แต่งงาน กุมภาพันธ์ 55 !! - WeddingSquare - Page 2
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว กุมภาพันธ์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

กุมภาพันธ์ 55 !!

Page  <12

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Phu Mai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: กุมภาพันธ์ 55 !!
    Posted: 17 Oct 2011 at 17:09
ขออนุญาต Test ว่า เปลี่ยน profile pic สำเร็จ อะ ป่าว คุณนุช Tongue

Back to Top
alice66 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote alice66 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2011 at 21:34
XD แหะๆงานยุ่ง ไม่ได้เข้ามาซะนาน
มีเพื่อน 25-2-2555 เยอะเลย 
โบสถ์เราไปอบรมมาแล้วค่ะ ที่มหาไถ่แหละค่ะ การอบรมจะมีทุกวันเสาร์ต้นเดือนครึ่งวันเช้าค่ะ อบรม2ครั้ง
บราเดอร์ใจดีมากๆ ได้ความรู้เยอะเลย 
อบรมเสร็จจะได้ใบประกาศสีฟ้าๆมา  ส่วนคุณแฟนต้องไปขอสำเนาใบศีลล้างบาปจากวัดที่ไปล้างบาปตอนแรกเกิด
ส่วนเราต้องเอาใบรับรองโสดให้คุณแม่เซนต์ 
แล้วค่อยหาวันเอาไปยื่น(สอบ?)สัมภาษณ์ที่โบสถ์ 
พยานฝ่ายคาทอลิกว่าจะให้พ่อทูนหัวแม่ทูนหัวของแฟน
(รายละเอียดที่ทราบเยอะเพราะเราเรียนโรงเรียนคาทอลิกมาก่อนน่ะค่ะ จนหลายคนเข้าใจผิดว่าเราเป็นคาทอลิก แฟนเป็นพุทธ LOL)

ส่วนวันงานที่ทำไปมีจองโรงแรม กับชุดเข้าโบสถ์กะเลี้ยงเย็น+ถ่ายพรีเวด
ส่วนชุดยกน้ำชา อยากเปลี่ยนแต่โดนแฟนเบรก บอกว่าเปลี่ยนไม่ทันหรอก >_< 
จริงๆนอกจากอยากใส่กี่เพ้าแล้ว เรายังกลัวว่าชุดฟูฟ่องมันจะนั่งยกน้ำชายังไง
ส่วนพิธีไทยเราจัดที่บ้านพร้อมขึ้นบ้านใหม่ไปเลยจ้า 
ยังหาชุดไทยไม่ได้เยย(หมดงบไปกะชุดแต่งงาน+ถ่ายพรีเวดจนตัวกรอบๆ T^T)เลยต้องประหยัดหน่อย
แต่งหนเดียวเลยจัดเต็มมาก พิธีครบทั้ง ไทย-จีน-คริสต์ Big smile

Back to Top
Peanut Butter View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2011 at 22:12
@คุณใจ ฟลุ๊คอยากไปถ่าย Palio เหมือนกัน มันต้องเสียค่าสถานที่มั้ยคะ พอดีฟลุ๊คมีถ่ายพรี 2 เซทอ่ะคะ อีกเซทนึงยังไม่ได้กำหนดวันและสถานที่เลย ก็เล็งPalio ไว้ด้วย แนะนำหน่อยได้มั้ยคะ

@คุณออย ใช่แว้ววว Smile โลกกล้มกลม และโชคดีที่เราแต่งคนละวัน จิงๆแล้วงานวันจิงฟลุ๊คให้แนนเป็นออร์แกไนเซอร์ด้วยคะ ควบแต่งหน้าโหลด

@คุณalice66 ฟลุ๊คก้อต้องไปอบรมเหมือนกันคะ เพราะแฟนเป็นคาทอลิก แต่ตอนนี้รอคุณ วทจบ จัดคิวว่างก่อน ยังไม่รู้จะได้ไปอบรมเมื่อไหร่เลย ... และเห็นด้วยมากๆว่า pre wedding นี่เกินงบสุดๆ คือเพื่อนมาถ่ายให้ฟรีหลายเซท แต่เราต้องไปหาชุดหาพร๊อพหาช่างแต่งหน้าและสถานที่หลายสิ่งอันอีก กลายเป็นแพงกว่าจ้างสตูรึป่าวเนี่ยย?
Back to Top
nongjai View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2011 at 14:02

สวัสดีค๊า ใจไปถ่ายพรีมาแล้ว โหยเหนื่อยเหมือนกัน555++

มันเมื่อยอ่ะ ทีมงาน เค้าดีมากๆเลย แต่งหน้าสวยค่ะ ถ่ายรูปสวย

เอาไว้ได้ไฟล์ภาพเมื่อไหร่ ใจจะเอามาลงให้ดูนะคะ ทั้งที่ถ่ายเองด้วย อิอิ

อ้อ ลืมบอกไปคะ ใจโชคดีมากๆ เมื่อวานฟ้าฝนเป็นใจไม่ตกเลย อากาศดีสุดๆ

ขอให้เจ้าสาวคนไหนยังไม่ได้ถ่ายพรี โชคดีเหมือนใจนะคะ อิอิTongueTongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2011 at 15:02

@ คุณฟลุ๊ค ใจไม่ทราบเหมือนกันนะว่าที่ปาลิโอ เสียเท่าไหร่ เผอิญใจใส่ชุดธรรมดาอ่ะ

แต่วันนั้นใจเจอคู่นึงมาถ่ายรูปแต่งงานพอดี ใจเลยถามเค้าว่าคิดยังไง ประมาณ1500

ต่อ ชม. หรือทั้งวัน เอ๊ะ ยังไงไม่ทราบนะ คุณฟลุ๊คต้องโทรไปถามเค้าดูอีกทีให้แน่ดีกว่าค่ะ

แต่มุมถ่ายรูปเยอะมากๆ สวยๆทั้งนั้นคะThumbs UpTongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2011 at 20:35
เครียดคะ เครียดมากคะทุกคน

..บ้านก้ออยู่ในจุดเสี่ยง แถมพ่อไม่ยอมย้ายออกจากบ้านไปพักที่อื่น ทั้งที่ในหมู่บ้านตอนนี้บ้านรอบๆบ้านฟลุ๊ค แทบไม่มใครเหลือแล้ว ย้ายหนีน้ำกันไปหมด

..pre-wedding นัดไว้อังคารหน้าไม่อยากเลื่อนเลย เพราะเช่าชุดและอุปกรณ์ทุกอย่างมาหมดแล้ว ไม่อยากเสียตังค์ฟรี

เพื่อนๆเป็นไงกันบ้างคะ มีใครโดนกระทบจากน้ำท่วมแล้วรึป่าว ส่งเสียงหน่อย ...ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนผ่านวิกฤตน้ำท่วมครั้งนี้ไปได้นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2011 at 11:24

ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ คุณฟลุ๊ค น้ำท่วมเปล่าคะ ของใจยังคะ

อยู่แถวทุ่งครุ ราษฎร์บูรณะ ก็เสียวๆ แต่คิดว่าคงโดนไม่มาก

พรุ้งนี้ต้องไปถ่ายพรีแล้วใช่มั้ยคะ ทำใจให้สบายๆนะคะ เดี๋ยวทุกอย่างก็ดีขึ้นเองคะ

แล้วเจ้าสาวคนอื่นเป็นไงบ้างคะเนี่ย งานถึงไหนกันแล้วคะTongueTongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2011 at 23:50
ที่บ้านยังไม่ท่วมคะ แต่มันใกล้มากๆล่ะ

พรุ่งนี้จะไปถ่ายพรีเวดอยู่แล้ว วันนี้ตอนสี่ทุ่มตากล้องที่เป็นเพื่อนโทรมาบอกว่าบ้านเค้าน้ำท่วมแล้ว กะลังย้ายของอยู่ไม่รู้พรุ่งนี้จะถ่ายได้มั้ย เมื่อตอนห้าทุ่มฟลุ๊คกะแฟนเลยตัดสินใจหาตากล้องใหม่ ก้อไล่โทรหาเพื่อนมันทุกคนเลยคะ ในที่สุดก้อได้มาคนนึง เฮ้อ อุปสรรคมากมาย นี่กะพลิกวิกฤตเป็นโอกาสโดยการถ่ายภาพพรีเวดกลางน้ำท่วมเลย เพราะคงมีไม่กี่คนที่จะถ่ายพรีเวดดิ้งที่มี background เป็นกทม.น้ำท่วมอ่ะคะ

เอาใจช่วยด้วยนะคะ ขอให้ผ่านวันพรุ่งนี้ไปได้ด้วยดีเถิดดด สู้โว้ยยยยยยยยยยยย !!!!!!!!!!!!!!!
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2011 at 00:16
แวะมาให้กำลังใจค่ะ ช่วงนี้ วิกฤติน้ำท่วมกันนะค่ะ วทจส หลายท่านคงใจหายใจคว่ำ กันหลายท่าน ก็ขอเป็นกำลัง ให้เพื่อน วทจส ทุกคนของ บ้านเดือนกุมภา ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีทุกท่าน ขอให้พรพระคุ้มครองนะค่ะ 

Back to Top
Aphikanya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aphikanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2011 at 22:27

เครียดเหมือนกันค่ะ ดูข่าวทุกวัน ไม่ดูก็ไม่ได้ เหมือนสิ่งเสพติด บ้านนุชอยู่คลองสามวา เป็นจุดเสี่ยงแต่ยังไม่ท่วมค่ะ

เรื่องเตรียมงานตอนนี้นิ่งสนิทเลย ไม่มีแกใจทำอะไร

คุยกะคุณ วทจบ. ว่าค่อยไปถ่าย Pre เดือนมกราคมเอาก็ได้ ในการ์ดไม่ต้องมีรูป ไปโชว์รูปทีเดียวตอนวันงานไปเลย

แต่ก็แอบหวั่นๆ อยู่เหมือนกันว่าจะทำให้มันฉุกละหุกไปหรือเปล่า เฮ้อ

ใครได้การ์ดแล้วเอามาอวดมั่งนะคะ อยากหาที่ไม่แพงเหมือนกันค่ะ

เอาใจช่วยทุกคนค่ะ
Back to Top
oraya_italy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oraya_italy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2011 at 21:47
หวัดดีค่ะว่าที่เจ้าสาวทุกคน ดีีใจจังบ้านกุมภามีสมาชิกเพิ่มขึ้นเยอะเลย แอนเดือนนี้ไม่ได้อะไรเพิ่มขึ้นเลย เป็นเดือนที่วุ่นวายมากๆ เครียดเรื่องงาน และแอนกับคุณว่าที่ทำงานด้วยกัน พอเราทะเลาะกันเรื่องงาน ก้อกลายเป้นทะเลาะกันเรื่องส่วนตัวไปด้วย เคยถึงกับคิดที่ว่าไม่อยากแต่งแล้ว แต่ก้อผ่านมาได้ ทุกอย่างมันต้องมีทางออก ยังไงขอให้ว่าที่เจ้าสาวทุกท่านสู้ๆนะค่ะSmile ยินดีที่ได้รู้จักคุณ oraya นะค่ะ
ใครมีร้านไหนแนะนำเรื่องชุดบ้างค่ะ คือมีเวลวประมาณเดือนเดียว ไม่อยากได้ชุดยาวๆที่เป็นทางการมากนัก เพราะงานเย็นแอนจัดชายทะเล และอยากตัดซื้อเลย แต่ก้ออยากได้ที่ราคาที่เราสู้ได้ ไม่ถึงกับครึ่งแสนอย่างนั้นคงสู้ไม่ไหว รบกวนแนะนำด้วยนะค่ะSmile

