมแพ็คแก็ตแต่งงาน แหวน เรียบร้อยหมดแล้ว ขาดแต่โรงแรมอ่ะค่ะ โทรไปเซลล์บอกว่าวันที่เราจะแต่งมีคนจองห้องไว้แล้ว แต่เค้ายังไม่ได้วางมัดจำ จะโทรตามให้ก่อน
ลุ้นอ่ะค่ะว่าจะได้รึป่าว ตอนนี้เลยลองขอฤกษ์แต่งงานเพิ่มด้วยอ่ะค่ะ เผื่อไว้เป็นทางเลือกอีกที ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

Edited by M a y B e - 12 Jul 2011 at 10:50
Back to Top
Passara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Passara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2011 at 23:05
สวัสดีค่ะ ทุกคน

งานแต่งของเราวันที่ 26 กพ. 2555 ค่ะ ได้ฤกษ์มาตั้งแต่ กพ. 2554 
เตรียมงานหลักๆไปแล้วประมาณ 80% ค่ะ แบบว่าอยากเตรียมให้พร้อมๆไว้ก่อน 
( กลัวว่าที่เจ้าบ่าวเปลี่ยนใจ...อิอิ ) ส่วนใหญ่ก็เป็นการล็อคคิวผู้ให้บริการที่คิวแน่นไว้ก่อน
เพราะกลัวว่าถ้าจองใกล้ๆ จะคิวเต็มอ่ะค่ะ 

ขณะนี้ก็เหลือ ออกแบบการ์ด / ดนตรี / พานขันหมาก / ถ่ายรูป 

Smile Smile เอาใจช่วยทุกท่านนะคะ Heart
โอ๋
Back to Top
kumlai&mali View Drop Down

b s 10

Post Options Post Options   Quote kumlai&mali Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2011 at 15:07

สวัสดีค่ะ วทจส. ทุกคน หนูเองก็ได้ฤกษ์มา 26 กพ. 55 ก็เข้ามาอ่านแฝงตัวสักระยะแล้ว

จองโต๊ะจีนแล้ว ส่วนสตูลำบากใจมากอยากให้พี่ๆช่วยหน่อยค่ะ คือสนใจอยู่ที่นึง แต่ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า
แต่มันดีตรงที่เหมาะกับงบหนู รายการที่ให้แต่ละอย่าง ก็คงต้องเสี่ยงดู
คิดว่าจะไปติดต่อจองแพ็คเกจเดือนหน้า เร็วไปหรือเปล่าคะเนี่ย55
ไม่รู้สิคะอยากเตรียมอะไรให้เรียบร้อย แต่ วทจส. บางคนเร็วกว่าหนูอีก อิอิLOL
Back to Top
tal_rongkaew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tal_rongkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2011 at 12:05
ตาลคะ เป็นน้องใหม่รายงานตัวคะ
ห้องนี้เงียบจังเลย
ใครเตรียมงานไปถึงไหนกันบ้างแล้วคะWink
Back to Top
kumlai&mali View Drop Down

b s 10

Post Options Post Options   Quote kumlai&mali Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2011 at 12:46

ใช่ค่ะคุณตาล ห้องนี้เงีบบมาก ก็เข้ามาดูทุกวัน ไม่เห็นเจ้าสาวเดือนกุมภามาทักทายอีกเลย สงสัยมันคงอีกนานมั้ง

ใกล้ๆคงมีตรึมแน่  พอเห็นมีมาใหม่ ก็อยากทักทายค่ะ แล้วคุณตาลได้ฤกษ์วันไหนคะ เตรียมอะไรไว้บ้างแล้ว
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tal_rongkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2011 at 18:31
ได้ฤกษ์วันที่ 19 คะ จริงๆ ได้มา 4 วันในเดียวนีหละแต่คุณ วทจบ ตัดสินใจเลือกวันนี้ด้วยเหตุที่ว่าชอบเลข 9 WinkWinkWink

ตอนนี้ก็เริ่มดูสถานที่อยู่คะ ว่าจะตัดสินใจภายในเดือนนี้เลย เพราะช่วงสิ้นปี และต้นปีคงจะยุง

อาทิตย์หน้าก็นัดเข้าไปลองชุดคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tal_rongkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2011 at 19:26

ไหนๆ ก็หาข้อมูลมาแล้ว เลยมาลงให้ดูกันTongue

- SC Park Hotel
  Cocktail 520
  Inter Buffet 550/620, Thai Buffet 500/570,
  Chinese 6,800 - 7,500 - 8,200
- Bangkok Hotel Lotus Sukhumvit
  Chinese 6,400 - 6,900 - 7,400 - 8,300
- Fortune Bangkok
  Chinese 6,800 - 7,300 - 8,000 - 9,000
- Amari Boulevard
  Chinese 6,800 - 7,999 - 9,200
  International Buffet 520 - 600 - 720
  Thai Buffet 440 - 520 - 640
  International Cocktail 440 - 520 - 640
- Amari Don Muang Bangkok
  ค็อกเทล โกลด์ 650 , ค็อกเทล แพลทตินัม 750
  บุฟเฟ่ต์ไทย-สากล ซิลเวอร์ 650,  บุฟเฟ่ต์ไทย-สากล โกลด์ 750,  บุฟเฟ่ต์ไทย-สากล สากลแพลทตินัม 850
  โต๊ะจีน ซิลเวอร์ 7,500 โต๊ะจีน โกลด์ 8,500 โต๊ะจีน แพลทตินัม 9,500
- The Ambassador Bangkok
   Chinese 6,500 - 7,500- 8,500

Back to Top
Aphikanya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aphikanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2011 at 13:28

เทสต์ค่ะ ตะกี้โพสต์ไม่ติด

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Aphikanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2011 at 13:31
สวัสดีค่ะ นุชค่ะ
ขอสมัครเป็นสมาชิก วทจส เดือนกุมภาฯ ด้วยคนนะคะ
จะแต่งที่เชียงใหม่ ตอนนี้เริ่มหาข้อมูลเรื่องชุดและแพ็กเกจถ่ายรูปอยู่ค่ะ
คาดว่าน่าจะแต่งวันเสาร์ที่ 18 นะคะ
ขอเข้ามาหาไอเดียจากเพื่อนๆ ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tal_rongkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2011 at 15:49

ยินดีต้อนรับคะ คุณนุชTongue

Back to Top
pimchaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimchaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2011 at 13:09

ขอฝากเนื้อฝากตัวอีกคนนะคะ แต่งเดือนกุมภาพันธ์ 55 เหมือนกันคะ งานเช้า 3 ก.พ. 55 แต่งานฉลองไปจัดวันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 ค่ะ เพื่อความสะดวกของแขกที่มางานแล้วเราเองก็ไม่เหนื่อยมากด้วย เดี๋ยวถ้ามีอะไรจะเข้ามาขอคำแนะนำเพื่อนทุกท่านนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะBig smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2011 at 23:06
ยินดีต้อนรับคุณ pimchaya นะคะ ฟลุ๊คก้อได้ฤกษ์วันที่ 3 กพ.คะ แต่จัดงานเช้าและเย็นจบในวันเดียวเลย ตอนนี้เตรียมงานไปถึงไหนแล้วคะ
Back to Top
imanny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote imanny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2011 at 11:30
สวัสดีค่ะ เป็นเจ้าสาวปี 55 เหมือนกัน จองสถานที่จัดงานแถวศรีนคริทร์ไว้ แต่มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนมาจัดที่บ้านแทน

ใครสนใจติดต่อได้นะคะ im_anny2@hotmail.com จะส่งลิงค์สถานที่ที่จองให้ดูค่ะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
pimchaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimchaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2011 at 17:22

สวัสดีค่ะ คุณ Peanut Butter

ตอนนี้ก็เดินสายจองนู้นนี่ไปเรื่อยๆค่ะ กำลังออกแบบการ์ดอยู่ แต่ยังหาช่างแต่งหน้าที่ถูกใจไม่ได้หน่ะคะ เพราะที่ถูกใจก็คิวเต็มไปแล้ว นี่ขนาดว่าล่วงหน้าก็หลายเดือนอยู่ สงสัยที่เค้าบอกว่าจองกันข้ามปีคงจะจริง LOL 

คุณ Peanut Butter หล่ะคะ เตรียมไปถึงไหนแล้ว มาแชร์กันก็ได้ค่ะ น่าสนุกดี เพราะตอนนี้กำลังสนุกสนานมาก หมายถึงใช้เงินสนุกสนานมาก แฟนแอบค้อนแต่ก็ไม่กล้าบ่น เพราะเผลอปากบอกมาว่าอยากได้แบบไหนก็จัดการเลย ส่วนเค้ายังไงก็ได้ 555 เสร็จเรา Wink

Edited by pimchaya - 12 Sep 2011 at 17:34
Back to Top
nui1062 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nui1062 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2011 at 12:06

สวัสดีคะวทจส.ทุกท่าน ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยนะคะ นุ้ยคะ จะจัดงาน 25 กุมภาพันธ์ 55 อยู่พัทยาคะ งานเช้าจัดงานที่บ้านส่วนงานเลี้ยงจัดที่สโมสรทหารเรือกองเรือยุทธการสัตหีบ ส่วนฤกษ์คุณว่าที่เจ้าบ่าวหาเอง ฤกษ์สะดวก ดูความสะดวกของแขกร่วมงาน ก็ได้เกือบครบแล้วคะ เหลือเรื่องอาหารที่ยังไม่ได้ไปลองว่าเป็นอย่างไรบ้าง แล้วก็การจัดสถานที่(นุ้ยยังไม่เห็นแต่คุณว่าที่เจ้าบ่าวเขาบอกว่าชอบ ตามใจเขาหน่อย)

ก็จำกัดงบคะ ตอนนี้ค่าแหวนกลายเป็นค่าผ่าตัดไปแล้ว  Cry  เป็นเนื้องอกที่รังไข่ข้างขวา ฝากเตือนวทจส.ทุกท่านนะคะ ถ้ามีอาการปวดท้องน้อยบ่อยๆ อย่านิ่งนอนใจ รีบไปตรวจแต่เนิ่นๆ เพราะนุ้ยเองคิดว่าปวดประจำเดือนปกติ กินยาก็หาย แต่คราวนี้ไม่หาย ทั้งๆที่หมดประจำเดือนไปสองอาทิตย์แล้วCry แต่ข้อดีคือน้ำหนักลดได้ใจเลยคะแต่ไม่สดชื่นLOL