แอนค่ะสะใภ้อิตาลี
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2011 at 00:06
Big smileBig smile คุณ แอนเป็นกำลังใจ ให้นะค่ะ วิธีคิดบวก คือ การให้อภัย ต้องให้อภัย และต้องอย่า น้อยใจ เพราะ เราสองคนอยากให้ทุกอย่างออกมาดี แต่เปว่า ง่าย ๆ คือ เราจัดงานออกมา อย่างที่เราชอบ เพราะแขกของเรา ไม่ได้ขาดหวัง กับงานเราที่ต้ัอง perfect  แต่แขกของเราต้องการมาแสดงความยินดี มากกว่า ( คิดสะว่า เหมื่อนเราจัด ปารตี้ เลี้ยงข้าว เพื่อน ๆ ที่บ้านอะค่ะ ) แตนกะแฟน นะพี่เค้าบอก เลิก แตนวันละ ล้านครั้ง (เปรียบเปรย) อิอิอิ แต่ไม่ใช้ปัญหาค่ะ ให้อภัย  Big smile  ให้กำลังใจนะค่ะ ลองดู รายละเอียด จาก แม็กกาซีน wedding ไหมค่ะ มีเยอะเหมือนกัน 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2011 at 00:08
Clap
Originally posted by nongjai

สวัสดีค๊า ใจไปถ่ายพรีมาแล้ว โหยเหนื่อยเหมือนกัน555++

มันเมื่อยอ่ะ ทีมงาน เค้าดีมากๆเลย แต่งหน้าสวยค่ะ ถ่ายรูปสวย

เอาไว้ได้ไฟล์ภาพเมื่อไหร่ ใจจะเอามาลงให้ดูนะคะ ทั้งที่ถ่ายเองด้วย อิอิ

อ้อ ลืมบอกไปคะ ใจโชคดีมากๆ เมื่อวานฟ้าฝนเป็นใจไม่ตกเลย อากาศดีสุดๆ

ขอให้เจ้าสาวคนไหนยังไม่ได้ถ่ายพรี โชคดีเหมือนใจนะคะ อิอิTongueTongue
ดีใจ ด้วยนะค๊า  Clap อยากเห็นรูป เร็ว ๆ จัง คุนใจ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2011 at 00:10
Clap
Originally posted by Peanut Butter

ที่บ้านยังไม่ท่วมคะ แต่มันใกล้มากๆล่ะ

พรุ่งนี้จะไปถ่ายพรีเวดอยู่แล้ว วันนี้ตอนสี่ทุ่มตากล้องที่เป็นเพื่อนโทรมาบอกว่าบ้านเค้าน้ำท่วมแล้ว กะลังย้ายของอยู่ไม่รู้พรุ่งนี้จะถ่ายได้มั้ย เมื่อตอนห้าทุ่มฟลุ๊คกะแฟนเลยตัดสินใจหาตากล้องใหม่ ก้อไล่โทรหาเพื่อนมันทุกคนเลยคะ ในที่สุดก้อได้มาคนนึง เฮ้อ อุปสรรคมากมาย นี่กะพลิกวิกฤตเป็นโอกาสโดยการถ่ายภาพพรีเวดกลางน้ำท่วมเลย เพราะคงมีไม่กี่คนที่จะถ่ายพรีเวดดิ้งที่มี background เป็นกทม.น้ำท่วมอ่ะคะ

เอาใจช่วยด้วยนะคะ ขอให้ผ่านวันพรุ่งนี้ไปได้ด้วยดีเถิดดด สู้โว้ยยยยยยยยยยยย !!!!!!!!!!!!!!!
คุณ ฟลุ๊ค เป้นไง บ้างค๊า เอาใจช่วยนะ Clap
Back to Top
oraya_1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2011 at 12:19
Originally posted by Peanut Butter

คุณฟลุ๊ค แอบเห็นรูปในเฟสน้องแนนแล้วล่ะค่ะ อยากบอกว่า แนวมั่กมากกกก ^^ ดีใจด้วยนะคะที่ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี สู้ๆค่ะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2011 at 22:29

อยากเห็นรูปของคุณฟลุ๊คจังเลยBig smile เพราะใจชอบอ่ะ ดับเพลิงบางรัก มันแนวดี

ส่วนของใจได้ไฟล์รูปแล้วคะ กำลังส่งมา แต่ติดขัดนิดหน่อย น่าจะอีก 3-4 วันนี้แหละคะ

ถ้าสวยจะเอามาให้ดู แต่ถ้าไม่สวยเก็บ!!5555 ไอ้ที่ว่าไม่สวยเนี่ยไม่ใช่เป็นเพราะช่างภาพ มันเป็นตัวใจเอง อิอิ

คนอื่นล่ะคะ เป็นไงบ้าง ลงให้ดูบ้างสิค๊า อยากเห็นๆLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2011 at 23:44
ถ่ายมาแล้วค๊าาาาา      เหนื่อย..มว๊ากกกกกกกกก แต่ก้อไม่บ่นสักคำ อิอิ

สรุปว่าต้องหาตากล้องใหม่กันคืนก่อนถ่ายนั่นแหละคะตอน5ทุ่ม 555+  ก้อมีพี่ๆน้องๆที่รู้จักเป็นตากล้องเยอะ จิงๆชวนมาเป็นตากล้องหลักคนเดียว แต่ไปๆมาๆ ได้ตากล้องมา3คน คือเป็นคนที่เป็นกล้องหลัก1คนแล้วก้อตามมาแคนดิดอีก2คนคะ รูปจากกล้องแคนดิดนี่ได้มาเร็วมาก คือคืนวันนั้นถ่ายเสร็จกลับถึงบ้านเค้าก้อโพสต์ลง facebook กันแล้วอ่ะคะ ...นอกจากนี้ ยังมีทีมถ่าย cinema ไปอีก 4 คน พอดีวทจบ.ฟลุ๊ครับถ่าย cinema อ่ะคะ ก้อเลยเอาทีมมาเก็บภาพด้วย (ขอโปรโมทนิดนึง ใครสนใจ เชิญชมผลงานแฟนฟลุ๊คได้เลยคะ SPELL STUDIO คะ อัพงานค่อนข้างบ่อย http://www.weddingsquare.com/forum_Topics.asp?FID=35) ........เบ็ดเสร็จก๊วนนี้รวมช่างแต่งหน้ากะ วทจบ+วทจส เป็น 10 คนคะ

สถานที่ก้อเปลี่ยนคะ ไม่ได้ถ่ายบางรักแล้วเพราะโทรไปเช็ค เจ้าหน้าที่บอกว่าน้ำเข้าแล้ว จะไปถ่ายก้อได้ แต่จะสะดวกหรอ ไรเงี่ยคะ เลยเปลี่ยนไปถ่ายที่บ้านก้ามปู ใช้สิทธิ์ถ่ายฟรีเพราะฟลุ๊คจัดงานที่นั่น แล้วก้อไปถ่ายที่ Papaya ต่อตอนค่ำ -> กระซิบว่าเจอดีกันทั้งก๊วนเลยคะ ไม่อยากเล่าเด๋วกลัวแล้วไม่กล้าไปถ่ายที่นี่กัน คือพวกฟลุ๊คดันทะลึ่งไปถ่ายในจุดที่คนอื่นเค้าไม่ถ่ายกันอ่ะคะ แล้วตอนนั้นมันก้อมืดแล้วด้วย คงไม่เคยมีใครถ่ายที่นั่นตอนค่ำขนาดนี้มั่งคะ เลยไม่เคยได้ยินว่ามีใครเจอดีเข้า .. แหะๆ ไปเรื่องผีสางนางไม้ได้ไงเนี่ย Tongue

ไงก้อ เอาไปชมกัน 1 ภาพก่อนนะคะ ภาพนี่มาจากกล้องแคนดิดคะ

Edited by Peanut Butter - 27 Oct 2011 at 23:45
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2011 at 23:49

อยากเห็นรูปของคุณฟลุ๊คจังเลยBig smile เพราะใจชอบอ่ะ ดับเพลิงบางรัก มันแนวดี

ส่วนของใจได้ไฟล์รูปแล้วคะ กำลังส่งมา แต่ติดขัดนิดหน่อย น่าจะอีก 3-4 วันนี้แหละคะ

ถ้าสวยจะเอามาให้ดู แต่ถ้าไม่สวยเก็บ!!5555 ไอ้ที่ว่าไม่สวยเนี่ยไม่ใช่เป็นเพราะช่างภาพ มันเป็นตัวใจเอง อิอิ

คนอื่นล่ะคะ เป็นไงบ้าง ลงให้ดูบ้างสิค๊า อยากเห็นๆLOLLOL

คุณใจคะ ต้องเอามาโชว์นะคะ ฟลุ๊คโชว์ไปรูปนึงแล้ว มาแลกกันเลย อิอิ ต้องสวยอยู่แล้วล่ะคะ ไม่ต้องห่วง เพราะคนกะลังจะเป็นเจ้าสาวเนี่ยจะมีรัศมีแห่งความรักและความสุขเปล่งออกมา ยังไงก้องามค๊าาาา Wink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2011 at 23:51
Originally posted by oraya_1

คุณฟลุ๊ค แอบเห็นรูปในเฟสน้องแนนแล้วล่ะค่ะ อยากบอกว่า แนวมั่กมากกกก ^^ ดีใจด้วยนะคะที่ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี สู้ๆค่ะ 

รูปที่คุณออยเห็นเป็นรูปมาจากล้องหลักอ่ะคะ ตากล้องคือคุณแจน ไม่รู้คุณออยรู้จักรึป่าว ตอนแนนไปแต่งหน้าให้คุณออยพาแจนไปด้วยรึป่าวคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2011 at 00:03

ดูแล้วเคลิ้มไปด้วยเลยอ่าEmbarrassed ลงรูปแบบนี้ใจเขิลEmbarrassedมากเลยอ่ะ 5555 สวยค๊าสวยThumbs UpThumbs Up

ใจเสียดายจังที่ไม่ได้ถ่ายที่บางรัก แต่ที่Papaya ก็สวยไม่แพ้กันหรอกเนอะใจว่า                                                                                         แค่ผ่านไปด้วยดี ใจก็ดีใจกับคุณฟลุ๊คแล้วค่ะClapClap                                                                                                                              

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2011 at 00:20

ดูแล้วเคลิ้มไปด้วยเลยอ่าEmbarrassed ลงรูปแบบนี้ใจเขิลEmbarrassedมากเลยอ่ะ 5555 สวยค๊าสวยThumbs UpThumbs Up

ใจเสียดายจังที่ไม่ได้ถ่ายที่บางรัก แต่ที่Papaya ก็สวยไม่แพ้กันหรอกเนอะใจว่า                                                                                         แค่ผ่านไปด้วยดี ใจก็ดีใจกับคุณฟลุ๊คแล้วค่ะClapClap                                                                                                                              

เหอๆๆ คุณใจคะ คือแบบว่า รูปอื่นเท่าที่ได้มา มันอีโรติกกว่านี้ทั้งนั้นเลยคะ ไม่สามารถนำมาแชร์ได้ Embarrassed รูปนี้อ่ะซอฟท์สุดล่ะ แหะๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2011 at 11:07

รูปที่คุณออยเห็นเป็นรูปมาจากล้องหลักอ่ะคะ ตากล้องคือคุณแจน ไม่รู้คุณออยรู้จักรึป่าว ตอนแนนไปแต่งหน้าให้คุณออยพาแจนไปด้วยรึป่าวคะ

แจนก็ลงมาด้วยค่ะคุณฟลุ๊ค ก็เลยได้อานิสงค์ ภาพแคนดิดจากแจนด้วยเลย อิอิ  สองคนนี้น่ารักค่ะ จัดเต็มกันทั้งคู่เลยค่ะ ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Aphikanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2011 at 21:37
...
เพื่อนๆ วทจส. คะ  เอารูปมาให้ช่วยดูค่ะ ชุดนี้เลือกแล้ว เป็นชุดงานเช้าค่ะ
ช่วยดูชุดงานเย็นให้นุชหน่อยนะคะ

จัดงาน out door กลางรีสอร์ทนะคะ ชุดจะไม่ยาวลากพื้นค่ะ แต่ไม่ได้แบบสั้นแล้ว มันไม่เหมาะอ่ะค่ะ

ชุดที่ 1 ค่ะ แบบเรียบๆ เรียกแบบ เอไลน์ (หรือเปล่านะ)
ใส่แล้วก็โอนะ แต่เป็นคนไหลใหญ่ แขนมีเนื้อเยอะ สังเกตุจะมีปลิ้นออกมาด้วย
ลองมาแล้วก็โอ แต่มันยังเฉยๆ อ่ะค่ะ (ชุดยังไม่ได้สอยชายใหม่นะคะ ยังลากพื้นอยู่)

ชุดที่ 2 ชอบด้านบนค่ะ ดูมันเก็บเนื้อดีค่ะ แต่ชายมันหนักมากเลย แล้วเหมือนจะดูเดินยากหน่อยๆ

โดยรวมแล้ว วันที่ไปลอง ส่องกระจกดูแล้วเลือกชุดที่ 1 ไปแล้ว แต่พอกลับมาดูรูปที่บ้าน รู้สึกว่าชุดที่ 2 จะเวิร์คกว่า
แต่ความจริงมันก็ยังไม่ใช่อ่ะค่ะ อาจจะไปดูชุดใหม่อีกทีค่ะ แต่ขอให้เพื่อนๆ ช่วยดู 2 ชุดนี้ก่อน เผื่อว่าไม่มีแบบอื่นที่ดีกว่านี้แล้ว
(เปลี่ยนร้านไม่ได้แล้วค่ะ มัดจำไปเรียบร้อยแล้ว)

ขอบคุณค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2011 at 10:29

ชุดไทยสวยมากค่ะ ชอบๆ แต่ชุดงานเย็น อืม ใจชอบชุด 2 นะคะThumbs Up

แต่ติดที่ว่าเดินลำบากเพราะมันหนัก อืม เอาไงดี ไว้รอเพื่อนคนอื่นมาโหวตต่อแล้วกันค่ะTongueTongue
Back to Top
anna_kaew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anna_kaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2011 at 11:43
"""""

Edited by anna_kaew - 03 Feb 2012 at 11:17
Back to Top
onuma2526 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote onuma2526 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2011 at 15:59
ของเราแต่งวันเสาร์ที่ 25 ก.พ. 55 ค่ะ ตอนนี้ก็เตรียมงานถ่ายรูปแล้วค่ะ ส่วนที่เหลือยังเลยค่ะ T_T
Back to Top
barbies_girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote barbies_girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2011 at 17:17
แต่งวันที่ 25/02/2555 เหมือนกันเลยค่ะ

เหลือถ่ายรูป, ถ่าย MV, พิมพ์การ์ด, จองคิวตัดชุดร้านคุณตั๊ก Fullrich ไปแล้วทั้งงานเช้าและเย็น
แต่ยังไม่ได้จองช่างแต่งหน้ากะช่างถ่ายรูปเลยค่ะConfused
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2011 at 12:50

ตอนนี้ใจได้รูปแล้ว กำลังเลือกรูปทำอัลบัม กับใส่กรอบค่ะ(เบสเลิฟ)

ส่วนชุดวันจริงกับแต่งหน้าวันจริงจองเรียบร้อยแล้ว(ใจใช้บริการแยกกับร้านถ่ายพรีค่ะ เอาร้านเช่าชุดแถวบ้าน)

โต๊ะจีนจองแล้วเหลือแต่ส่งเมนูอาหารค่ะ(ถวิลโภชนา)

อืม..Disapprove ตอนนี้ใจกลุ้มใจนิดหน่อยเรื่องเครื่องดื่ม เผอิญใจไม่ได้เอากับทางโต๊ะจีนอ่ะคะ กะว่าจะซื้อเอง นี่ก็ซื้อเหล้าเเล้ว เหลือแต่น้ำเปล่า กับน้ำอัด

ลม แต่โรงงานเค้าโดนน้ำท่วมเลยขาดแคลนน้ำอ่ะคะ ใจเลยต้องรอไปก่อน ตอนนี้คงทำเรื่องการ์ด กับของชำร่วยไปก่อนอ่ะคะ

เห็นว่าเจ้าสาว-เจ้าบ่าว บางคู่ต้องเลื่อนกันมาเป็นปี 55 เดือนนี้ก็มี ไงยินดีต้อนรับนะคะHugHug
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2011 at 20:58

ใจเอารูปที่ถ่ายกับสตูมาฝากค่ะ เพิ่งได้ อิอิEmbarrassedEmbarrassed 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2011 at 15:25
@คุณนุชคะ ฟลุ๊คดูจากรูปแล้ว รู้สึกว่าชุดที่2สวยกว่าคะ แต่ว่าต้องถามใจคุณนุชดูว่าตอนลองใส่ชอบชุดไหนมากกว่า รู้สึกมั่นใจเวลาใส่ชุดไหน ฟลุ๊คว่ามันสำคัญตรงนั้นด้วยคะ เพราะถ้าเรามั่นใจ เราจะเดินจะยืนหรือขยับตัวได้อย่างสวยสง่า ไม่กังวล แล้วทุกอย่างจะดีเองคะ ลองตัดสินใจดูนะคะ Wink

@คุณใจ รูปงามมั่กมากคะ สวยหล่อกันทั้งคู่เลยย Thumbs Up

@คุณแก้ว ขอบคุณมากคะ ถ้าเปลี่ยนใจอยากถ่ายรูปขึ้นมากะทันหัน หาช่างภาพช่างแต่งหน้าไม่ทัน ปรึกษาฟลุ๊คได้นะคะ เด๋วช่วยหา มีรู้จักอยู่หลายคน Smile

@คุณ onuma2526
และคุณ barbies_girl คนแต่งงานวันที่ 25 ก.พ. 55 เยอะเลยคะ มีเพื่อนๆเพียบ ...อยากตัดชุดร้าน fullrish เหมือนกันคะ แต่ตัดสินใจเช่าชุดไปแล้วล่ะ ถ้ามีโอกาสช่วยเอารูปชุดมาโชว์ด้วยนะคะ เพราะร้านนี้เค้าตัดสวยจิงๆ Thumbs Up
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2011 at 01:18
เพื่อน ค่ะ เครียด จัง ยังทำอารายไม่เสร็จสะอย่าง ก็เลือก อยู่
ชุด ก็หาอยาก  ได้ช่าง ถ่าย Pre wedding แต่ไม่รวม ค่าเข้าถ่าย สถานที่ต่าง จังหวัด Cry  แล้วจะไปถ่ายที่ไหนดีอะ 
คุณฟลุ๊ค แนะนำหน่อย ได้ไหม ขอความช่วยเหลือ เพื่อน หน่อยค๊า 

ร้านชุดก็ยังไม่ได้ 
ร้านการด์ ก็ไม่มี เพราะ ปิดหนี น้องน้ำกันหมด (แล้วจะไปติดต่อที่ไหน หลา) 
งบประมาณก็เริ่มบานปลาย 
แหวนก็ไม่มี Cry

ตอนนี้ หาติดต่อที่ไหนก็ปิด ร้าน กันหมด เลย 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2011 at 23:21
Originally posted by Phu Mai

เพื่อน ค่ะ เครียด จัง ยังทำอารายไม่เสร็จสะอย่าง ก็เลือก อยู่
ชุด ก็หาอยาก  ได้ช่าง ถ่าย Pre wedding แต่ไม่รวม ค่าเข้าถ่าย สถานที่ต่าง จังหวัด Cry  แล้วจะไปถ่ายที่ไหนดีอะ 
คุณฟลุ๊ค แนะนำหน่อย ได้ไหม ขอความช่วยเหลือ เพื่อน หน่อยค๊า 

ร้านชุดก็ยังไม่ได้ 
ร้านการด์ ก็ไม่มี เพราะ ปิดหนี น้องน้ำกันหมด (แล้วจะไปติดต่อที่ไหน หลา) 
งบประมาณก็เริ่มบานปลาย 
แหวนก็ไม่มี Cry

ตอนนี้ หาติดต่อที่ไหนก็ปิด ร้าน กันหมด เลย 

เอาเรื่องไหนก่อนดีคะ .... Tongue
Tongue
เรื่องถ่ายพรีเวดดิ้ง เป็นเรื่องธรรมดาคะที่ต้องจ่ายค่าสถานที่ อยู่ที่ว่าเรามีงบสักเท่าไหร่อ่ะคะ ตอนนี้สถานที่ที่ถ่ายได้มีจำกัดจิงๆคะ เพราะ ในกทม.ก้อรู้ๆว่าท่วมไปเยอะแล้ว ส่วนต่างจังหวัด ถ้าไปเช้าเย็นกลับก้อได้แค่ทางชลบุรี ระยอง เพชรบุรี ประจวบ มีรีสอร์ทเยอะมากๆ หลากราคา ความสวยงามก้อแปลตามราคาด้วยคะ หรือถ้าจะไปทางจันทบุรี กาญจนบุรี เขาใหญ่ ก็ได้ แต่เดินทางอาจไม่ค่อยสะดวกอ่ะคะ ไม่อยากแนะนำ จิงๆอยากคุยว่าอยากได้แบบไหน งบเท่าไหร่ ฟลุ๊คจะลองช่วยคิดอ่ะคะ ว่ามีที่ไหนพอจะได้บ้าง PM มาได้นะคะ

ร้านชุด หมายถึงชุดวันงานรึป่าวคะ จะเช่า หรือตัดคะ ฟลุ๊คเองก้อไม่ได้ดูหลายที่คะ ไปงาน wedding fair ก้อเลือกของ Marriage แล้วก้อได้สงเคราะห์จากพี่ๆเพื่อนๆ ให้ชุดมาอีก แต่เท่าที่เคยสำรวจมามีหลายร้านที่สวยๆ แต่ราคาก้อค่อนข้างสูงอ่ะคะ อีกอย่างคือแพทเทิร์นของแต่ละร้านจะต่างกัน บางร้านชุดสวย แต่แพทเทิร์นเค้าไม่เหมาะกะเรา ใส่ยังไงก้อไม่สวยคะ แต่บางร้านแบบอาจดูไม่โดดเด่นแต่แพทเทิร์นเหมาะกับรูปร่างเรา ใส่ออกมาจะสวย การเลือกชุดต้องได้ลองจนถูกใจจะดีที่สุดนะคะ หรือถ้าตัดใหม่โดยเอาแบบที่เราชอบไปให้ที่ร้านแกะ อันนี้ก้อเสี่ยงหน่อยเพราะไม่เคยลอง ไม่รู้ว่าแบบที่เราชอบจะเหมาะกับเรามั้ย แต่ทางร้านที่ดีๆน่าจะแนะนำได้คะ เท่าที่เคยได้ยินมา ร้านที่รับตัดตามแบบที่เราหาไปเนี่ย Fullrich จะทำได้สวยเนี๊ยบสุดอ่ะคะ Thumbs Up  ฟลุ๊คเองยังอยากไปตัดร้านนี้เหมือนกันเลยอ่ะ

ร้านการ์ด อันนี้ฟลุ๊คก้อยังไม่มีในใจเลยคะ เพราะกะดีไซน์เองแล้วหาร้านพิมพ์อย่างดียว แหะๆ no comment Pinch