เดือนหน้าถ่ายรูปpre-wedding คะ ถ่ายกะพี่โยเทพประสิทธิ์สตูดิโอ ราคายอมรับได้ คุยก็ง่าย อยากได้อะไรบอกถ้าไม่มากมายพี่โยให้ฟรีคะ (ดีตรงนี้แหละ) Big smile
Back to Top
b.better View Drop Down

Post Options Post Options   Quote b.better Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2011 at 21:38
สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จัก วทจส.  จัดงานวันที่ 25 กุมภาพันธ์ค่ะ 
Back to Top
oraya_italy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oraya_italy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2011 at 22:13
สวัสดีค่ะว่าที่เจ้าสาวทุกคนSmile nui1062แอนคนพัทยาเหมือนกันแต่ไม่ได้อยู่เมืองไทยค่ะ งานแอนจัดที่บ้านพระยาตุลย์ สัตหีบค่ะ ตอนนี้เตรียมงานไป50%ได้และ งาน วันเสาร์ ที่11 กุมภาพันธ์ค่ะ ที่ยังเป็นกังวลก้อเรืองชุดกับแหวนนะค่ะกลัวไม่ทัน และก้อถ่ายรูปยังไม่ได้ถ่าย ส่วนอย่างอื่นก้ออาศัยสั่งจากอินเตอร์เนตเอา ถ้าเพื่อนๆคนไหนมีอะไรแนะนำได้นะค่ะ

แอนค่ะสะใภ้อิตาลี
Back to Top
nongjai View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Sep 2011 at 22:11

สวัสดีค่ะว่าที่เจ้าสาวทุกคน เราเองได้กฤษ์ วันที่ 26 กพ.55  ขอฝากตัวด้วยนะคะ อิอิ ตอนนี้กำลังเตรียมงานได้แค่นิดหน่อยเองค่ะ อาทิตย์หน้าว่าจะ ตะลอนทัวร์ ร้านสตูแต่งงานค่ะ ยังไม่รู้เลยจะเป็นไง คิดว่าจะดูๆไว้ก่อน ค่อยไปถ่ายรูปเดือนหน้าค่ะ แล้วเพื่อนๆล่ะคะถ่ายรูปกันยังเอ่ย มาบอกเล่าบ้างนะคะ บ๊าย บาย

Back to Top
oraya_1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2011 at 13:31
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ  ว่าที่เจ้าสาวกุมภา 55 ทุกคน ออยได้ฤกษ์ วันที่ 24 กุมภา 55 ค่ะ งานเช้า ส่วนงานเย็น 25 กุมภาค่ะ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ สิ่งที่จัดเตรียมไปแล้ว ก็มี 
- ถ่ายรูป pre wedding ไปแล้ว เมื่อวันที่ 10 กย ที่ผ่านมาค่ะ 
- แหวนหมั้น แหวนแต่งงาน ได้มาแล้ว จาก ไอยราเจมส์ค่ะ 
- ชุดไทยงานเช้า และงานเย็น ร้านคุณตั๊ก Fullrich 
- แต่งหน้างานเช้า ช่างแถวบ้าน งานเย็นช่างจากกทม ( มาแต่งหน้าให้ตอนถ่ายพรีแล้วประทับใจมั๊กมากๆค่ะ )
- การ์ด และของชำร่วย กำลังดู ดูอยู่ค่ะ ของชำร่วยอาจจะเป็นสมุดโน็ตลายเดียวกันกับการ์ด 
- ถ่ายรูปงานเช้า เย็น จอง chill chill Studio ไว้ ไม่ใช่ Sp ในนี้ค่ะ เป็นรุ่นพี่ในมหาลัย ราคากันเอง คริคริ 
- presentation งานแต่ง คิดธีมไว้แล้วค่ะ 

ส่วนการจัดเตรียมงาน งานเช้า จัดกันเองที่บ้าน คงไม่ใหญ่มาก ส่วนงานเย็น จอง package ของโรงแรมไว้ค่ะ 
มีอะไรอีกน้อออ .....

คุณ oraya_italy ชื่อ อรยา เหมือนกันเลย ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ 

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2011 at 16:26
คุณนุ้ย สวัสดีค่ะ ขอให้หายเร็วๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ^^ เราจัดงานวันเดียวกันเลย มีอะไรอัฟเดตก็เข้ามาบอกกันมั่งนะคะ 
Back to Top
K!K!3 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote K!K!3 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Sep 2011 at 14:50

ได้ฤกษ์ 26 ก.พ. 2555 ด้วยคนคะ กำลังติดต่อสถานที่อยู่ คิดว่าน่าจะเป็น โรงแรมนารายณ์ ทั้งงานหมั้นและงานเลี้ยงคะ

- ฤกษ์หมั้น 9 โมงเช้า ที่ห้องเชียงแสน
- เลี้ยงโต๊ะจีน ตอนเที่ยง ที่ห้องบอลลูม
- ฤกษ์ส่งตัว 5 โมงเย็นคะ

มีใครมีความเห็นเกี่ยวกับ โรงแรมนารายณ์รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
โดยรวมแล้วเซลล์น่ารักคะ ราคาก็อยู่ในงบประมาณคะ

ปล. วทจส. อายุ 34 แล้วคะ ส่วนวทจบ. อายุ 36 คะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tal_rongkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2011 at 10:23
หวัดดีคะคุณK!K!3

ตาลก็จัดงานเย็น รร.นารายณ์ เหมือนกันคะ วันที่ 19/02/12 แต่เป็นคนละห้องกันคะ เป็นห้องรัตนโกสิน & ห้องสุโขทัยคะ

เรื่องอาหารจากที่ได้ยินมาอร่อยคะ
เซลล์ชื่อไรคะ เซลล์ตาลชื่อ คุณเนย ก็น่ารักดีคะเด็กๆ เป็นเซลล์ใหม่คะ ยังไม่ค่อยมีประสบการณ์
โดยรวม รร. นี้ก็ให้ทุกอย่างครบแล้วนะคะ ยกเว้นดนตรีคะ

เรื่องอื่นเตรียมไปถึงไหนแล้วคะ มาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ

งานตาลก็ค่อยๆหาไปเรื่อยๆ คะ ตอนนี้ก็

- งานเช้า จัดที่บ้านคะ สถานที่คงจัดเองเพราะเป็นบ้านหลังเล็กๆ
- พานขันหมากยังดูๆ อยู่คะ
- อาหาร คงเป็นร้านข้าวแกงแถวๆ บ้าน
- ชุดงานเช้า-เย็น The wedding คะ
- ช่างแต่งหน้า พี่ซรา จาก The wedding
- วีดีโอ ก็ The wedding อีกแล้ว
- ภาพนิ่ง คุณอาท
- แหวน แม่ วทจบ.
- โลโก้ การ์ด ของชำร่วย ยังไม่ได้เลยคะ
- งานเย็น รร.นารายณ์ + วงดนตรีของรร.

Back to Top

Post Options Post Options   Quote K!K!3 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2011 at 13:30

สวัสดีคะคุณตาล ชื่อกี้นะคะ เซลล์เป็นน้องเนยเหมือนกันเลยคะ น่ารักดีคะ อัธยาศัยดี คุณตาลแต่งก่อน 1 อาทิตย์เองนะคะ เลยไม่เจอกันเลยนะคะ

- วันอาทิตย์ที่ 2 ต.ค. นี้จะไปวางเงินมัดจำกับน้องเนยแล้วคะ
 - ด้วยว่ารอฤกษ์มา 4 เดือน เพิ่งจะได้ จึงยังไม่มีอะไรคืบหน้าคะ
 - ส่วนห้องหอตกแต่งใหม่หมดที่บ้าน วทจบ. ก็เสร็จตั้งแต่เดือนแรกที่มาสู่ขอแล้วคะ
 - ตอนนี้กำลังติดต่อ ถ่ายภาพ และ แพคเกจต่างๆ ที่ บ้านรักคะ
 คิดว่าจะเข้าไปคุยอาทิตย์นี้เหมือนกัน ส่วนอื่นๆ ยังไม่ไปถึงไหนเลยคะ
 - เรื่องดนตรีคิดว่าจะใช้บริการของทาง โรงแรมคะ และอาจมีเพื่อนของ วทจบ. มาเล่นแจมด้วยคะ

ส่วนของงานหมั้น ราคา 420 บาท/ คน ขั้นต่ำ 30 คนคะ กี้ใช้บริการของ โรงแรมสะดวกดีคะ เพราะจะเลี้ยงตอนเที่ยงต่อเลย

Back to Top
liewbunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote liewbunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2011 at 17:36

ยินดีที่ได้รู้จักเจ้าสาวเดือนกุมภาทุกคนนะคะ

ชื่อ หลิว ค่ะ
เกิดปี 26 เหมือนคุณ Pangkatum
แต่งงานวันที่ 11 เหมือนคุณ Oraya_Italy ค่ะWink

เราจัดงานที่โรงแรมแกรนด์ มิลเลนเนียม สุขุมวิท (ตรงข้ามสยามสมาคม ฮโศกค่ะ)
เคยไปดู JW Marriott กับ S31แต่เป็น waiting list ทั้งคู่ (เซลส์หายเงียบไปเลย เลยไม่รอแล้วค่ะ)
แล้วก็จัดพิธีคริสเตียน ในโรงแรมตอนเปิดตัวคู่บ่าวสาวทีเดียวไปเลยค่ะ

ตอนนี้ได้โรงแรมแล้ว -Grand Millennium Sukhumvit
ได้ชุดเจ้าสาวแล้ว (เห่อมาก) -Marriage Studio (ทองหล่อ)
ได้ช่างแต่งหน้าแล้ว -พี่พต make up by Pot

แล้วก็กำลังออกแบบการ์ดแต่งงาน กับ หาแหวนอยู่ค่ะ (แหวนทองเกลี้ยงตามแบบพิธีคริสต์)
กำลังเล็งแหวนแบบพรีมาโกลด์ หรือ โกลด์มาสเตอร์อยู่ค่ะ (ภาวนาให้ราคาทองลงเยอะๆอีก)LOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2011 at 21:51
ว้าววววววววววววววว เข้ามาดูรอบนี้มีเพื่อนๆ วทจส เข้ามาอัพเดทเพียบเลยดีจัง