แหวน อันนี้อยากแนะนำจิงๆเลยคะ
- ถ้าอยากได้แบบบริการดีเลิศ มีแบบพรั่งพร้อมให้เลือกสรร และยอมจ่ายราคาขึ้นห้าง แนะนำ Ananta คะ www.weddingsquare.com/ananta/ ฟลุ๊คคุยกะพนักงานที่ชื่อคุณแดงคะ ดูแลดีมากๆ ร้านอยู่ที่เซ็นทรัลเวิล์ด 
- แต่ถ้าอยากประหยัดหน่อย มีเวลาดูแบบและแก้ไขหลายๆครั้งหน่อย แนะนำ Diamond With Me คะ http://www.diamondwithme.com/ ร้านนี้ไม่มีหน้าร้าน เป็นแบบโทรนัดเจอกัน หาเพชรมาตามสเปกและงบประมาณที่เราต้องการอ่ะคะ  ฟลุ๊คใช้บริการทั้ง2ร้านคะ เลยกล้าแนะนำ ร้านอื่นไม่มีประสบการณ์ 
- ถ้าไม่เคยซื้อเพชรและไม่มีความรู้เรื่องเพชร แนะนำให้ไปร้านที่มีหน้าร้านแบบ Ananta จะดีกว่านะคะ มีแบบให้ลองเยอะ มีของจิงให้ลองด้วย เราจะได้รู้ว่าเราชอบแบบไหน ใส่แบบไหนแล้วสวย เพชรเม็ดใหญ่มากๆไม่ได้ดีเสมอไป อาจจะดูไม่สวยก้อได้ถ้านิ้วเราเล็ก เป็นต้น 
- แต่ถ้าพอมีความรู้เรื่องเพชร รู้ว่างบที่มีซื้อได้แค่ไหน กำหนดสเปกได้ ก้อแนะนำ Diamond With Me คะ ถ้าจะลองไปสองร้านนี้อย่าลืมบอกว่าฟลุ๊คแนะนำมานะคะ โดนเฉพาะร้าน Diamond With Me

ตอบยาวเยินเย่อ ขอโทษทีคะ คิดไรได้ก้อพิมเลย เอาใจช่วยนะคะ ขอให้เจอของที่ถูกใจในงบประมาณที่ต้องการทุกอย่างคะ สาธุ (ขอพรให้ตัวฟลุ๊คเองด้วยคะ งบบานเหมือนกานนนนนนน Dead)

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Aphikanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2011 at 10:08

คุณใจ รูปสวยมากค่ะ ดูมีความสุขจัง

คุณ anna_kaew และ คุณฟลุ๊ค ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

สรุปแล้ว นุชไม่เลือกสองชุดที่เคยโพสต์แล้วค่ะ หนีน้ำท่วมคลองสามวาไปเชียงใหม่

ก็เลยได้ไปเลือกชุดอีกที ได้ชุดนี้ค่ะ แบบว่าคงไม่เปลี่ยนแล้วล่ะ กลัวเจ้าของร้านเคือง ๕๕๕

เจ้าของร้านบอกว่า เป็นชุดแบบตุ๊กตาบาร์บี้ (แต่นุชดูไม่ออกว่ามันบาร์บี้ตรงไหน)

ชุดนี้ต้องมีสุ่มข้างในนะคะ มันดีตรงที่ สุ่มจะคอยกันไม่ให้เราไปเหยียบชายกระโปรงอ่ะค่ะ

ไม่หนักมาก ใส่สบายแต่ต้องใช้รองเท้าสูงหน่อย (ดีเหมือนกัน เพราะ วทจบ. สูง)

จากในรูปเจ้าของร้านเอารองเท้าของเค้ามาให้ใส่อ่ะค่ะ รู้สึกว่าใส่มาแล้วดูสูงดีค่ะ ความจริง 150 เอง

ถ่ายด้านข้างค่ะ

ใส่แล้วรู้สึกว่าเราเป็นเจ้าหญิงเลยค่ะ กังวลนิดหน่อยว่ามันจะเวอร์ไปรึเปล่า (แต่ก็ชอบ)

ความคืบหน้าตอนนี้

ลิสต์รายชื่อแขกนุช แขกพ่อแม่ เรียบร้อยแล้ว เหลือของ คุณ วทจบ. ค่ะ
สถานที่เรียบร้อย
อาหาร แม่นุชจัดการให้
ชุดและถ่าย Pre จองเรียบร้อยแล้ว

ส่วน...
ดอกไม้จัดซุ้ม เครื่องเสียง พรีเซ้นต์ ของชำร่วย ของรับไหว้ ฯลฯ ยังไม่คืบหน้าค่ะ ก่อนสิ้นปีนี้ น่าจะเรียบร้อยค่ะ

ใกล้เข้ามาแล้วเน๊าะ ตื่นเต้นกันมั้ยคะเพื่อนๆ นุชว่าทั้งตื่นเต้นและเครียดเน๊าะ

ยังไงก็เอาใจช่วยทุกคนให้ผ่านพ้นทุกอย่างไปด้วยดีค่ะ สู้ๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2011 at 22:56
สวัสดีค่ะ ^__^   อืมใจว่าชุดนี้สวยกว่าค่ะ ดีแล้วล่ะคะที่เลือกใหม่ให้ตรงใจเราที่สุด

ไม่ดูเวอร์อะไรหรอกค่ะ ดูสง่าดีนะ สูงเลยทีเดียวLOL สวยค่ะสวยClap

ส่วนอาการของคุณนุช ใจเป็นเหมือนกันเลยอ่ะEmbarrassedEmbarrassed ตื่นเต้นจริงๆเลย

คนอื่นเป็นไงบ้างน๊า ^__^ TongueTongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2011 at 23:33
Smile  ขอบคุณ คุณ ฟลุ๊ค มาก เลย ที่เป็นกำลังใจให้ วันนี้ได้กำลังใจจาก เจ้าบ่าว มาก็โอเค ขึ้นมานิสหนึ่งถึงแม้ว่า จะไม่มีความคืบหน้า อาราย 
คือ แตนเริ่มจากการไปติดต่อหาการด์ ไปเดินย่าน ที่ทุกคนต้องไป ไปเจอ พนักงานหน้าร้านทำพิษ (เจ้าของร้านได้ลูกจ้างแบบนี้คนแย้ นะ) ไม่รู้ว่า คนขายเค้า รู้ไหมว่า เราไม่มีประสพการณ์ ในการสั่ง การด์ หรอก แล้วรู้ไหม ว่าเราอยากได้คำแนะนำ ??????? 

ถามมาได้มาทำอาราย จะเอาอย่างไหนก็ดูเอาเอง ถามไป ก็มีแต่คำว่า ต้องสั่งจำนวนมาก ฟลุ๊คลอดคิดดูนะ ว่าจะการด์ที่เหลือไปให้แจกใคร ในเมื่อคนมันน้อย อะ ?????????? ไม่ให้ความช่วยเหลืออารายเลย Cry

แตนรู้สึก น็อย เยอะ อะค่ะ แล้วร้านหลาย ร้านเค้าก็ ปิดกัน ไม่มี ช๊อยส์ อารายให้เลือกเลย เซ็งอะ 

การเตรียมตัว เรื่องจัดงานนี้มันเยอะ เน้อ 

ตอนนี้ได้ร้านแหวนแล้ว 1 ร้าน ก็ ฟลุ๊คว่า ราคา สอง วง ร่วม 50000 นี้มันแปลก ไหม ???? ขอความเห็นหน่อย 

เพื่อน ๆ บ้าน กพ แชร์ไอเดีย หน่อย ค้า ว่า ไปเช่าชุดที่ไหนกัน บ้าง ร้านการด์สั่งทำที่ไหน ดี จะขอบคุณทุกความช่วยเหลือค้า  

อ้อ สถานที่ ถ่าย พรีเวดดิ้ง ใน กทม ไปถ่ายที่ไหนกันมาบ้างค่ะ ???????? 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2011 at 23:35
Clap
Originally posted by Aphikanya

คุณใจ รูปสวยมากค่ะ ดูมีความสุขจัง

คุณ anna_kaew และ คุณฟลุ๊ค ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

สรุปแล้ว นุชไม่เลือกสองชุดที่เคยโพสต์แล้วค่ะ หนีน้ำท่วมคลองสามวาไปเชียงใหม่

ก็เลยได้ไปเลือกชุดอีกที ได้ชุดนี้ค่ะ แบบว่าคงไม่เปลี่ยนแล้วล่ะ กลัวเจ้าของร้านเคือง ๕๕๕

เจ้าของร้านบอกว่า เป็นชุดแบบตุ๊กตาบาร์บี้ (แต่นุชดูไม่ออกว่ามันบาร์บี้ตรงไหน)

ชุดนี้ต้องมีสุ่มข้างในนะคะ มันดีตรงที่ สุ่มจะคอยกันไม่ให้เราไปเหยียบชายกระโปรงอ่ะค่ะ

ไม่หนักมาก ใส่สบายแต่ต้องใช้รองเท้าสูงหน่อย (ดีเหมือนกัน เพราะ วทจบ. สูง)

จากในรูปเจ้าของร้านเอารองเท้าของเค้ามาให้ใส่อ่ะค่ะ รู้สึกว่าใส่มาแล้วดูสูงดีค่ะ ความจริง 150 เอง

ถ่ายด้านข้างค่ะ

ใส่แล้วรู้สึกว่าเราเป็นเจ้าหญิงเลยค่ะ กังวลนิดหน่อยว่ามันจะเวอร์ไปรึเปล่า (แต่ก็ชอบ)

ความคืบหน้าตอนนี้

ลิสต์รายชื่อแขกนุช แขกพ่อแม่ เรียบร้อยแล้ว เหลือของ คุณ วทจบ. ค่ะ
สถานที่เรียบร้อย
อาหาร แม่นุชจัดการให้
ชุดและถ่าย Pre จองเรียบร้อยแล้ว

ส่วน...
ดอกไม้จัดซุ้ม เครื่องเสียง พรีเซ้นต์ ของชำร่วย ของรับไหว้ ฯลฯ ยังไม่คืบหน้าค่ะ ก่อนสิ้นปีนี้ น่าจะเรียบร้อยค่ะ

ใกล้เข้ามาแล้วเน๊าะ ตื่นเต้นกันมั้ยคะเพื่อนๆ นุชว่าทั้งตื่นเต้นและเครียดเน๊าะ

ยังไงก็เอาใจช่วยทุกคนให้ผ่านพ้นทุกอย่างไปด้วยดีค่ะ สู้ๆ

Clap  ชุด สวยมากเลยนะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2011 at 23:37
Clap  คุณใจ น่ารัก มาก เลยนะค่ะ ดูเป็น ธรรมชาติ หวาน ๆ ๆ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote anna_kaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2011 at 20:09
"""""

Edited by anna_kaew - 03 Feb 2012 at 11:16
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2011 at 21:57
@คุณนุช ชุดนี้สวยดีนะคะ ใส่แล้วดูผอมเอวคอดเลยล่ะคะ ดีใจด้วยนะคะที่ได้ชุดที่ถูกใจแล้ว
@คุณแตน เห็นใจจังเลยคะ แย่เนอะต้องไปเจอพวกไม่มี service mind เนี่ย ทำงานในธุรกิจนี้เค้าควรจะรู้ว่าเราเครียดนะ ต้องการคำแนะนำด้วย เพราะคนส่วนใหญ่ก็แต่งงานเป็นครั้งแรก และหวังว่าจะเป็นครั้งสุดท้าย ครั้งเดียว เราก็ย่อมไม่มีประสบการณ์ และอยากได้สิ่งที่ดีที่สุด เฮ้อ แต่เอาเถอะคะ ใจเย็นๆนะ ฟลุ๊คเองก้อมีเรื่องนอยด์เยอะเลยเหมือนกันคะ แต่พยายามใจเย็นๆกันนะคะ ~~ เรื่องแหวน ราคานี้ไม่แปลกหรอกคะ ขึ้นอยู่ที่ว่าแหวนเป็นลักษณะไหนด้วยนะคะ มีเพชรมั้ย เพชรน้ำหนักเท่าไหร่ แล้วร้านที่เราซื้อเป็นร้านแบบไหนมีหน้าร้านมั้ย เชื่อถือได้รึป่าวด้วยคะ
@คุณแก้ว มีช่างวันงานหลายๆคนอ่ะดีแล้วคะ เพราะมันเป็นอะไรที่เกิดขึ้นสดๆ เสี้ยววินาทีนั้นถ้าตากล้องพลาด ถ่ายไม่ได้หรือถ่ายไม่ดีล่ะก้อแย่เลย มีหลายๆคนจะได้มั่นใจมากขึ้นว่าน่าจะเก็บได้ครบทุกโมเมนต์