ฟลุ๊คจัดวันที่ 3 กพ คะ ตอนนี้นิ่งคะ..ไม่ได้ทำอะไรมาระยะนึงเพราะรอคุณ วทจบ อ่ะคะ คือคู่ฟลุ๊คจะต่างจากคู่อื่นตรงที่ วทจบ มีความต้องการและไอเดียเยอะคะเพราะเป็นครีเอทีฟ ส่วนฟลุ๊คยังไงก้อได้ พวกงานที่ต้องสร้างสรรค์ทั้งหลายเลยต้องรอเค้าคิดและทำ งานdesignทุกอย่างรอแฟนหมด แล้วตอนนี้เค้าก้อยุ่งมาก เราจะทำไรก้อไม่ได้เลย เพราะที่เราทำได้เองทำไปหมดแล้ว (อดทนๆๆๆๆ)

สิ่งที่เสร็จแล้วก้อ -
- จองสถานที่ (บ้านก้ามปู ทั้งวันเลยคะ)
- จอง catering (จิตประภัสสร)
- เลือกชุด (Marriage เหมือนคุณหลิวเลยคะ ตอนไปลอง วทจบ ชัดเจนมาก..ว่าเอาโป๊ๆ พนักงานขำกันใหญ่ ไม่ค่อยเจอ วทจบ ใจกว้างที่ยอมให้ วทจส โชว์)
- ช่างแต่งหน้า (จิงๆมีคนเสนอจะแต่งฟรีให้ถึง2คน กะลังจัดคิวคนนึงแต่งเช้า คนนึงแต่งเย็นอ่ะคะ)
- ช่างภาพ (อันนี้ก้อเอาพี่ช่างภาพที่รู้จักกันแต่เข้าไม่ได้อยู่ใน wsq อ่ะคะ)
- แหวน (ของตัวเอง 3 วง เป็นแหวนหมั้นในพิธี, แหวนสำหรับใส่ติดนิ้วทุกวัน แล้วก้อแหวนคาทอลิก ส่วนของแฟนวงเดียวคะ)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote liewbunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2011 at 09:19
วทจบ คุณ Peanut Butter ใจดีมากๆค่ะ LOL
ของหลิวตอนแรกแฟนก็ไม่ให้เอาเกาะอก แต่ร้านบอกหุ่นแบบนี้ยังไงก็ต้องเกาะอก
พอใส่ออกมาแล้วเกาะอกสวยกว่าทุกชุด คุณแฟนเลยเชียร์ใหญ่เลยค่ะ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2011 at 12:10

อิอิ ใจว่าชุดจ้าสาวส่วนมากชอบเป็นเกาะอกอ่ะ แต่ใส่แล้วสวยมากกันทุกคนแหละค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tal_rongkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2011 at 12:13

หวัดดี วทจส. ทุกคนคะ

เป็นสีสันดีนะคะ วทจบ. ช่วยแนะเรื่องชุดด้วย ของตาลตัดสินใจเองล้วนๆ หาแบบได้ก็ให้ วทจบ. ดูพอเป็นพิธีคะ (แต่ในใจชุดนี่แหละของฉัน ไม่เปลี่ยนในแน่นอน) ตอนนี้ก็รอตัดอยู่คะ อยากเห็นเร็วๆจังSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2011 at 22:35
@คุณใจกะคุณหลิว เห็นด้วยคะว่าชุดเกาะอกมันค่อนข้างจะใส่เหมาะกับคนส่วนใหญ่ ของฟลุ๊ค..ตอนแรกคุณ วทจบ จะเอาชุดซีทรูให้ได้เลยคะ คุณเธอชอบมากโป๊ๆเนี่ย ทางร้านก้อเชียร์บอกว่าชุดนี้มานานแล้วแต่ไม่เคยมี วทจส รายไหนเช่าไปใส่เลย ถือเป็นมือหนึ่งเลย แต่สุดท้ายฟลุ๊คกะแฟนตกลงใจเอาอีกชุดที่เป็นเกาะอก เพราะฟลุ๊คว่าใส่แล้วสวยกว่าอ่ะ ..จิงๆแล้วกลัวบุพการีจะช็อคในวันงานถ้าเห็นชุดวันนั้นเลยอ่ะคะ 555+

@คุณตาล ตัดที่ไหนคะ ใกล้เสร็จรึยัง ต้องสวยแน่ๆเลย

มีใครถ่าย pre wedding กันแล้วมั้งคะ ฟลุ๊คจะไปถ่ายปลายเดือน ตค. อ่ะคะ ตอนนี้ลดหุ่นลงมาเพื่อการนี้เลย แต่ตะบะใกล้แตกแล้วคะ 555+
Back to Top

Post Options Post Options   Quote liewbunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2011 at 10:20
Originally posted by Aphikanya

สวัสดีค่ะ นุชค่ะ
ขอสมัครเป็นสมาชิก วทจส เดือนกุมภาฯ ด้วยคนนะคะ
จะแต่งที่เชียงใหม่ ตอนนี้เริ่มหาข้อมูลเรื่องชุดและแพ็กเกจถ่ายรูปอยู่ค่ะ
คาดว่าน่าจะแต่งวันเสาร์ที่ 18 นะคะ
ขอเข้ามาหาไอเดียจากเพื่อนๆ ค่ะ

คุณนุชคะ

หลิวมีเพื่อนทำสตูดิโอถ่ายรูปที่เชียงใหม่ค่ะ เค้าเป็นช่างภาพอยู่กรุงเทพหลายปี แต่ออกมาเปิดร้านเป็นของตัวเองที่เชียงใหม่ค่ะ
เพื่อนๆหลิวที่แต่งงานไปก็ใช้บริการกันหลายคนมากค่ะ

ขออนุญาต แนะนำ website นะคะ www.studiohouse112.com
ถ้าสนใจหลังไมค์ก็ได้ค่ะ เดี๋ยวช่วยต่อราคาให้ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2011 at 15:43

ตื่นเต้นจริงๆเลย ยิ่งเห็นกระทู้คึกครื้นยิ่งตื่นเต้น 555+++ เดี๋ยววันที่18 ต.ค. นี้ใจกับแฟนก็จะไปถ่ายรูปพรีแล้วล่ะคะ

กลัวจังเลย บอกตรงๆ ว่าเกร็ง555++TongueLOL ขอให้ว่าที่เจ้าสาวทุกคนมีความสุขมากๆนะคะ สู้ๆThumbs Up

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2011 at 16:43
@คุณฟลุ๊ค  @คุณใจ คะ ออยถ่ายพรีมาแล้วค่ะ เร็วไปหน่อย พอดีเพิ่งทราบว่าต้องเลื่อoงานแต่งน่ะค่ะ จากเดิม พฤศจิ เป็นกุมภา แต่ก็ดีค่ะ ทำให้มีเวลาเตรียมตัวยาวขึ้น อิอิ  

สู้ ๆค่ะ เอาใจช่วย  Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote K!K!3 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2011 at 16:58

กำลังเช็ค wedding studio คะ มีใครแนะนำบ้างเอ่ย ที่ถ่ายสวยและราคาไม่แพง

มีใครถ่ายที่ไหนกันมาแล้วถูกใจบ้างคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2011 at 23:23
@คุณใจ ไปถ่ายที่ไหนแล้วถ่ายกะเจ้าไหนคะ ฟลุ๊คจะไปถ่ายวันที่ 25 ตค คะ ถ่ายกะ fotozeed เพราะเพื่อนกัน(อีกแล้วว)คะ แต่สถานที่คิดว่าจะเป็นดับเพลิงบางรักนะคะ ขี้เกียจไปต่างจังหวัด

@คุณออย แล้วคุณออยถ่ายที่ไหนคะ ได้รูปรึยังคะ สวยมั้ยๆๆๆ (ตื่นเต้นแทน)

@คุณกี๊ ชอบภาพแนวไหนอ่ะคะ แต่ล่ะแห่งมีสไตล์แตกต่างกันไปอ่ะคะ อยู่ที่ความชอบ พอเจอสไตล์ที่ชอบ แล้วค่อยมาเปรียบเทียบเรื่องราคาอีกที
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Oct 2011 at 11:58
@คุณฟลุ๊ค  ออยอยู่สมุยค่ะ ก็เลยถ่ายกันที่นี่เลย แต่ไม่ได้มีpackage เหมือนกรุงเทพนะคะ ทุกอย่างออยแยกจองหมดเลย แอบอิจฉา วทจส กรุงเทพจังเลย ทุกอย่างหาได้ง่ายและราคาก็สมเหตสมผล อิอิ 

ขอฝากภาพสักภาพน่ะค่ะ ไว้ได้ผลงานเต็มๆ จะนำมารีวิวให้ชมกันค่ะ Embarrassed

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2011 at 00:23
รูปสวยมากเลยคะคุณออย Thumbs Up
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2011 at 10:32

หวัดดีค่ะ รูปคุณออยสวยนะคะ ดูหวานๆดีค่ะ อยู่สมุยงี้ก็มีวิวถ่ายเยอะสิคะ อิจฉาอ่ะTongue

แล้วของคุณฟลุ๊ค ได้วันไปถ่ายยังคะ ถ้าสิ้นเดือนนี้คิวร้านเค้าไม่เเน่นเหรอค่ะ อ้อลืมไปว่าเป็นเพื่อนของคุณฟลุ๊คLOL

ใจแอบเข้าไปดู โห..ผลงานเค้าสวยมากThumbs Up ดูอินเตอร์จริง มีแต่ภาษาประกิต อิอิLOL  ถ้าไงไปถ่ายมาอย่าลืมลงรูปให้ดูสักนิดนะคะ อยากเห็นอ่ะ

ส่วนของใจ เป็นร้านสตูแถวถนนเพชรเกษมอ่ะค่ะ ประมาณราคาไม่แพงมาก สู้ไหว อิอิ  ใจเลือกเฉพาะแพคเกจถ่ายรูปอย่างเดียวค่ะ ไม่รวมชุดวัน

จริง  เพราะวันจริงไปใจจัดที่บ้านวันเดียวจบ ใจเลยเลือกเช่าชุดวันจริงแถวบ้านแทน(สมุทรสาคร) กลัวเหนื่อยค่ะ555++