ส่วนตัวฟลุ๊คเองตอนนี้ไม่ได้ทำไรเลยคะ
-การ์ดก้อรอเจ้าบ่าวออกแบบ ยังไม่รู้จะไปพิมพ์ที่ไหนเลยคะ
-พรีเซนเทชั่น อันนี้เรื่องใหญ่มาก เพราะมันต้องออกมาเลิศที่สุด เพราะแฟนมีอาชีพนี้ เค้าเลยซีเรียสมาก ตอนนี้หาโลเกชั่นถ่ายทำตามที่ต้องการไม่ได้เลย เพิ่งตัดสินใจว่าต้องเปลี่ยนเนื้อเรื่อง ซึ่งแฟนก้อยัง final ให้ว่าจะเอาเรื่องไหน เฮ้ออ
-เรื่องการตกแต่งสถานที่ อาจจะต้องเปลี่ยนรายละเอียดตามพรีเซนเทชั่นคะ เพราะต้องใจให้มัน link กัน ที่คุยๆกะน้องที่ฟลุ๊คให้ออร์กาไนซ์งานให้เลยน่าจะต้องเปลี่ยนเกือบหมด เซ็งคะ
แต่รวมๆฟลุ๊คก้อยังชิลล์อยู่คะ เพราะพยายามคิดว่า มันควรเป็นงานที่ทำให้เรามีความสุข ไม่ใช่แค่วันนั้น แต่กระบวนการเตรียมงานทั้งหมดเพื่อวันนั้นของเรา เราไม่ควรเครียดกับมันมากเกินไป เพราะอาจทำให้ทะเลาะกับ วทจบ.ได้ ขอเอาใจช่วยเพื่อนๆทุกคนนะคะ และหวังว่าทุกๆคนจะไม่เครียดกับการจัดงานมากจนเกินไปนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2011 at 11:49

ใจเอารูปที่ถ่ายกับสตูมาฝากค่ะ เพิ่งได้ อิอิEmbarrassedEmbarrassed 

สวยมากมายเลยค่ะคุณใจ วทจบ ก็ดูเท่ อิอิ เดี๋ยวไม่ชมจะแอบน้อยใจ ^^ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2011 at 13:07
สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ไม่ได้เข้ามาหลายวัน คิดถึงทุกคนแล้วค่ะ ใครเตรียมงานกันไปถึงไหนแล้วคะ คุณฟลุ๊ค คุณใจ คุณหลิว และท่านอื่นๆ มีปัญหาติดขัดกันบ้างมั้ยคะ ตอนนี้ออยกับ วทจบ กำลังนั่งทำดอกไม้กระดาษกันอยู่เลยค่ะ พอดีได้ไอเดียการทำดอกไม้กระดาษเป็นฉากหลังงานแต่งตอนเย็นมาน่ะค่ะ จากนิตยาสารเล่ม (ขออนุญาติ ทางเจ้าของงานด้วยนะคะ) 

ได้ไอเดียมาก็เลยไปเสริชหาวิธีการ พับ ตัดกระดาษ ในแบบที่ตนเองทำได้ จนได้แบบที่ต้องการ  อันนี้แค่แบบนึง เอามาให้เพื่อนดูคร่าวๆนะคะ ^^ ไว้ใกล้เสร็จจะมารีวิวให้ดูอีกทีนึง อิอิ 

และออยมีชุดงานเย็นมาให้เพื่อนๆคอมเม้นด้วยค่ะ จากร้าน คุณตั๊ก fullrich ออยเห็นว่ามันเข้ากับฉากหลังเลยล่ะค่ะ ก็เลยตกหลุมรักชุดนี้ เพื่อนๆว่าไงคะ 

ตอนนี้ก็สั่งทำการ์ดไปแล้ว จาก web blossom Love sp ของ wedding square นี่เองค่ะ 
ของชำร่วยงานเย็นก็ได้แล้วค่ะ ออยสั่งเป็นกระดาษฉีก ขนาด 3*3 นิ้ว จากมูลนิธิเด็ก น่ารักมั่กมากค่ะ แถมได้บุญอีกต่างหาก เพื่อนๆลองเข้าไปดูนะคะ ที่ www.ffc.or.th  

ส่วนอย่างอื่นก็ทยอยทำกันไปค่ะ กะว่าอยากให้ทุกอย่างเรียบร้อยก่อนสิ้นปีนี้ค่ะ เพราะช่วงต้นปีงานจะยุ๊งยุ่ง เชียวล่ะค่ะ 

เป็นกำลังให้ว่าที่เจ้าสาวทุกท่านนะคะ ^^ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2011 at 13:52

@ คุณออย ขอบคุณมากๆนะคะBig smile ของคุณออยเตรียมงานไปถึงไหนแล้วคะเนี่ย คงพร้อมกว่าใครเลยใช่มั้ยคะ เพราะได้เตรียมตัวนานกว่าใคร

อิอิLOL  อิจฉาจังเลยอยู่สมุยเลยไม่ต้องมีปัญหาเรื่องน้ำท่วมLOLLOL

@ คุณฟลุ๊ค ว้าวๆ พรีเซนเทชั่น ต้องออกมาเลิศอยู่แล้วล่ะ ฝีมือขั้นเทพขนาดนั้นClap  ของคุณฟลุ๊คมีรายละเอียดเยอะใจยกนิ้วให้เลยที่คุณฟลุ๊ครู้

สึกชิลล์ๆ เก่งจังเลยคะClapClap

@ คุณแตน ขอบคุณมากนะคะEmbarrassed  การเตรียมงานใจเป็นกำลังใจให้นะคะClap น้ำลดลงเมื่อไหร่ อะไรๆก็คงดีขึ้น ตัวเลือกคงมากขึ้นค่ะ ของ

เราแค่เจอผลกระทบเรื่องน้ำท่วมเฉพาะตอนเตรียมงาน แต่เจ้าสาวที่โดนวันงานจริงอ่ะสิคงแย่  นี่ดอกไม้ที่จัดวันงานจะราคาไงบ้างก็ไม่รู้Confused แอบ

กังวลนิดหน่อยว่ามันจะราคาแพง กว่าเก่าCry

ส่วนของใจอะไรๆ ก็ยังเหมือนเดิมค่ะ เรื่อยๆ เฉื่อยๆ ไปวันๆSleepy เน้นเรื่องน้ำท่วมมากกว่าLOLLOLดูข่าวทุกวันเลย ว่าจะท่วมเรามั้ย จะมาถึงเรามั้ย

แต่ใจว่าคงไม่แล้วมั้งคะ ดูสถานการณ์น่าจะดีขึ้นเรื่อยๆSmile  คนไทยสู้ๆ ^___^  เจ้าสาวเดือนกุมภาสู้ๆ ฮ่าๆๆ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2011 at 14:05

โอ้โห ใจยังพิมพ์อยู่เลย ยังไม่ได้กดโพส คุณออยก็โพสก่อนเสียแล้ว คริๆLOLLOL

สวยจังเลยค่ะคุณออย ทั้งฉาก ทั้งชุดเลย นับถือจริงๆเลยเรื่องฉากเนี่ย ไอเดียแจ๋วจังค่ะ ^_^

ชุดก็สวยค่ะคุณออย น่าจะเข้ากับฉากหลังจริงๆแหละ เป็นดอกๆเหมือนกัน สวยจังเลยอ่ะ อิจฉานะเนี่ย อิอิLOLLOL

ของชำร่วยก็น่ารัก สังเกตดูแบบที่คุณออยลงจะเป็นตัวการ์ตูนคู่กันEmbarrassedEmbarrassed น่ารักมากค่ะ แถมได้บุญด้วย ดีจัง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Nov 2011 at 14:26
CryBig smileTongue

โอ้โห ใจยังพิมพ์อยู่เลย ยังไม่ได้กดโพส คุณออยก็โพสก่อนเสียแล้ว คริๆLOLLOL

สวยจังเลยค่ะคุณออย ทั้งฉาก ทั้งชุดเลย นับถือจริงๆเลยเรื่องฉากเนี่ย ไอเดียแจ๋วจังค่ะ ^_^

ชุดก็สวยค่ะคุณออย น่าจะเข้ากับฉากหลังจริงๆแหละ เป็นดอกๆเหมือนกัน สวยจังเลยอ่ะ อิจฉานะเนี่ย อิอิLOLLOL

ของชำร่วยก็น่ารัก สังเกตดูแบบที่คุณออยลงจะเป็นตัวการ์ตูนคู่กันEmbarrassedEmbarrassed น่ารักมากค่ะ แถมได้บุญด้วย ดีจัง

@ คุณใจ  สงสัยเราคงพิมพ์พร้อมกันค่ะ อิอิ Tongue  ออยหายไปหลายวันเลย อิอิ นี่ขนาดอยู่ใต้ ก็ติดตามเรื่องน้ำท่วมทุกวันและเวลาเหมือนกันนะคะ และก็แอบเครียดแทนทุกท่านที่บ้านน้ำท่วม Cry บ้านคุณใจอยู่แถวไหนคะ ขออย่าให้น้องน้ำมานะคะ ถ้ามาก็อย่ามาเยอะนะ เอาใจช่วยค่าาา Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Aphikanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Nov 2011 at 11:57

คุณใจ ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นต์ชุดใหม่ค่ะ รักษาสุขภาพนะคะ ยิ่งเวลาใกล้เข้ามา หัวใจเราจะยิ่งสูบฉีดแรงขึ้น สู้ๆ ค่ะ

คุณแตน ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ สู้เหมือนกันนะคะ ช่วงนี้อาจมีเรื่องให้นอยหลายเรื่อง ใจเย็นๆ นะคะ ยิ้มเข้าไว้ค่ะ

คุณแก้ว เจ้าของร้านบอกว่าเป็นบาร์บี้ คุณแก้วบอกเป็นเงือกน้อย อิอิ สำหรับวันงาน มีกล้อง 3 ตัวดีแล้วค่ะ เผื่อตกหล่นเน๊าะ

คุณฟลุ๊ค นุชเลือกเพราะดูเอวคอดเหมือนคุณฟลุ๊คว่าแหละค่ะขอบคุณนะคะ ตอนนี้นุชไม่ค่อยชิลด์แล้วค่ะ มันตื่นเต้น รู้สึกว่ายังเหลืออีกหลายอย่างเลยที่ไม่คืบหน้า แต่ยังไงก็สู้ค่ะ

คุณออย ดอกไม้กระดาษสวยมากเลยค่ะ เก่งจังเน๊าะทำเองด้วย แถมชุดก็สวยเข้ากันมากค่ะ อืม เรื่องของชำร่วยของคุณออย นุชว่าดีมากค่ะ ได้บุญด้วย ส่วนตัวแล้วรู้จักมูลนิธิเด็กมานาน (นุชเกือบได้ทำงานที่นั่นด้วยแหละ สุดท้ายเป็นเพื่อนของนุชที่ได้ไปทำ) แต่ลืมนึกถึงไปเลยว่ามูลนิธิฯ มีโปรดักซ์หลายอย่าง เดี๋ยวนุชจะไปปรึกษาคุณ วทจบ. ก่อน บางทีงานนี้อาจมีเลียนแบบ คงไม่ว่ากันนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Nov 2011 at 23:08
@คุณออย ไอเดียดอกไม่กระดายนี่เริ่ดมากอ่ะคะ แล้วชุดก้อเข้ากั๊นเข้าอ่ะ เอาใจช่วยให้พับกระดาษครบไวไวนะคะ

@คุณใจ พยายามจะชิลล์คะ เพราะไม่อยากทะเลาะกันทุกวันอย่างที่เป็นอยู่Tongue นี่เพิ่งตัดสินใจเปลี่ยนเนื้อเรื่อง presentation เมื่อเสาร์ที่แล้วนี่เอง เพราะหาโลเคชั่นถ่ายทำที่เหมาะสมไม่ได้ เนื้อเรื่องใหม่ก้อเจอโลเคชั่นที่ต้องการแล้วล่ะคะ แต่เป็นสถานที่ราชการไรเงี่ย ต้องทำเรื่องเข้าไปซึ่งไม่รู้จะอนุมัติมั้ยและเมื่อไหร่จะรู้ผล ถ้าไม่ได้ก้อต้องปรับอีกคะ

@คุณนุช สู้ๆนะคะWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2011 at 10:15
Originally posted by Aphikanya

คุณใจ ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นต์ชุดใหม่ค่ะ รักษาสุขภาพนะคะ ยิ่งเวลาใกล้เข้ามา หัวใจเราจะยิ่งสูบฉีดแรงขึ้น สู้ๆ ค่ะ

คุณแตน ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ สู้เหมือนกันนะคะ ช่วงนี้อาจมีเรื่องให้นอยหลายเรื่อง ใจเย็นๆ นะคะ ยิ้มเข้าไว้ค่ะ

คุณแก้ว เจ้าของร้านบอกว่าเป็นบาร์บี้ คุณแก้วบอกเป็นเงือกน้อย อิอิ สำหรับวันงาน มีกล้อง 3 ตัวดีแล้วค่ะ เผื่อตกหล่นเน๊าะ

คุณฟลุ๊ค นุชเลือกเพราะดูเอวคอดเหมือนคุณฟลุ๊คว่าแหละค่ะขอบคุณนะคะ ตอนนี้นุชไม่ค่อยชิลด์แล้วค่ะ มันตื่นเต้น รู้สึกว่ายังเหลืออีกหลายอย่างเลยที่ไม่คืบหน้า แต่ยังไงก็สู้ค่ะ

คุณออย ดอกไม้กระดาษสวยมากเลยค่ะ เก่งจังเน๊าะทำเองด้วย แถมชุดก็สวยเข้ากันมากค่ะ อืม เรื่องของชำร่วยของคุณออย นุชว่าดีมากค่ะ ได้บุญด้วย ส่วนตัวแล้วรู้จักมูลนิธิเด็กมานาน (นุชเกือบได้ทำงานที่นั่นด้วยแหละ สุดท้ายเป็นเพื่อนของนุชที่ได้ไปทำ) แต่ลืมนึกถึงไปเลยว่ามูลนิธิฯ มีโปรดักซ์หลายอย่าง เดี๋ยวนุชจะไปปรึกษาคุณ วทจบ. ก่อน บางทีงานนี้อาจมีเลียนแบบ คงไม่ว่ากันนะคะ

สวัสดีค่ะ คุณนุช ขอบคุณมากค่ะ ^^ จะพยายามทำให้เสร็จก่อนปีใหม่ ตอนนี้ว่างไม่ได้ต้องมานั่งตัดกระดาษ >!<   ส่วนเรื่องชำร่วยงานเย็น เพื่อนออยแนะนำมาอีกทีอ่ะค่ะ พอเข้าไปดูก็ถูกใจเลย ออยสั่งของไปวัน พฤหัส เมื่อวานวันจันทร์ ออยก็ได้รับของเลยนะคะ สั่งไปสี่แบบ สวยทุกแบบเลยล่ะค่ะ ^^ หากคุณนุชจะสั่งก็ลองดูนะคะ ได้บุญด้วยค่ะ อิอิ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oraya_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2011 at 10:23
[QUOTE=Peanut Butter]@คุณออย ไอเดียดอกไม่กระดายนี่เริ่ดมากอ่ะคะ แล้วชุดก้อเข้ากั๊นเข้าอ่ะ เอาใจช่วยให้พับกระดาษครบไวไวนะคะ

@คุณใจ พยายามจะชิลล์คะ เพราะไม่อยากทะเลาะกันทุกวันอย่างที่เป็นอยู่Tongue นี่เพิ่งตัดสินใจเปลี่ยนเนื้อเรื่อง presentation เมื่อเสาร์ที่แล้วนี่เอง เพราะหาโลเคชั่นถ่ายทำที่เหมาะสมไม่ได้ เนื้อเรื่องใหม่ก้อเจอโลเคชั่นที่ต้องการแล้วล่ะคะ แต่เป็นสถานที่ราชการไรเงี่ย ต้องทำเรื่องเข้าไปซึ่งไม่รู้จะอนุมัติมั้ยและเมื่อไหร่จะรู้ผล ถ้าไม่ได้ก้อต้องปรับอีกคะ

@คุณนุช สู้ๆนะคะWink
[/QUOTE

คุณฟลุ๊ค ขอบคุณค่ะ กะว่า ดอกท้างงงงงาน อิอิ น้องแนนมาแต่งหน้าให้ออยงานเย็นด้วยนะคะ สงสัยต้องมีดอกไม้บนหัวแน่เรยยยย คริคริ 

คุณฟลุ๊คอย่าเพิ่งน้อยใจคุณแฟนนะคะ เค้าย่อมจะต้องหาสิ่งที่ดีที่สุดมาให้ ช้าๆแต่หนักแน่นค่ะ  ออยว่าต้องออกมาดีอยู่แล้วค่ะ สู้ๆเอาใจช่วย ^^  

Back to Top

Post Options Post Options   Quote anna_kaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2011 at 12:41
"""""

Edited by anna_kaew - 03 Feb 2012 at 11:16
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 01:02
@ ฟลุ๊ค   Clap ขอบคุณ นะที่ฟลุ๊ค และ เพื่อน ๆ ทุกท่านมา ขอยตอบ เป็นกำลังใจก้านไปทุกคน แตนเนีย นะ นอย ไม่แพ้ ฟลุ๊ค เลย เยอะเหมือน 

ที่สำเร็จแล้ว 
โรงแรม : จองแล้ว JW เช้า + เย็น
ชุด : ตัด เช่า ค้า : ทั้ง เช้า + เย็น (อันเนื้อมาจาก size ไม่ มาตราฐาน อ้วน เตี้ย อิอิอิ ) สำเร็จ จากร้าน  ไนซ์ ไบรเดล ค้า 
แต่งหน้า : confirm เป็น พี่ ต้องค้า เช้า + เย็น 
แหวน : เรียบร้องค้าาาาาาา 
Pre Wedding : เรียบร้อย ค้า ไ้ด้ ร้าน Tobe พี่บี , มาพร้อม VDO ภาพนิ่ง

ยัง ไม่สำเร็จ : พยายามต่อไปค้า อิอิ
การ์ด  : ยังไม่คืบหน้า การด์ การยังไม่ลงตัวว่าไปเอาที่ไหนดี 
ของชำรวย : ยังตัดสินใจไม่ได้อะ ระหว่าง กุญแจทองเหลือง ใช้งานได้จริง คุณภาพ ไซส์ 20 มิน 
รูปแบบงาน : พอจะได้ เค้าโครง มาบ้างแล้ว ค้า ( ลายดอก " Wonderful land") งายสุด ฮ้า 
ตีมงาน : ฟ้า ผสมเขียว ตองอ่อน ชมพู

พิธีการ: แบบจีัน แต่ยังไม่รู้ สเต็ป ว่าจะประยุค ยังไงดี 
Presentation : ยังหาคนทำ ไม่เลยอะะะะ Cry 

เพื่อนท่านอื่นเป้นไงค้า ??????????? 

หลังน้ำลด ยังไง ก็ ต้องระวังก้าน มาก ๆ นะค่ะ จากไฟฟ้าดูด เพื่อนพี่ชายเพิ่งเสียชีวิตไป : ยังไงเข้าบ้าน หลังน้ำลด ก็ แต่งกาย ป้องกันไฟดูดด้วยค้า อย่างเพิ่งสัมพัส กำวัตถุ ใดโดยตรง โดยที่ไม่เช็ค ไฟก่อนนะค่ะ ถุงมือ ยางสำคัญ นะค้าาาา 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 01:07
Tongue

เอา แบบทรงผม เก๋ แวะมาฝาก เป็น ไอเดีย ค๊าาาาาาาาาาา สาว ๆๆๆๆ 
Tongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2011 at 01:11
Clap วทจส น่ารักที่สุด ช่างคิดช่างทำค้าาาาาา น่ารักมาเลยค้าคุนออย เป็นไอเดีย ในแตนได้เลยนะเนีย 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2011 at 00:56
ขอความคิดเห็นเพื่อนๆหนอยคะ สำหรับคนที่มีพิธีทางศาสนาช่วงเช้าหรือช่วงบ่าย ก่อนงานเลี้ยงเย็น อยากทราบว่าเพื่อนๆจะพิมพ์การ์ดงานพิธีทางศาสนาแยกอีกใบหรือไม่คะ ถ้าแขกที่มาร่วมในช่วงนี้ก้อจะมาร่วมงานตอนเย็นด้วยอยู่แล้ว (วันเดียวกัน และส่วนใหญ่เป็นญาติบ่าวสาว)

ขอความคิดเห็นหน่อยนะคะSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Aphikanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2011 at 09:10

คุณฟลุ๊ค...นุชไม่ได้พิมพ์การ์ดแยกค่ะ

เพราะงานเช้ามีคนไม่เยอะ มีแต่ญาติๆ บ่าวสาว ที่รู้กันอยู่แล้ว

ถ้ามีนอกเหนือจากนั้น นุชจะโทรบอกต่างหาก ว่าขอให้เขามาร่วมงานเช้าด้วยค่ะ

เพื่อนๆ คะ...มีใครออกแบบการ์ดแล้วไปจ้างโรงพิมพ์เองบ้างคะ นุชออกแบบเอง

แต่ไม่รู้ว่าราคาพิมพ์การ์ดแผ่นละกี่บาท (2 สี หน้า-หลัง) เพื่อน วทจส. ท่านใดมีข้อมูล ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2011 at 01:07
@คุณนุช ฟลุ๊คก้อออกแบบเองคะ ตอนนี้หาข้อมูลโรงพิมพ์อยู่ เพื่อนแนะนำมาเจ้านึงแต่ยังไม่ได้โทรไปคุยเลย พอดีเพื่อนแต่งงานเมื่อ พย.ปีที่แล้วอ่ะคะ เค้าใช้เจ้านี้ ชื่อ Grapico System อยู่แถวติวานนท์   สเปกการ์ดและราคาที่เพื่อนได้คือ
...ค่าจัดพิมพ์งาน “การ์ดแต่งงาน” ขนาด 5" X 7" กระดาษ Insize Chagall/260 แกรม (สีขาว) พิมพ์ ออฟเซ็ท 1 สี (สีทองเข้ม) 1 หน้า + ปั้มเส้นกรอบนูน +พร้อมซองกระดาษ ACQ สีงาช้าง 100 แกรม (แบบมีกลิ่นหอม) ไม่พิมพ ์ 400 ชุด ชุดละ 10.-  = 4,000.-
และถ้าหากข้อความเปลี่ยนเป็นปั้มเคทองแดง 400 ชุด ชุดละ 12.- = 4,800.-