เพื่อนใจหลายคน ก็รอให้ใจใช้บริการที่นี่ดู เพราะว่าเค้าอยากจะใช้บริการบ้าง มีทั้งแต่งไปแล้ว ยังไม่แต่ง 555++กลายเป็นว่าใจเป็นหนูทดลอง

ดีๆนี่เอง

อ้อ! ที่ร้านเค้าแนะนำไปถ่ายที่ ม.เกษตร กำแพงแสนค่ะ สวยดี ใช้ได้Thumbs Up คุณฟลุ๊ครู้มั้ยว่าใจยังอยากไปถ่ายที่ ดับเพลิงบางรักเลย ภาพคงออกมา

สวยเนอะ อิอิ แล้วเค้าคิดราคาไงค่ะ ค่าที่เท่าไหร่อ่ะ คุณฟลุ๊คถ่ายที่เดียวเหรอคะ?    แล้วว่าที่เจ้าสาวคนอื่นๆล่ะคะไปถ่ายกันที่ไหนบ้าง?Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2011 at 11:03
@ คุณฟลุ๊ค  ขอบคุณค่ะ Big smile

@คุณใจ  ช่ายค่ะ มีที่ให้ถ่ายเยอะแขะ แต่พอวันถ่ายจริง ฝนดันตก ก็เลยได้ถ่ายแต่ในโรงแรมค่ะ 555  คุณใจไปถ่ายวันไหนก็อ่ยาลืม เช็ค สภาพอากาศนะคะ ออยน่ะเศร้าเลย แต่ดีที่ช่างถ่ายภาพเค้าใจดีให้ถ่ายซ่อม เพราะไม่มีรูปริมทะเลเลย  นี่ก็ดูวันอยู่ ฝนตกทุกวันเลยช่วงนี้ Cry

แล้วเรื่องงานเตรียมไปถึงไหนแล้วคะ อย่าลืมมาอัพเดตกันบ้างนะคะ 

Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2011 at 17:52

เนี่ยใจเพิ่งออกไปร้านพวกปริ้นรายงานอะไรประมาณนั้นมาค่ะ ใจไปให้เค้าช่วยปริ้นแบบแท็กชื่อที่ติดกับของชำร่วยมาค่ะ

แค่ลองดูเฉยๆค่ะ ประมาณว่าใจซื้อกระดาษ A4 เป็นกระดาษสติกเกอร์นะคะ ไปให้ร้านเค้าปริ้นออกมาดู ว่าแผ่นนึงมีกี่ดวง(แท็กชื่อเป็นรูปหัวใจ

ค่ะ) เอ้ ว่าไปแล้วสมัยนี้มันเฉยมั้ยคะ สำหรับคำว่า "แทนคำขอบคุณ" อ่ะ 555++  ใจไปทำมาแค่แผ่น 1-2แผ่นเองค่ะ แผ่นนึงใจได้35ดวงอ่ะค่ะ

ก็OK อยู่ แล้วก็เตรียมของรับไหว้แล้วเป็นหมอนอ่ะค่ะ อาใจที่ร้อยเอ็ดเค้าอาสาทำให้ อืมเป็นหมอนสี่เหลี่ยมอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าพอนึกออกมั้ย เป็นลายๆ

เนี่ยใจหาตัวอย่างมาให้ดู  แล้วใจก็เอาริบบิ้นมาผูก ติดโบด้วยเข็มหมุด เป็นอันว่าเสร็จ ต้นทุนใบละ30

บาทอ่ะคะ อิอิ เนี่ยคุณออยอ่ะ ให้ใจบอกความคืบหน้า ใจเลยบอกซะยาว ว่ากำลังทำไรอยู่555++ เอาไว้ใจมาบอกใหม่นะคะ ว่าที่เจ้าสาวคนอื่น

ด้วยบอกเล่าความคืบหน้ามาบ้างนะคะ สนุกดี ของใจเป็นแบบบ้านๆอ่ะค่ะ ไม่หรูหรอก แอบเขิลเหมือนกันนะเนี่ยEmbarrassed แต่อยากแชร์ อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2011 at 17:54
รูปมันไม่ขึ้นอ่ะ ไม่รู้ทำไง แต่เค้าเรียกว่าหมอนขิต จ้า อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2011 at 18:11
หมอนขิด
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2011 at 22:00
@คุณใจ ฟลุ๊คถ่ายสิ้นเดือน ตค อ่ะคะ ที่ดับเพลิงบางรักค่าสถานที่ถูกมากคะ 1500 ใช้ได้ทั้งวัน (ถ้ายังไม่ขึ้นราคานะคะ) แต่เค้าก้อจะไม่มีการอำนวยความสะดวกใดๆทั้งสิ้น คือถ้าไปวันนั้นมีหลายกองมาถ่าย เราก้อต้องหลบหลีกกันเอง แถมไม่มีแอร์ไม่มีพัดลม ถ้าอากาศวันนั้นร้อนก้อเหนื่อยหน่อยคะDead
... เรื่องของรับไหว้ ยังไม่ได้คิดเลยอ่ะคะ เค้าใช้กันในพิธีไทยตอนไหนหรอคะ แหะๆ อายEmbarrassed ไม่รู้จริงๆ ปกติเคยเห็นแต่พิธีจีน พองานตัวเองมีแต่พิธีไทย เลยไม่แน่ใจอ่ะคะ

วกกลับมาเรื่อง pre wedding นิดนึง ...ฟลุ๊คมีกระทู้เกี่ยวกัยสถานที่ถ่าย pre wedding มาแชร์ให้กัย วทจส ทุกคนคะ แต่ว่ากระทู้นี้มันก้อเก่ามากแล้วอ่ะนะคะ บางที่โทรไปก้อไม่ให้ไปถ่ายแล้ว บางที่ค่าใช้สถานที่ก้ออาจจะปรับขึ้นแล้ว ยังไงลองดูคะ
http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=75447
Back to Top
anna_kaew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anna_kaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2011 at 22:10
""""

Edited by anna_kaew - 03 Feb 2012 at 11:13
Back to Top

Post Options Post Options   Quote liewbunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2011 at 22:24
Originally posted by anna_kaew

สวัสดี วทจส ทุก ๆ คน นะคะ เราชื่อแก้ว แอบแฝงตัวมานาน Tongue

เราได้ฤกษ์วันที่ 27 ก.พ. ตอนนี้ได้สถานที่แล้วเป็นวังจักรพงษ์คะ ส่วนชุดไทยจากมิลาน ส่วนที่เหลือก็ยังไม่มีเป็นชิ้นเป็นอันเลยคะ Confused ตอนนี้กำลังกลุ้มใจกับเรื่องของชำร่วยกับช่างแต่งหน้าและช่างทำผมมาก ๆ ... รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ

กด like วังจักรพงษ์ค่ะ เคยใฝ่ฝันว่าอยากไปจัดเหมือนกันค่ะBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 09:28
 @ คุณใจ  ออยก็เป็นเจ้าสาวบ้านๆเหมือนกันค่ะ งานเช้าออยก็จัดที่บ้านนะคะ กลางสวนยางพารากันเลยทีเดียว อิอิ  Embarrassed
 หมอนขิดนี้ ออยพอรู้จักค่ะ ปีที่แล้ว ออยไปงานแต่งญาติที่ขอนแก่นมาเค้าก็ให้หมอนขิดเป็นของรับไหว้ค่ะ ดีค่ะ ใช้ประโยชน์ได้แถมราคาก็ไม่แพงค่ะ Wink

@ คุณฟลุ๊ค เหลือเวลาไม่ถึงเดือนแล้ว ตื่นเต้นใช่มั้ยคะ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ 

@ คุณแก้ว ฤกษ์เราใกล้กันเลยค่ะ ของออยวันที่ 24 กพ งานเย็นออยจ้างช่างที่เคยแต่งให้ออยตอนถ่ายพรีน่ะค่ะ หากคุณแก้วสนใจหลังไมล์มาได้ค่ะ  แต่ออยไม่แน่ใจว่าเค้าจะว่างมั้ย เค้าไม่ใช่ Sp ในนี้ค่ะ ลองดูผลงานเค้าก่อนก็ได้ค่ะ (ไม่ใช่โฆษณานะคะ เห็นว่าดีก็เลยมาบอกต่อค่ะ Tongue  ) 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 13:11
..
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 17:40
@ คุณฟลุ๊ค ใจเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกค่ะ เรื่องพิธีการอ่ะ รู้แต่ว่าการรับไหว้เนี่ยบ่าวสาวต้องได้เงิน หรือ ของมีค่า อะไรประมาณนั้น อิอิ

ใจเห็นงานเพื่อนใจ พอพิธีสงฆ์ แห่ขันหมาก ดูสินสอด ก็เรียกรับไหว้อ่ะคะ แล้วก็ต่อด้วยรดน้ำสังข์ (รึเปล่าไม่รู้Wacko) ไว้ถาม และรอผู้รู้ตัวจริงดี

กว่า LOL ของใจต้องไปดูฤกษ์พิธีการอีกทีค่ะ ส่วนของชำร่วยใจเอาเป็นขนมอ่ะค่ะ คุณฟลุ๊คต้องเล็งๆ คิดๆ ไว้ได้แล้วค่ะ ถึงจะกุมภา แต่เป็นต้น

เดือนไม่ใช่เหรอค่ะ อิอิ  ไงใจขอให้วันที่คุณฟลุ๊คไปถ่ายพรี คนไม่เยอะ อากาศดีนะคะWink

@ คุณออย จริงๆหมอนขิตเนี่ยบ้านใจเยอะมากๆค่ะ555++ ใจว่าก็ดีเหมือนกัน ไม่ค่อยเห็น ส่วนมากเป็นผ้าขนหนู แต่ใจว่าจะเอาผ้าขนหนูมา

เสริมอีกอย่างค่ะ กลัวไม่พอ ญาติเยอะLOL ของคุณออยเอาอะไรคะ?