แต่ยังไม่มีข้อมูลร้านอื่นมาเปรียบเทียบเลยคะ และราคานี้มันก้อตั้งแต่ปีที่แล้วแล้วอ่ะ ถ้าใครมีโรงพิมพ์แนะนำ ขอแชร์ด้วยนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote anna_kaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2011 at 12:16
""""""

Edited by anna_kaew - 03 Feb 2012 at 11:14
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2011 at 10:19
ตอนนี้ใจทำการ์ดเสร็จแล้ว เผอิญของใจเป็นการ์ดรูปภาพค่ะ พอออกแบบเสร็จก็ไปล้างร้านรูปได้เลย เร็ว ราคาถูกด้วย ฮ่าๆๆ

แล้วก็ตัดสติกเกอร์แปะของชำร่วยเสร็จแล้ว มืองิกเลย2วันLOLLOL เหลือแต่ทำของชำร่วยอย่างเดียวค่ะตอนนี้ คิดว่าประมาณเดือนหน้าค่อยทำ

ส่วนเรื่องชุด เอาไว้ผอมกว่านี้ค่อยไปเลือกใหม่ค่ะ ส่วนเรื่องอาหาร คุยเดือนหน้าค่ะ อืม...ตอนนี้คนรอบข้างจะตื่นตัว ตื่นเต้นมากกว่าใจเสียอีก

ฮ่าๆๆ  LOLLOLLOL สู้ๆนะคะ

Back to Top
liewbunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote liewbunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 22:48

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ไม่ได้เข้ามาหลายวัน คิดถึงทุกคนแล้วค่ะ ใครเตรียมงานกันไปถึงไหนแล้วคะ คุณฟลุ๊ค คุณใจ คุณหลิว และท่านอื่นๆ มีปัญหาติดขัดกันบ้างมั้ยคะ ตอนนี้ออยกับ วทจบ กำลังนั่งทำดอกไม้กระดาษกันอยู่เลยค่ะ พอดีได้ไอเดียการทำดอกไม้กระดาษเป็นฉากหลังงานแต่งตอนเย็นมาน่ะค่ะ จากนิตยาสารเล่ม (ขออนุญาติ ทางเจ้าของงานด้วยนะคะ) 

ได้ไอเดียมาก็เลยไปเสริชหาวิธีการ พับ ตัดกระดาษ ในแบบที่ตนเองทำได้ จนได้แบบที่ต้องการ  อันนี้แค่แบบนึง เอามาให้เพื่อนดูคร่าวๆนะคะ ^^ ไว้ใกล้เสร็จจะมารีวิวให้ดูอีกทีนึง อิอิ 

และออยมีชุดงานเย็นมาให้เพื่อนๆคอมเม้นด้วยค่ะ จากร้าน คุณตั๊ก fullrich ออยเห็นว่ามันเข้ากับฉากหลังเลยล่ะค่ะ ก็เลยตกหลุมรักชุดนี้ เพื่อนๆว่าไงคะ 

ตอนนี้ก็สั่งทำการ์ดไปแล้ว จาก web blossom Love sp ของ wedding square นี่เองค่ะ 
ของชำร่วยงานเย็นก็ได้แล้วค่ะ ออยสั่งเป็นกระดาษฉีก ขนาด 3*3 นิ้ว จากมูลนิธิเด็ก น่ารักมั่กมากค่ะ แถมได้บุญอีกต่างหาก เพื่อนๆลองเข้าไปดูนะคะ ที่ www.ffc.or.th  

ส่วนอย่างอื่นก็ทยอยทำกันไปค่ะ กะว่าอยากให้ทุกอย่างเรียบร้อยก่อนสิ้นปีนี้ค่ะ เพราะช่วงต้นปีงานจะยุ๊งยุ่ง เชียวล่ะค่ะ 

เป็นกำลังให้ว่าที่เจ้าสาวทุกท่านนะคะ ^^ 

ไอเดียฉากดอกไม้กระดาษเริ่ดมากเลยค่ะ ประหยัดกว่าดอกไม้สดไปได้เยอะเลย เหมาะสมกับเดือนที่ดอกไม้แพงที่สุดแบบเราค่ะ ชอบรูปแรกที่สุดเลย

ชุดเจ้าสาวน่ารักจังค่ะ ดูสดใสดีค่ะ

Back to Top
liewbunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote liewbunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2011 at 23:06
น้ำลดแล้วก็มาอัพเดทบ้าง

@คุณนุช ดีใจด้วยค่ะที่ได้ชุดที่ใช่ เป๊ะมากเลยค่ะ (ตอนแรกเพื่อนหลิวบอกจะขายต่อหมื่นนึง เพราะเค้าตัดซื้อเลยค่ะ)

ตอนนี้เพิ่งถ่ายพรีไปอาทิตย์ที่แล้ว พรุ่งนี้ต้องไปเลือกแล้ว (โดนเชียร์ให้ซื้อเพิ่มเยอะๆแน่เลย T_T วันนี้เค้าก็บิลท์ว่ารูปสวยเวอร์มาก)
แต่แอบดีใจที่ช่างแต่งหน้าเค้าแต่งหน้าทำผมแบบรูป display ของเราได้เป๊ะๆเลย ถูกใจที่ซู้ดดด

เหลืออีกหลายอย่างเลยค่ะ
-การ์ด: รอราคาจากโรงพิมพ์ของเพื่อนอย่างใจจดจ่อ (option จัดเต็ม)
-ของชำร่วย: ได้แบบ ได้ร้านแล้ว รอสั่งทำแบบตัวอย่าง อยากเห็นของจริงเร็วๆจัง
-แหวน: ยังไม่ได้ไปดูเลย (เจ้าบ่าวไม่อนุมัติโกล์ดมาสเตอร์ง่ะ)
-ฉากถ่ายรูป: ไม่เอาดอกไม้ ว่าจะใช้แบบ celeb ในงานอีเว้นท์น่ะค่ะ มีพี่ที่ทำงานเค้าทำให้
-กล่องใส่ซอง: ให้พี่คนเดียวกะฉากถ่ายรูปทำให้

อ๊อยมีอีกหลายอย่างเลย เพลีย
Back to Top
pornsiwa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pornsiwa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2011 at 21:22

สวัสดีค่ะ ว่าที่เจ้าสาวเดือนกุมภาพันธ์ เหมือนกัน ได้ฤกษ์ 26 กุมภาพันธ์ 2555

ก็เตรียมสถานที่แล้ว นิมนต์พระแล้ว เหลือแต่ของชำร่วย กับแขกที่ต้องเชิญ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2011 at 01:38
สวัสดีค๊า สาว ๆ 

หลังน้ำ ลดแล้ว คง go on กันอย่าง รวดเร็ว สำหรับเตรียม งานใช้ ไหม คร้า 

@ คุณ ฟลุ๊ค สำหรับ แตน งานเช้า แตนพิมพ์ แยก สำหรับ บอกแขกที่จะให้ไปรวมงานเช้า อันเนื่อง มาจากแตนจัดในโรงแรม แล้วเป็นพิธีจีน มีเลี้ยงอาหารเช้า ด้วยคร้า กลัว ว่าถ้าใส่ ใน การด์จริง เนีย เดี่ยวจะดูแลแขก ได้ไม่ทั่ว ถึง ในส่วนของอาหาร อะค่ะ (กลัว แขกไม่อิ่ม อิอิอิ ) 

ตอนแรก ก็ว่าจะทำการด์ เองแต่ตอนนี้คงไม่ทันแล้วแหละค้า อยากแนะนำ ร้าน การ์ด ร้านหนึ่ง อยู่ ตรง หัวมุม ถนน วิภาวะดี บางเขน มุ้งหน้า เข้าพงษ์เพชร 

อเมซิ่ง มาก เหมือน ดอกไม้ป่า ใหญ่ เลยที่เดียวเชียว เพราะร้านนี้ เข้า รับเป็นหน้าเสือ ให้กับโรงพิมพ์หลาย ๆ โรง ซึ่งเป็น การ์ด สำเร็จ แต่คุณภาพ เทียบเท่า กับร้่านดัง ๆ ( เพราะ โรงพิมพ์ ก็ส่งให้ ร้าน ดัง ๆ เหมือนกันกับที่พี่เค้ามี) ร้านอาจจะไม่สวยไม่หรู แต่ คุณภาพขับแก้วคร้า............... 

(ไม่ได้เป้น หน้าม้านะ) คือ ราคา 10 บาท อันนี้ก็เหมาะ สำหรับ เพื่อน ๆ ที่มีเวลาข้อนข้าง จำกัด เข้า ไป visit พี่เค้าเป็นอีกทาง เลือกหนึ่งนะคร้า 

ความคือหน้า 
- การ์ด                      =เป็นลาย ดอกไม้ ตีมสี ชมพู พาสเทล , จัด ตีม เข้าเซ็ท โดย กล่องใส่ของชำรวย สมุดเซ็นอวยพร   เป็นลวดลายเหมือนการ์ด เป้ะ ( สั่งทำกล่องแตนกะลัง ไปมองหา ที่ JJ Mall อะคร้า เพื่อนๆ มีร้านแนะนำไหม เอย) 
- ชุดเซ็ท ของหมั่น   =ร้านน้องที่สนิทกัน ขายในบ้านของตน มีหน้าร้าน เล็ก ๆ ราคาย่อมเยาว์ ก็จะ แหวน ต่างหู สร้อยคอ 
- ชุดแต่งงาน           = จาก Sponsor  เรา  Nice Bridal ค่า เป็นแบบ เช่าตัว เด๋วไว้เอารูปตัวอย่าง มาให้ดู 
- ถ่ายพรี                  =Sponsor เรา คือ Tobe Studio คร้า , ช่างภาพนิ่งวันงาน วีดีโอ แคนดิต ทั้งเช้าทั้งเย็น คนเดียวกันเลยคร้า 

สิ่งที่เหลือ คือ รอ ดิวงาน กะโรงแรมเท่านั้น ( โรงแรม บอกว่า จะรีบไปทำไม ไว้คุยปีหน้าค่ะ อิอิอิ ชิวมั๊ก ๆๆๆ แต่ 5 ดาว ก็เงี่ย แหละคร้า 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nongjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2011 at 09:56
สวัสดีค่ะ ว่าที่เจ้าสาวทู๊กท่าน เตรียมงานกันไปถึงไหนแล้วบ้างคะ ตอนนี้ใจก็นั่งทำของชำร่วยอยู่ การ์ดก็รอแจกอย่างเดียว
ตื่นเต้นจัง ใกล้เข้ามาเรื่อยๆเลยเดือนเรา อิอิ ของใจนับจากวันนี้ก็เหลือเวลา 2 เดือนเต็ม ^_______^ สู้ๆ
ปล. ปีใหม่ไปเที่ยวไหนกันเดินทางปลอดภัยนะคะว่าที่เจ้าสาวเดือนกุมภา ^__^
Back to Top
oraya_italy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oraya_italy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Dec 2011 at 00:00
เข้ามาบอกถึงความคืบหน้าค่ะ สถานที่และจัดเลี้ยงเช้าเย็นเรียบร้อย ทั้งงานเช้าแลเย็น ที่บ้านพระยาดุลย์จัดการทั้งหมด และ การด์เสร็จแล้ว ของชำร่วยสั่งไปแล้วมัดจำไปแล้ว แต่ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับมาหลังจากที่ส่งใบมัดจำเข้าไปให้บอกแค่ว่าได้รับเงินแล้วจะดำเนินการให้ และก้อหายเงียบ ตกแต่งสถานที่ได้แล้ว ที่ยังไม่ได้ ชุดบ่าวสาวเช้าเย็นรอกลับไปตัดเมืองไทย แหวนบ่าวสาว ยังไม่ได้ ถ่ายรูปยังไม่ได้ถ่าย ของรับไหว้ยังไม่ได้ ช่างแต่งหน้ายังไม่ได้จอง เพื่อนๆคนอื่นคืบหน้ากันไปถึงไหนแล้วค่ะ