@ คุณแก้ว ใจลองเข้าไปดูวังจักรพงษ์มา สวยดีค่ะ เค้าคิดค่าสถานที่ยังไงเหรอคะ ใจไม่ค่อยรู้เรื่องสถานที่แบบนี้ แต่อยากรู้ไว้555

ช่างแต่งหน้าที่เป็น SP เยอะนี่คะ ลองดูคนที่เค้าพูดกันบ่อยๆสิคะ หรือที่คุณออยแนะนำก็ได้ ถ้าจะดี ถึงติดใจให้มาแต่งวันจริงอีก โชคดีนะคะ

@ คุณออย ว่าไปแล้วการถ่ายพรีของคุณออยก็ต้องมีอีกสิเนอะ เหลือที่ทะเลอีกนิ ช่างภาพเค้าใจดีจริงๆ นี่ใจก็กลัวเหมือนกันคะ ว่าฝนจะตกมั้ย

Cry ถ้าตกใจเองก็ไม่รู้ทำไงดี ไม่ได้คิดที่สำรองไว้เลยอ่ะ เพี้ยงSleepyขอให้ฟ้าปรอดโปร่ง อากาศดีแล้วกัน อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote anna_kaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2011 at 21:25
"""""

Edited by anna_kaew - 03 Feb 2012 at 11:17
Back to Top
Phu Mai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2011 at 15:34
Tongueสวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ วทส เดือน กุมภา  ปี 55 Tongue

แตนได้ฤกษ์ วัน เสาร์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2555 :  25 . 2 . 2555 ( ตัวเลขดูสวยดีเน้อ อิอิอิ ) 
ตอนนี้ ก็ เริ่ม เตรียมตัว บ้างแล้ว 
ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยค่ะ น้องใหม่ของบ้านด้วยค๊า 
ุถ้า แตนมีอะไร ที่เป็นข้อมมูลอันเป็นประโยชน์จะนำ้มา แนะนำที่บ้านเดื่อนกุมภา ให้นะค่ะ 

คร้าว ๆ การเตรียมงาน เริ่มจาก 

1 จอง โรงแรม  : ไ้ด้ที่  JW เพลินจิต ค่ะ 
2. จอง แต่งหน้า เช้า เย็น  : พี่ข้าวโพด  (รบกวน สอบถามความคิดเห็นด้วยค่ะ ) 
3. จอง ถ่าย Pre Wedding?  ภาพนิ่ง :  ไว้ กับ : บาร๊องน์ น้องน๊อตค่ะ 

ตอนนี้มีปัญหาติดขัด อยู่ตรงที่ว่า : 

1 แตนหา เช่าชุดไม่ได้ ไม่กล้า เดินเข้าไปชม ทางร้าน (กลัวโดน รวบอะค๊า ) รบกวนปรึกษา หน่อยค่ะ ว่าจะไปเช่าที่ไหนดี หรือต้องทำอย่างไรดี 
2. การเช่าแยก คือ (ไม่ใช้สตู ) เืพื่อน มีความคิดเห็นอย่างไร บ้างค่ะ 
3. อยากจะอัปโลด Avatar รูปตัวจริงของตนเองแต่ ทำไม่สำเร็จ ค่ะ เพื่อน ช่วยแนะนำหน่อยค๊า 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote anna_kaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2011 at 15:58
"""""

Edited by anna_kaew - 03 Feb 2012 at 11:17
Back to Top
nui1062 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nui1062 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2011 at 21:08

ขอบคุณนะคะ ขอโทษทีที่ตอบช้า ไปทำงานแล้วคะเลยไม่ค่อยได้เข้ามา  สุขภาพตอนนี้ก็ดีขึ้นมากแล้วคะ ยังมีเจ็บบ้างนิดหน่อย...........

ดีใจด้วยนะคะ เตรียมงานไปได้เยอะหรือยังคะ
นุ้ยก็เรื่อยๆคะ วันเสาร์ที่ 15 ต.ค.นี้ก้นัดถ่ายPrewedding คะ ตอนนี้ยังสรุปแขกของพ่อเจ้าบ่าวไม่ได้เลยCry ทั้งญาติผู้ใหญ่ที่ต้องรับไหว้
งานตอนเย็น คุยกันไม่ค่อยรู้เรื่องLOL ปล่อยให้ลูกชายเขาจัดการไปBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2011 at 23:38
หวัดดีค๊าาา ตอนี้ฟลุ๊คกะวทจบ กะลังโลเลเรื่องสถานที่ถ่าย pre wedding คะ ยังลองหาที่อื่นไว้เป็นทางเลือกอยู่

ที่วังจักรพงษ์กะพระยาพลาโซ่ก้อชอบมากเลยคะ แต่มันไกลบ้านของเราสองคนมาก ไม่สะดวกอ่ะคะ เลยเอาใกล้บ้านไว้ก่อน

สำหรับคุณแตน ฟลุ๊คก้อเคยกลัวแบบนี้แหละคะ แต่ยังไงก้อต้องลองไปดูนะคะ ถ้าไม่เริ่มซะตอนนี้เดี๋ยวไม่ทัน ฟลุ๊คใช้วิธีไปเองคนเดียวก่อน แล้วก้อจะได้บอกปัดเค้าว่ายังไม่ตัดสินใจเพราะต้องรอวทจบ มาดูอีกที ไรเงี่ยคะ แล้วก้ออาจหาเพื่อนอีกคนที่กล้าพูดไปเป็นเพื่อน เตี๊ยมเพื่อนไว้ว่าให้ช่วยพูดเวลาเราจะปลีกตัวแล้วเค้าไม่ยอมอ่ะคะ เพื่อนที่แบบดูแข็งๆหน่อยไรเงี่ย ไม่รู้คนอื่นทำจะได้ผลรึป่าว
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Oct 2011 at 20:34
เห็นด้วย กับคำแนะนำของคุณฟลุ๊คอย่างแรงส์ อิอิ เป็นคำแนะนำที่เข้าท่าดีค่ะคุณแตนThumbs Up ลองดูค่ะ

@ คุณฟลุ๊ค คิดว่าจะไปถ่ายที่ไหนอ่ะคะ ไม่อยากไปถ่ายที่ ดับเพลิงแล้วเหรอคะ T T เสียดายอ่ะ

แปลว่าคุณฟลุ๊คกับแฟนมองๆดูที่อื่นมันแจ่มกว่าเหรอคะ ตัดสินใจไปถ่ายที่ไหนบอกหน่อยนะคะ

อยากรู้ อยากเห็น เหอะๆๆLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Aphikanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Oct 2011 at 21:15

สวัสดีค่ะหลิว

นุชเกิดปี 26 เหมือนกันเลยค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
ตอนนี้นุชไม่ใช้บริการสตูดิโอแล้วค่ะ
แต่จะให้เพื่อนที่เป็นช่างภาพ มาถ่ายพรีให้ค่ะ

แผนที่วางเอาไว้คร่าวๆ
- ตค. ดูแบบชุด ถ้าถูกใจก็เช่า ถ้าไม่ถูกใจก็ตัดเช่า
- พย. ถ่านพรี 
- ปลาย ธค. แบบการ์ดเสร็จ
- มค. แจกการ์ด
- 25 กพ. วันงานค่ะ (แอบได้ฤกษ์ใหม่)

เรื่องอื่นอยู่ระหว่างการหาข้อมูลค่ะ ยังไม่ได้อะไรซักอย่าง แหวนแต่งงานก็ยังไม่ได้ แต่แอบไปซื้อทองมานิดหน่อย กลัวว่าช่วงงานจะขึ้นเป็นบาทละ 30,000 แล้วจะซื้อไม่ไหวค่ะ

เอาไว้มาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันอีกนะคะ

...ขอให้แฮปปี้ทุกๆ คนค่ะ...

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Aphikanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Oct 2011 at 21:19
Originally posted by Aphikanya

สวัสดีค่ะหลิว

นุชเกิดปี 26 เหมือนกันเลยค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
ตอนนี้นุชไม่ใช้บริการสตูดิโอแล้วค่ะ
แต่จะให้เพื่อนที่เป็นช่างภาพ มาถ่ายพรีให้ค่ะ

แผนที่วางเอาไว้คร่าวๆ
- ตค. ดูแบบชุด ถ้าถูกใจก็เช่า ถ้าไม่ถูกใจก็ตัดเช่า
- พย. ถ่านพรี 
- ปลาย ธค. แบบการ์ดเสร็จ
- มค. แจกการ์ด
- 25 กพ. วันงานค่ะ (แอบได้ฤกษ์ใหม่)

เรื่องอื่นอยู่ระหว่างการหาข้อมูลค่ะ ยังไม่ได้อะไรซักอย่าง แหวนแต่งงานก็ยังไม่ได้ แต่แอบไปซื้อทองมานิดหน่อย กลัวว่าช่วงงานจะขึ้นเป็นบาทละ 30,000 แล้วจะซื้อไม่ไหวค่ะ

เอาไว้มาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันอีกนะคะ

...ขอให้แฮปปี้ทุกๆ คนค่ะ...

เอ๋า คิดว่ากด Quote แล้วนะ เป็นแบบนี้เฉยเลย อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tal_rongkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Oct 2011 at 18:38
Originally posted by Peanut Butter

@คุณใจกะคุณหลิว เห็นด้วยคะว่าชุดเกาะอกมันค่อนข้างจะใส่เหมาะกับคนส่วนใหญ่ ของฟลุ๊ค..ตอนแรกคุณ วทจบ จะเอาชุดซีทรูให้ได้เลยคะ คุณเธอชอบมากโป๊ๆเนี่ย ทางร้านก้อเชียร์บอกว่าชุดนี้มานานแล้วแต่ไม่เคยมี วทจส รายไหนเช่าไปใส่เลย ถือเป็นมือหนึ่งเลย แต่สุดท้ายฟลุ๊คกะแฟนตกลงใจเอาอีกชุดที่เป็นเกาะอก เพราะฟลุ๊คว่าใส่แล้วสวยกว่าอ่ะ ..จิงๆแล้วกลัวบุพการีจะช็อคในวันงานถ้าเห็นชุดวันนั้นเลยอ่ะคะ 555+

@คุณตาล ตัดที่ไหนคะ ใกล้เสร็จรึยัง ต้องสวยแน่ๆเลย

มีใครถ่าย pre wedding กันแล้วมั้งคะ ฟลุ๊คจะไปถ่ายปลายเดือน ตค. อ่ะคะ ตอนนี้ลดหุ่นลงมาเพื่อการนี้เลย แต่ตะบะใกล้แตกแล้วคะ 555+
ตัดที่ The Wedding คะSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tal_rongkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Oct 2011 at 18:41
ไม่ได้เข้ามาพักใหญ่ดูคึกคักจัง LOL

ตาลยังเลือกที่ถ่าย Pre ไม่ได้เลยคะ ใครมีสถานที่แนะนำหน่อยคะ
เพื่อนๆ ใช้ร้านการ์ดร้านไหนกัน แนะนำหน่อยยังเลือกไม่ได้เลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tal_rongkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Oct 2011 at 18:54
Originally posted by Phu Mai

Tongueสวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ วทส เดือน กุมภา  ปี 55 Tongue

แตนได้ฤกษ์ วัน เสาร์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2555 :  25 . 2 . 2555 ( ตัวเลขดูสวยดีเน้อ อิอิอิ ) 
ตอนนี้ ก็ เริ่ม เตรียมตัว บ้างแล้ว 
ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยค่ะ น้องใหม่ของบ้านด้วยค๊า 
ุถ้า แตนมีอะไร ที่เป็นข้อมมูลอันเป็นประโยชน์จะนำ้มา แนะนำที่บ้านเดื่อนกุมภา ให้นะค่ะ 

1 จอง โรงแรม  : ไ้ด้ที่  JW เพลินจิต ค่ะ 
2. จอง แต่งหน้า เช้า เย็น  : พี่ข้าวโพด  (รบกวน สอบถามความคิดเห็นด้วยค่ะ ) 
3. จอง ถ่าย Pre Wedding?  ภาพนิ่ง :  ไว้ กับ : บาร๊องน์ น้องน๊อตค่ะ 

ตอนนี้มีปัญหาติดขัด อยู่ตรงที่ว่า : 

1 แตนหา เช่าชุดไม่ได้ ไม่กล้า เดินเข้าไปชม ทางร้าน (กลัวโดน รวบอะค๊า ) รบกวนปรึกษา หน่อยค่ะ ว่าจะไปเช่าที่ไหนดี หรือต้องทำอย่างไรดี 
2. การเช่าแยก คือ (ไม่ใช้สตู ) เืพื่อน มีความคิดเห็นอย่างไร บ้างค่ะ 
3. อยากจะอัปโลด Avatar รูปตัวจริงของตนเองแต่ ทำไม่สำเร็จ ค่ะ เพื่อน ช่วยแนะนำหน่อยค๊า 

เรื่องชุดเป็นที่สองที่ตาลมองหาเลยคะ เพราะคิดว่าชุดที่ใช่สำหรับเรามันยากอยู่คะ ตาลเริ่มจาก
- หาแบบจากในเว็ปก่อน
- หาข้อมูลว่าหุ้นเราเหมาะกับชุดแบบไหน
- มองหาร้านต่างๆ ใน รีวิวของเพื่อนๆ
- เรื่องนี้สำคัญสุดคะ คือ ดูหลายๆ ร้าน แต่ละร้านราคาต่างกันคะบางทีเนื้อผ้าเหมือนกันเลยแต่ราคาต่างกันสุดๆ
เอาใจช่วยนะคะ มันคือชุดเดียวครั้งเดียวของเราจริง จริงคะWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Oct 2011 at 13:03
@คุณใจ ฟลุ๊คยังโลเลอยู่เลยอ่ะคะConfused คือที่บางรักเนี่ยตรงกะคอนเซปที่ต้องการ เพียงแต่กลัวเรื่องคิวชนกะกองถ่ายอ่น เพราะแฟนเคยไปถ่ายรูปแล้วก้อมีกองอื่นมาถ่ายเหมือนกันเป็นกองถ่ายโฆษณาด้วยคะ ใช้พื้นที่ไปเกือบหมดเลย เพราะเค้าไม่กันคิวให้เรานะคะ แล้วถ้าคิวชน เราก้อจะใช้พื้นที่ได้ไม่เต็มที่ อีกอย่างคือมันไม่มีแอร์ ไม่มีที่แต่งหน้าทำผมเป็นกิจลักษณะ เวลาพักก้อต้องอยู่กันร้อนๆอย่างงั้นอ่ะคะ คือฟลุ๊คเหงื่อออกง่ายมาก เลยกังวล .. แต่ถ้าไม่มีที่ไหนแล้ว ก้อเอาที่นี่ล่ะคะ

@คุณนุช เรื่องแหวน ฟลุ๊คซื้อจากสองร้านอ่ะคะ อยากแนะนำ เผื่อคุณนุชยังไม่มีในใจ ร้านแรกคือ Ananta ที่เซ็นทรัลเวิล์ด บริการดีเลิศมาก เพื่อนฟลุ๊คเค้าซื้อเพชรร้านนี้ประจำเลยแนะนำไปร้านนี้อ่ะคะ พอซื้อเสร็จก้อต้องซื้อเพิ่มอีกวงเพราะที่บ้านบ่นว่าวงแรกที่ซื้อมาเล็กไป (คือฟลุ๊คเลือกเองแหละคะว่าเอาเล็กๆ จะได้ใส่ติดมือได้ทุกวัน ไม่เว่อร แต่...) Dead คราวนี้ตระเวนดูหลายที่เลยคะ เพราะเริ่มมีความรู้มากขึ้นแล้ว ก้อหาเพชรกะรัต สุดท้ายได้ร้าน Diamond with me ราคาที่ได้ถือว่าดีมากเมื่อเทียบกับร้านอื่น แล้วเพชรเม็ดนี้ก้อถูกใจเราที่สุด แต่ร้านนี้เค้าไม่มีหน้าร้านนะคะ เวลาดูเพชรและเลือกแบบจะไปคุยที่ออฟฟิศเค้าที่สาธรอ่ะคะ ซึ่งจะเป็นบ้านเค้าเลยอ่ะคะ แบบแหวนจะน้อยหน่อย ถ้าเรามีแบบไปให้ทำก้อได้ แต่การเอาแบบของเราไปเอง เค้าอาจทำมาไม่เหมือนที่ต้องการในครั้งแรก ต้องให้เค้าแก้ ก้ออาจจะรู้สึกว่านานนิดนึงอ่ะคะ แต่ฟลุ๊คว่าคุ้มเมื่อเทียบกับเงินที่ประหยัดไปได้ กระซิบว่าประหยัดได้เป็นแสนเลยเมื่อเทียบกับการซื้อเพชรสเปกเดียวกันที่ร้านอื่น แล้วพอเสร็จแล้วฟลุ๊คก้อพอใจมากเลยคะ Smile ทั้งสองร้านอยู่ใน wsq ด้วยคะ ลองดูเปรียบเทียบกะร้านอื่นได้คะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote liewbunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2011 at 14:14
@คุณนุช ดีใจด้วยนะคะ ให้เพื่อนถ่ายให้ก็ยิ่งดีเลยค่ะ ไม่ต้องกลัวพวกค่าจุกจิกตามมา
หลิวก็กำลังหาแหวนอยู่เหมือนกันค่ะ แต่เป็นแหวนทอง เลยทำใจลำบากกะราคาทองจิงๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Aphikanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2011 at 12:34
@คุณฟลุ๊ค ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
@คุณหลิว นอกจากให้เพื่อนถ่ายรูปให้แล้ว เนื่องจาก วทจบ. เป็นคนไม่ชอบทำอะไรเด่นๆ ในที่สาธารณะ บอกว่าอยากถ่ายในสตูท่าเดียวเลย แต่นุชอยากถ่าย out door เพราะว่าแสงสวย และไม่ต้องเอารูปวิวที่อื่นมาตัดต่อแล้วไม่เนียน สรุปแล้วเลยได้สถานที่เป็นถ่ายที่บ้านตัวเอง จะลองจัดมุมน่ารักๆ ไว้  แล้วไม่มีใครมาเห็นแบบที่ วทจบ. เขารีเควส ค่ะ ส่วนแหวน คุณหลิวลองดูเว็บราคาทองอ่ะค่ะ มันจะมีช่วงขาขึ้นขาลง ช่วงนี้น่าจะราคาลงนะคะ ลองไปหาดูค่ะ ที่นุชไปซื้อ วันต่อมาทองขึ้นต่อเนื่องเลยค่ะ (แอบดีใจนิดหน่อย)

เพื่อนๆ วทจส. คะ นุชมีเรื่องอยากปรึกษา คือว่า นุชสูงแค่ 150 เองค่ะ นน. 40 แต่ว่าช่วงแขนใหญ่หน่อยอ่ะค่ะ ที่คิดไว้คืออยากได้ชุดแต่งงานแบบสั้น เพราะว่าเราเตี้ย ทีนี้ไม่รู้ว่ามันจะดีหรือเปล่า กังวลว่ามันจะเหมือนคนมาร่วมงานไปอ่ะค่ะ ส่วนชุดแบบยาวก็กลัวใส่แล้วไม่สวยอ่ะค่ะ ตอนนี้หนักใจขึ้นมาอีกละ และคิดว่าถ้าเลือกได้ก็คงต้องตัดแล้วล่ะค่ะ เพราะไซส์และแบบถูกใจเราหายากมากเลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote liewbunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2011 at 15:13

@คุณฟลุ๊ค ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
@คุณหลิว นอกจากให้เพื่อนถ่ายรูปให้แล้ว เนื่องจาก วทจบ. เป็นคนไม่ชอบทำอะไรเด่นๆ ในที่สาธารณะ บอกว่าอยากถ่ายในสตูท่าเดียวเลย แต่นุชอยากถ่าย out door เพราะว่าแสงสวย และไม่ต้องเอารูปวิวที่อื่นมาตัดต่อแล้วไม่เนียน สรุปแล้วเลยได้สถานที่เป็นถ่ายที่บ้านตัวเอง จะลองจัดมุมน่ารักๆ ไว้  แล้วไม่มีใครมาเห็นแบบที่ วทจบ. เขารีเควส ค่ะ ส่วนแหวน คุณหลิวลองดูเว็บราคาทองอ่ะค่ะ มันจะมีช่วงขาขึ้นขาลง ช่วงนี้น่าจะราคาลงนะคะ ลองไปหาดูค่ะ ที่นุชไปซื้อ วันต่อมาทองขึ้นต่อเนื่องเลยค่ะ (แอบดีใจนิดหน่อย)