แอนค่ะสะใภ้อิตาลี
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Aphikanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jan 2012 at 14:21

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ขอให้ เพื่อนๆ วทจส. ทุกคนมีความสุขมากๆ นะคะ

นุชไม่ได้เข้ามาซะนานเลย ตอนนี้อะไรๆ ก็เปลี่ยนไปหมด รู้สึกว่างบจะบานปลายด้วย แย่จังเลย

เริ่มจากชุด นุชซื้อแพ็กเกจชุดและถ่ายพรีไว้ ปรากฎว่าเมื่อปลายเดือน ธค. ไปถ่ายพรีมา ไม่เวิร์คเลย (แต่ไม่เป็นไร เพราะในงานเราไม่โชว์รุปมากเท่าไหร่)

การเทคแคร์เอาใจใส่จากร้านไม่ค่อยประทับใจ คุณ วทจส. ก็ไม่ปลื้มกับหลายๆ อย่างของร้านนี้ (อาจเป็นความเห็นส่วนตัวของเราสองคน)

สุดท้ายเลยตัดสินใจหาร้านใหม่ค่ะ ยอมทิ้งมัดจำไปเลย หมื่นสามแน่ะเสียดายมาก แต่ความสบายใจมีมากกว่า

กับร้านใหม่ จองกับเค้าทั้งเรื่องชุดและงานดอกไม้ เช้า-เย็น คิดว่าวางใจในระดับหนึ่งค่ะ เพราะมีอะไรก็คุยกันได้ง่าย

แหวน ได้เรียบร้อยแล้วค่ะ แล้วยังซื้อทองมาด้วยนิดหน่อย จนไปเลย

การ์ด ของรับไหว้ ของชำร่วย เรียบร้อยหมดแล้วค่ะ ได้ทุกอย่างจาก สำเพ็งและเยาวราช เหลือแต่แพ็กของชำร่วยเท่านั้นเอง

ตอนนี้ที่ยังห่วงอยู่ก็คือ presentation ว่าจะทำการ์ตูนแอนิเมชั่น แต่ยังไม่ได้เริ่มเลย งานยุ่งมาก

แล้วก็กรอบรูปโชว์หน้างาน นุชก็ต้องหาร้านทำกรอบเอง เพราะร้านเดิมเราคงไม่เข้าไปตามกับเขาแล้ว เพื่อนๆ วทจส.คนไหนมีร้านกรอบรูปดีๆ ราคาไม่แพง ก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

รู้สึกว่าช่วงนี้ตัวเองจะสับสน เรียบเรียงเรื่องราวในสมองได้ไม่ดีเท่าไหร่ คงมาจากการตื่นเต้นนั่นแหละ กังวลไปหมดทุกอย่างกลัวงานจะไม่เรียบร้อย แต่ไม่ยักผอมนะ แก้มนุชบวมเหมือนจะแตกได้เลย ใครมีสูตรลดน้ำหนักช่วยหน่อยนะคร๊าาา

รักษาสุขภาพทุกคนค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Phu Mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2012 at 15:35
@นุช  มีเพื่อน รวมชตาเดียวกันกะ คุณนุช คือแตน  มันมีอยู่อย่างหนึ่ง คุณนุช ที่แตน คิดได้ว่้า ถ้าเราตก ลงจ้าง organizer นะ เราจะไม่วุ้นวาย แบบนี้ เลย ตอนแรก คิดว่า โอ้ย ไม่ไหว นะ แพง ไม่มีเงิน อะ แต่พอมานั้งคำนวน แล้ว กะ เวลาทั้งหมดที่แตนต้อง เปิด ๆ ปิดๆ  ร้านตนเอง แล้วไม่คุ้มจริง ๆ  คือไม่ชำนาญ ในการวิ่ง งานประเภทนี้ เพราะ ไม่มีประสพการณ์ พอ พอจะตัดสินใจ อาราย ก็ลังเล 

เช่น วิ่งไป หาร้าน การ์ด 
วิ่งไปหาร้านชุด 
วิ่งไปหาร้าน ช่างภาพ ตามกล่อง วีดีโอ 
วิ่งไปหา prop ถ่าย ภาพ pre wedding 
โอ๊ย ........................................ คุณ นุช 

(สำหรับท่านที่ไม่ใช้ สตูดิโอ)   อันนี้เป็นประสบการณ์ ขอ เล่าต่อ วทจส. 
1. ทุกท่าน 1 อาทิตย์ ล่วงหน้า จัดหาชุด private ถ่าย ภาพ
2. วางตีม ที่จะถ่ายให้แน่นอน ว่าเราจะถ่าย กี่แบบ 
3. จัดหา ชุดตาม ตีมให้ พร้อม นะ ทดลองใส่ชุดดูด้วย ว่าไปแนวเดียวกันหรือเปล่า จัดทุกอย่างไว้เป็นเซ็ท 
4. คุยกะทีมงาน ที่มาตอนเช้า ว่าเรามี กี่เซ็ท ที่จะถ่าย นัดแนะให้ เป็น step พอวันจริง ถ่าย เราจะได้พร้อม 
5 . เรื่องการพัก ผ่อนสำคัญมากนะ นอนให้สบาย

แตนไม่ได้นอน เพราะ ต้องจัดการเรื่อง คนงานที่บ้าน ที่เป็นต่างด้าว ทำงานถึง ตี 3  ชุดที่จะ ใส่ถ่ายให้เป็น ตีมเดี่ยวกันก็ไม่มี หน้าตาทั้งคู่เหนือย มาก 
ยิ้มกัน ไป ยิ้ม กันมา ปากสั่น ไม่สนุก เลย ทั้งที่ตั้งใจกันไว้ ว่้า ครั้งหนึ่งในชีวิต เรา 2 คน เราจะทำให้สุด ๆ ไป เลย 

แต่ทีมงานน่ารักที่สุด 
สาว ๆ ตอนนี้ ก็เตรียม ลำดับงาน ส่งต่อให้แม่งาน สักซ่อมกัน ได้แล้ว เน้อ เหลือ เวลาอีกแค่ 6 อาทิตย์ คร้า เป็นกำลังใจให้คร้า สู้ ๆ

Back to Top
cherrymilk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2012 at 14:25
สวัสดีสาว ๆ บ้าน ก.พ.55 นะคะ
รี่เป็นเจ้าสาวต.ค.54 และเป็นวทจส ก.พ.55 ค่ะ
เนื่องจากฤกษ์เดิม คือ 29 ต.ค. จัดงานที่สโมสรตำรวจ น้ำมาเลยเจอโรคเลื่อนเข้าไปค่ะ ฤกษ์ใหม่เลยเป็น 17 ก.พ.นี้ค่ะ
เหมือนจะอีกนาน แต่จิง ๆ ไม่นานเลยค่ะ แป๊ป ๆ จะถึงแล้วเนี่ย เริ่มเนื่อย ๆ นอยด์ ๆ 
จำไม่ได้ละว่าจองอะไรไปบ้าง ต้องคอนเฟิร์มอะไรก่อนวันงานบ้าง 555
มันเริ่มขี้เกียจแต่งแล้วอ่ะ...เพราะรี่จัดงานเช้าไปแล้วตั้งแต่ 29 ต.คง 54
นี่เหลือแต่ฉลองสมรส ซึ่งมอง ๆ ดู มันไม่จำเป็นแล้วอะ(สำหรับรี่นะ) แต่เราจองทุกอย่างไปหมดแล้วไง
แค่ขอเลื่อนเค้า...เลยต้องเลยตามเลยจัดงานฉลองสมรสต่อไป ด้วยอารมณ์็ ขี้เกียจ ๆ มากกกกก
ยังไงก้อยินดีที่ได้รู้จักสาว ๆ บ้านนี้ทุกคนนะคะ
Back to Top
tutatomtam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tutatomtam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2012 at 22:31
Smile
Back to Top
ann bride View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ann bride Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2012 at 22:20
สวัสดีค่ะ แอน ค่ะ จัดงานเช้าไปเมื่อ 29 ตค 54 ย้ายมาจากบ้านเจ้าสาวเดือนตุลาเหมือนพี่รี่ แอนจะจัดงานเลี้ยงฉลองสมรสวันที่ 19 กพ 55 ที่หอประชุมกองทัพเรือค่ะ อันนี้ฤกษ์สะดวก สถานที่อำนวยก้อเอาเลยค่ะ ลืมๆ ไปเหมือนกันว่าเหลืออะไรบ้าง จ่ายค่าใช้จ่ายไปแล้วเท่าไหร่ อิอิ เริ่มเฉื่อยๆ ทั้งๆที่ อีกไม่กี่อาทิตย์เอง ตอนนี้เริ่มแจกการ์ดเชิญแขกวันที่ 19 ใหม่อีกครั้งเฉพาะแขกผู้ใหญ่ ส่วนเพื่อนๆ ที่สนิท ส่งเป็นเมล์ไปอ่ะค่ะ

ยินดีกับว่าที่ทุกคู่นะคะ ขอให้งานผ่านไปด้วยดี อากาศเป็นใจทุกคู่เลย
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ann bride Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2012 at 22:22
พี่รี่.... ขอคำแนะนำจ้า งานเลี้ยงเย็นเราจะมีพวงมาลัยอีกดีไหมอ่ะพี่

แล้วทิปเด็กเสริฟ์จะให้เท่าไหร่ดีอ่ะ ไม่ให้น่าเกียจ

ตอนนี้ต้องลดน้ำหนักอีกแล้วพี่รี่ ขึ้นมา 2 โลอ่ะเป็น 50 กว่าๆกิโลอีกแล้วอ่ะ กินเอาๆ จะลดทันไหมเนี่ยว่าจะไม่กินข้าวเย็นแล้วนะมันก้ออดไม่ไหว

Edited by ann bride - 31 Jan 2012 at 22:24
Back to Top
cherrymilk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cherrymilk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2012 at 10:42
Avatar อย่าพูดเรื่องนน.เลยนะ ของพี่นน.มันพวยพุ่งตั้งแต่ช่วงน้ำท่วมละ แถมตอนนี้รู้สึกแบบแต่งแล้วอ่ะ เลยไม่กระตือรือร้นจะลดอ่ะ ลดลงช้ามาก ถึ่งเริ่มลดได้อาทิตย์เดียวเองลงไปบ้างนิด ๆ แต่ชุดที่ตัดไว้ใส่ได้แต่แน่นม๊ากกกกกกกกกกกกเลยทีเดียว
พวงมาลัยยังต้องมีเหมือนเดิมจ้า ยังไงร้านโต๊ะจีนเค้ามีให้เราอยู่ในแพคเกจอยู่แล้วนี่ไม่เอาเค้าก้อไม่ลดอะไรให้เราหรอกเอาไปเถอะเสียดาย อิอิ(แอบงก)
เรื่องทิปส์ ต้องทิปส์ด้วยหรอพี่ก้อพึ่งรู้จากแอนนี่แหละ พี่เลยไม่รู้ต้องทิปส์เท่าไหร่
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Peanut Butter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2012 at 00:52
Hello เพื่อนเจ้าสาวเดือนกุมภา55 ทุกคนคะ และแล้วงานแต่งฟลุ๊คก็ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีเมื่อวันที่ 3 กพ ที่ผ่านมาคะ เล่นเอาไม่ได้หลับไม่ได้นอนเกือบสองสัปดาห์แต่ก้อออกมาเป็นที่น่าพอใจคะ

ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่ยังเตรียมงานอยู่คะ ยังไงวันสำคัญของเรานั้นย่อมจะผ่านไปได้ด้วยดีคะ สู้ๆ Wink
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ann bride Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2012 at 22:35
พี่รี่ใกล้งาน แล้วเตรียมงานเสร็จยัง ยินดีล่วงหน้ารอบสองจ้า
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <12

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.141 seconds.