เพื่อนๆ วทจส. คะ นุชมีเรื่องอยากปรึกษา คือว่า นุชสูงแค่ 150 เองค่ะ นน. 40 แต่ว่าช่วงแขนใหญ่หน่อยอ่ะค่ะ ที่คิดไว้คืออยากได้ชุดแต่งงานแบบสั้น เพราะว่าเราเตี้ย ทีนี้ไม่รู้ว่ามันจะดีหรือเปล่า กังวลว่ามันจะเหมือนคนมาร่วมงานไปอ่ะค่ะ ส่วนชุดแบบยาวก็กลัวใส่แล้วไม่สวยอ่ะค่ะ ตอนนี้หนักใจขึ้นมาอีกละ และคิดว่าถ้าเลือกได้ก็คงต้องตัดแล้วล่ะค่ะ เพราะไซส์และแบบถูกใจเราหายากมากเลย

@คุณนุช เพื่อนหลิวก็สูงประมาณคุณนุชค่ะ เค้าก็ใส่สั้นนะคะ น่ารักดีค่ะ มีหางยาวๆข้างหลังหน่อย แล้วเค้าก็อยู่เชียงใหม่ด้วยค่ะ ชอบแบบนี้รึเปล่าคะ เดี๋ยวถามเพื่อนให้ ว่าใช้ของร้านไหน ประมาณเท่าไหร่อะค่ะ

ขอเซ็นเซอร์หน้าเพื่อนกะเจ้าบ่าวนะคะ Tongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2011 at 16:39

@ คุณนุช ใจว่าเอาผ้ามาติดผมสิคะ เค้าเรียกว่า เวล มั้งคะ และเราก็จะกลายเป็นเจ้าสาวในพริบตาเลยล่ะ ถึงแม้จะใส่ชุดสั้นก็ตามแต่

ลองดูค่ะ อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Aphikanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2011 at 10:57
@ คุณหลิว ถ้ามีรายละเอียดร้านแนะนำก็ดีค่ะ จะได้เอาข้อมูลมาเปรียบเทียบเป็นตัวเลือกค่ะ
@ คุณใจ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ใส่เวลก็น่ารักดีนะคะ แอบคิดว่าแต่งครั้งนี้คงเป็นเจ้าสาวที่ไม่เหมือนใครแน่เลยค่ะ เพราะที่บ้านเป็นชนบทอ่ะค่ะ ส่วนใหญ่ที่เขาแต่งกันก็ใส่ยาว แต่ถ้านุชใส่สั้นแล้วมีเวลด้วย ผู้เฒ่าผู้แก่บางท่านคงจะต๊กกะใจบ้างล่ะ เป็นเจ้าสาวแนวแปลก ท่าจะสนุกดี
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2011 at 17:21
Originally posted by nui1062

สวัสดีคะวทจส.ทุกท่าน ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยนะคะ นุ้ยคะ จะจัดงาน 25 กุมภาพันธ์ 55 อยู่พัทยาคะ งานเช้าจัดงานที่บ้านส่วนงานเลี้ยงจัดที่สโมสรทหารเรือกองเรือยุทธการสัตหีบ ส่วนฤกษ์คุณว่าที่เจ้าบ่าวหาเอง ฤกษ์สะดวก ดูความสะดวกของแขกร่วมงาน ก็ได้เกือบครบแล้วคะ เหลือเรื่องอาหารที่ยังไม่ได้ไปลองว่าเป็นอย่างไรบ้าง แล้วก็การจัดสถานที่(นุ้ยยังไม่เห็นแต่คุณว่าที่เจ้าบ่าวเขาบอกว่าชอบ ตามใจเขาหน่อย)

ก็จำกัดงบคะ ตอนนี้ค่าแหวนกลายเป็นค่าผ่าตัดไปแล้ว  Cry  เป็นเนื้องอกที่รังไข่ข้างขวา ฝากเตือนวทจส.ทุกท่านนะคะ ถ้ามีอาการปวดท้องน้อยบ่อยๆ อย่านิ่งนอนใจ รีบไปตรวจแต่เนิ่นๆ เพราะนุ้ยเองคิดว่าปวดประจำเดือนปกติ กินยาก็หาย แต่คราวนี้ไม่หาย ทั้งๆที่หมดประจำเดือนไปสองอาทิตย์แล้วCry แต่ข้อดีคือน้ำหนักลดได้ใจเลยคะแต่ไม่สดชื่นLOL

เดือนหน้าถ่ายรูปpre-wedding คะ ถ่ายกะพี่โยเทพประสิทธิ์สตูดิโอ ราคายอมรับได้ คุยก็ง่าย อยากได้อะไรบอกถ้าไม่มากมายพี่โยให้ฟรีคะ (ดีตรงนี้แหละ) Big smile
  ดีใจด้วยค่ะ ขอให้สุขภาพแข็งแรง นะค่ะ ขออนุญาติ แนะนำตัว ค่ะ แตน ก็แต่ง วันเดียวกัน เลยเน้อ มีอารายมาแชร์กันได้นะค่ะ แตนแต่งที่ กรุงเทพ JW ค่ะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2011 at 17:31
CryCryEmbarrassed
Originally posted by lady cake

ตอนนี้กำลังกลุ้มใจเรื่องช่างแต่งหน้าค่ะ ไม่ใช่ช่างไม่ดีนะคะ แต่ว่าเลือกไม่ถูกอ่ะค่ะ คนนั้นก้อดี คนนี้ก้อสวย รักพี่เสียดายน้องค่ะ เพื่อน ๆ พอมีประสบการณ์กันบ้างมั้ยคะ กำลังตัดสินใจกลัวว่าถ้าช้าพี่ๆช่างจะไม่มีคิวอ่ะค่ะ ยังงัยรบกวนช่วยแชร์ความเห็นกันหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Embarrassed  สวัสดี ค่ะ แตนนะค่ะ ปัญหาเดียวกันเลย แต่แตนว่า องค์ประกอบ ที่สำคัญ อีกเรื่อง หนึ่ง คือ ขอให้เช็ค ดูด้วย ว่าพี่ช่างทำผม ผลงานเป็นอย่างไร เพราะว่า เคยมีประสพการณ์มาแล้ว ตรงที่ว่า พี่คนที่แต่งหน้า ปราณีต มาก แต่ เบ็ตเสร็จไม่สวยเอาเสียเลย เพราะทรง ผมที่มีเค้ากัน Cry   แต่ ให้รีบ เคลีย คิวได้แล้วค่ะ เพราะ ฤกษ์ เดือนกุมภา เป็น ฤกษ์ ดี ของปีหน้าค่ะ (ตัวเอง ยังเลือกไม่ได้เลยอะ ) 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2011 at 17:35
CryCry    เพื่อน ใจดี ช่วยสอน แตนเปลี่ยน รูป Profile ตนเอง หน่อยเถิด ค่ะ ทำไม่เป็น จริง ๆ ๆๆ พยายาม หลายรอบ มาก ขอบคุณค่ะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2011 at 17:39
Big smile
Originally posted by tal_rongkaew

เรื่องชุดเป็นที่สองที่ตาลมองหาเลยคะ เพราะคิดว่าชุดที่ใช่สำหรับเรามันยากอยู่คะ ตาลเริ่มจาก
- หาแบบจากในเว็ปก่อน
- หาข้อมูลว่าหุ้นเราเหมาะกับชุดแบบไหน
- มองหาร้านต่างๆ ใน รีวิวของเพื่อนๆ
- เรื่องนี้สำคัญสุดคะ คือ ดูหลายๆ ร้าน แต่ละร้านราคาต่างกันคะบางทีเนื้อผ้าเหมือนกันเลยแต่ราคาต่างกันสุดๆ
เอาใจช่วยนะคะ มันคือชุดเดียวครั้งเดียวของเราจริง จริงคะWink
Big smile   ขอบคุณค่ะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2011 at 17:49

Originally posted by Peanut Butter

หวัดดีทุกคนค๊าา ชื่อฟลุ๊คคะ ได้ฤกษ์ 3 กพ. มาเหมือนกัน จัดวันเดียวจบ ตั้งแต่หมั้น พิธีคาทอลิก (วทจบ เป็นคาทอลิกคะ) แล้วก้องานเลี้ยงเย็น วันนี้เพิ่งไปวางเงินจองสถานที่มา จัดที่บ้านก้ามปูรวดเดียวจบเลยคะ

มีใครเป็นวทจส.คาทอลิกช่วยยกมือด้วยคะ หาเพื่อนอยู่เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลย ต้องหาคุณพ่อมาทำพิธีนอกสถานที่ด้วย เพราะคุณพ่อที่สนิทกะทางวทจบ.ท่านไม่สะดวกในวันเวลาที่เราจัดงานพอดี

@คุณ lady cake คะ ฟลุ๊คมีช่างแต่งหน้าที่สนิทมากคนนึงมาแนะนำล่ะ น้องเค้าแต่งหน้าเก่ง คิดราคาไม่แพงเพราะเค้ายังเรียนไม่จบ แต่อาชีพแต่งหน้าน้องเค้าทำจริงจังนะคะ ลองไปดูผลงานน้องเค้าที่ http://www.facebook.com/media/albums/?id=146331908714820

Wink   ขออนุญาติ มาแอบอ่านด้วยนะค๊า คุณฟลุ๊ค ขอบคุณสำหรับ ขอ้มูลดี ๆ ค่ะ แต่งเดือน เดียวก๊านเลย  แล้ว คุณนุช เคยเห็นงาน แต่งหน้าคุณข้าว โพด ไหมค๊า ???  ออ้ แล้คุณฟลุ๊คใช้บริการน้องเค้าด้วยหรือเปล้าค๊า   ????? มาแชร์กันนะค่ะ  
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Aphikanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2011 at 17:53

คุณแตนเปลี่ยนรูปได้ยังคะ เข้าไปที่ Member Control Panel มุมซ้ายบนค่ะ

จากนั้นเลือก Edit Profile แล้วเข้าไป Brose รูปใหม่ได้เลยค่ะ รูปไม่เกิน 100 KB นะคะ

ปล.ฤกษ์วันเดียวกันกับนุชเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2011 at 18:12
Embarrassed

@คุณใจ ฟลุ๊คยังโลเลอยู่เลยอ่ะคะConfused คือที่บางรักเนี่ยตรงกะคอนเซปที่ต้องการ เพียงแต่กลัวเรื่องคิวชนกะกองถ่ายอ่น เพราะแฟนเคยไปถ่ายรูปแล้วก้อมีกองอื่นมาถ่ายเหมือนกันเป็นกองถ่ายโฆษณาด้วยคะ ใช้พื้นที่ไปเกือบหมดเลย เพราะเค้าไม่กันคิวให้เรานะคะ แล้วถ้าคิวชน เราก้อจะใช้พื้นที่ได้ไม่เต็มที่ อีกอย่างคือมันไม่มีแอร์ ไม่มีที่แต่งหน้าทำผมเป็นกิจลักษณะ เวลาพักก้อต้องอยู่กันร้อนๆอย่างงั้นอ่ะคะ คือฟลุ๊คเหงื่อออกง่ายมาก เลยกังวล .. แต่ถ้าไม่มีที่ไหนแล้ว ก้อเอาที่นี่ล่ะคะ

@คุณนุช เรื่องแหวน ฟลุ๊คซื้อจากสองร้านอ่ะคะ อยากแนะนำ เผื่อคุณนุชยังไม่มีในใจ ร้านแรกคือ Ananta ที่เซ็นทรัลเวิล์ด บริการดีเลิศมาก เพื่อนฟลุ๊คเค้าซื้อเพชรร้านนี้ประจำเลยแนะนำไปร้านนี้อ่ะคะ พอซื้อเสร็จก้อต้องซื้อเพิ่มอีกวงเพราะที่บ้านบ่นว่าวงแรกที่ซื้อมาเล็กไป (คือฟลุ๊คเลือกเองแหละคะว่าเอาเล็กๆ จะได้ใส่ติดมือได้ทุกวัน ไม่เว่อร แต่...) Dead คราวนี้ตระเวนดูหลายที่เลยคะ เพราะเริ่มมีความรู้มากขึ้นแล้ว ก้อหาเพชรกะรัต สุดท้ายได้ร้าน Diamond with me ราคาที่ได้ถือว่าดีมากเมื่อเทียบกับร้านอื่น แล้วเพชรเม็ดนี้ก้อถูกใจเราที่สุด แต่ร้านนี้เค้าไม่มีหน้าร้านนะคะ เวลาดูเพชรและเลือกแบบจะไปคุยที่ออฟฟิศเค้าที่สาธรอ่ะคะ ซึ่งจะเป็นบ้านเค้าเลยอ่ะคะ แบบแหวนจะน้อยหน่อย ถ้าเรามีแบบไปให้ทำก้อได้ แต่การเอาแบบของเราไปเอง เค้าอาจทำมาไม่เหมือนที่ต้องการในครั้งแรก ต้องให้เค้าแก้ ก้ออาจจะรู้สึกว่านานนิดนึงอ่ะคะ แต่ฟลุ๊คว่าคุ้มเมื่อเทียบกับเงินที่ประหยัดไปได้ กระซิบว่าประหยัดได้เป็นแสนเลยเมื่อเทียบกับการซื้อเพชรสเปกเดียวกันที่ร้านอื่น แล้วพอเสร็จแล้วฟลุ๊คก้อพอใจมากเลยคะ Smile ทั้งสองร้านอยู่ใน wsq ด้วยคะ ลองดูเปรียบเทียบกะร้านอื่นได้คะ
@ คุณ ฟลุ๊คแตนสนใจร้านแหวนที่คุณ ฟลุ๊คใช้บริการ คุณฟลุ๊คแนะนำหน่อยได้ไหมค๊า 
Embarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2011 at 19:01

คุณแตนเปลี่ยนรูปได้ยังคะ เข้าไปที่ Member Control Panel มุมซ้ายบนค่ะ

จากนั้นเลือก Edit Profile แล้วเข้าไป Brose รูปใหม่ได้เลยค่ะ รูปไม่เกิน 100 KB นะคะ

ปล.ฤกษ์วันเดียวกันกับนุชเลยค่ะ
Tongue  ขอบคุณ ก๊าบ นุช พยายามทำอยู่อะ ไม่สำเร็จ สะที ทำไม ไฟล์ภาพก็ไม่ใหญ่น้า ???? เลิกวันเด๋วกันจริงดิ  เห็นไหม ตัวเลข สวย ดีเน้อ อิอิอิ Tongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 22:15

Wink   ขออนุญาติ มาแอบอ่านด้วยนะค๊า คุณฟลุ๊ค ขอบคุณสำหรับ ขอ้มูลดี ๆ ค่ะ แต่งเดือน เดียวก๊านเลย  แล้ว คุณนุช เคยเห็นงาน แต่งหน้าคุณข้าว โพด ไหมค๊า ???  ออ้ แล้คุณฟลุ๊คใช้บริการน้องเค้าด้วยหรือเปล้าค๊า   ????? มาแชร์กันนะค่ะ  

ฟลุ๊คแต่งกะน้องเค้าประจำคะ เวลาไปงานไรเงี่ย คือฟลุ๊คมันใจในตัวน้องเค้ามากอ่ะคะ เลยไม่อยากเปลี่ยนแล้ว ก้อคงจะใช้น้องเค้าอ่ะคะทั้งพรีเวดดิ้งแล้วก้อวันจิงด้วย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2011 at 22:17

Embarrassed

@ คุณ ฟลุ๊คแตนสนใจร้านแหวนที่คุณ ฟลุ๊คใช้บริการ คุณฟลุ๊คแนะนำหน่อยได้ไหมค๊า 
Embarrassed

ได้เลยค๊าาาา อยากทราบอะไรถามมาได้เลย PM ก้อด้าย ยินดีตอบคะWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2011 at 17:21

สวัสดีค่ะ ใจจะไปถ่ายรูปวันที่18 นี้แล้ว กลัวฝนตกจังเลยอ่ะCry ทำไงดี แต่ก็ไม่อยากเลื่อนอ่ะคะ คงต้องเสี่ยงดูUnhappy

ขอกำลังใจหน่อยนะคะ ClapClap
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2011 at 23:55
Originally posted by nongjai

สวัสดีค่ะ ใจจะไปถ่ายรูปวันที่18 นี้แล้ว กลัวฝนตกจังเลยอ่ะCry ทำไงดี แต่ก็ไม่อยากเลื่อนอ่ะคะ คงต้องเสี่ยงดูUnhappy

ขอกำลังใจหน่อยนะคะ ClapClap

คุณใจคะ ขอให้ฝนไม่ตก น้ำไม่ท่วมในเส้นทางที่จะไปและสถานที่ที่จะถ่ายนะคะ สาธุYing Yang ... และขอให้วันที่ 25 นี้ที่ดับเพลิงบางรัก ยู่รอดปลอดภัยจากน้ำท่วมด้วยเหมือนกันนะคะ ฟลุ๊คจะไปถ่าพรีเหมือนกันค๊าาา  เพี้ยง !!Wink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2011 at 10:49

ขอให้เป็นเช่นนั้นเหมือนกันคะคุณฟลุ๊ค ใจเปลี่ยนสถานที่จาก ม.เกษตร กำแพงแสน เป็น ม.มหิดลแทนแล้วคะ

ทางร้านไม่แน่ใจเรื่องน้ำท่วมอ่ะคะ และไม่ค่อยมีที่ในร่มด้วย ถ้าหากฝนตกคงแย่  แต่ม.มหิดล มีค่ะ หากฝนตกก็ยังมีที่ถ่ายได้

อ้อ ใจแอบไปถ่ายกันเองมาคะคุณฟลุ๊ค ให้พี่เขยแฟนถ่ายให้ เช่าชุดร้านวันจริงไปค่ะ พร้อมเทสเรื่องแต่งหน้าไปด้วยเลย

ก็ OK คะ ออกเดินทางประมาณเกือบ 10โมงเช้า ควรจะถึงประมาณบ่าย (ใจไปโคราช) แต่ดันรถติดมากๆๆๆๆๆๆ(ที่ข่าวออกอ่ะคะ)

เลยถึงเย็น พร้อมหน้าผมเยินเลยLOL ฝนตกตลอดทาง ถ่าย 2 วันคะ เริ่มที่เขื่อนลำตะคอง ปาลิโอ อะคับออฟเลิฟ เฉพาะที่ใหญ่ๆคะ

ยังไม่รวมที่แวะถ่ายอื่นๆอีกTongue อ่วมเลยล่ะคะ เข้าใจแล้วว่าที่เค้าบอกว่าเหนื่อยวันที่ถ่ายพรีมันเป็นยังไงLOLLOL

แต่พรุ้งนี้คงไม่เท่าไหร่ เพราะไม่ไกล มีคนช่วย เป็นยังไงใจจะมาบอกให้ฟังนะคะ ว่าที่เจ้าสาวเดือน กุมภา ทุกคน อิอิ สู้ๆค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2011 at 12:00
ไม่ได้เข้ามาหลายวันเลยค่ะ บอร์ดครื้นเครงกันจัง อิอิ 

@ คุณใจ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ แอบชอบสถานที่ ปาลิโอ้ ออยเพิ่งไปเที่ยวมาเมื่อสองเดือนที่แล้ว สถานที่สวย และมีมุมให้ถ่ายมากมายเลยล่ะค่ะ อย่าลืมเอารูปใหเดูนะคะ ^^ 

@ คุณฟลุ๊ค โลกมันกลมเหลือเกิน อิอิ เราใช้ช่างแต่งหน้าคนเดียวกันเลย  วันที่ 25 ที่จะถ่ายพรี ออยจะไปเกาะติด face น้องแนนเลยล่ะค่ะ แต่งหน้าคุณฟลุ๊คออกมาคงสวย แน่ๆเลยค่ะ Wink ดีที่วันจริง เราเป็นเจ้าสาวเดือนเดียว แต่แ่งกันคนละวัน ไม่งั้นมีแย่งคิวกันแน่ๆเลย คริคริ ล้อเล่นค่ะ Tongue

ช่วงนี้ออยกำลังดูการ์ดจะสั่งทำ เพื่อนๆคนไหนที่อยู่กรุงเทพ สั่งทำการ์ดร้านไหนที่ราคาไม่แพงมาก เป็นการ์ดสำเร็จ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ  Tongue

เอาใจช่วยเจ้าสาว กุมภาพันธ์ ทุกท่านค่ะ 

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.164 seconds.